TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kinh nghiệm về một số loại son mình từng dùng cho các chị em và xin review từ các chị em.

• 3.62K Lượt chia sẻ
  • 260K Lượt đọc
  • 97 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em cũng đã dùng được một số son khá nhiều như son ysl, son dior, chanel do công việc kinh doanh gia đình. Hôm nay em xin chia sẻ trải nghiệm về son ysl và kinh nghiệm dùng một số các loại son hàng hiệu khác cho chị em tham khảo.

Cũng nói sơ qua em thuộc dòng môi khô, rất khô bẩm sinh và viền môi hơi thâm. Môi em khá đỏ nên không ăn son nhạt màu, chỉ đánh son đậm mới lên màu. Và theo quan điểm riêng em, em đánh giá son nghiêng về độ mềm mượt, không bị thâm môi và nhất là không gây khô cho môi do tính chất môi em rất dễ bị thâm cụng như nứt nẻ môi.

Đầu tiên là về hàng hiệu, em xài được son vài loại như Chanel, Lancome, son YSL, M.A.C, Victoria's Secret, Givenchy, Dior và tom ford, son tom ford màu nào đẹp.

1.CHANEL
    Thật buồn em không hợp với thương hiệu hàng đầu thế giới này. Đánh lên môi chẳng lên được màu thật và nhìn cứ buồn cười kiểu nào ấy. Cảm thấy buồn vô cùng, Sau này nghe một số chị em cũng review là Chanel kén môi vô cùng. Ai đánh đẹp thì siêu đẹp, ai đánh không đẹp thì thôi từ bỏ ngay đi nhé. Các mẹ nên ra Store thử son trước khi mua nhé, không lại bỏ uổng.

Về Lip Gloss Chanel, em xài loại levres scintillantes màu 172 Rose Sauvage. Em không tải hình vì nặng nên các mẹ lên web kiếm hình thật các loại son em đưa nhé. Loại lip gloss này thì em xài khá đẹp, nhưng màu này nhạt hơn màu môi em nên đánh chẳng có tí sức sống nào. Nếu đậm hơn bảo đảm ok và ăn tiền nhất ở chỗ óng ánh nhìn gợi cảm lắm. Mẹ nào môi dày quá thì đừng xài loại này vì nhìn môi càng dày hơn. Bạn nào môi mỏng xài ok lắm nhé. Em này rất mướt và nhất là dù đi cả ngày vẫn không bị khô môi, môi mềm mượt rất thích. Các mẹ có thể đánh son lì rồi dùng em ấy dưỡng cũng được nhé.
    Về Lip Stick em xài 2 loại Rouge Allure màu 104 Passion và Rouge Coco màu 31 Cambon. Rõ ràng là màu rất đẹp nhưng em đánh cứ xấu xấu kiểu gì nên quyết định nghỉ xài luôn. Chị em nào đánh hợp nhìn môi sẽ rất đẹp. Son này mượt mà và lên màu cũng ok lắm nhưng vì em xài không đẹp thôi. Nếu đi chơi cả ngày thì không khô môi nhưng chỉ giữ màu được khoảng 4-5 tiếng thôi. Màu phai đi nhìn cũng rất dễ thương, như màu môi tự nhiên vậy. Khách em có xài thử lên màu hợp đẹp cực.
    Em cũng có quẹt thử tí Rouge Coco Shine nhưng thực sự không đẹp như son YSL cây thỏi vàng nên em cụng không dùng và khuyên các mẹ cũng nên mua cây son YSL thỏi vàng nhìn cực kỳ bắt mắt và màu cũng mượt mà như em này.

2.DIOR
    Dior rất đẹp, chất mềm mượt và kiểu dáng cũng khá đáng yêu. Em cũng khá thích son Dior vì nó cũng hợp môi em và cũng không làm khô môi, mềm môi, lên màu cũng đẹp lắm.

