TIN TÀI TRỢ.

cần chú ý khi mua mỹ phẩm online/ mua tại gia / xách tay...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.2K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,983 Bài viết

• 3,434 Được cảm ơn

Thân gửi mọi người !
    Mình có 1 thắc mắc về việc mua bán mỹ phẩm như sau: Chẳng là hôm 7/7 mình có dẫn bà dì đi chợ Bến Thành (dạo qua cho biết vì cô ấy dẫn con đi thi đại học, rảnh nên mình dẫn đi chơi ). Cách đây vài năm khi chưa biết nhiều các hãng mỹ phẩm từ nước ngoài nên đi chợ BT không để ý, không quan tâm lắm. Nay biết nhiều hãng hơn thì mình có đi ngang qua các quầy mỹ phẩm ở đó thì có bày bán từ fulll / mini / gift set các loại nổi tiếng đang thông dụng bên mua rẻ và wtt như : Bath&body work , Neutrogena , Vaseline , Revlon , L’oreal , S.tive…. mà giá rất rẻ .
    Ví dụ: chai L’oreal visible lift (foundation for oily skin) chai thủy tinh k vòi có 150k niêm yết. Mình có check bar code thấy mã của Mỹ đàng hoàng , nhưng không kịp check date (do bà dì hối sang quầy khác ).

Cá nhân mình nghĩ: những người bán buôn ở chợ BT này chắc chắn luôn có ng nước ngoài tuồn hàng bên đó về hoặc bán hoặc xài nên mình thấy bên mua rẻ mấy người bán có gì đang hot thì ở BT y chang không thiếu , chỉ khác GIÁ RẤT RẺ . Trường hợp đặt ra là nếu họ bán hàng fake thì bọn Trung Quốc chỉ sx hàng nổi tiếng mới tiêu thụ được chứ, còn fake những cái nhỏ tí tẹo như cục soap CV bé ấy fake làm j. Nói chung thật giả thì cũng lẫn lộn vì …người mua lầm chứ người bán k lầm. Chính vì điều ấy làm mình đặt ra câu hỏi :
    Liệu những người bán hàng online / hàng xách tay / hàng người thân biếu tặng…từ nước ngoài liệu thật sự Au? Giả sử họ mua sỉ ở chợ BT như chai L’oreal 150k bán 300k thì lời ốm rồi . Đôi khi chen vài hàng fake bán kiếm lời lãi cũng ngon. :Thinking:

Để tiện cho việc thuận mua vừa bán , nâng cao uy tín bán hàng , mong mọi người thông qua wtt kêu gọi những người bán hàng tại gia/ online cần:

- in thêm tờ bill mua hàng chi tiết từ nc ngoài dán ngay chỗ bán : để người mua tiện xem mà đỡ mất công hỏi người bán “ em xin xem cái bill mua hàng” vừa làm người bán khó chịu ( kiểu như “nó nghĩ mình bán fake hay sao ”), vừa làm mất time người bán vì trăm khách hỏi k lẽ trả lời trăm khách ? Đôi khi chẳng phải chính chủ bán mà người nhà bán, có hỏi thì cũng ú ớ gà mờ kiểu “chủ nhà đi vắng, em k biết để bill ở đâu mong chị thông cảm” :Silly:

-đăng tờ bill hàng chi tiết mới về lên web :để người mua tiện kiểm hàng qua online (dành cho người mua dạng chuyển khoản ).=>việc này đơn giản chỉ cần chụp cái bill up lên, hoặc có thể type .

- đính kèm bill hàng oder : với những hàng order

- đối với 1 số hàng tồn do bán k hết, để từ tháng này qua tháng khác, có tờ bill khách mua check cũng yên tâm hơn. Thật ra có 1 topic của bạn Pinkkitty có hướng dẫn cách xem date sx và hạn dùng https://www.webtretho.com/forum/f69/d...h-phan-578732/ nhưng nói thật dù Trang có học thuộc cũng không nhớ tất được vì mỗi sp ở mỗi quốc gia có quy định khác nhau, chưa kể hàng makeup khác skincare ghi khác nhau….

