TIN TÀI TRỢ.

Các dụng cụ và mỹ phẩm trong trang điểm cá nhân

• 5 Lượt chia sẻ
  • 91K Lượt đọc
  • 322 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 7,080 Bài viết

• 1,760 Được cảm ơn

Ủa ủa, cọ là sao, vậy chứ nếu xài kem nền kem lót kem dưỡng da thì oánh bằng gì? Tay hay cọ hay bông phấn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 420 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Các mẹ xài bông phấn loại nào, giá rổ ra sao ạ? Base, foundation, power, mỗi bước dùng bông phấn khác nhau hay sao? Tớ dùng như trên nhưng mỗi tuần thay 1 lần, hao tốn quá. :Sigh: :Sigh: :Sigh:
    con-gai-yeu
    • 5,377 Bài viết

• 6,083 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tat_ca_cho_con Xem bài viết
    Ủa ủa, cọ là sao, vậy chứ nếu xài kem nền kem lót kem dưỡng da thì oánh bằng gì? Tay hay cọ hay bông phấn.
    gái ơi trừ base ra thôi còn found với pressed powder tớ đều apply bằng cọ hết, mỏng và tự nhiên hơn bông nhiều gái ạ :Rose:
    • 1,751 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkilicious Xem bài viết
    gái ơi trừ base ra thôi còn found với pressed powder tớ đều apply bằng cọ hết, mỏng và tự nhiên hơn bông nhiều gái ạ :Rose:
    Pink dùng found dạng j mà dùng cọ thế???Nếu mà dạng liquid thì ko biết sẽ thế nào nữa :RaisedEye
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,645 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heocont9 Xem bài viết
    Các mẹ xài bông phấn loại nào, giá rổ ra sao ạ? Base, foundation, power, mỗi bước dùng bông phấn khác nhau hay sao? Tớ dùng như trên nhưng mỗi tuần thay 1 lần, hao tốn quá. :Sigh: :Sigh: :Sigh:
    Mình thì dùng Base, found thì toàn dùng tay, còn power thì dùng bông phấn hoặc cọ đều được, (tuỳ theo lúc đó có cái gì kế bên ), nhưng thú thật với mọi người, từ khi mình làm toi 1 bộ cọ và vài cái bông phấn vì giặt thì cho tới giờ mình chỉ thay bông phấn với cọ khi nào thấy nó hư thôi chứ không dám giặt :Sick:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,645 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Bimbimcua_ Xem bài viết
    Pink dùng found dạng j mà dùng cọ thế???Nếu mà dạng liquid thì ko biết sẽ thế nào nữa :RaisedEye
    Ờ há, found dạng gì mà lại cùng cọ được thế??? :Surprise:
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 6,920 Bài viết

• 718 Được cảm ơn

Found hay base dạng lỏng thì phải dùng mousse (mút) chứ các mẹ, sao lại dùng bông phấn (bông phấn thì chỉ đánh phấn dạng nén hoặc bột thôi chứ), dùng tay thì ko tốt cho da mặt đâu (nhưng mà tớ lười dùng mút nên toàn dùng tay )
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 227 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Tớ dùng Sponge Cleanser của Shiseido, đúng thầy đúng thợ nên rất hài lòng, bông phấn dùng được lâu hơn.
    • 5,377 Bài viết

• 6,083 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ dùng dạng cream gái ạ, cái double perfection của Chanel ý, thích lắm, dùng cọ 187 của Mac apply nên tự nhiên dã man.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,144 Bài viết

• 1,996 Được cảm ơn

Có lọai cọ dùng cho liquid found đấy các bạn ơi . Chuẩn nhất là 187 của MAC, nhưng đắc . Hoặc các nhãn hiệu khác cũng có foudation brush .
    Đây là hình dáng em 187

