Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Che khuyết điểm mắt loại nào tốt?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.91K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 522 Bài viết

• 2,289 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tình hình là mắt em bị quầng thâm rất nặng, dưỡng đủ kiểu ko hết nên khi trang điểm phải che thật kĩ, mà em đang dùng che khuyết điểm của Joppa, thấy chán lắm, cũng chẳng chuyên về mắt Các mẹ tư vẫn concealer nào che quầng thâm hiệu quả nhất thì bảo em với, hãng xịn cũng đc ạ, em sợ dùng hàng Tàu hại da lắm .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 44 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

t đang dùng cái concealer của skin food cái banana ý. cũng tạm đc nhưng vì giá vừa pải nên mua, k có tiền mua mấy cái xịn xịn kia
    nhưng nhớ là dùng sau lớp foudation nhé, dùng chổi tán tán là nó đều màu. nếu da bạn màu số 2 (của bọn SF) thì nên chọn cái concealer màu số 1 nhé
    để che vết thâm mắt tốt nhất là chọn concealer tông màu đào và sáng hơn màu da nhé
    cái của mình là dạng thỏi sáp nên dùng cũng tạm đc nhưng mình vote bạn dùng cái concealer dạng kem thì đẹp hơn nhé.....có nhiều loại lắm....MAC tốt nhưng đắt, mayberline rất ok, t thấy rất nhiều ng trên youtube dùng cái này (nhưng mấy cái video ấy t xem cũng lâu rồi, chả biết bây h họ dùng cái j ý, toàn hãng lạ hoắc)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 273 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

đã thử mấy kiểu đắp mặt nạ dưa leo hay khoai tây, túi trà chưa bạn, tớ dùng cũng đỡ ý nhưng phải kiên trì và dùng thường xuyên. Bạn có hay trang điểm không, nếu trang điểm thường xuyên thì nên lưu ý thật kĩ đến vấn đề tẩy trang nhé, vì nếu tẩy trang k kĩ thì mĩ phẩm còn dư đọng trên da cũng gây sạm da và quầng thâm đấy.
    Mình thì hay dùng concealer của Clinique, dạng kem, bao phủ khá tốt, mình k có nhiều thời gian tút tát nên tiêu chí đầu tiên là cứ phải tiện và dễ sử dụng, thì loại này có cái đầu chải mềm, dễ quệt dễ quyết, nhanh gọn nhẹ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

em dùng WHOO Mi foundation ổn lắm chị ạ.Em được tặng từ tết năm ngoái,dùng rất ok.không bị bóng,nhờn kể cả trời nắng nóng ý.Nhưng giá hơi
    mắc ạ,hình như 900k.Màu tự nhiên và rất mịn đấy ạ.
    Không thì chị dùng BB Cream Missha Signature Real Complete - Korea là một trong những sản phẩm chạy nhất của Missha năm 2010 và là một trong những BB Cream nổi tiếng nhất trong dòng sản phẩm BB cream tại Hàn Quốc đấy ạ.Ngày trước em có dùng rồi.Nhiều khi e vội chỉ tán nguyên em này lên mặt,không cần dùng kem lót, kem nền hay phấn nén nữa.Che khuyết điểm vùng mụn và vùng thâm rất hiệu quả.Cơ bản da em là da thường,không trắng lắm nhưng khá mịn và không có nhiều khuyết điểm nên cũng dễ chọn.BB này e cũng được tặng nên cũng không biết giá
    nhưng chắc cũng bình dân thui ko đắt đâu ạ.Có 3 màu, số 21 dùng cho da trắng, số 21 dùng cho da vừa và số 23 dùng cho da hơi ngăm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 347 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

mình tháy dùng thêm che khuyết điểm cứ ko tự nhiên ý!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 997 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

bạn mua ysl touch eclat ấy, che quầng thâm cũng khá. Nhưng mà nếu makeup nhiều lớp quá ở vùng mắt, sau này bạn lại tốn thêm nhiều tiền cho mp chữa vết nhăn cho mắt
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bị giống như bạn, nhưng giờ mình không lo gì nữa khi sử dung em này: L'Oreal Studio Secrets Professional Magic Perfecting Base
    Trước khi mua mình đã tìm hiểu loại này rồi:
    - Kem lót nổi tiếng của L'oeral đã được khen ngợi trên khắp các web làm đẹp và đạt giải thưởng do được độc giả Allure bình chọn.
    - Sản phẩm với công thức nhẹ nhàng đặc biệt có khả năng làm mềm mượt các đường nếp nhăn, se nhỏ lỗ chân lông và loại bỏ từng khuyết điểm trên da bạn. ko gây bí da, nhẹ, mỏng, mịn, có tác dụng se lỗ chân lông cực tốt, kiềm dầu cực ổn, làm mịn da,.
    - Chất kem khá đặc nên chỉ cần một lượng nhỏ đã đủ để hoàn thiện lớp lót của bạn và thẩm thấu nhanh, giúp cho độ bám phấn cao.
    - Sản phẩm thích hợp với mọi loại da. Đã được kiểm nghiệm và chứng minh không gây mụn.
    Mình hay mua ở chỗ Sati shop: 091 8151 643. Có giao hàng miễn phí đó.

Trích dẫn Nguyên văn bởi sal.sa Xem bài viết
    Tình hình là mắt em bị quầng thâm rất nặng, dưỡng đủ kiểu ko hết nên khi trang điểm phải che thật kĩ, mà em đang dùng che khuyết điểm của Joppa, thấy chán lắm, cũng chẳng chuyên về mắt Các mẹ tư vẫn concealer nào che quầng thâm hiệu quả nhất thì bảo em với, hãng xịn cũng đc ạ, em sợ dùng hàng Tàu hại da lắm .
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 522 Bài viết

• 2,289 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn mọi ng nhé
    Quên ko tả cụ thể là mình rất ít khi trang điểm, 1 tháng 1, 2 lần thôi. Mấy cách đắp trà, đắp dưa mình làm cả rồi, nhưng chỉ đỡ 20% thôi, vẫn thâm nặng lắm. Mình đang dùng BB misha, kết hợp concealer joppa, nhưng make xong vùng mắt dưới vẫn cứ thâm thâm, nhìn mệt mỏi, nhất là chụp ảnh lên vẫn nhìn thấy quầng thâm Vậy nên mình muốn tìm loại nào che thật tốt, vì đã mất công trang điểm rồi mà vẫn lộ rõ khuyết điểm vậy thì chán lắm, cảm ơn mọi ng đã tư vấn nhé, mình đang ngâm cứu cái Lisa Watier, có bạn nào biết ở VN có hàng nào bán sắn của hãng này, khỏi phải order ko?

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã từng dụng nhiều loại rồi không cảm thấy đã, khi mình chuyển sang dùng mỹ phẩm DEMABLEND chuyên nghiệp Mĩ mình cảm thấy rất hài lòng, có nhiều bạn làm nghề make up đã từng dùng nhiều loại mỹ phâm nhưng khi dùng của DERMABLEND thấy ok luôn, các bạn nói với mình chưa dùng loại nào tốt như vậy, các bạn thể tìm mua sản phẩm DERMABLEND trên google,

Đặc biệt kem này che rất tốt cho HÌNH XĂM, BẠCH BIẾN, NÁM, CHÀM, MỤN THÂM, nếu bạn nào đã dùng thì phê luôn