ƯU ĐIỂM TỜ BILL :người mua hàng tiện theo dõi và đỡ mất công khi mua yêu cầu xem. Tránh việc ng bán hết viện lý do “ mới mất / mới rách / để quên đâu đó hôm nào qua xem lại / chưa soạn được...” với vô vàn lý do Trang đã từng nghe . Nhất là người bán càng uy tín lâu năm càng nên thân trọng vì nhét 1 2 cái fake vào cũng chẳng ai hay . Dẫu biết con người bây giờ sống với nhau bằng “NIỀM TIN” là chính nhưng có lẽ niềm tin bây giờ le lói lắm ! đồng tiền không dễ kiếm, bỏ tiền ra mua ai cũng suy nghĩ đắn đo chứ. Hy vọng việc làm kêu gọi này giúp những người bán buôn nhỏ lẻ ngày càng nâng cao uy tín với khách hàng nói riêng cũng như hàng VN nói chung ngày càng được uy tín hơn.

Thân ái !

P/S: cá nhân Trang ít mua hàng vì kinh tế sinh viên eo hẹp nên sự quen biết các anh chị bán online/ tại gia không có nên tiếng nói không có trọng lượng mấy. Mọi người cùng chung tay nhé !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 388 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

mà dạo này thấy người bán có vẻ đâu cần khách mấy đâu ta,do có khách quen sẵn rồi,người mới lọ mọ vào,chắc chả dám hó hé gì về bill được.Nên cái này phải cần những người đã là khách hàng thân thuộc lên tiếng dùm,để những người mua sau và cả họ không bị thiệt thòi.Người mua thì nhiều người bán thì ít,cung < cầu,sợ bị khó dễ ý.
    Mong là việc làm cùa Trang co kết quả
    Hãy nói yêu thôi,đừng nói yêu mãi mãi
    • 1,983 Bài viết

• 3,434 Được cảm ơn

Hehe dân Việt Nam hiền khô. Dân Tùng Của nó sắp áp đảo hết. Chẳng ai ham cái topic này nhỉ? Chứng tỏ kinh nghiệm mua hàng k phải dc trả bằng tiền mà bằng sự gửi gắm "niềm tin". Từ nay bạn H cứ vào st mua an toàn,rẻ nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 132 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

chưa chắc đâu Tr,kỳ mình nghe ai nói là mấy hàng revlon,loreal... bên Thái có hàng fake của TQ nhìu lắm,giá cũng rẻ nữa ,nói chung chỉ nghe thôi chưa thấy nên k dám khẳng định. Nhưng mà tụi TQ có gì mà ko làm được . Hum bữa ra chợ BC thấy bán lọ lip balm của Skinfood ( cái lọ xinh xinh mà có cái cây múc = gỗ ah) bán có 45k ah ) hãng Skinfood này cũng thuộc dạng hàng phổ thông bên HQ thôi mà còn bị fake nữa là :cool:
    • 2,339 Bài viết

• 6,482 Được cảm ơn

Có bill cũng chưa chắc an toàn đâu bạn Trang ạ, công nghệ làm giả bill cũng đầy luôn ấy, có cả những người nhận in bill LV, Channel... cho các nàng thik hàng hiệu mà xài hàng fake đem đi lòe thiên hạ ấy thôi, sợ lắm:Sad:

Cá nhân tớ thì khi chọn giữa 2 món hàng cần mua mà có sự yêu thích tương đương hoặc ko hơn kém nhau mấy, hàng nào có đại diện ở VN thì cứ thế đâm vào mua, còn cả 2 đều chưa có phân phối ở đây thì phải ngóng xem bạn bè người thân ở nc ngoài có ai sắp về ko, mỗi lần họ về là nhờ khuân theo cho 1 đống xài dần. Còn mà bí quá mới phải nhờ đến công cụ mua hàng online thì phải chịu khó search cho kĩ các review của người mua, rồi thông qua giới thiệu của những tviên mình tin tưởng. Đúng là mua hàng bi h toàn = niềm tin, bao giờ cho đến tháng 10 ấy nhỉ?:Laughing:
    Beauty is how you feel inside, and it reflects in your eyes. It is not something physical. (Sophia Loren)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,541 Bài viết

