TIN TÀI TRỢ.

Chăm sóc và trang điểm dành cho da dầu_ Everything for oily skin (villa 8)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 128K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,769 Bài viết

• 3,541 Được cảm ơn

Thay mặt nhà dầu, Pisu xin phép được lập villa 8. Chúc cả nhà t8m thật khí thế và vui vẻ, ngày càng xinh đẹp hơn.
    Các thành viên mới đề nghị xem lại review trong các tầng từ trang 1-5 trước khi hỏi nhé.
    Sau đây là link các tầng
    Tầng 1: https://www.webtretho.com/forum/f69/t...g-ngay-478407/
    Tầng 2: https://www.webtretho.com/forum/f69/p...so-2-a-507840/
    Tầng 3: https://www.webtretho.com/forum/f69/p.../index105.html
    Tầng 4: https://www.webtretho.com/forum/f69/p...so-4-a-532586/
    Tầng 5: https://www.webtretho.com/forum/f69/c...ng-5-a-548486/
    Tầng 6: https://www.webtretho.com/forum/f69/c...la-6-a-560904/
    Tầng 7:https://www.webtretho.com/forum/f69/c...la-7-a-576286/
    Ym : Pisu_2012
    Em có ước mơ, và em dám làm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 153 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

hehehe, chiếm được mặt tiền rồi nè. Cả nhà dầu mình cùng zô xông đất cho xôm tụ nào
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 280 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới. Chúc nhà Dầu ngày càng phát triển, ngày càng tìm ra nhìu loại mỹ phẩm ngon-bổ-rẻ để mọi người típ tục bon chen ạ
    Anh1

red_wine

26258_ca_hoi_ap_chao_sot_ruou_vang_trang
    Nếu có ước muốn trong cuộc đời này
    Hãy nhớ ước muốn cho thời gian trở lại!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 350 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Mừng nhà mới ^^ Chúc các chị em lúc nào cũng xinh đẹp rạng rỡ :Battin ey:
    PinkRoses
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,232 Bài viết

• 1,480 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng gia đình ta đã xây thêm dc nhà .
    Với trình độ ham hố của chị em ta, lên tầng mới , nhà ta quyết tâm có bao nhiêu tiền hãy đổ dồn vô tình yêu làm đẹp.
    Có tiền thì cứ xài thôi, để mai sau lâm vô tình trạng ...."hồn lên thiên đàng mà tiền còn gửi ngân hàng" thì tiếc lắm ạ

Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 79 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới, chúc chị em nhà mình mãi xinh tươi, trẻ đẹp, càng ngày càng có thêm nhiều bí quyết, kinh nghiệm làm đẹp hiệu quả hơn.
    1274454343_95332085_2-dien-hoa-TpHCM-giao-hoa-tan-noi-lng-hoa-chuc-mngchia-buonhoa-cuigi-hoa-Thanh-pho-Ho-Chi-Minh-1274454343
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 483 Bài viết

• 345 Được cảm ơn

Hi, chào cả nhà, tớ lần đầu tham gia nhà mình nên nếu có hỏi vấn đề gì mà mọi người bàn luận rồi thì cũng mong mọi người vui vẻ trả lời cho mình với nhé (vì mình ko bít tìm nó ở trong 7 tầng trc).
    Da mình dạo này bị dầu nhiều vùng chữ T, nghe mọi ng nói nhiều về toner dấm táo nhưng ko rõ cách dùng, tác dụng như thế nào? Và những điều cần chú ý khi sử dụng? Thứ nữa là mình muốn hỏi về tẩy tế bào chết cho da mặt, da mình là hỗn hợp thiên dầu và hơi nhạy cảm thì nên sử dụng sản phẩm nào?
    Thanks mọi người nhé, chúc mừng nhà mới :Rose::Rose::Rose:
    • Des
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,171 Bài viết

