TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ: Review những trải nghiệm về các dòng mỹ phẩm

• 6 Lượt chia sẻ
  • 32.3K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Chờ kích hoạt
    • 6 năm
    • 899 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Gần đây nhiều chị em phụ nữ mong muốn có được làn da trắng mịn tự nhiên, da mặt giảm mụn hoặc giảm nhăn, thâm nám…nhưng một phần vì giá cả cao hoặc chưa biết nhiều thông tin về sản phẩm mình cần dùng, có tốt hay không? công dụng có phù hợp? đơn giản hơn thành phần của sản phẩm có phù hợp với làn da? sẽ rất khó chọn đúng sản phẩm cần và đủ tốt cho làn da.

Đầu tiên là sản phẩm dành cho make up
    1. Etude House Missing U Cherry Lip Gel Patch (Miếng dán dưỡng môi)
    hnNPbXyqE7ApkwZVSk56e7cIcgL3WJXxUfU3XLkFa0udPVTgTJxfbWy2AGnRGuuRiBQJPQnfpFHhVuNwdx4UdCqe4lvxWQ
    Dành cho môi có tình trạng khô, bong tróc lớp da…

Nói đến loại này, bạn nào từng sử dụng sẽ thích vì thành phần được kết cấu kiểu như thạch jelly, mỏng nhẹ lắm, chạm vào cứ bật lên rất êm và tạo sự thích thú. Độ dài miếng dán môi tầm độ 4mm, mùi thơm dễ chịu lắm vì hương nhẹ nhàng từ quả anh đào mọng nước…có khi bạn lại liên tưởng đến miếng thạch dẻo, thơm, ngongiòn ngon nữa đấy.

Nói đến phần đắp lên môi, thì mỗi khi sử dụng các bạn phải nằm im và không nói chuyện nhé để cho đôi môi tăng độ mịn đẹp. Sau đó, khoảng 15-20 phút, bạn có thể tháo ra và không cần rửa lại với nước.

6aE6O0ylmo6oC14mtCvXR3UkN9Fos0G11MM_Sf0WZp-4YyiT6iRPpVHwVV0XLmo-c0C03QEi8AEcrnuiiFC5WpOKWUWB7tw

LƯU Ý: Bạn nên lấy tay massage nhẹ nhàng, sau đó là có 1 đôi môi căng mọng và dần không còn khô, nứt…xấu xí nữa.

Bạn nên sử dụng 1 lần/tuần.

Tổng kết lại em Etude House Missing U Cherry Lip Gel Patch dưỡng ẩm tốt, làm môi căng mịn mà không cần scrub chà đau môi đáng yêu của các bạn đâu nha!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 23 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

đang định mua son dưỡng, sẽ xem xét sp này, thanks bạn nha ^_^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 285 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lamdieu Xem bài viết
    (Làm Điệu)
    1. Etude House Missing U Cherry Lip Gel Patch (Miếng dán dưỡng môi)
    Dành cho môi có tình trạng khô, bong tróc lớp da…

Nói đến loại này, bạn nào từng sử dụng sẽ thích vì thành phần được kết cấu kiểu như thạch jelly, mỏng nhẹ lắm, chạm vào cứ bật lên rất êm và tạo sự thích thú. Độ dài miếng dán môi tầm độ 4mm, mùi thơm dễ chịu lắm vì hương nhẹ nhàng từ quả anh đào mọng nước…có khi bạn lại liên tưởng đến miếng thạch dẻo, thơm, ngongiòn ngon nữa đấy.