Dòng Dior Addict nhận được nhiều lời khen ngợi hoàn toàn là xứng đáng. Dù nghe nói có nhiều chì một chút nhưng em thấy quá đẹp cũng chẳng thâm môi. Em xài màu 578 Dior Kiss qủa là đáng đồng tiền, giá chát nhưng chất lượng thì tuyệt vời. Em này bám màu cũng không lâu lắm, khoảng 3-4 tiếng, dùng xài hằng ngày thì ok, nhưng đi tiệc thì mau bay màu nên chị em lưu ý nhé.
    Em còn dùng thêm dòng Rouge Dior màu 869 Rouge Massai. Cảm thấy khá đẹp vì màu đỏ tươi rất xinh. Độ mượt màu thì khỏi bàn cãi và không gây thâm môi. Các mẹ cũng nên bổ sung em này vào BST của mình nhé.
    Ngoài ra em cũng rất thích son dưỡng môi Dior, lên màu hồng nhìn xinh xinh, nhẹ nhàng và xài ưng cực, môi mọng căng bóng, mềm mượt. Cây nó nhìn như Dior Addict nhưng vỏ màu hồng nhạt, chất son hồng nhạt phèo lên môi hơi hồng. Mới có thêm màu cam còn đẹp hơn nữa nhé các mẹ. Dù vậy, dưỡng môi đến 900k 1 cây thì khá chát nên các mẹ nên cân nhắc trước khi mua em ấy về dù có đẹp.

3. TOM FORD
    Son môi Tom Tord là loại son lì không chì nên màu cực đẹp cực chuẩn mà lại che được khuyết điểm đôi môi.
    son tom ford hiện giờ có 2 vỏ trắng, đen và nhiều màu son tom Ford bán chạy nhất như : tom ford parasido, pink tease,...cách chọn son tom ford màu nào đẹp.

4. Son YSL
    Về son YSL thì không chê vào đâu được, em mua nhiều cây rồi vẫn thích. Dòng nào cũng đẹp như mơ và đặc biệt không kén môi nên các mẹ cứ yên tâm màu sao lên môi vậy. Nhìn chung thỏi son YSL thiết kế rất đẹp, chất son đã đẹp, vỏ còn đẹp hơn, các mẹ xài hết có thể để trưng, không thì vào buổi tiệc, tô lại son là cả chị cả em phải ngoái lại nhìn. Giá trị lắm các mẹ ạ.

Về dòng Rouge Volupte Shine em có 3 cây nhưng vẫn đang có ý định sắm thêm, em có màu Sheer Candy, Lady In Danger và Coral In Touch. màu nào cũng đẹp tuyệt và chất dưỡng nhiều, dù hơi mau trôi nhưng các mẹ cứ yên tâm về độ mượt của em nó là không ai sánh bằng,mùi thơm dễ thương cực kỳ. Thiết kế thỏi son thì quá là đẹp luôn nhìn sang chảnh cực. Mẹ nào cũng nên bổ sung một cây vào BST của mình nhé. Em thấy các shop trên mạng đều bán các màu bằng giá nhưng em thâu màu Sheer Candy và Lady In Danger giá cao hơn nên bán khoảng 900k, còn các màu còn lại 750k thôi. Các mẹ nên xem kỹ màu trước khi mua dù em thấy Coral In Touch cũng rất đẹp.
    Em cũng đã thử mấy em Kiss&Blush và thấy cũng rất tuyệt, làm má hồng và môi son rất đẹp, chất son lên môi mịn lì nhưng không hề khô môi. Em thấy cũng khá và nhất là mút đánh tán rất đều, không chê vào đâu được.
    Rouge Pur Couture của YSL thì khỏi nói, em này được rất nhiều người yêu thích, chất son khá lì và bám cũng lâu. Đánh đi tiệc nhìn rạng rỡ lắm nha dù không thể bám lâu như M.A.C nhưng em thấy son cũng ok còn thiết kế thì quá ăn tiền luôn.

5.LANCOME
    Son Lancome đánh cũng đẹp mà lại bình dân hơn các chị kể trên nên các mẹ muốn một cây son chất lượng mà vừa tiền thì cứ nghía em này nhé.
    Em đã xài dòng Rouge In Love màu 175 Rouge Crenadine. Cũng khá đẹp nhưng thiết kế của Lancome hơi bình thường, dù vậy xài thường ngày đi làm sẽ tiết kiệm mà vẫn đẹp. Cây này giá cũng vừa tiền 650k. Chất lượng vừa phải tiền vừa phải. Xài cũng rất thích và em thấy hợp với người Châu Á lắm.
    Dòng L'asolu Nu cũng rất ok, dòng này mắc hơn khoảng 720k một em. Em xài màu Red Chiffon, phải nói đẹp, lên màu đẹp, kiểu dáng cũng đẹp. Thích lắm các mẹ ạ. Các mẹ cũng mua xài thử đi, bảo đảm sẽ ưng ngay, chất mượt mà, lâu trôi, lì nhưng dưỡng nhiều không lo thâm khô môi.

