Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kinh nghiệm dưỡng da + make up với các hãng mỹ phẩm ko đắt mà chất lượng (da dầu + mụn ạ)

• 3.46K Lượt chia sẻ
  • 62.1K Lượt đọc
  • 64 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 64 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Mình lăn lộn trên mạng mấy năm nay để nghiên cứu và dùng thử các hãng mỹ phẩm. Hôm nay xin chia sẻ với cả nhà kinh nghiệm dưỡng + make up của mình. Mình đặc biệt quan tâm đến các hãng ngon, bổ, rẻ. Chứ đắt mà tốt thì chả bình luận ạ.
    Nên mình lập topic này để các mẹ chia sẻ về các hãng tốt mà giá phải chăng ạ.

1. Về dưỡng da

Các loại sản phẩm dành da dầu mụn mà mình đã kinh qua :
    + Vichy : sau khoảng 2 tháng da đỡ mụn hơn nhưng kết quả chả duy trì đc.chán: giá mấy triệu 1 bộ thì phải
    + Neutrogena : đã dùng cái trị đốm mụn của nó, chả thấy hiệu quả , chán nốt.( 220k)
    + Skinfood trà xanh : dùng cái toner, chả thấy gì (160k).
    + Dermalogica MediBac : tốt khỏi nói. ( 1 bộ kit khoảng 800K)
    + AHA 10% và 12% : rất hợp và thích.(giá là 340k cho 10% và 395k cho 12%) Da láng mịn hơn, lỗ chân lông nhỏ đi trông thấy.
    + Merlot ngày : dùng làm base, rất thích và ngấm nhanh (125k/oz).
    + Philosophy : SRM Tẩy trang 2 trong 1 : cực thích ( mua lẻ 55k/oz)
    Còn nhiều lắm nhưng mình không nhớ nổi.

Da mình vốn mụn (bị từ hồi lớp 8 ạ), dầu nhiều lắm.
    Sau khi mất hơn 10 triệu trị mụn ở Pamas mà chẳng kết quả, mình nản quá chả biết làm thế nào.
    1 hôm, chân nọ đá chân kia thế nào ngã vào showroom Dermalogical. Nó kiểm tra rồi cho mình mấy gói sample dùng thử. Sau 2 ngày dùng thử mình thấy da khác hẳn, bấm bụng bon chen 2 kit trị mụn. Rùi lại mua full. Sau 1 thời gian dùng Derma thì da mình đỡ mụn 70%, da đẹp lên trông thấy.
    Cơ mà đồ của Derma đắt quá, mà da mình cũng đỡ mụn nhiều. Mình tính tiếp xem xài cái gì.
    Thấy mấy nàng trên mạng bán cái AHA của Alpha Hydrox, mình mua về xài thử.
    Lúc đầu mua loại 10%, hợp quá, dùng gần hết, bon chen tiếp lọ 12%. Bgio vẫn đang dùng. Thấy rất thích. Bây giờ vẫn đang dùng.
    Hiện nay mình chung kết dưỡng da như sau :

+ Rửa mặt : Philosophy SRM tẩy trang
    + Dưỡng ngày : Merlot ngày
    + Dưỡng đêm : AHA 12%
    Cá nhân mình thấy rất hiệu quả và okie.

2. Về make up
    Mình đã kinh qua rất nhiều loại sản phẩm trang điểm : YSL, MAC, Lancome…
    Cuối cùng chung kết hiện nay đang xài là Mineral Make up (dùng của Everyday Mineral)
    Mình biết MMU lâu lắm rồi, đã giới thiệu cho bạn bè dùng rất nhiều.
    Nhưng vì da mình dầu mụn, vết thâm, mình luôn nghĩ là dùng MMU ko che phủ đc nên ko dùng (vì mọi ng bẩu MMU mỏng mịn tự nhiên mừ).
    Tuy nhiên 1 lần, mượn oánh thử của con em thì hiệu quả ko ngờ.
    Nên bgio mình chung kết 3 em :

+ Found : EM intensive (300k)
    + Finishing powder : EM Finishing Dust (300K)
    + Má hồng : Silk Nature màu Flair siêu đẹp 205k full

Đây là những kinh nghiệm của mình và mình thấy da mình bgio cải thiện đáng kể.