Nói đến phần đắp lên môi, thì mỗi khi sử dụng các bạn phải nằm im và không nói chuyện nhé để cho đôi môi tăng độ mịn đẹp. Sau đó, khoảng 15-20 phút, bạn có thể tháo ra và không cần rửa lại với nước.
    Này dành cho môi khô thôi à bạn? Bình thường môi mình căng mịn và hồng, nhưng khi thoa son, dù đã có son dưỡng ở dưới nhưng cứ sau 3-4 tiếng là môi bắt đầu bị khô, có khi còn bị nứt chảy máu nữa. Ngày hôm sau thì y như rằng môi bị bong tróc, đau và xấu xí ghê gớm. Mình xài cái này có cải thiện được tình hình không nhỉ? Hay là do son môi không tốt? Mình đang xài Revlon, cả son dưỡng lẫn son màu.
    Khi bạn mang một đôi giày vừa ý thì dù con đường có gian nan đến đâu bạn cũng cam lòng...
    • 16 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Loại này nhiu tiền vậy bạn?!? Nge giới thiệu mún dùng thử quá à, tại môi mình cũng bong tróc dữ lắm, đánh son nhìu quá mà
    • 39 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình có xài loại này nè, thích cực....môi mềm và bóng hẳn ra hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 49 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình góp 1 kinh nghiệm là, 1 tuần/ 1 lần cũng nên tẩy tế bào chết cho môi, để giúp môi luôn mịn màng ko bong tróc nhá! Dùng 1 ít đường cát mịn, nhúng xíu dầu ôliu, lấy ngón giữa chấm hỗn hợp ấy, chà nhẹ lên môi, sau đó rửa lại với nước ấm! Bạn sẽ có đôi môi mịn màng, tô son rất đẹp đấy!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Chờ kích hoạt
    • 6 năm
    • 899 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LanAnhNguyen88 Xem bài viết
    đang định mua son dưỡng, sẽ xem xét sp này, thanks bạn nha ^_^
    Bạn LanAnhNguyen88 vẫn có thể chọn mua son dưỡng và cả miếng dán dưỡng môi (Etude House Missing U Cherry Lip Gel Patch), vì với miếng dán khi bạn sử dụng mỗi ngày làm cho môi thêm mềm mịn, tránh trường hợp môi bong tróc.
    Về son dưỡng thì giúp độ bám của son môi lâu phai hơn, bảo vệ đôi môi bạn mỗi khi thoa son nhé.
    • Chờ kích hoạt
    • 6 năm
    • 899 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacucxanh_nt Xem bài viết
    Này dành cho môi khô thôi à bạn? Bình thường môi mình căng mịn và hồng, nhưng khi thoa son, dù đã có son dưỡng ở dưới nhưng cứ sau 3-4 tiếng là môi bắt đầu bị khô, có khi còn bị nứt chảy máu nữa. Ngày hôm sau thì y như rằng môi bị bong tróc, đau và xấu xí ghê gớm. Mình xài cái này có cải thiện được tình hình không nhỉ? Hay là do son môi không tốt? Mình đang xài Revlon, cả son dưỡng lẫn son màu.
    Chào bạn hoacucxanh_nt, với loại miếng dưỡng môi này bạn có thể sử dụng để nuôi dưỡng lại làn môi vì thành phần của Etude House Missing U Cherry Lip Gel Patch từ thành phần thiên nhiên, hương thơm cũng dễ chịu từ quả anh đào giúp bạn thư giãn, dưỡng ẩm môi luôn nhé.

Son môi thường không ảnh hường nhiều đến đôi môi, vì trong son cũng chứa nhiều thành phần dưỡng ẩm, mịn màng môi. Tuy nhiên bạn mua son loại fake, ko chính hãng sẽ tổn hại đến đôi môi nha. Bên cạnh bạn cần bổ sung lượng nước đủ cho cơ thể, ăn nhiều chất vitamin C, E có trong trái cây, rau, củ...
    Chúc bạn sớm xinh đẹp với đôi môi căng mọng nhé.
    • Chờ kích hoạt
    • 6 năm
    • 899 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conkienmuahe Xem bài viết
    Loại này nhiu tiền vậy bạn?!? Nge giới thiệu mún dùng thử quá à, tại môi mình cũng bong tróc dữ lắm, đánh son nhìu quá mà
    Miếng dưỡng môi của Etude House Missing U Cherry Lip Gel Patch với giá chính hãng là 139k nha bạn. Ngoài sử dụng miếng dưỡng môi trên, bạn có thể dùng song song son dưỡng và lớp kế tiếp là son môi nhé.
    • Chờ kích hoạt
    • 6 năm
    • 899 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Chia sẻ tiếp về trải nghiệm của 1 dòng sản phẩm, lần này vẫn là thương hiệu của Hàn Quốc - Etude House nhé.

Son lòng môi màu đỏ cam (Etude House Dear Darling Tint-Orange Red)

SAM_0759

Thích hợp cho tất cả đôi môi.

Đầu tiên nói về thành phần của son tint để cả nhà nắm rõ hơn, son này thì thuộc dòng gel nên mỗi khi bạn thoa lên môi không tạo cảm giác bết dính, nó chỉ cho môi bạn mềm mịn và nhanh khô, thêm khoảng lâu trôi nên bạn nào sử dụng sẽ rất thích.

