Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cách trang điểm, dưỡng da cho da bị khô nẻ, mốc vào mùa đông

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 760 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Em thường xuyên dùng nước dưỡng ẩm và kem dưỡng ẩm hàng ngày nhưng vẫn bị khô nẻ, đánh phấn lên nhìn mốc xấu lém, mà để k thì nhìn cx nẻ mốc meo rồi. Em k biết làm sao ngoài cách uống nhiều nước hơn, chị e vào chia sẻ kinh nghiệm nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chị mua Johnson Baby oil về dùng xem, hoặc có dầu Oliu ( loại extra virgin ) để mát xa mặt sẽ giúp da mặt lấy lại độ ẩm, da em rất xấu, makeup hay bị mốc nhưng từ khi dùng dầu oliu thì ko bị nữa. Makeup thích lắm chị à.
    Chờ vàng xuống rồi mình hẵn cưới nha anh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 65 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

tẩy da chết thường xuyên nữa bạn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,622 Bài viết

• 1,424 Được cảm ơn

thoa 1 chút dầu ô liu trực tiếp lên mặt đi bạn, mình thoa đến lần 2 là hết khô da, mốc nẻ ^^
    • 54 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cass_DBSK Xem bài viết
    Em thường xuyên dùng nước dưỡng ẩm và kem dưỡng ẩm hàng ngày nhưng vẫn bị khô nẻ, đánh phấn lên nhìn mốc xấu lém, mà để k thì nhìn cx nẻ mốc meo rồi. Em k biết làm sao ngoài cách uống nhiều nước hơn, chị e vào chia sẻ kinh nghiệm nhé
    Bạn thử dùng kem dưỡng ẩm cho da hỗn hợp khuynh hướng dầu của hãng Avene xem sao. Mình thấy rất ổn vì nó làm da mềm mịn mà ko để lại lượng kem thừa, bôi xong thấm ngay vào da, có thể thay lót trang điểm. Nếu dùng thường xuyên thì da được cải thiện khá nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 127 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

mình thì chăm tẩy da chết và tẩy trang bằng dầu oliu, sau khi rửa mặt thì dùng kem dưỡng ẩm ngay. cả mùa đông chẳng bị nẻ 1 tẹo nào
    • 557 Bài viết

• 835 Được cảm ơn

Mềnh thì dùng olive cũng vẫn khô nẻ, dùng sang kem cừu lanolin thì hết nẻ, chịu khó tẩy da chết bằng baking soda nữa.
    • 63 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

1 tuần nên tẩy da chết 1 lần bạn ah.
    Trước khi makeup thì bạn nên dùng toner nhé, tiếp đến là xịt khoáng và kem dưỡng ẩm. Sau khi bôi kem dưỡng ẩm tốt nhất nên để 5-10 phút cho kem thẩm thấu vào da rồi mới makeup. Trước đây da mình cũng hay bị mốc khi trang điểm lắm, nhưng mình thực hiện các bước như trên thì bi h hết rồi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 432 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Thường thì mùa này da ai cũng bị khô hơn mà bạn,mình dùng cả kem dưỡng,uống nhiều nước nữa mà da vẫn khô,make kiểu gì cũng không được mịn lắm.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 760 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

e đã dùng bông tăm bôi dầu olive lên mặt 2 tối rồi, nhưng thấy nhờn kinh lắm, mà sáng hôm sau dậy vẫn nẻ như thường hix hix
    • 47 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cris89 Xem bài viết
    Chị mua Johnson Baby oil về dùng xem, hoặc có dầu Oliu ( loại extra virgin ) để mát xa mặt sẽ giúp da mặt lấy lại độ ẩm, da em rất xấu, makeup hay bị mốc nhưng từ khi dùng dầu oliu thì ko bị nữa. Makeup thích lắm chị à.
    cận thận mọc lông ớ dì
    • 47 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Honey_bb Xem bài viết
    mình thì chăm tẩy da chết và tẩy trang bằng dầu oliu, sau khi rửa mặt thì dùng kem dưỡng ẩm ngay. cả mùa đông chẳng bị nẻ 1 tẹo nào
    dì bị mọc lông không ạ?
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