• 3,219 Được cảm ơn

hàng chôm từ hãng ra thì bill đâu mà đưa mà trình hỡi ng đẹp
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 347 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moon8x Xem bài viết
    chưa chắc đâu Tr,kỳ mình nghe ai nói là mấy hàng revlon,loreal... bên Thái có hàng fake của TQ nhìu lắm,giá cũng rẻ nữa ,nói chung chỉ nghe thôi chưa thấy nên k dám khẳng định. Nhưng mà tụi TQ có gì mà ko làm được . Hum bữa ra chợ BC thấy bán lọ lip balm của Skinfood ( cái lọ xinh xinh mà có cái cây múc = gỗ ah) bán có 45k ah ) hãng Skinfood này cũng thuộc dạng hàng phổ thông bên HQ thôi mà còn bị fake nữa là :cool:
    ừm, trang cũng thấy vậy nữa. hộp má hồng skinfood hỏi ra có 40k thôi.
    found của các hãng bây h thấy bán đầy chợ nhưng chẳng phải thật vì khi so sánh giá store sẽ rõ, các bạn bán hàng uy tín cùng lắm chỉ gom được hàng sale nhưng công cán về vn thì bán = giá store là quá tốt rồi, rẻ hơn 1 cách bất bình thường thì chịu, chĩ có fake thôi
    :LoveStruc:
    • 1,983 Bài viết

• 3,434 Được cảm ơn

Cám ơn mọi ng đã feetback nhé! Vì Tr chẳng có ng thân bên nc nên k nhờ vả được. Thật ra khi mua nhiều Tr cũng có hỏi và ng bán lúc đó cũng show bill ,trúng đợt ấy ng ta đang khui hàng mới về. Chứ mua 1 2 cái cũng chỉ dám dòm mã vạch và date. Thôi thì ngậm bồ hòn làm ngọt vụ này. Dù sao cũng rất cám ơn mọi ng.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 431 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Tốt nhất là cứ mua trong showroom,trừ những cái ko có ở VN thì dù có đắt vẫn vững tâm lí hơn, mua online xong lại cứ canh cánh lo sợ thì cũng chả bõ. Vụ bà juliet gì đó nghe đâu bán hàng 10 năm uy tín lắm với chả uy tín vừa cuối cùng cũng bị phanh phui toe toét ra đấy... Thật đáng sợ...
    Thanh lý váy cưới + áo dài cưới
    https://zaodich.com/forum/f2552/hai-p.../#post23067652
    • 388 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nucknick_pigluv Xem bài viết
    ừm, trang cũng thấy vậy nữa. hộp má hồng skinfood hỏi ra có 40k thôi.
    found của các hãng bây h thấy bán đầy chợ nhưng chẳng phải thật vì khi so sánh giá store sẽ rõ, các bạn bán hàng uy tín cùng lắm chỉ gom được hàng sale nhưng công cán về vn thì bán = giá store là quá tốt rồi, rẻ hơn 1 cách bất bình thường thì chịu, chĩ có fake thôi
    mình cũng đc thấy mấy e ấy,và lcú đó chả bít SF là gì,mua đại,cơ mà trét thử thì em đó đã bay vào sọt rác rồi.mùi kinh ko thể tưởng tượng nổi và chỉ mún ói thôi.Mà mấy em ấy lại ko có ghi sx ở đâu cả.Mình mua ở chỗ shop bán mỹ phẩm luôn ấy.Làm sao mình biết đc hàng ở chợ BT fake hay au nhỉ?Phân biệt giữa chúng nó thế nào nếu mà mình chưa 1 lần sd,mà muốn mua dùng thử.
    Hãy nói yêu thôi,đừng nói yêu mãi mãi
    • 1,983 Bài viết

• 3,434 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhh3031990 Xem bài viết
    mình cũng đc thấy mấy e ấy,và lcú đó chả bít SF là gì,mua đại,cơ mà trét thử thì em đó đã bay vào sọt rác rồi.mùi kinh ko thể tưởng tượng nổi và chỉ mún ói thôi.Mà mấy em ấy lại ko có ghi sx ở đâu cả.Mình mua ở chỗ shop bán mỹ phẩm luôn ấy.Làm sao mình biết đc hàng ở chợ BT fake hay au nhỉ?Phân biệt giữa chúng nó thế nào nếu mà mình chưa 1 lần sd,mà muốn mua dùng thử.
    hàng chợ BT như Tr nói đó,ngay cả mã vạch của Mỹ số đầu là 0...j đó, chai lọ ngon lành lắm nhìn k khác hàng web online. Ở đó chuyên bán gift mini, sample mini lắm. Nhìn là muốn mua vì phong phú Au và phong phú fake. Có 1 vài website giúp ta check xem mp đó có phải của hãng k thông qua cách nhập series in trên sp (ngoài ra biết luôn ngày hạn dùng). Mua về mới check đc thôi. Chán kiểu làm ăn buôn bán mập mờ này wá!
    • 541 Bài viết

• 758 Được cảm ơn

Nan giải thật đấy. Người tiêu dùng kêu, nhưng cũng khó cho cả những người bán hàng tử tế nữa các mẹ à. Rất nhiều hàng VN bán ra rẻ hơn giá bán ở nước ngoài.