• 1,928 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pucachan Xem bài viết
    Hi, chào cả nhà, tớ lần đầu tham gia nhà mình nên nếu có hỏi vấn đề gì mà mọi người bàn luận rồi thì cũng mong mọi người vui vẻ trả lời cho mình với nhé (vì mình ko bít tìm nó ở trong 7 tầng trc).
    Da mình dạo này bị dầu nhiều vùng chữ T, nghe mọi ng nói nhiều về toner dấm táo nhưng ko rõ cách dùng, tác dụng như thế nào? Và những điều cần chú ý khi sử dụng? Thứ nữa là mình muốn hỏi về tẩy tế bào chết cho da mặt, da mình là hỗn hợp thiên dầu và hơi nhạy cảm thì nên sử dụng sản phẩm nào?
    Thanks mọi người nhé, chúc mừng nhà mới :Rose::Rose::Rose:
    Bạn đọc ở trang 1 của tầng 5 nhé, bài viết của chị Jerry về Tẩy tế bào chết, và bài viết của Pisu về toner dấm táo, review kỹ lắm đó.
    Mẹ yêu Thỏ, yêu Thỏ nhất đời

f9b61998aa

A baby will make love stronger, days shorter, nights longer, bankroll smaller, home happier, clothes shabbier, the past forgotten and the future worth living for
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,062 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

hý, chúc mừng nhà mới,chúc cả nhà càng ngày càng xinh đẹp hơn :LoveStruc:
    em dành miếng đất khi nào lên tp thì review, giờ đang ở wê chẳng mần ăn được gì
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 195 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

mà mình dạo này vắng lặn quá, chắc các chị em đã luyện công đủ thâm hậu rồi :Battin ey:
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 195 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

mọi người ơi, da em bị mụn dưới da, đã vậy còn thâm cộng thêm sần chứ:Sad:. Mọi người tư vấn cho em xài kem dưỡng gì với (da em rất mỏng nên cũng hơi khó chịu với 1 số đồ mỹ phẩm), Koramy mà em xài 1 đêm sáng hôm sau mụn bọc, mụn nước nổi lên liền, Olaz em thấy tốt đấy nhưng mà có cảm giác nặng mặt, lotion trà xanh TBS mới thoa thì da mặt láng o, nhưng mà độ 1 giờ sau là đổ dầu rồi. Mọi người giúp em với nhé, tặng hoa cho mọi người này:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: & chúc mừng nhà mới luôn, ai lấy chồng thì cũng đừng bỏ bê nhà dầu nghe:Smug:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 542 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tncactus Xem bài viết
    mọi người ơi, da em bị mụn dưới da, đã vậy còn thâm cộng thêm sần chứ:Sad:. Mọi người tư vấn cho em xài kem dưỡng gì với (da em rất mỏng nên cũng hơi khó chịu với 1 số đồ mỹ phẩm), Koramy mà em xài 1 đêm sáng hôm sau mụn bọc, mụn nước nổi lên liền, Olaz em thấy tốt đấy nhưng mà có cảm giác nặng mặt, lotion trà xanh TBS mới thoa thì da mặt láng o, nhưng mà độ 1 giờ sau là đổ dầu rồi. Mọi người giúp em với nhé, tặng hoa cho mọi người này:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: & chúc mừng nhà mới luôn, ai lấy chồng thì cũng đừng bỏ bê nhà dầu nghe:Smug:
    Hix bạn ơi, nếu vậy da bạn thuộc dạng nhạy cảm rồi, mình da cũng nhạy mà xài Korlamy thấy da láng mịn hơn chứ ko nổi mụn bọc :Sick:......Nếu bạn muốn kem dưỡng mà thấm nhanh thì bạn nên xem mấy review trc của mọi ng, rất nhiều loại kem dưỡng và tuỳ vào nhu cầu của bạn nữa. Như da của mình cần trắng da, bớt tàn nhang thì mình chỉ duùg Kor thôi, buổi sáng cần loại kem mịn mượt, thấm nhanh thì chọn nivea soft, olaz v...v...Nói chung, mọi ng chỉ có thể đưa ra review chứ ko thể recommend đc bất cứ jì hơn vì da bạn nhạy cảm thế. Với cả, lotion hay jì đi nữa cũng chỉ là dưỡng, ko thể kiềm dầu hết đc đâu bạn, vì như thế rất bí :RollingEy:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 281 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tncactus Xem bài viết
    chị dùng thử hope in jar xem. bạn em da nhạy cảm nhưng dùng hợp
    • 696 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Cả nhà mình ai dùng chai Serum Olay 50ml chưa nhỉ? cho mình xin ít review với nhé. Dạo này LCL 2 bên má tự nhiên biểu tỉnh nở rộ quá, nhìn mặt mũi mình mà buồn
    • 2,131 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bồ_công_anh87 Xem bài viết
    Cả nhà mình ai dùng chai Serum Olay 50ml chưa nhỉ? cho mình xin ít review với nhé. Dạo này LCL 2 bên má tự nhiên biểu tỉnh nở rộ quá, nhìn mặt mũi mình mà buồn
    Chị đã dùng đây, vẫn đang dùng em à. Serum này se LCL hà em? hì hì chị không biết, chị mua vì nghĩ nó cùng bộ với Olaz đêm. Cảm giác là rất mịn da em à, cá nhân chị rất thích.
    P/S: chị dùng Olaz Đức em nhé, còn Olay thì chị k rõ :Laughing:
    @ tn..: chị dùng Olaz k thấy nặng mặt em ơi, chị thấy nó rất mỏng mà...da em mỏng dữ vậy hả? Vậy chị da trâu rồi ehehe
    @mashiboo: em mua Olaz complete à? Chị nhớ là 299k đúng không? Nivea soft thì chị cũng mua của em ý, dùng dc tí rồi...k dùng nữa đây, chẳng phải vì k tốt mà dùng Olaz rồi nên k cần dưỡng của Nivea soft nữa..Chắc đem thoa tay, và body quá.
    Đừng buồn vì những thứ mình đã mất..hãy vui vì những thứ mình đã có
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 195 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