6.VICTORIA'S SECRET
    Victoria's hơi ít son, nhưng dòng Color Drama Thật sự rất tuyệt, có độ mềm mượt như các đàn chị Chanel, Dior, son YSL. Lì như M.A.C và không hề gây thâm môi. Môi em khá yếu nhưng em đánh liền mấy ngày vẫn không bị khô. Em mua màu hồng cánh sen, lấy về bán cũng siêu chạy, màu lên nhưng All Fire Up của M.A.C và đi tiệc ăn thoải mái không hề trôi. Kiểu dáng cũng xinh xắn, không có mùi gì cả chị em nên thử một cây bảo đảm sẽ cực thích.

7.M.A.C.
    M.A.C mà dùng đi tiệc thì khỏi bàn, nhưng khổ là em xài vào là bị thâm môi. M.A.C không nhiều chì nhưng em xài cũng không hợp lắm thì phải. Dù đánh lên rất đẹp nhưng không kỹ là thâm ngay và mùi của nó em cũn không thích dù mùi khá nhẹ. Mẹ nào môi yếu như em thì nên mua VS sẽ tốt hơn dù giá hơi cao hơn 1 tý. Mấy em này thì khỏi bàn em không nói thêm các mẹ cũng biết rồi

8.GIVENCHY
    Em chỉ xài có mỗi cây nhìn như bằng da ấy. Cây siêu đẹp, màu cũng rất đẹp, đánh mềm mượt, lâu trôi nhưng khó kiếm và cũng ít màu lắm. Chỉ cần nhìn em này là mẹ nào cũng thích mê. Khá lâu trôi, cũng giữ được 4-5 tiếng và không có mùi khó chịu.

Tóm lại, mẹ nào muốn xài son mang tính dưỡng môi và có màu thì có thể sử dụng son YSL, Dior và Lancome. Còn về em Chanel thì tuỳ cơ địa mỗi người, em hông dám chắc.
    Còn nếu muốn tiệc thì sử dụng VS và M.A.C là bảo đảm nổi bần bật. Có điều thâm môi hay không em không chắc vì em cũng ít dám xài lắm.
    Riêng cá nhân em vẫn mê em son YSL nhất về cả khoản ngoại hình lẫn chất son. Khuyên các mẹ nên dùng thử và chắc chắn là sẽ thích lắm luôn.

Hôm khác em sẽ viết tiếp bài về các son Hàn Quốc,Clinique. Chúc các mẹ tìm được một em ưng ý nhất và son Tom ford màu nào đẹp nhất cho mình nhé. Vì nhiều quá em không thể nói cụ thể,mẹ nào muốn biết rõ hơn cứ cmt, em sẽ tư vấn kỹ hơn. Các mẹ mua của em cũng được, mua người khác cũng không sao, em chỉ muốn chia sẽ kinh nghiệm thôi.
    Thank you.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đọc bài này của bạn thích quá, t cũng đang tính mua son sau khi bị con bạn lây nghiện. Tớ băn khoăn giữa Ysl, chanel, dior. thích màu của chanel 42 nhưng lại thấy bảo chanel ko dưỡng mấy, giống mac dùng cũng bị thâm. Đẹp thì đẹp nhưng mà cứ nghe thâm là sợ rồi. Theo b tớ t nên mua loại nào nhỉ, ysl với dior màu tương tự vs 42.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chanel dưỡng cũng tốt lắm bạn. Mình khuyên bạn nên mua YSL rất dễ xài và lên màu cũng đẹp. MAC thì thâm môi vô cùng nên chắc 1 năm mình chỉ dám đánh 1 lần thôi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

t mua YSL 52 rùi nhưng vừa thanh lý lại mua son chanel 42 xong. chanel t thấy đánh mịn và giữ màu chứ YSL màu cũng đẹp nhưng chẳng giữ màu gì cả, chẳng may quệt tay là lem 1 mảng, ăn uống thì khỏi nói, ăn xong là như chưa oánh son. Bạn ơi, son chanel t thích màu 42 nhưng muốn tìm thêm cây màu hồng có chút đỏ cam nhưng vẫn tông hồng thì nên chọn cây số mấy nhỉ??
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn có vẻ là ng sành mỹ phẩm nhỉ ^^ dùng toàn dòng son hạng sang thôi (( còn mình thì chỉ hay dùng mấy dòng tầm tầm bậc trung như maybelline, Loreal,...nói chung chưa ưng dòng nào lắm. Khi nào có xiền là phải triển mấy em như bạn nói ms đc, cũng đang máu me lắm đây ^^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

