Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

cho em xin vài ý kiến về kem chống nắng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 84.2K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,232 Bài viết

• 1,485 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    kcn mình dùng clarins thấy ok ,ko khô ráo như bột đâu, hơi ẩm 1 tí, đánh bb cream lên rùi phủ lớp phấn là ổn ,hô hô.

Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ban dung kem cathy l-glutathione magic cream cua han quoc do, vua chong nang + duong da + makeup luon. chi so chong nang 135spf luon. minh dang sai ne, k nhon rit hay bit lo chan long dau, sai thich lam.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình trước bị mụn nhưng xài biore auqa rich watery jelly base spf pa 30+++ rất ok,giống như cái tên,nó giống như nước,rất dễ dùng chứ ko tạo vệt trắng như những loại kcn khác,ko bí da và cũng ko có mùi của kcn thường có.giá cũng ko mắc,khoảng hơn 100k thôi,mua trong siêu thị,nhập khẩu từ Nhật.
    trc nghe nhìu ng khen nên mình cũng có xài thử cái kcn biore dạng sữa màu hồng nhưng ko thích,nó làm mình cảm giác bí da,ko dc dễ chịu khi dùng
    • 45 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình đang xài chống nắng skin aqua của sunplay đây. Da mình là da dầu nên mình dùng loại dành cho da dầu ngăn ngừa mụn, nắp màu xanh nước biển nhạt.
    Thứ nhất: Kem lỏng như sữa, lắc lên mới sử dụng được, không có mùi
    thứ 2: Bôi vào khoảng 30 s mặt không bị nhờn, bóng và rít, khô thoáng
    thứ 3: Chống nắng thì sp 50 nên cũng tạm ổn.
    Thứ 4: Giá bán 90k tại các siêu thị cho 25g cũng vừa túi tiền, 25g mà xài 1 ngày 1 lần thì phải 1 tháng mới hết
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sai kem chong nang skin aqua se tot cho da mat
    • 486 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Mình cũng da dầu và vote cho Kracie, dùng như make up base.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị có biết loại kcn nào dễ mua trong các siêu thị mà dùng được cho da dầu bị mụn thì chỉ e với ạ. Chỗ e khó mua mấy hãng lạ lạ lắm, toàn hàng chợ ko tin tg được ạ
    comment by WTT mobile view
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

nature republic whitening, dermalogica pure light hai loại này mình thấy xài ok lắm đó
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình thì đánh giá việc sử dụng kem chống nắng cực quan trọng khi sống tại Việt Nam. Kem chống nắng mình hay dùng loại kem chống nắng missha dạng sữa, chống thấm nước, thích hợp cho da dầu, là loại kem chống nắng vật lý cực an toàn cho da mụn, giá thưởng từ 300k -360k lọ 70ml tùy từng shop, đợt này missha bên hàn đang khuyến mại mua 1+1 đó.
    Tặng các mẹ các file sách chăm con khỏe ngoan nhé
    1, nuôi con không phải là cuộc chiến
    2, ăn dặm kiểu nhật
    3, ăn dặm bé chỉ huy
    4, ăn dặm không nước mắt
    5, để con được ốm
    Link tại đây
    Tham khảo Andamkhoahoc.com
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

dùng nhiều kem chống nắng cũng hại da lắm. ai có cách nào không phải dùng các chất có hóa học không
    • 42 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mọi người không thích của banana boat sao. minh thấy tốt mad, mát da nữa,mà hội chống ung thư da cũng khuyên dùng
    Thực phẩm cho bé và gia đình, mỹ phẩm xách tay ÚC. Tel (viber/ zalo): 0923.661.518
    https://www.facebook.com/my.voto
    https://www.facebook.com/PinkHealthCosmetics/?pnref=lhc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

minh tuyp chong nắng kanebo hàng nhật nhé.co nhu cau m pass lại nhé
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ekcn của sunplay hình như là loại dỏm nhất e dung hay sao ý nó làm khô da mak con đen hon la k dung nua ă khuyên các c đừng dùng e này
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nhiều loại quá không biết cái nào dùng được. ai dùng rồi chia sẻ thật nhé. không quảng cáo đấy
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cẩn thận với hàn hàn nhé các nàng .Không thì tiền mất tật mang như mình đấy.
    Nếu là hàng hàn chính hãng thì bạn phải Google là ra tên hãng và có giá bán hẳn hoi nhé.
    Ở vn giờ đang bán mỹ phẩm hàn tràn lam đa phần là hàng rởm đó các nàng.
    Bôi thử lên tay hay mặt một lúc không biết được bị dị ứng đâu.
    Như mình dùng từ sáng tới tối mới bị bỏng rát và cô bạn mình thì dùng liên tục một tuần sau mới bị dị ứng.
    Kem dưỡng thì bôi gần hết lọ mới bị mụn. và son thì rất nhiều chì.
    Nói chung không tin được cái mác mỹ phẩm Made in korea đâu .

Gởi từ ứng dụng Webtretho của 2008Korea
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu mua kem chống nắng thì các nàng tránh cái tên tuổi và hàng mỹ phẩm của cái địa chỉ này ra nhé.

PURE BLOCK
    RSF Sun Roof Cream
    .................................
    RSF
    퓨 어 블 록 알 에 스 에 프 햇 빛 크 림
    SPF 50+
    PA+++
    A'PIEU

Gởi từ ứng dụng Webtretho của 2008Korea
    • 44 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

loại này bôi hư da đó nàng, mấy laoij hàng rẻ tiền nguy hiểm lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ingredients/Thành phần: Active Ingredients: Avobenzone (3%), Homosalate (10%), Octisala...............Methylparaben, Iodopropynyl Butylcarbamate, Propylparaben, Ethylparaben, Fragrance, ppd 9
    có paraben- dẫn xuất gây ung thư đó bạn
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

[QUOTE=heodat99;22185196]BS mình đang điều trị mụn cho mình, mình cũng hỏi về kcn k bóng, trắng, kiềm dầu và có khả năng chống mụn nữa thì dc cho loại Heliocare ultra, chống cả UVA, UVB nhưng rất mắc 950k/1tube, mình chỉ dám xài cho mặt, body thì fải cái khác thôi. Màu kvn này như màu da zậy, k có bị trắng mặt.[/QUO
    kem chống nắng heliocare tốt, loại gel 50, 90 ,mình nhập hàng trực tiếp tại tây ban nên giá rẻ hơn xíu, 900k nà.
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

loại này của tây ban nha, xài ok, giá 900k, ai quan tâm thì gọi số của shop nha.093 727 8598 , shop có khuyễn mãi như giảm 20k hoặc 30k cho khách mua lần đầu nữa đó.
    Kem_ch_ng_n_ng_Heliocare_SPF50_Dang_gel

Kem_ch_ng_n_ng_Heliocare_SPF50_Dang_gel