@ chị Un...Hồi còn học 12 cái mặt phơi phới trên từng cây số, tưởng đâu mình da trâu không ngờ giờ xài cái gì cũng dị ứng khó chịu. Sau khi thoa Olaz xong em thấy nó không thấm ngay mà thấm từ từ, tuy là nó không đổ dầu nhiều nhưng cứ thấy sao sao ý chị ạ, sau 1 lúc thì thấy da bị xỉn màu :Sad:
    Thôi ráng tháng sau, tháng sau em thi giữa kỳ xong em làm chuột bạch cho Hope in a jar phát, mặc dù cái này đắt xắt ra miếng luôn :Worried:
    • 129 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

hope dùng đối với da dầu vẫn hơi nhờn bạn nhé,tớ dùng buổi tối sáng dậy ra khá nhiều dầu,mùi hơi khó chịu nhưng bôi 2 3 hôm lại thấy quen,thấy thích thích hihi ,tớ dùng 1 tháng nhưng chả thấy tiến triển gì nên sold luôn,cơ mà chắc do tớ nôn nóng quá nên vậy,chứ mĩ phẩm nếu ko thấy kích ứng thì dùng tầm 2 tháng đổ lên mới thấy hiệu quả.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,087 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

ngoài a Lương có KCN banana boat chưa các chị nhỉ,em sốt ruột quá,chờ mãi mà tuýp ở nhà gần hết rồi,em phải tiết kiệm,bôi ít quá cảm thấy k dc bảo vệ nhiều:Silly:
    e đang dùng aha treament bôi lên chỗ mụn,bôi lên mụn nhỏ dần dần rồi rớt luôn,hihi,dùng lúc đầu hơi bị nóng,nhưng k thấy kích ứng gì cả,có cảm giác ngứa ngứa tí nữa,mấy cái mụn lần sần của e rớt gần sắp hết rồi:Battin ey:
    Ngủ ngoan em ơi đêm đã khuya rồi
    • 339 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Cả nhà Dầu mình vào đây đọc nhé, mấy hôm nay bức xúc vụ này quá (à sau vụ này mọi người mua thanh lý nhớ cẩn thận hơn nhé)

https://www.webtretho.com/forum/f555/...a_mina-582550/
    Laziness is our biggest enemy- Jawaharlal Nehru

We should learn to love our enemies- Mahatma Gandhi

Which one you choose?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 146 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

em thèm AHA treatment quá...