xukemkeongot
    Bạn phải ra store thử màu mới biết chính xác được. Tùy cơ địa và màu môi mỗi người, mình khuyên bạn nên thử trước chứ như môi mình đánh chả có dòng nào ngoài YSL lên đúng màu cả. Hôm nào bạn có thanh lý YSL nhớ gọi mình nhé, hầu như mình chỉ xài được mỗi cái đó thôi.
    • 12 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

bạn haothien90 nên mua 1 cây xài thử đi. Các bạn mua store giá cao nên mình khuyên ra đánh thử xem màu thôi chứ mua store phí tiền. Xài son cao cấp bạn mới thấy được sự khác biệt của nó với dòng bình dân lớn thế nào
    • 810 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cho em hỏi trường hợp môi bị thâm do dùng son thì giờ làm thế nào cho đỡ thâm vây các bác ?????
    "Bây giờ ván đã đóng thuyền...
    Thấy người nhiều tiền gỡ ván bán ngay
    "
    P/s: Em bán BỘ LAU NHÀ 360 độ nhé các tình yêu
    • 93 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

hic, sao chị ko post ảnh cho dễ hình dung, ảnh sưu tầm cũng được mà. Nhìn nùi chữ...
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, em tìm thấy dòng son dưỡng rosebud khá là nổi, chị từng dùng qua chưa ạ? Nếu dùng rồi chị cho e hỏi về màu sắc và chất lựơng với ạ.
    • 108 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bạn ơi, mình muốn dùng son nhẹ nhàng để dùng đi làm hàng ngày mà nhiều dưỡng, an toàn thì nên dùng son nào ha bạn, mấy son đánh lên bị thâm với khô môi thì mình sợ lắm, bạn tư vấn giúp mình với, hi
    • 299 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình dùng etude house với innisfree, thấy k khô và ko thâm ( trc khi tô sin thì quẹt son dưỡng lên ) dòng creamellow của innisfree mình đang xài

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Smileoanh
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 69 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Tớ thich Guerlain Kiskiss ý, được tặng thỏi Red Passion 321, đánh đẹp, ko có gì để chê về chất son và màu, lì nhưng kiểu mướt môi ý, ko bị khô tí nào, nhìn môi yêu yêu như quả Cherry luôn ah. Thỏi son trông như .... nhưng cầm lên chắc tay
    Chanel Rouge Allure Velvet thấy mng chê là khô, lì khó lên màu, nhưng tớ thấy đánh lên chuẩn luôn, mỗi tội nhanh hết. Tớ vốn ko phải ngừoi ưng màu hồng mà cực ưng số 46 luôn ý hồng chuẩn, yêu :X thiết kế đẹp, đúng kiểu Chanel
    Ruby Woo thì được quảng cáo là thuần đỏ, nhưng kinh nghiệm đánh MAC của tớ chia sẻ lun nè, cac bạn phải dưỡng trước bằng son siêu ẩm, sau đó lau đi, dùng một loại dưỡng vừa thôi, kiểu chất son dưỡng đanh, thì MAC mới lên màu chuẩn được. MAC cũng là dòng son matte cực cấm kị di môi sau khi đánh. Nó lên màu cực chuẩn nhưng bạn mím môi sẽ làm vỡ màu ngay. Đầu tiên dùng Ruby woo, tớ cực thất vọng vì màu ngả hồng của nó, tự an ủi thôi thì ngọc Ruby cũng hồng thật. Nhưng khi tớ kết hợp dưỡng Labello for Men ( thỏi đanh, vẫn mềm môi nh không bị ướt bóng), quẹt cho ra những đường nhấn vừa tay thì lên đc màu đỏ chuẩn luôn, đỏ thắm tươi tắn mà ấm áp không phai. Phải nói Ruby woo thực sự đỏng đảnh, khó chiều, ẩm ương như gái đẹp. Nhưng một khi đã chiều đc rồi thì nàng cười tươi hết cỡ lun ah
    MAC còn một màu nữa tớ cực ưng là Red Dangerous. Gọi là Red nhưng nó lên màu cam ấm áp, tươi vui và không phai tẹo nào luôn. Đây là thỏi son duy nhất tớ k mua k kén k chọn mà lên màu tớ ưng nhất.
    MAC Sunny Seoul là một thảm hoạ, thảm hoạ son môi thưc sự làm tớ cạch mặt dòng Creme của MAC. Màu hồng không lên nổi với cả những đôi môi nhạt màu nhất. Tớ cực kì ngậm ngùi vì trót giãy đành đạch đòi rinh em ý về để rồi ngậm ngùi bỏ xó, mới oánh đc vài lần
    Bourjois Rouge Edition cũng là dòng son khá ổn nếu bạn muốn chọn cho mình thỏi son cầm êm tay, lên màu tốt, k quá bóng nhẫy, đủ lì và k quá đắt tiền tớ từng có thời chết mê màu 07 (hồng mười giờ) nhưng giờ đã sang tên em nó cho một người bạn

