Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cho em hỏi về kem chống nắng (cho da hỗn hợp thiên dầu)

• 823 Lượt chia sẻ
  • 40.9K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 48 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Như tiêu đề lun ạ

Em đang xài Neutrogena SPF 55 thấy cũng khá ưng ý rùi nhưng mún tìm loại nào oil free hơn chút xíu mà có thể thay thế cho base trong MU đc

Em Neu em đang dùng nếu coi em ih như là 1 lớp base vào hot summer days thì có vẻ k khả quan lắm ?

Chị / em nào hay dùng kcn vào review cho vui nhé ^^
    54 Bé bé bằng bông 51

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 217 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Nếu chị muốn dùng như base make up thì em nghĩ Biore Bright Face hay Biore Perfect Face ổn đấy chị, chất chống nắng mịn và màu hồng nhẹ cho được vết thâm và làm mịn lỗ chân lông, SPF 50, e dùng thấy tốt, nhẹ mặt, ko bị mụn mặc dù da em nhạy cảm và rất mỏng, khô ráo và ít đổ dầu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 484 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    clarins uv plus là the best, và giá thì cũng... luôn. Nhưng nếu lại fải mua kcn thì mình vẫn cắn răng mua cái này.
    • 48 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi j3abyjulie Xem bài viết
    Nếu chị muốn dùng như base make up thì em nghĩ Biore Bright Face hay Biore Perfect Face ổn đấy chị, chất chống nắng mịn và màu hồng nhẹ cho được vết thâm và làm mịn lỗ chân lông, SPF 50, e dùng thấy tốt, nhẹ mặt, ko bị mụn mặc dù da em nhạy cảm và rất mỏng, khô ráo và ít đổ dầu
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hadeutsch Xem bài viết
    clarins uv plus là the best, và giá thì cũng... luôn. Nhưng nếu lại fải mua kcn thì mình vẫn cắn răng mua cái này.

Nàng cho mình hỏi 2 em này mua ở đâu uy tín?

Bthg mình mua Neu của chị Pillory muare

Biore là của Nhựt Bổn, Clarin của US mình cũng k rõ lắm ?

Ah cho mình xin cái giá ổn định nữa nhé. Many thankss!!:Rose:
    54 Bé bé bằng bông 51
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 354 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Vote cho Clinique city block. Oil-free. :Smiling:Có màu nhẹ như tinted moisturizer, bôi lên sáng da. Có thể dùng như lớp base luôn. Nếu dùng dòng D-White thì vừa chống nắng vừa dưỡng trắng da. Nhưng ko khuyến khích dùng dòng này lắm, dùng City Block ổn hơn. Đảm bảo ko gây kích ứng hay nổi mụn gì hết. :Battin ey: Vì da mình nhạy cảm đến mức dùng ko dùng Neu nổi trên bất kì phần da nào của cơ thể luôn. :Silly: Thiết nghĩ kcn cũng ko cần phải dùng hãng quá xịn, còn nếu chủ top muốn tầm cao hơn thì mình lại vote cái khác. O o Tuy nhiên m thích em này lắm. :Laughing:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hooya_rcc Xem bài viết
    Vote cho Clinique city block. Oil-free. :Smiling:Có màu nhẹ như tinted moisturizer, bôi lên sáng da. Có thể dùng như lớp base luôn. Nếu dùng dòng D-White thì vừa chống nắng vừa dưỡng trắng da. Nhưng ko khuyến khích dùng dòng này lắm, dùng City Block ổn hơn. Đảm bảo ko gây kích ứng hay nổi mụn gì hết. :Battin ey: Vì da mình nhạy cảm đến mức dùng ko dùng Neu nổi trên bất kì phần da nào của cơ thể luôn. :Silly: Thiết nghĩ kcn cũng ko cần phải dùng hãng quá xịn, còn nếu chủ top muốn tầm cao hơn thì mình lại vote cái khác. O o Tuy nhiên m thích em này lắm. :Laughing:
    Bạn mua em Clinique này ở đâu thế ^^ Order hay ra store ^^

Cho mình xin rổ giá của em ý nhé ^^ Many thanks
    54 Bé bé bằng bông 51
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 484 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    clarins thì bạn ra 39 mã mây ý, của bạn caheomap. Bạn ý bán rẻ hơn store thì 100 đến 200k đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 302 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Mình dùng Biore màu hồng thôi, 88k ở chợ hoặc siêu thị (nhãn ghi 94k) nhập khẩu của Nhật, ko phải sx ở VN

Dùng thấy khô ráo, nhẹ mặt, bôi lên thì da hơi trắng hồng, nói chung là thích Ngon và rẻ, bổ hay ko thì cũng chưa biết nữa
    • 1,756 Bài viết

• 1,253 Được cảm ơn

Bạn dùng kcn oif free của derma cũng rất tốt. Nhẹ mặt khô ráo, k bị trắng mặt, k nổi mụn. Mình dùng 1 thời gian cũng giảm hẳn vết thâm do mụn
    • 198 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kraziegud Xem bài viết
    Mình dùng Biore màu hồng thôi, 88k ở chợ hoặc siêu thị (nhãn ghi 94k) nhập khẩu của Nhật, ko phải sx ở VN

Dùng thấy khô ráo, nhẹ mặt, bôi lên thì da hơi trắng hồng, nói chung là thích Ngon và rẻ, bổ hay ko thì cũng chưa biết nữa
    em nghe nói dùng kcn biore về sao sẽ bị sạm da mạt có phải không ạ?
    • 198 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

chị chủ top ơi, chị mua neutrogena ở đâu vậy chị, em ở Hà Nội, em thấy nhiều người vote cho em này lắm
    • 2,159 Bài viết