Về phần màu sắc thể hiện trên môi như hình luôn ấy, nhưng lâu trôi nên bạn nào sử dụng đi tiệc hay đến văn phòng, vi vu cùng bạn bè cuối tuần…thỏa sức ăn uống luôn nha. Nhiều bạn thuộc phong cách đơn giản, thắc mắc: "Mình thích dòng son này, mà nhìn hình, dù chưa sử dụng nhưng thấy màu sắc của son sáng quá, sử dụng không hợp." Câu trả lời là: Vì son Etude House Dear Darling Tint dạng tone neon, nên màu sáng hơn dạng son thường nhưng bạn có thể sử dụng cho mọi hoàn cảnh, bới điểm mạnh của son màu sáng đẹp nên đôi môi của bất kỳ chị em nào sử dụng, tôn thêm nét đẹp cho gương mặt trẻ trung hơn, tươi tắn hơn.

SAM_1171

SAM_1173

Son Dear Darling Neon Tint
    có nhiều màu lắm nhé cả nhà như: Màu đỏ cam, hồnghồng neon...thích hợp cho mấy bạn môi khô, hay nứt luôn ấy vì thành phần chiết xuất có chứa nhiều chất dưỡng ẩm, căng mịn môi thích cực. Do đó chị em phụ nữ chúng ta có thể sử dụng cho cả mùa xuân, hạ, thu, đông.

516eOcPIZvL

Tổng kết lại em son màu cam thuộc dòng Dear Darling Neon Tint của Etude House, với cấu trúc dạng thạch giúp son bám mềm min, lâu trôithành phần dưỡng ẩm cao nên môi bạn luôn được chăm sóc, bảo vệ.

Về cách sử dụng:
    - Dùng cây son thoa đều, mỏng và dàn trải trên môi.
    - Để màu son lâu trôi, hãy áp dụng mẹo tô son hai lớp như sau: tô lượt son thứ nhất, mím môi vào tờ giấy ăn, sau đó tô lượt son thứ hai. Việc sử dụng giấy ăn sau lượt son đầu tiên giúp tạo lớp son mỏng có độ bám tốt làm nền, khiến lượt son thứ hai tươi tắn, đều màu và lâu trôi hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, còn Dear My Blooming Lips-Talks ? >"<
    • Chờ kích hoạt
    • 6 năm
    • 899 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NicLeez Xem bài viết
    Chị ơi, còn Dear My Blooming Lips-Talks ? >"<
    Theo ý kiến của bạn NicLeez, hôm nay Làm Điệu sẽ post tiếp review cho sản phẩm Dear My Blooming Lips-Talks của Etude House nhé.
    • Chờ kích hoạt
    • 6 năm
    • 899 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Điểm hẹn lại lên, hôm nay theo yêu cầu của một mem trong diễn đàn ở bình luận trên Làm Điệu gửi đến cả nhà review của dòng son môi:

Dear My Blooming Lips Talks của Etude House

etude-house-dear-my-blooming-lips-talk-be102
    Thích hợp cho tất cả đôi môi.

Đầu tiên Làm Điệu chia sẻ những đặc điểm nổi bật của son môi Dear My Blooming Lips Talks của Etude House, do bản thân trải nghiệm:
    Mỗi khi thoa son mịn môi thích lắm, có thêm cả ánh nhủ 1 chút nên môi nhìn xa hay gần đều nổi bật và xinh tươi. Son môi mỗi khi mình dùng, ăn uống thoải mái vì son độ bám dính cao nên lâu phai lắm và như mình nói là mịn môi từ kết cấu đó nên sử dụng cho cả đôi môi khô, cả nhà ai môi khô note thêm dòng son môi Dear My Blooming Lips Talks - Etude House để cùng trải nghiệm với mình và hài lòng nhé.

431515_346818172029430_498009196_n

Do vậy, mỗi khi chị em đến công ty, dạo phố và bạn gái trẻ vẫn có thể sử dụng mỗi ngày để mang đến cho bạn gương mặt căng tràn sức sống, tươi tắn hơn.

