Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

cho em xin vài ý kiến về kem chống nắng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 84.2K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,901 Bài viết

• 1,825 Được cảm ơn

Đang xài của Innisfree, thấy rất ok, body thì xài của TFS, kcn phải chọn loại phù hợp, nếu ko bôi lên mặt dễ bị mụn, tfs mình dùng từng bị mụn nên mình phải dùng cho body ddos

Gởi từ ứng dụng Webtretho của elaine.nguyen

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn dùng loại này của Đức này, có dạng tuýp và hộp, dùng thay kem nền luôn, rất ok nhé.
    kcn
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đồng ý với bạn à. Mỹ phẩm hàn sài bao kinh dị. Mình lúc trước sài nguyên set mỹ phẩm hàn luôn.kết quả là mụn nổi chi chít sau 1 năm. Phải di bệnh viện da liễu điều trị. Hix giờ không dám sài đồ hàn nữa
    comment by WTT mobile view
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

có xiền thì xài loại heliocare đó mẹ, an toàn giá hơi chát xíu 800K
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi ngoài lề cái. Khi chọn kem chống nắng có nên chọn cho phù hợp với loại da không ? Tại em chưa mua bao giờ nên cũng không rõ. Và em thuộc da nhờn, nhiều dầu thì nên dùng loại nào là thích hợp nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, mấy bà giáo người Nhật của em bảo là ng Nhật dùng KCN hằng ngày luôn ạ, dù có ra đg hay không. Và tgian có tác dụng tầm 2 tiếng thôi ạ. Xong là bôi lại.
    Thường sẽ dùng SPF khoảng 35-50 ạ. Nếu đi biển sẽ dùng cao hơn và thời gian bôi lại nhanh hơn tầm 1 tiếng rưỡi là phải bôi lại r ạ
    Em thì dùng KCN của Neutrogena spf 55, k nhờn rít ra đâu ạ.
    Em cũng review thêm La Roche Posay Anthelios XL Spf 50+ của Pháp, trắng da lên đó ạ ^^

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Hangle1902
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngày trước mình cũng theo xu hướng dùng kem chống nắng Hàn Innisfree sau mặt lên mụn ẩn dưới da do bít lỗ chân lông mà mình không nghĩ là do kem chống nắng gây ra cứ nghĩ là do đang dùng serum có Vitamin C nên bị kích ứng lên mụn. Sau có 1 đợt k dùng kem chống nắng nữa thì thấy mụn bắt đầu ra đầu trắng. Thế là từ đó không bao giờ dùng kem chống nắng của Hàn nữa. Cạch đến già
    Sau 1 hồi loanh quanh với các loại kem chống nắng Nhật, Pháp, Mỹ mà vẫn k ứng thì mình được biết đến kem chống nắng của Nga do mẹ mình thi thoảng về phép sử dụng và mua bên Nga. Vỏ ngoài của kem chống nắng Nga thì k đc đẹp và bắt mắt như KCN của Pháp, Hàn, Nhật,... mà trông giống giống tuýp kem đánh răng . Cũng lấy của mẹ ra dùng thử thì ôi thôi thế là nghiện luôn từ lúc đó. Một thứ không thể thiếu đc trong daily routine của mình. Vì quá yêu thích nó mà tất cả bạn bè hàng xóm đều đang sử dụng loại kem này. Vậy nên mình mở 1 shop nhỏ nhỏ tại nhà bán mỹ phẩm Nga do mẹ gửi hàng về luôn vì mỹ phẩm Nga quá chất lượng và giá cả phải chăng. Ai dùng 1 lần rồi chắc chắn sẽ rất thích vì chất lượng.
    Nói chung mình cũng k phải đăng bài buôn bán gì nhưng tại thấy các bạn đau đầu lựa chọn KCN đắt tiền mà công dụng thì chưa chắc đã bằng KCN của Nga nên cũng bọn chen vài dòng thui. ^^
    Tên kem chống nắng của Nga là Cream Active SPF50 - 100ml chỉ bán tại các nhà thuốc của Nga. Các bạn có thể tham khảo giá qua nhiều nơi nhưng hy vọng các bạn lựa chọn nơi uy tín để mua hàng nhé!
    Shop của mình cũng nhỏ nhỏ be bé đủ dùng thui. Các bạn có thể ghé qua chơi tại đây: www.facebook.com/lustore.com.vn/

Cảm ơn cá bạn đã đọc cm của em! Bạn nào cần công dụng của kem chống nắng Nga này thì cứ ới mình nha
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3