muộn rồi, hnao tớ review tiếp ah nha
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 92 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NganChau1 Xem bài viết
    bạn ơi, mình muốn dùng son nhẹ nhàng để dùng đi làm hàng ngày mà nhiều dưỡng, an toàn thì nên dùng son nào ha bạn, mấy son đánh lên bị thâm với khô môi thì mình sợ lắm, bạn tư vấn giúp mình với, hi
    Bạn thử dùng creammellow của innisfree ấy.Son nhiều dưỡng và không bị thâm môi nha.Tớ thấy màu 3 hồng hồng hợp đánh hàng ngày ấy
    • 510 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Mình là fan trung thành của mac dòng Matte, đặc biệt là Retro matte. Son Mac nếu chăm dưỡng môi thì sẽ nghiện luôn và ko muốn thử loại son nào khác nữa :'(.
    Mê nhất là Ruby woo, đỏ mê hoặc. Màu cam thì có Lady danger, tươi sáng trẻ trung.
    Các mẹ cứ ngại son Mac nhiều chì mà ko dám dùng, thật ra chả có căn cứ nào chứng minh điều đó cả. Ngược lại, 1 vd là màu Lady danger theo xét nghiệm của Mỹ thì có hàm lượng chì cực cực cực ít, ít đến nỗi được coi như là loại son "không chì" luôn đấy ạ.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

https://m.facebook.com/profile.php?id=321991244669469
    Bên e có bán son handmade trong thời gian.km...các chị ủng hộ nhé
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

1 số rv của tớ:
    - Mac phải nói mê nhất là các màu của ẻm, rất đẹp và thời thượng, tuy nhiên có lẽ vì quá mê nên các bạn nhân nhượng bỏ qua tội làm khô môi đấy các cậu à. Khô kinh khủng, tróc da nữa. Tuy nhiên tớ vẫn chăm chỉ cố gắng dưỡng môi để đc xài e nó xinh nhất có thể, vì trót iu ruby woo lẫn relentlessly red mất rồi
    - rouge dior: màu ko phong phú mấy, mới đánh lên thì ẻm hơi bóng bóng -> nhìn già, nhưng cỡ 30p lớp bóng khô đi thì ẻm thành hơi matte (có thể gọi là semi matte ko nhỉ), rất xinh. Hoàn toàn k khô môi, môi cực mềm luôn ý. Tớ mua màu Darling, hồng nhạt, hợp đi học hoặc đi làm vì ẻm quá nhạt, quá tự nhiên.
    - espoir: đáng khen nhất là bảng màu rất phong phú và hợp mốt, chỉ cần nhìn bảng màu tớ tin là 1 số bạn nguyện sưu tập cho bằng hết. Độ khô môi ngang ngửa Mac, nhưng bám màu tốt lắm. Màu ny pink và lovesick rất đẹp, da ai hơi ngăm thì đừng mua màu who's that nhé, dìm da kinh khủng
    - creamy tint lipstick của innis: mọi thứ của ẻm đều đạt mức trung bình khá nên k gây ấn tượng cho tớ mấy. Hơi khô môi, bám màu khá, ko hoàn toàn lì, nhưng lớp bóng khô đi thì cũng đẹp lắm nhá.bảng màu phong phú, giá cả hợp túi tiền. Tớ mua màu 21, tớ ngĩ nó khá giống relentlessly red của mac đấy
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 108 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cảm ơn bạn nha
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 98 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi erossz1402 Xem bài viết
    Chị ơi, em tìm thấy dòng son dưỡng rosebud khá là nổi, chị từng dùng qua chưa ạ? Nếu dùng rồi chị cho e hỏi về màu sắc và chất lựơng với ạ.
    Roesbud có nhiều loại hương e ạ. Màu lên nhẹ thôi vì là son dưỡng mà. Nhưng trong thành phần của nó có chứa petrolatum,mà lại đứng đầu trong danh sách thành phần luôn. Thấy các mẹ bảo là dùng cái này lâu gây thâm môi. hjx.
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

M thấy dior và YSL thì không chê vào đâu đc. Dưỡng nhiều mềm môi mà giữ màu cực tốt. Sang chảnh nữa chứ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của duongtuoi1312
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5