TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ: Review những trải nghiệm về các dòng mỹ phẩm

• 6 Lượt chia sẻ
  • 32.3K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 39 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    minh co bam theo doi nhu ban noi nhung hok thay hien trong mail
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lamdieu Xem bài viết
    Bạn có thể click vào theo dõi bài viết của Làm Điệu, mỗi lần có review về sản phẩm mới bạn sẽ được cập nhật thông tin vào email nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Chờ kích hoạt
    • 6 năm
    • 899 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Lần này Làm Điệu gửi đến cả nhà đoạn review về một sản phẩm của Revlon, một loại phấn má hồng dạng kem thông dụng của phần đông phái đẹp đang sử dụng hiện nay.

Phấn má hồng dạng kem Revlon Photoready Cream Blush

10958994524_fa0d85c78c_o

Với loại má hồng này, bạn sẽ dễ dàng sử dụng và màu thể hiện chân thật và trông trẻ trung hơn hẳn. Thích hợp sử dụng cho những ngày gương mặt thiếu đi sức sống, làm bạn hài lòng mỗi khi làm đẹp. Với thành phần phù hợp với mọi làn da nên Revlon Photoready Cream Blush giúp hoàn thiện lớp trang điểm, tạo điểm nhấn xinh đẹp cho gương mặt.

10958995574_779e31160d

Phấn má hồng dạng kem có 3 màu cho bạn lựa chọn, dùng tốt cho làn da thường và da khô nên bạn dùng da mặt sẽ mềm mịn, màu sắc tự nhiên nên gương mặt cũng rạng rỡ và xinh đẹp thích lắm.

Mỗi khi sử dụng phấn má hồng Revlon Photoready Cream Blush bạn có thể dùng tay thoa lên da, nhớ tán đều và lưu ý mỉm cười khi thoa lên 2 gò má để gương mặt đầy đặn và xinh đẹp tự nhiên hơn nhé.

10958904296_ccff4d1645
    10959054053_70c4851f86_o

Ngoài ra bạn nên lưu ý rằng mỗi khi make up với Revlon Photoready Cream Blush bạn chỉ cần lấy 1 lượng kem thật nhỏ rồi thoa lên trên xương gò má của bạn thật nhẹ nhàng và di chuyển theo chiều dọc. Phải thoa thật kĩ để kem được hấp thụ hoàn toàn vào làn da.
    Nếu cả nhà muốn, lần sau Làm Điệu sẽ review về 1 sản phẩm của Revlon….
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

loại son này coi vậy khó đánh hix
    Lần này Làm Điệu gửi đến cả nhà đoạn review về một sản phẩm của Revlon, một loại phấn má hồng dạng kem thông dụng của phần đông phái đẹp đang sử dụng hiện nay.

Phấn má hồng dạng kem Revlon Photoready Cream Blush

10958994524_fa0d85c78c_o

Với loại má hồng này, bạn sẽ dễ dàng sử dụng và màu thể hiện chân thật và trông trẻ trung hơn hẳn. Thích hợp sử dụng cho những ngày gương mặt thiếu đi sức sống, làm bạn hài lòng mỗi khi làm đẹp. Với thành phần phù hợp với mọi làn da nên Revlon Photoready Cream Blush giúp hoàn thiện lớp trang điểm, tạo điểm nhấn xinh đẹp cho gương mặt.

10958995574_779e31160d

Phấn má hồng dạng kem có 3 màu cho bạn lựa chọn, dùng tốt cho làn da thường và da khô nên bạn dùng da mặt sẽ mềm mịn, màu sắc tự nhiên nên gương mặt cũng rạng rỡ và xinh đẹp thích lắm.

Mỗi khi sử dụng phấn má hồng Revlon Photoready Cream Blush bạn có thể dùng tay thoa lên da, nhớ tán đều và lưu ý mỉm cười khi thoa lên 2 gò má để gương mặt đầy đặn và xinh đẹp tự nhiên hơn nhé.