Thứ nhât chỉ có hàng ăn cắp (nhiều kiểu lắm: ăn cắp thẻ tín dụng rồi mua hàng, ký hợp đồng dịch vụ với người ta (lấy giá rẻ) rồi biến - như kiểu mua iphone có 100, và lấy tên đểu để ký hợp đồng dịch vụ 2 năm, rồi bỏ bom cho người ở nước sở tại, shop lifting, và nhân viên bán hàng lấy hàng...) - Tớ suýt bị là nạn nhân của vụ thứ 2, vì tớ đọc nhiều báo "công an" của bên này nên tránh sớm, còn bạn tớ thì là nạn nhân của vụ thứ nhất, sau khi Sephora chuyển tới nhà cả tạ nước hoa, đành phải báo cảnh sát tới khuân đi dùm, vì phát hiện ra phía VN dùng thẻ tín dụng ăn cắp, nên không dây dưa... Cái này các mẹ có mua được thì là đúng hàng thật và rẻ hơn, nhưng xin hóa đơn thì chắc khó...

Thứ hai là hàng Tàu. Trước đây tớ mất công market một loại hàng về VN, có chị tuyên bố xanh rờn, chị cứ làm đi, khi nào lấy được thị trường rồi, thì chỉ cần mua mấy cái mẫu, đem qua Tàu nó làm i sì (tớ đồng ý Tàu có làm được i sì), chất lượng đúng như thế (cái này thì tớ không đồng ý, thế thì thật giả như nhau à?)... Vậy là mất công chị market thôi... Nên chung quy lại, chỉ khổ cho các mẹ mua hàng mà không biết mình mua cái gì thôi...

Hàng Tàu giờ là vấn nạn luôn. Kể cả mua hàng trên web "nước ngoài" như các mẹ ở VN hay nói... nhưng nó bán hàng Tàu... Cứ cái gì rẻ hơn, i như rằng nó chuyển tới mình từ Dubai "Tiểu vương quốc Ả Rập"... vì TQ nó đi qua đường đó... áo Lacoste, trông cũng long lanh, giặt một lần thì màu ra hết trong nước...Nẫu ruột lắm...
    Nhưng nếu mình cứ nhắm thật xịn mà mua về... thì các mẹ lại chê đắt.... Làm sao cho vừa lòng thiên hạ đây...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,983 Bài viết

• 3,434 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vandang23 Xem bài viết
    Nan giải thật đấy. Người tiêu dùng kêu, nhưng cũng khó cho cả những người bán hàng tử tế nữa các mẹ à. Rất nhiều hàng VN bán ra rẻ hơn giá bán ở nước ngoài.

Thứ nhât chỉ có hàng ăn cắp (nhiều kiểu lắm: ăn cắp thẻ tín dụng rồi mua hàng, ký hợp đồng dịch vụ với người ta (lấy giá rẻ) rồi biến - như kiểu mua iphone có 100, và lấy tên đểu để ký hợp đồng dịch vụ 2 năm, rồi bỏ bom cho người ở nước sở tại, shop lifting, và nhân viên bán hàng lấy hàng...) - Tớ suýt bị là nạn nhân của vụ thứ 2, vì tớ đọc nhiều báo "công an" của bên này nên tránh sớm, còn bạn tớ thì là nạn nhân của vụ thứ nhất, sau khi Sephora chuyển tới nhà cả tạ nước hoa, đành phải báo cảnh sát tới khuân đi dùm, vì phát hiện ra phía VN dùng thẻ tín dụng ăn cắp, nên không dây dưa... Cái này các mẹ có mua được thì là đúng hàng thật và rẻ hơn, nhưng xin hóa đơn thì chắc khó...