• 3,043 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuong nam Xem bài viết
    Bạn dùng kcn oif free của derma cũng rất tốt. Nhẹ mặt khô ráo, k bị trắng mặt, k nổi mụn. Mình dùng 1 thời gian cũng giảm hẳn vết thâm do mụn
    Cũng tùy da nữa. Da mình mẫn cảm, hợp với Active Moist của Derma nhưng dùng chống nắng Derma thì nổi mụn quá trời lun
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 350 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Vote cho Clinique City block ^^ Có 2 loại SPF 25 và 40. Kiềm dầu, bôi lên mặt sáng hẳn ra mà k làm bóng mặt ^^ Cái này có ng` mua dùm nên m` cũng k bit giá rổ bao nhiêu nữa @@
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 545 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Vote cho Clinique City block ^^ Có 2 loại SPF 25 và 40. Kiềm dầu, bôi lên mặt sáng hẳn ra mà k làm bóng mặt ^^ Cái này có ng` mua dùm nên m` cũng k bit giá rổ bao nhiêu nữa @@
    mình cũng đang định mua loại này, vì thấy skincare cho da dầu của hãng này dùng quá ok ý, hài lòng kinh khủng :LoveStruc:
    trên web nó bán 18$ cho tube 40ml ^^ ơ mà nó còn làm sáng da hả ấy?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 354 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi reika92 Xem bài viết
    mình cũng đang định mua loại này, vì thấy skincare cho da dầu của hãng này dùng quá ok ý, hài lòng kinh khủng :LoveStruc:
    trên web nó bán 18$ cho tube 40ml ^^ ơ mà nó còn làm sáng da hả ấy?
    Ah tại cái màu của nó khiến da mình sáng lên ấy mà. Chứ muốn kết hợp dưỡng sáng da thì phải dùng dòng D-White mà chị thích dòng City Block hơn :Battin ey: Có thể dùng thay base đó. Ủa em Rei thích Clinique ah? Vậy mà trong top Clinique chị tưởng em hêm thích. ; ;
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,700 Bài viết

• 4,043 Được cảm ơn

Trong tất ca những loại liệt kê ở trên mình đã dùng trừ biore thì dùng cho body, ngoài ra mình còn dùng shiseodo, the face shop, l'oreal, Lancome nhưng tất cả đều thua chống nắng của chanel hết.
    • 548 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

iem vẫn đang dùng sunplay,chắc sang năm nay phải đổi sang dùng biore hồng xem sao!mẹ nào dùng loại nào khá khẩm hơn không;da em nhờn mà cũng bắt nắng lắm!
    • 24 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình đang dùng chống nắng Avene thấy tốt phết, da không hề bị bóng nhờn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,232 Bài viết

• 1,485 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tớ vẫn dùng Neu do 1 chị hùi trc bên nhà DẦu rì viu thui. Chống nắng tốt hay ko thì ko biết nữa vì dù bôi kcn nhưng mình vẫn đeo khẩu trang, với lại hạn chế ra nắng ,toàn ngồi trong lố ko àh. Dưng mà kết nó vì độ lừa tình quá cao, bôi dưỡng ẩm, rùi bôi Neu,rùi đánh MMU, lừa tình cực kỳ.Hùi tết đi làm thêm phục vụ ở quán cafe, mà từ quản lý tới phó quản lý, tới tổ trưởng, trưởng khu, nhân viên gặp mình đều bảo:"da bé này đẹp ghê".Rồi có bữa khách còn khen nữa. Quán hay có đoàn phim dzô đóng phim, bữa trong lúc nghỉ trưa,mình dzô ca, có chị diễn viên nghỉ trưa trong khu phòng lạnh mình làm, mình vô đó trực chờ xếp lịch làm khu nào ,chị diễn viên í bảo :"da bé tốt ghê"
    Trong khi mình mà tẩy trang đi á, là ma còn phải bái phục.

Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...
    • 548 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    tớ vẫn dùng Neu do 1 chị hùi trc bên nhà DẦu rì viu thui. Chống nắng tốt hay ko thì ko biết nữa vì dù bôi kcn nhưng mình vẫn đeo khẩu trang, với lại hạn chế ra nắng ,toàn ngồi trong lố ko àh. Dưng mà kết nó vì độ lừa tình quá cao, bôi dưỡng ẩm, rùi bôi Neu,rùi đánh MMU, lừa tình cực kỳ.Hùi tết đi làm thêm phục vụ ở quán cafe, mà từ quản lý tới phó quản lý, tới tổ trưởng, trưởng khu, nhân viên gặp mình đều bảo:"da bé này đẹp ghê".Rồi có bữa khách còn khen nữa. Quán hay có đoàn phim dzô đóng phim, bữa trong lúc nghỉ trưa,mình dzô ca, có chị diễn viên nghỉ trưa trong khu phòng lạnh mình làm, mình vô đó trực chờ xếp lịch làm khu nào ,chị diễn viên í bảo :"da bé tốt ghê"
    Trong khi mình mà tẩy trang đi á, là ma còn phải bái phục.
    ôi ấy ơi,làm thế nào kem chống nắng có thế làm 1 cái mặt ma phải bái phục trở thành "da bé này đẹp ghê thê",hơ hơ,bắt đầu ham hố rồi ấy,tớ ngồi make có khi còn chả được thế
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4