Mẹ nào có kinh nghiệm hay thì cùng chia sẻ cho cả nhà.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hay quá ak nha! ^^ cơ mà mình cũng đang định thử AHA mà còn đang ngần ngại. Còn về mmu thì xưa nay mình cũng ko hẳn hứng thú lắm, nghe bạn nói vậy lại phải bon chen thôi. Mà da mình dầu lắm, ko biết found mmu nào kiềm dầu tốt nhất nhỉ, nghe bảo buff rất kiềm dầu ko biết có đúng ko nữa??? mình bt toàn xài liquid found thôi ak. thật lòng mình chả biết share kinh nghiệm j vì chưa baoh thấy ưng sp nào cả, khổ thế đấy, da mình nó nhõng nhẽo khó chiều lắm, dầu nặng mà! haizz
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 64 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hjn.lady Xem bài viết
    hay quá ak nha! ^^ cơ mà mình cũng đang định thử AHA mà còn đang ngần ngại. Còn về mmu thì xưa nay mình cũng ko hẳn hứng thú lắm, nghe bạn nói vậy lại phải bon chen thôi. Mà da mình dầu lắm, ko biết found mmu nào kiềm dầu tốt nhất nhỉ, nghe bảo buff rất kiềm dầu ko biết có đúng ko nữa??? mình bt toàn xài liquid found thôi ak. thật lòng mình chả biết share kinh nghiệm j vì chưa baoh thấy ưng sp nào cả, khổ thế đấy, da mình nó nhõng nhẽo khó chiều lắm, dầu nặng mà! haizz
    Hì, da mình còn vừa dầu vừa mụn cơ nàng ạ.
    Mình dùng MMU của EM (Every day Minerals ), 2 loại mình ghi ở trên là loại kiềm dầu và che phủ tốt lắm đấy.
    Mình chưa dùng của Buff bao giờ nên cũng ko rõ lắm.
    Từ hồi dùng MMU thấy thích lắm. Trước cũng hay dùng liquid found, nhưng giờ bảo dùng lại Liquid Found thì ngại lắm (hì, cầm chổi quẹt quẹt quen rồi )

Đúng là cái AHA có người hợp ng không đấy.
    Nhưng chắc nhiều ng hợp nên thấy bán chạy lắm. He...
    Nàng cứ xài thử xem sao.

Mình chỉ thấy là từ hồi xài thì thấy da láng mịn hơn, trang điểm ăn phấn hơn nhiều, mặt ko có tình trạng bì bì mốc mốc sau khi trang điểm nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 79 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Lót dép nghe mẹ bơm buôn chuyện. Hề hề, dù mình nghe chuyện mẹ bơm suốt ngày rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 431 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Chị dùng dưỡng xong rồi đánh MMU luôn à? Ko thấy chị dùng base và KCN nhỉ ?:Rose:
    Thanh lý váy cưới + áo dài cưới
    https://zaodich.com/forum/f2552/hai-p.../#post23067652
    • 528 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

