Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chọn tông son đỏ phù hợp với màu da

• 763 Lượt chia sẻ
  • 103K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên
    • 6 năm
    • 415 Bài viết

• 618 Được cảm ơn

Dành cho các mẹ bị "nghiện" son đỏ giống mình mà chưa tìm ra màu phù hợp. Mấy lần đầu đi lưa son đỏ, mình cũng "tẩu hỏa nhập ma" vì cả biển màu lập lòe trước mắt. Giờ thì đỡ nhiều rồi hehe.

Với da sáng màu:
    Da trắng hồng: phù hợp với màu đỏ san hô hoặc đỏ lỳ có một chút sắc cam
    Da trắng và hơi vàng, xanh xao: Màu đỏ san hô, hoặc nếu bạn muốn trông ấm áp hơn thì nên dùng màu đỏ gạch.

Với da rám nắng hoặc bánh mật
    - Phù hợp với hầu hết các màu son đỏ
    - Bạn có thể thử các màu tươi tắn như đỏ tươi, đỏ việt quất, đỏ hồng,… Trông sẽ rất trẻ trung và đáng yêu

Với da tối màu
    Bạn nên thử những sắc đỏ trầm và lạnh hơn như màu quả vả, màu anh đào sậm. Những màu quá sáng sẽ tương phản với màu da bạn và dễ gây ra cảm giác “gay gắt” cho người đối diện.

Ảnh ọt minh họa đây ạ:
    pwxtinFDeuTLasZJJcR6laeT
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 63 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hic vậy mà bữa em đi mua son cái chị nhân viên bảo da em ngăm ko nên dùng màu đỏ xong chỉ qua màu cam, em thì hiếm khi mua nên nghe theo lời chị kia, tự em thấy da em tuy ko trắng nhưng cũng ko phải thuộc dạng ngăm, nhưng mà trc h em dùng màu đỏ cam thấy cũng ok, giờ qua màu cam em mới test lên tay chứ chưa đánh lên môi nên ko biết ntn, em 24t nên chọn tông màu gì là phù hợp c nhỉ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của myvandng
    • 198 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

mỗi lần chọn màu là sự đau đầu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,213 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Em cũng thích đỏ cam, nhưng tủ toàn màu hồng thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 269 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Mình cũng rất thích son đỏ nhưng chưa bao giờ chọn đc 1 thỏi ưng ý
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 126 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Muốn chọn son thì không chỉ căn cứ vào da trắng hay da đen mà phải xác định undertone đúng, chọn đúng son phù hợp undertone thì nhìn mặt bạn sẽ sáng lên rất đẹp, nếu không nhìn mặt tối sầm rất chán. Cool undertone chỉ phù hợp với các tone đỏ thiên hồng,đỏ tím, còn warm undertone thì hợp với đỏ cam, đỏ thiên cam. Mình đã thử và đã chọn được son phù hợp.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình đang dùng Kate đỏ, thích màu này cực luôn, hôm trước vẫn đang phân vân không biết dùng loại gì, lân la trên kênh 14 đọc thì thấy chị sao hollywood dùng son này, eo ôi, thích thế chứ,son này không nên đánh với dưỡng vì nó sẽ khó lên màu, mình cứ đánh trước xong cho 1 ít dưỡng lên cho bóng bóng 1 tí nhìn kiểu hàn xẻng lắm luôn nhé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 124 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

mình nghĩ quan trọng là người dùng cảm thấy tự tin thôi, hơi lệch chút xíu cũng ko vấn đề gì
    • 38 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em chỉ biết có đỏ cam thôi các chị à, môi em là môi chì ( di truyền), môi dày mà còn rộng nữa, da sẫm mét....
    Chẳng có sự lựa chọn nào nữa huhu
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Da tone ngâm thì dùng son có hơi chút màu cam là đúng rồi ạ, son đỏ hay son cam gì cũng đẹp. Mấy chị tư vấn shop nói đúng rồi đó chị ơi. Chứ tone ngâm mà đánh màu thuần đỏ không đẹp đâu, đỏ cam hoặc có chút ánh cam thì mới làm gương mặt nổi bật hơn và nhìn trẻ trung hơn chứ.
    • 39 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

"Da trắng và hơi vàng, xanh xao: Màu đỏ san hô, hoặc nếu bạn muốn trông ấm áp hơn thì nên dùng màu đỏ gạch."

M
    ình hay dùng đỏ cam, đỏ hồng cánh sen. Chắc mua thêm mấy màu này thử coi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • 127 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    da ngăm mình trung thành vs đỏ san hô :P màu tự nhiên mà đẹp
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 366 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì ko biết mình hợp với màu son nào. Nên lúc nào trong túi cũng có 2 màu đỏ và hồng.
    • 494 Bài viết

• 1,849 Được cảm ơn

Mẹ nào dễ thương cho em xin luôn cái list các son phù hợp với từng màu da đi. Em lười đi lựa quá.
    - Da em là da bánh mật, MFU là 140 nhé, bourjois là 53, môi thâm dày (đã đen còn xấu)
    - Son đi làm thì Kanebo OR10 (lên cam nude nhẹ, lấp lánh nhẹ), hoặc Tarte coral blossom
    - Đi phố thì bourjois velvet màu số 4
    - Đi tiệc thì bourjois velvet màu số 3, hoặc Tarte poppy

Em thì thích style nhẹ nhàng nên son cũng nhẹ nhàng. Mấy nay đang tăm tia qua style cổ điển như của em Hoàng Thùy Linh. Mẹ nào có son thì cho em cái tên nhé
    Mình là Điêu Ngoa, em họ Điêu Thuyền. Sở trường của mình là thọc gậy bánh xe, còn sở thích là châm dầu vào lửa. Các bạn nhớ bình chọn cho mình nhá!!!
    • 176 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

em gốc da sậm màu, chẳng biết gọi là bánh mật hay gọi là đen, sau này nhờ nhiều cố gắng bôi , uống.... cũng sáng da hơn nhiều, nhưng em vẫn thấy mình chỉ thich hợp với màu cam thôi, hồi da đen, em sợ dùng màu đỏ lắm, nhìn đen hơn ấy
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vậy màu cam hợp không bạn , da mình không sáng cho lắm , nhuwg đánh kem vào thì da lên tông màu
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 216 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

có vẻ xu hướng màu đỏ được khá nhiều chị em ưa chuông thị phải
    Phân phối biệt thự,căn hộ, dự án quận 9 với nhiều sản phẩm cực chất như dự án park riverside premium, melosa garden quận 9...
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thấy tone đỏ với tone hồng cam là đẹp
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khi đi chơi ban đêm mình rất thích đánh son đỏ. Nhưng khổ nổi mình k chọn đc cây nào ưng ý. Son lì thì nhìn vừa già mà tô môi thấy vụng. Son tint thì nhìn như mới ăn gì dính miệng vậy. Trước giờ cứ bám víu vào loại son xí muội thui... mà cũng đau đầu khi chọn màu lắm
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 216 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

màu này thấy da trắng mới đẹp
    Phân phối biệt thự,căn hộ, dự án quận 9 với nhiều sản phẩm cực chất như dự án park riverside premium, melosa garden quận 9...
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3