Hiện nay son môi Dear My Blooming Lips Talks của Etude House là son được ưa chuộng nhất của Etude House vì đa dạng về gam màu, màu sắc tươi trẻ và kiểu dáng nhỏ xinh vừa tầm tay. Mỗi khi thoa lên môi, dù cho bạn không thoa lớp son dưỡng đôi môi vẫn mềm mịn, màu sắc chân thật và căng mọng đôi môi trông rất tự nhiên và xinh đẹp cho chị em luôn nhé.

etude-house-lam-dieu

Làm Điệu giới thiệu thêm một số tính năng nổi bật của dòng son môi Dear My Blooming Lips Talks – Etude House nè cả nhà:
    -Dùng như son tint đánh lòng môi.
    -Dùng như son dưỡng màu nhạt, tự nhiên, không nhũ khi thoa 1 lớp.
    -Dùng như son thông thường, lên màu chuẩn, không nhũ, không bóng, lâu trôi khi thoa 2 lớp
    -Dùng kết hợp son bóng cho đôi môi căng mọng, quyến rũ.

etude-house

Ngoài ra cách sử dụng đúng, môi bạn sẽ trông quyến rũ và gợi cảm hơn nếu:

Etude%20House%20Dear%20My%20Blooming%20Lips-talk%209-4

- Phủ lên một lớp phấn nền mỏng bằng bông mút.
    - Quét phấn bột lên trên lớp nền vừa đánh sẽ giúp son môi giữ được lâu hơn rất nhiều.
    - Căng môi bằng cách cười hở răng để chỉ định hình đôi môi rồi thoa son bằng cọ lông.
    - Sau đó thoa son bóng để tăng thêm độ quyến rũ, căng mọng cho môi.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bao nhiêu tiền vậy ban?
    • Chờ kích hoạt
    • 6 năm
    • 899 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banhbe0 Xem bài viết
    bao nhiêu tiền vậy ban?
    Son này lamdieu đang khuyến mãi 10% nên giá là 346,500/cây nha bạn
    • Chờ kích hoạt
    • 6 năm
    • 899 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Lần này Làm Điệu gửi đến cả nhà bài review về sản phẩm BB Cream của Missha

Tuy thời gian gần đây phần đông chị em phụ nữ đang chạy theo xu hướng sử dụng CC Cream nhưng phần còn lại vẫn chuộng và đang sử dụng BB Cream, vì một phần làn da tương thích, sản phẩm vừa túi tiền và nhiều yếu tố khách quan khác…

Với BB Cream trang điểm hoàn hảo - M68161 M Perfect Cover B.B Cream, ở phần kiểu dáng ban đầu bạn sẽ không ưng ý vì đơn điệu nên không thích thú lắm, nhưng đọc đến thành phần chiết xuất từ các loại thảo dược thiên nhiên: Cúc La Mã, hương thảo khô Rosemary thì thích ngay vì khi sản phẩm chứa nhiều thành phần thiên nhiên như vậy, sẽ không gây kích ứng cho làn da nhạy cảm, cũng như dễ thẩm thấu nuôi dưỡng làn da mềm mịn.

before%20after
    Trước & Sau khi sử dụng

Và sau khi sử dụng, bạn sẽ bắt đầu hài lòng về độ che phủ mịn tự nhiên, chống được kiềm tiết ra da, khuyết điểm như mụn hay thâm nám thì M68161 M Perfect Cover BB Cream Missha cũng che nốt.

Làm Điệu ưng ý hơn khi BB Cream của Misha dù là tuýp dạng kem lỏng nhưng không gây bết dính khi make up, và thoải mái khi sử dụng lắm. Thêm vào đó da được dưỡng ẩm, làm êm dịu và săn chắc làn da thật thích nên chị em nào muốn lớp nền khỏe đẹp, tự nhiên thì em BB Cream không gì phải bàn nữa.

Có một điều giá cả của en Missha M Perfect Cover BB Cream vừa túi tiền, vừa tiện lợi vì nhỏ, đủ tầm tay nên có thể bỏ túi mang theo dễ dàng nhé.