e cũng bị mụn và thâm, nhưng giờ chưa dùng loại nào thấy đỡ. Hum trc đọc đc trên mạng cthuc làm mặt nạ đẹp da từ nghệ, e thấy đơn giản mà không tốn kém, chỉ có điều phải kiên trì chứ như các mẹ muốn tác dụng nhanh thì sau hại da lắm( kể cả bh nó có td đi nữa về lâu về dài kiểu j trong đó chả có chất hóa học cũng bị ảnh hưởng ít nhiều ^^). Cứ trung thành với thiên nhiên là tốt, nếu TH mẹ nào bị nặng quá thì hãy dùng đến các sp hóa học còn không thì cứ từ thiên nhiên í ah
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 64 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nt_bd Xem bài viết
    Chị dùng dưỡng xong rồi đánh MMU luôn à? Ko thấy chị dùng base và KCN nhỉ ?:Rose:
    Buổi sáng mình rửa mặt xong mình bôi cái Merlot ngày coi như là base luôn, chờ 1 tẹo cho ngấm rùi oánh MMU luôn.
    hình như hợp hay sao mà mình thấy ăn phấn ra phết.
    Chứ MMU mà ko tìm được base hợp thì cũng chán lắm đấy vì sẽ bị bay nhanh lắm.
    cái Merlot ngày ngấm nhanh mà có chống nắng SPF 15 nữa đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,232 Bài viết

• 1,485 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn đánh MMU bạn dùng cọ gì thế mà đánh EM ko bị cakey, mình dùng joppa thôi mà vẫn cakey chán lắm.ráng đánh thật mỏng mỗi lần có 1/6 hạt gạo thui í. Chắc qua mua cây cọ khác thui ,hixxxx. Mua dc cây cọ nào mà EM nó cũng chấp lun ko cakey thì mình chuyển qua EM lun
    Dùng joppa đã thấy kinh tế rùi (1 found 1 phủ dùng bét nhè 2,3 tháng còn chưa muốn hết), EM coi bộ kinh tế hơn

Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...
    • 347 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

hihi đồng ý với bạn cái vụ aha 10% , dùng siêu thích luôn nhưng mình chỉ dùng 1 liệu trình thôi, da đỡ đầu hẳn, mịn màng nhưng nói chung là chưa đạt tới khát khao =)). Nghe b nói zìa cái 12% cũng khoái ghê nhưng bây h đang hài lòng với egyptian cream nên chưa muốn đổi, em này tính ra thì ko chát như tưởng tượng ( 10z - 250k dùng ít ra cũng 7 tháng vì mỗi lần dùng rất ít kiểu như serum luôn ). Quên, pr serum cho chị pisu dùng thích cực kì nhưng đang lăm le thêm em burt bee vì nghe bảo là dùng xong da như mông em bé =]]. Còn gì nữa nhỉ, eye cream của derma e : dùng thấy thích thích, hiệu quả sau hơn 1 tuần là chưa rõ rệt, chỉ là sáng thấy mắt đỡ mệt mõi hơn vì mắt tớ thuộc dạng panda đậm mà thức khuya kinh niên =.= cố gắng cố gắng típ hehe
    :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 64 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    bạn đánh MMU bạn dùng cọ gì thế mà đánh EM ko bị cakey, mình dùng joppa thôi mà vẫn cakey chán lắm.ráng đánh thật mỏng mỗi lần có 1/6 hạt gạo thui í. Chắc qua mua cây cọ khác thui ,hixxxx. Mua dc cây cọ nào mà EM nó cũng chấp lun ko cakey thì mình chuyển qua EM lun
    Dùng joppa đã thấy kinh tế rùi (1 found 1 phủ dùng bét nhè 2,3 tháng còn chưa muốn hết), EM coi bộ kinh tế hơn
    Thì mình xài cọ Kabuki của EM đoá.
    mình mua 2 cây, 1 là Kabuki, 1 là Flat Top.
    He...
    Bgio giá là 280k/ cây ( hồi mình mua có 150k)
    Lông cọ mềm và dày, pick up phấn tốt nhắm.
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nucknick_pigluv Xem bài viết
    hihi đồng ý với bạn cái vụ aha 10% , dùng siêu thích luôn nhưng mình chỉ dùng 1 liệu trình thôi, da đỡ đầu hẳn, mịn màng nhưng nói chung là chưa đạt tới khát khao =)). Nghe b nói zìa cái 12% cũng khoái ghê nhưng bây h đang hài lòng với egyptian cream nên chưa muốn đổi, em này tính ra thì ko chát như tưởng tượng ( 10z - 250k dùng ít ra cũng 7 tháng vì mỗi lần dùng rất ít kiểu như serum luôn ). Quên, pr serum cho chị pisu dùng thích cực kì nhưng đang lăm le thêm em burt bee vì nghe bảo là dùng xong da như mông em bé =]]. Còn gì nữa nhỉ, eye cream của derma e : dùng thấy thích thích, hiệu quả sau hơn 1 tuần là chưa rõ rệt, chỉ là sáng thấy mắt đỡ mệt mõi hơn vì mắt tớ thuộc dạng panda đậm mà thức khuya kinh niên =.= cố gắng cố gắng típ hehe
    chị ơi em dung serum burt bee roi dung 2 lo cha het dung thich chi a.. hoi dau moi dung tac dung ro ret luon em cung dinh lam le cai serum tinh dau cua chi pisu
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 64 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nucknick_pigluv Xem bài viết
    Cái Egyptian Magic Cream của nàng là 250k/ 1Oz chứ nhỉ!?
    Mình cũng thấy mọi người khen cái nì.
    Nếu là giá đấy thì còn ko bằng Hope in Jar của Philosophy nhỉ. Vì Hope in Jar bây giờ là 350k / Oz oài.
    Hì....