10958904296_ccff4d1645
    10959054053_70c4851f86_o

Ngoài ra bạn nên lưu ý rằng mỗi khi make up với Revlon Photoready Cream Blush bạn chỉ cần lấy 1 lượng kem thật nhỏ rồi thoa lên trên xương gò má của bạn thật nhẹ nhàng và di chuyển theo chiều dọc. Phải thoa thật kĩ để kem được hấp thụ hoàn toàn vào làn da.
    Nếu cả nhà muốn, lần sau Làm Điệu sẽ review về 1 sản phẩm của Revlon….
    • Chờ kích hoạt
    • 6 năm
    • 899 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Son này dạng kem và có thể tán đều, sử dụng theo lượng ít nhiều tùy theo gương mặt nên bạn sẽ không khó khi sử dụng. Chi tiết về thao tác make up với hấn má hồng dạng kem Revlon Photoready Cream Blush:
    - Hiệu quả tốt nhất khi bạn sử dụng ngón tay để thoa.
    - Chỉ nên lấy một lượng kem thật nhỏ rồi thoa lên trên xương gò má của bạn thật nhẹ nhàng và di chuyển theo chiều dọc (hãy nhớ mỉm cười).
    - Phải thoa thật kĩ để kem được hấp thu hoàn toàn vào da.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chauanh13 Xem bài viết
    loại son này coi vậy khó đánh hix
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 36 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mẹ nó cho hỏi là loại che khuyết điểm này có thể dùng cho da mụn hok? như mức độ làm mềm mịn da í mà
    Theo số đông gửi mess cho Làm Điệu, các chị em đang cầ thông tin về 1 loại che khuyết điểm không cần qua nhiều công đoạn khi làm đẹp mỗi sáng, công dụng tốt và giá vừa túi tiền thì với em che khuyết điểm của Missha, chị em phụ nữ sẽ luôn xinh đẹp với gương mặt giảm vết sẹo mụn đáng kể, dễ dàng sử dụng nữa nhé.

Che khuyết điểm Missha M1792 M Cover Master Stick Concealer
    1_179

Yếu tố đầu tiên mà phái nữ cần lưu ý là che khuyết điểm Missha M1792 M Cover Master Stick Concealer chiết xuất từ quả lựu giúp chống oxi hóa cho làn da, bảo vệ da dưới tác động của tia UV tốt. Thành phần trà xanh kết hợp giữ ẩm nên khi sử dụng da bạn không tiết quá nhiều độ nhờn (đối với da dầu).

Missha%20M1792%20M%20Cover%20Master%20Stick%20Concealer
    Trước & Sau khi dùng Che khuyết điểm - Missha M1792 M Cover Master Stick Concealer

Một phần do kết cấu cực mịn từ bột nên mỗi khi sử dụng da bạn cảm thấy thoáng mát, không bết dính và các vết tích nhỏ như mụn, thâm nám, tàn nhang…được che lấp như mong muốn, đem đến sự tự tin cho chị em với làn da mịn màng, xinh đẹp hơn.

Tuy nhiên Missha M1792 M Cover Master Stick Concealer đạt hết công dụng của nó nếu bạn có thể sử dụng kết hợp trọn bộ trang điểm của Missha, hoặc kinh tế hơn chị em có thể dùng phấn nền/kem nền/kem lót với che khuyết điểm, làn da sẽ mịn đẹp và luôn trẻ trung, rạng rỡ.

Missha%20M1792%20M%20Cover%20Master%20Stick%20Concealer%201
    Che khuyết điểm phần bọng mắt, quầng thâm

Thiết kế thanh che khuyết điểm Missha nhỏ gọn, tiện lợi nên chị em có thể mang theo bỏ túi xách vô tư và do sản phẩm của Missha xuất xứ từ thương hiệu của Hàn Quốc nên đa phần các sản phẩm trang điểm cho da đều có xu hướng tự nhiên, nhẹ nhàng và công dụng dưỡng da khá tốt, chị em có thể sử dụng hàng ngày làm đẹp bản thân.