Tóm lại, mỗi khi sử dụng Missha M Perfect Cover BB Cream, chị em chỉ cần tuân thủ thêm các bước sau, làn da sẽ mềm mịn và xinh đẹp tự nhiên mỗi khi make up như:

missha-bb-cream

- Sau các bước chăm sóc da, lấy 1 lượng vừa đủ B.B cream chấm đều lên vùng trán, má, cằm, mũi, sau đó dùng bông mút tán đều khắp mặt.
    - Để che các khuyết điểm, lấy thêm 1 lượng B.B cream chấm lên vùng da có khuyết điểm, dùng bông mút dậm nhẹ.
    - Sau khi dùng B.B cream, nên phủ qua một lớp phấn phủ để tạo lớp nền khô, thoáng, mịn màng và rạng rỡ suốt cả ngày.

(CÒN TIẾP…)
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Chờ kích hoạt
    • 6 năm
    • 899 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Beauty' Full Volume Mascara Bourjois (Không chứa chất bảo quản parabens)

Bourjois_Beautyfull%20Mascara

Thích hợp cho mắt nhạy cảm, dùng kính áp tròng

Cũng như tóc, lông mi cần được chăm sóc thường xuyên để tránh bị rụng hoặc xỉn màu. Do đó, Làm Điệu chia sẻ đến cả nhà mascara làm dày và cong mi đẹp tự nhiên Beauty' Full Volume Mascara Bourjois.

Mascara thường không khác nhau nhiều khi bạn sử dụng nhưng chị em nào thường xuyên make up với mascara, mỗi khi mascara khô cứng, vón cục mỗi khi chải sẽ rất bực bội và khó chịu. Nhưng với Beauty' Full Volume Mascara của Bourjois xuất xứ thương hiệu từ Pháp, chị em sẽ hài lòng và tự tin với đôi mắt cuốn hút, xinh đẹp.

bourjois%20queen%20attitude%20mascara%20%288%29

Đầu tiên Làm Điệu nói về thành phần trước, mascara được làm bằng sáp tự nhiên, không gây vón cục khi bạn chải do đó khô cứng nếu không sử dụng 1 thời gian dài thật khó. Nếu lông mi của bạn thuộc dạng ngắn, hoặc thưa…sẽ dễ dàng dày đẹp trông thật tự nhiên, còn tạo cảm giác thoải mái do làn mi không trở nên nặng hơn.

Thêm một điểm cộng khi đầu cọ được cấu tạo cở lớn và dạng hình trụ giúp chị em chải nhanh hơn, từ góc đến ngọn mà không gây vón cục lông mi. Vì vậy giá cả của loại Beauty' Full Volume Mascara của Bourjois tầm hơn 100k vì chứa nhiều thành phần chăm sóc mi như vitamin B5 và E…nhưng Làm Điệu nghĩ mỹ phẩm đừng nên sử dụng giá quá thấp, vì “Tiền nào của ấy” nên bạn sử dụng sản phẩm với giá cả khá rẻ thì khi gặp tác dụng phụ thì nguy lắm

BOURJOIS-mascara-full-volume-beauty-full-black-affiche-mademoiselle-blush-blog-maquillage-b-comme-blush

Chia sẻ thêm với chị em, dòng Beauty' Full Volume Mascara này dễ dàng tẩy trang với sản phẩm thông thường hay chuyên nghiệp luôn nhé, nên chị em có thể sử dụng mascara cả ngày thoải mái nhưng Làm Điệu vẫn khuyên cả nhà sử dụng tẩy trang với nguyên liệu dầu ôliu, dầu hạnh nhân...cho vùng mắt, hoặc chọn mua loại tẩy trang dành riêng cho đôi mắt. Bạn cũng đừng nên chà rửa đôi mắt quá mạnh, vì như thế sẽ làm cho lông mi dễ bị rụng.

Lần sau cả nhà mong muốn Làm Điệu chia sẻ về sản phẩm nào? Cùng góp ý nhé
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 143 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chị ơi, chỗ chị có phấn phủ bột không màu dòng studio của E.L.F k?
    • Chờ kích hoạt
    • 6 năm
    • 899 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Milk.cow Xem bài viết
    Chị ơi, chỗ chị có phấn phủ bột không màu dòng studio của E.L.F k?
    Hiện tại Làm Điệu chưa có những sản phẩm của thương hiệu E.L.F nhé bạn, nhưng với dòng phấn phủ bột của Missha và Christian Breton mang nhiều tính năng mềm mịn làn da khi trang điểm, đồng thời độ che phủ khuyết điểm cao và tự nhiên.

Chiều nay sẽ có 1 đoạn review về sản phẩm phấn phủ bột, Milk.cow nhớ dõi theo nhé!
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4