Cái Burt's Bee thích thế hử?
    Khi nào xài hòm hòm xong cái AHA 12% (mới mua mừ) thì bon chen mấy em nì xem sao nhỉ.
    Hí....
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,600 Bài viết

• 3,429 Được cảm ơn

Serum Burt Bee nó làm đều màu và sáng da, Crys dùng cho mùa đông, ko hiểu sao hè thì Crys dùng lại bí da( dù da hỗn hợp thiên khô). hè đợt này chuyển sang serum SN, rẻ hơn, thấm nhanh hơn và thoáng hơn. SN có cái serum Green Tea thấy da dầu mụn cũng khen, Crys thì dùng Rose.
    @ em gì: EM đỡ cakey hơn Joppa chứ em, hạt phấn Joppa to hơn. Nhưng nguyên tắc đánh MMU cứ kiếm 1 bé cọ bó chặt, lấy ít 1 thì giảm khả năng bị cakey đi rất rất nhiều. ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,505 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hơi ném đá xíu, tớ lại ko ngửi dc mùi Egyp nên cho tèo sau 1 lần thử =((

cái đó hơi giống mỡ nên thấy mùa hè apply ko ổn nhắm :-s

mùa đông có khi khả quan hơn
    Chả ký với cọt j nữa, lần nào ký cũng bị khóa nick dù chả buôn bán j. Quy vs chả định
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 132 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