tối nay đang thử dầu ôliu để xem sáng mai như thế nào
    • 45 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trước khi trang điểm: bôi kem dưỡng ẩm, vỗ cho kem thấm chứ đừng quết trát nha c ! Tẩy trang = dầu dừa hay ôliu, mát xa r rửa lại vs sữa rửa mặt -> dùng kem mát xa lại lần nữa (da đỡ khô mốc thấy rõ nhờ mát xa đấy c ạ) -> toner -> kem dưỡng (vỗ chứ k quết quết trát trát)
    À kinh nghiệm của e khi trag điểm là dùng miếng mút ẩm dặm kem nền, cũng dặm dặm vỗ vỗ chứ đừng quết nha c, phấn cũng vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chủ yếu bạn nên uống nhiều nước,ngoài ra thì đắp mặt nạ hoa quả và dùng kêm dưỡng ẩm ngay khi rửa mặt xong,nó sẽ giúp da của bạn đẹp hơn và không bị khô nẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

làm theo mấy bước này nhé
    Sáng: srm+toner+kem dưỡng ẩm+kem nền/bb/cc cream+phấn phủ+ xịt khoáng(nếu cần)
    Tối: tẩy trang+srm+toner+serum(dưỡng ẩm/ nếu cần)+ kem dưỡng ẩm
    tuần thì tẩy da chết+ đắp mặt nạ từ 1-2 lần
    làm kiên trì thử một tháng xem sao, ah trước hết thì em phải biết da mình thuộc loại nào
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 122 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Chào bạn, mùa đông ai ai cũng bj da như thế đó, chị em mình lại hay trang điểm khi ra ngoài nữa, để tránh làn da khô nẻ mình xin chia sẻ 1 cách rất hiệu quả như sau:
    Buổi tối bạn tẩy trang thật sạch, lau khô, cho da nghỉ 10phut, sau đó bạn rửa lại bằng nước lạnh ( lưu ý rửa bằng nước lạnh chứ ko phải nước ấm nhé) rồi bạn bôi dầu dừa lên giữ ẩm khoảng 20phut, bạn lại rửa bằng nước lạnh.
    Bạn phải làm thường xuyên thì bạn sẽ có làn da vừa sáng bóng, mịn và chống khô nẻ mùa hanh khô thế này.
    Chúc bạn thành công!
    50px-Xiangqi_red_side_Chariot.svg

TRONG CỜ GÌ ĐẸP BẰNG XE
    • 322 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vankio Xem bài viết
    làm theo mấy bước này nhé
    Sáng: srm+toner+kem dưỡng ẩm+kem nền/bb/cc cream+phấn phủ+ xịt khoáng(nếu cần)
    Tối: tẩy trang+srm+toner+serum(dưỡng ẩm/ nếu cần)+ kem dưỡng ẩm
    tuần thì tẩy da chết+ đắp mặt nạ từ 1-2 lần
    làm kiên trì thử một tháng xem sao, ah trước hết thì em phải biết da mình thuộc loại nào
    Chuẩn đấy. Chứ cứ dầu dừa với dầu oliu cũng chẳng td gì mấy đâu. Có điều sao BB rồi lại còn CC hả bạn. Với tớ các bước trang điểm:
    Dưỡng (ko thể bỏ qua nhé): nước cân bằng độ ẩm/serum/kem dưỡng ngày/kem chống nắng
    Make: tớ hay mix BB với 1 chút kem nền tạo độ sáng cho da/che khuyết/phấn phủ/phấn má/kẻ mắt (Vì mi tớ cong và dài nên ko thích mascảra).Với môi thì có thể dùng che khuyết phủ 1 lớp nếu dùng son thỏi còn bt chỉ cần 1 lớp dưỡng và dùng chổi son quét lớp son yêu thích lên là ok
    Xong rồi đấy đảm bảo ko bao giờ bị mốc, mịn đẹp cực kỳ luôn mà còn rất nhanh nữa ko mất quá 15p đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 106 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

Nếu bạn tuân thủ được chế độ dưỡng da sau đây thì đảm bảo da bạn sẽ không bị khô nẻ nữa dù là mùa đông khắc nghiệt của châu Âu.
    - Sáng : sữa rửa mặt - nước hoa hồng - pre-serum ( không bắt buộc ) - serum dưỡng ẩm sâu - cream - eye cream - lip balm - kem chống nắng
    - Tối : tẩy trang ( nên tẩy trang bằng dầu chuyên dụng của các hãng mỹ phẩm ) - sữa rửa mặt - nước hoa hồng - pre-serum ( nếu có ) - serum chống lão hoá - serum dưỡng ẩm ( không nhất thiết phải hai loại serum đâu bạn ạ ) - emulsion ( nếu có ) - cream kết cấu đặc - eye cream - lip balm - mặt nạ ngủ ( 2 lần/ tuần ) - face oil ( nếu có )
    - Mỗi tuần một lần : tẩy da chết - đắp mặt nạ dưỡng ẩm.
    Vài dòng chia sẻ cùng bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, cứ bôi dầu oliu trực tiếp vào da hả chị?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2