Thứ hai là hàng Tàu. Trước đây tớ mất công market một loại hàng về VN, có chị tuyên bố xanh rờn, chị cứ làm đi, khi nào lấy được thị trường rồi, thì chỉ cần mua mấy cái mẫu, đem qua Tàu nó làm i sì (tớ đồng ý Tàu có làm được i sì), chất lượng đúng như thế (cái này thì tớ không đồng ý, thế thì thật giả như nhau à?)... Vậy là mất công chị market thôi... Nên chung quy lại, chỉ khổ cho các mẹ mua hàng mà không biết mình mua cái gì thôi...

Hàng Tàu giờ là vấn nạn luôn. Kể cả mua hàng trên web "nước ngoài" như các mẹ ở VN hay nói... nhưng nó bán hàng Tàu... Cứ cái gì rẻ hơn, i như rằng nó chuyển tới mình từ Dubai "Tiểu vương quốc Ả Rập"... vì TQ nó đi qua đường đó... áo Lacoste, trông cũng long lanh, giặt một lần thì màu ra hết trong nước...Nẫu ruột lắm...
    Nhưng nếu mình cứ nhắm thật xịn mà mua về... thì các mẹ lại chê đắt.... Làm sao cho vừa lòng thiên hạ đây...
    Cám ơn bài viết chị rất hay làm em hiểu thêm vấn đề thị trường kdoanh "tả bí lù" . K ngờ vì lợi nhuận ng ta bất chấp thủ đoạn. Ôi VN biết bgiờ sánh vai với các cường quốc 5 châu như ước mơ của Bác đây?
    • 541 Bài viết

• 758 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi intercode Xem bài viết
    Cám ơn bài viết chị rất hay làm em hiểu thêm vấn đề thị trường kdoanh "tả bí lù" . K ngờ vì lợi nhuận ng ta bất chấp thủ đoạn. Ôi VN biết bgiờ sánh vai với các cường quốc 5 châu như ước mơ của Bác đây?
    Ừ, thị trường ở VN nói chung là rối lắm... nên các mẹ mới không biết đường nào mà lần...
    Tớ thấy, trước hết là các mẹ nên bổ sung kiến thức cho mình trước khi mua hàng...Chẳng hạn, đi mua hàng mỹ phẩm Mỹ mà cứ đòi "hạn sử dụng" thì nó không có... Chỉ có cái gì ăn vào bụng thì mới có hạn thôi... còn mỹ phẩm thì nó không ghi hạn lên... (có một topic nào đó có đọc mã vạch để biết ngày, nhưng tớ cũng thấy còn mê hồn trận lắm)... Nên tớ cứ vào chỗ nào hay bán mỹ phẩm nhất, xem hàng bán chạy nhất của nó... sản phẩm mình mua có nằm trong đó không, phổ biến không, có giống mẫu mã mình đang mua không, nếu phổ biến thì yên tâm vì hàng nó thay đổi mẫu mã hàng năm... nếu thấy đồ mình mua mẫu mã không giống ai, thì chắc là mẫu của vài năm trước rồi, hơi ngại (cho dù nhà sản xuất cho bảo là hạn sau khi mở nắp)...
    Một số trang của nước ngoài bán mỹ phẩm như macys, sephora (loại hàng hiệu) hoặc hàng thường thì các mẹ cứ vào trang riteaids, cvs, drugstore... nhìn là biết ngay, hàng nào đang bán...Những trang này là những trang của những tập đoàn lớn (có hàng ngàn stores ở khắp các tiểu bang ở Mỹ, nên tin được... và nó cũng có cả trăm brand names để các mẹ chọn (đỡ thắc mắc tên lạ hoắc). Tên lạ hoắc nhưng nó vào được chain stores rồi tức là chất lượng ok... còn tên lạ hoắc, có trang web riêng, search ra chỉ có trang web của nó là có, stores không có thì là có vấn đề (hàng private label, nói nôm na là vô danh tiểu tốt, dùng hàng này chưa biết mang vạ lúc nào)...

Còn kể cả các trang nước ngoài, trang nào giá rẻ đến kinh ngạc, là hàng nhái... Tớ thấy có một trang bán mỹ phẩm MAC, nói rõ luôn, hàng không thật, nhưng nhái giỏi nhất... vì hộp là của chính hãng, còn nội dung là làm theo công thức của chính hãng (của anh TQ)...nên nếu sản phẩm MAC về VN mà bán thấp giá quá, thì các mẹ nên đặt dấu hỏi.