tớ cũng xài mmu hùi mới tập tành make up,cũng xài EM lun,nghe bảo lành tính + xài thấy cực tự nhiên thix lắm,thêm 1 tip cho chị em là sau khi wánh xong nhớ xịt khoáng, giúp giữ lớp phấn trên mặt ăn và lâu bay hơn.Nhưng mà vs thời tiết ở SG thì ko chịu nổi rùi.dc mấy tiếng là da tớ đổ dầu và tối sầm lại nên tớ chuyển wa bb cream ,ưu điểm là nhanh gọn lẹ, đỡ lích kích hơn MMU ,nhưng nhược đểm là màu sắc khó hợp vs màu da,ko tự nhiên , nên jờ tớ xài liquid foudation thôi,kiềm dầu tốt lâu trôi hơn . Tớ cũng hạn chế dùng,vì dùng nhìu sợ bí da nổi mụn lắm.
    Còn dưỡng da : da tớ cũng jống chủ top , trc cg đi bv da liễu,bác sĩ da liễu,tmv các thứ nhưng đâu cg vào đấy ,nản wá cg xài thử derma kit medibac ,thấy ok lắm, thix nhứt em mask sebum của nó.mà xài lâu nó bị lờn hay sao íh, thế là nhà tớ gửi về kit của protiv ,hiện jờ xài gần hết, thấy da khác hẳn, đợt vừa rùi mặt tớ kinh lắm,xài cái nì thấy nó trị có trị,nhưng mụn lên vẫn lên.Tớ cứ để nó lên cho đã ,em nào lên thì mình bụp vào
    Bây giờ tình trạng da tương đối ổn định,tớ mới test thử acai hơn 2 tuần nay, thấy cg ổn ,ko lên mụn là mừng rùi,ko cần bik tác dụng ra sao,chỉ cần dưỡng ẩm.
    Sáng : srm,toner,dưỡng acai
    Trưa : rảnh thì đắp gel trà xanh của NR , ko thì để da thở, nếu đi học thì dưỡng acai + kem chống nắng biore bạc
    Tối : srm,toner,treatment ( đang dự định mua derma E dưỡng ngăn mụn )
    *** Ngoài ra 1 ngày tớ dùng 1 viên sủi C ,đợt tớ dùng mỗi ngày 1 viên thấy da sáng ,vết thâm mau mờ, xài liên tục thì sợ ko tốt tớ dừng 1 tháng thì thấy da tối hẳn.Chị em da dầu , mun thì nhớ uống nhìu nước nhất có thể nha , tớ cực lười uống nước vẫn cố ngày 2 chai nước + ăn canh rau nhìu chắc cũng đủ tiêu chuẩn . Bây giờ tớ uống thêm vitamin E nữa , 2 ngày 1 viên để xem tác dụng sao sẽ báo cáo ạh.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 132 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

àh có đợt tớ được bạn cho mật ong, mỗi tối tớ lấy mật ong nguyên chất đắp mặt 20p xem thử thế nào thì có thay đổi rõ rệt lỗ chân lông nhỏ hẳn lun ( phần 2 bên cánh mũi ấy) vết thâm thì tớ ko để ý lắm nhưng lcl thì thấy rõ, tớ đắp chừng 3 tuần jì ấy ko nhớ rõ lắm,thì bị mẹ tớ cho hũ mật ong iu wúy vào sọt rác vì thấy để lâu,tưởng tớ ko xài huhuuu , bây h thấy chị em khen sữa ong chúa cũng thix nhưng mà hơi sợ khoản đẩy mụn ( bị zụ em kiss my face tớii jờ vẫn ớn khoản đẩy mụn ).
    • 121 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cho em hỏi mọi ng với ạ. Mỹ phẩm mineral make up có nhiều hãng ko ah? và chị chủ topic hiện nay đang dùng của nhãn hiệu nào? Thank mọi ng nhiều ^^
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bebomyeu ơi cho em hỏi da em không có mụn nhưng nhiều tàn nhang có dùng được aha khong.em muon dung sản phẩm dương da và làm trắng
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,505 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi crystal_rose90 Xem bài viết
    Cho em hỏi mọi ng với ạ. Mỹ phẩm mineral make up có nhiều hãng ko ah? và chị chủ topic hiện nay đang dùng của nhãn hiệu nào? Thank mọi ng nhiều ^^

MMU nhiu` hãng nhưng các hãng mà mọi ng` tin dung` thì ko nhìu lắm đâu, có đến 5 hãng là popular thui ah, nag` chạy sang nha` MMU để bít thêm rõ về MMU nhé, nhìu thông tin ngay những trang đầu lắm, mọi ng` tổng hợp lại ma` (tranh thủ QC tý, he he )
    Chả ký với cọt j nữa, lần nào ký cũng bị khóa nick dù chả buôn bán j. Quy vs chả định
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,505 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhanpro1611 Xem bài viết
    bebomyeu ơi cho em hỏi da em không có mụn nhưng nhiều tàn nhang có dùng được aha khong.em muon dung sản phẩm dương da và làm trắng
    aha theo tớ bít thì để trị mụn, nag` ma` cần làm trắng thì pải dùng sản phẩm chuyên biệt, trị tàn nhang cũng thế, ma` aha cũng dc khuyên la` hem nên xài nhìu
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4