Đầu tuần nhiều niềm vui nhé cả nhà!
    ...........................
    Tóc rụng nhiều, giúp mình với
    • Chờ kích hoạt
    • 6 năm
    • 899 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Dịp cuối năm ngoài mua sắm quần áo hợp thời tiết, nhiều chị em phụ nữ muốn chọn cho mình một màu son mới với thành phần dưỡng ẩm, cùng kết cấu giúp căng mọng đôi môi là điều ưu tiên thì với đợt review lần này, Làm Điệu giới thiệu đến cả nhà:

Son bóng môi Asami

11164596616_242a985fdd_o
    Màu son phù hợp với nhiều lứa tuổi, vì dòng son bóng môi có nhiều màu sắc cho bạn lựa chọn.

Với loại son bóng môi Asami được thiết kế cọ dùng chung, nên hầu hết tiện lợi cho chị em công sở hay chị em gái không có nhiều thời gian làm đẹp. Vì dùng cọ để đánh son là cách tốt nhất để son đều màu và giữ được lâu.
    Áp dụng vào những buổi tiệc và mỗi lần làm đẹp chỉ cần lấy lượng son vừa đủ lên cọ phái nữ sẽ xinh đẹp tự nhiên, cùng đôi môi căng mọng.

11164875156_486e51662e_o
    Bảng màu son của Son bóng môi Asami

Ngoài khả năng bền màu, son bóng môi Asami không gây bết dính trên môi, cùng công nghệ Bonding Network giúp son bám chặt trên môi hàng giờ. Ngoài ra phần đông chị em phụ nữ đã biết đến Asami, thì khi sử dụng son bóng môi Asami họ thường kết hợp với son lâu phai Asami để tăng độ quyến rũ, căng mọng cho đôi môi.

11164591416_2b1b4f1ef5
    Khi sử dụng, chị em chỉ thoa một lớp son thì sẽ dễ mất màu nên bạn có thể thoa một lớp son mỏng trước, bặm môi và ngậm giấy ăn để lấy đi son thừa. Sau đó bạn hãy thoa lớp son tiếp theo và như vậy son sẽ thấm sâu vào môi hơn. Nếu bạn không phải ăn uống gì, đánh son đa lớp như thế sẽ giúp đôi môi bạn luôn hoàn hảo trong nhiều giờ liền.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Chờ kích hoạt
    • 6 năm
    • 899 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Review sản phẩm theo đề nghị của các thành viên Webtretho.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacucxanh_nt Xem bài viết
    Này dành cho môi khô thôi à bạn? Bình thường môi mình căng mịn và hồng, nhưng khi thoa son, dù đã có son dưỡng ở dưới nhưng cứ sau 3-4 tiếng là môi bắt đầu bị khô, có khi còn bị nứt chảy máu nữa. Ngày hôm sau thì y như rằng môi bị bong tróc, đau và xấu xí ghê gớm. Mình xài cái này có cải thiện được tình hình không nhỉ? Hay là do son môi không tốt? Mình đang xài Revlon, cả son dưỡng lẫn son màu.
    son revlon khô môi vs lại làm thâm môi nhiều lắm bạn ơi.mình đã từng dùng nhiều loại son rồi.son revlon lên màu đẹp nhưng làm xấu môi kinh khủng.bạn nên tìm hiểu loại son khác dùng nhé
    • 76 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Uầy, sản phẩm tuyệt vời quá, không biết hiệu quả ra sao, môi mình cũng hay bị khô quá
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào,
    Tôi hy vọng bạn đang tận hưởng một ngày!
    Mình đang làm nghiên cứu về phẩm Pháp tại thị trường VN. Mọi người vui lòng vào link dưới đây và điền bảng khảo sát giúp mình nhé. Cảm ơn bạn rất nhiều vì sự giúp đỡ!!!

Hello there!
    I hope you’re having a great day!
    Me and my partner are doing our thesis about Vietnamese cosmetic market research. It would be great if you could help us out with these questions! Thanks a million!

https://docs.google.com/forms/d/e/1F...rm?usp=sf_link
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bài viết rất hay...thanks
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4