Vì đi buôn, hãng danh tiếng họ cũng chỉ bớt 50% giá là cao nhất... Các mẹ tính giùm thuế mỹ phẩm VN là 30%, (chưa kể vận chuyển) vậy nếu không bán hàng bằng giá nước ngoài, thì ăn gì để đi buôn đây.

Còn những người xách tay... mua giảm giá ở các cửa hàng (vì số lượng không nhiều nên không thể vào chính hãng mà đòi mua giá buôn được), giảm cao tay là 30% hoặc 40% (tuy nhiên hãng danh tiếng không bao giờ giảm cao như vậy)... rồi lại nhờ tiếp viên chuyển hàng về (hoặc nhờ người cầm về), nhưng cái "nhờ" này thì đúng là nhờ ngoặc kép, vì mình buôn bán kiếm lời, mà sai thằng khác đi làm công không cho mình, thì liệu có ai làm cho không...Rồi lại bán ra rẻ nữa... thì đúng là chỉ có nước sang anh Tàu mua cho nhanh.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 347 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Bữa tớ ngửi mùi má hồng SF nghe như kẹo singgum đó, rất rất là ngọt luôn ngửi thôi chứ chả mua nên ko biết chất lượng sao, thấy cái nắp bằng nhựa trong mỏng lét bị chùng chùng là thấy hem ham :Thinking:

Thật may thay những hàng skin care ông TQ chưa ngó ngàng tới nhiều :Laughing:

Chị vandang nói đúng đấy nhưng em nghĩ chắc chưa ai trở thành khách buôn của các hãng nổi tiếng đâu :RollingEy: . Đa phần bây h toàn là người xách tay về thôi, hoặc đặt từ web mỹ ( cái này ngân hàng đổi $ ko hết mấy % ) , hên hên thì có ng nhà làm tiếp viên.
    Bán cao hơn giá web là chuyện bình thường, nên khi mua hàng các b check mẫu mã ở web us trước ( check 2 3 web vì nhiều khi hãng nó đổi vỏ mà web chưa đổi mà nói fake thì tội người bán ), 1 số hãng hạn sử dụng coi dễ dễ như derma e, philosophy, neutrogena, queen helene, burt bee ... thì các b có thể tự xem chứ như AHA thì cũng chưa biết coi thế nào luôn :Laughing:
    Vỏ chai cũng quan trọng, cái hộp thì thây kệ nó :Laughing: thường là hàng skin care mẫu mã rất đơn giản nhưng rõ ràng, không hề mờ ảo. Chữ in không bao giờ lem màu và mùi hương đặc trưng của từng loại là hoàn toàn khác nhau và lần nào cũng giống lần nào, trừu tượng thơm hay hôi chẳng biết nói thế nào nữa nhưng nếu là các loại thiên nhiên thì thơm mùi của cái nguyên liệu chính, còn như burt bee với cả philosophy nghe như thuốc.
    5p mua hàng chắc chỉ đủ để thấy những điều này :Smiling:
    :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 104 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

em càng đọc càng rối.
    THeo em tốt nhất là chơi thân với người nào đó chuyên mua bán mĩ phẩm xách tay, rồi nhờ họ chuyển về Vn mà xài. khỏi lo lắng nữa
    • 49 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Order mỹ phẩm trên amazon rồi nhờ cty dịch vụ mua hộ và ship về vn, zay có đảm bảo hàng chính hãng ko các chị?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Kathytram
    • 92 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kathytram Xem bài viết
    Order mỹ phẩm trên amazon rồi nhờ cty dịch vụ mua hộ và ship về vn, zay có đảm bảo hàng chính hãng ko các chị?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Kathytram
    Mua hàng trên Amazon bạn phải xem là người bán hàng cho bạn có uy tín hay không nha.
    • 199 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

cái sự nhập nhằng sinh ra cũng vì tâm lý ham rẻ của người mua. từ đó, sinh ra thêm siêu lợi nhuận cho người bán hàng giả. Mình không đồng ý với suy nghĩ mua hàng "chôm" cho rẻ. Như vậy là tiếp tay cho bọn ăn cắp. Mà nói thật, tớ thấy toàn hàng tàu cả thôi, gắn mác chôm , xuất dư, hàng lỗi...này nọ để người mua ham rẻ mà mua.