27950231452a4b0c1b25o

Mọi người đều nói apply liquid found bằng cọ thì mịn & đều hơn = tay & mousse . Nhưng mình giống MẹMit, tòan dùng tay cho nhanh rooling:
    • 1,751 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi eskimo Xem bài viết
    Có lọai cọ dùng cho liquid found đấy các bạn ơi . Chuẩn nhất là 187 của MAC, nhưng đắc . Hoặc các nhãn hiệu khác cũng có foudation brush .
    Đây là hình dáng em 187

27950231452a4b0c1b25o

Mọi người đều nói apply liquid found bằng cọ thì mịn & đều hơn = tay & mousse . Nhưng mình giống MẹMit, tòan dùng tay cho nhanh rooling:
    E ko có mua cọ 187 vì nó mắc và lại cũng quen dùng tay Nhưng nghe nói dùng cọ 187 fake giá mềm hơn mà chất lượng ổn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,144 Bài viết

• 1,996 Được cảm ơn

E ko có mua cọ 187 vì nó mắc và lại cũng quen dùng tay Nhưng nghe nói dùng cọ 187 fake giá mềm hơn mà chất lượng ổn
    Đúng rồi đó em . Nhiều người dùng 187 fake hoặc là cọ Posh, E.B.O, chất lượng cũng ổn lắm .
    Chị đang chờ ship về bộ cọ MAC mini , nhìn xinh đáo để
    21juh6x

So zì cả nhà, tớ sì pam phát
    • 5,377 Bài viết

• 6,083 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói chung là cọ Mac đắt nhưng đáng đồng tiền lắm, mua 1 cái rùi thích chỉ muốn mua mãi thôi hu hu vì nó đánh được cả cho loose, found, blush.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,208 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_giabinh Xem bài viết
    Theo mình thì khi dùng thấy bông phấn bị rơi bớt lông, mặt bông có dấu hiệu bị sờn thì cho out.
    Hoặc tùy thuộc vào chất lượng của bông phấn, loại rẻ thì thay thường xuyên.
    Về cách giặt thì bạn hòa nước nóng với một ít nước rửa chén, đợi cho bớt nóng thì nhúng bông phấn vào dung dịch đó, nhúng lên nhúng xuống cho vết bẩn rơi ra, sau đó giặt nhẹ bằng nước sạch. Lưu ý phơi chỗ râm mát. Nếu có cái hộp hoặc miếng bóng kính bảo quản là okie. Tuy nhiên, cũng thường xuyên vệ sinh những thứ đựng bông phấn cho vệ sinh.
    Đó là cách của mình. Các mẹ khác sao nhỉ :Thinking:
    me giabinh ơi, chị giặt bông phấn bằng nước rửa chén là nó nhanh bị chai đi lắm, sẽ ko mềm mại và đánh phấn ko nhẹ nhàng được nữa đâu, và thực tế mình giữ bông phấn cũng kỹ, do vậy ko cần phải giặt hàng tuần đâu ạ.

Khi giặt chỉ cần nhúng vào nước ấm, pha dầu gội đầu, bóp nhẹ nhàng cho nó rơi sạch bẩn, thì giặt lại bằng nước sạch là được.

Lưu ý quan trọng khi phơi là đặt lên 1 khăn lông mềm (khăn tắm của mình í) rồi cứ gác ở đấy, nước sẽ rơi xuống khăn bông và ngấm vào khăn, giúp bông phấn mình khô. Và khi mình đặt như vậy, hình dạng và bề mặt của miếng bông phấn được giữ nguyên trạng, ko bị xơ, hay méo xệch (do treo vào đâu đó).
    NB: 2.5kg & 48 cm - 1st M: 4kg & ko dám đo - 2nd M: 5kg2 & 55 cm - 3rd M: 6kg150 & 59cm
    4th M 6kg7 & 63cm - 5th M 7k2 & 65cm - 6th M 7k8 & 69cm - 7th M 8k1 & không đo -
    8th 8k5 & vẫn 69cm
    • 7,080 Bài viết

• 1,760 Được cảm ơn

Thui chết ròi, em bị tẩu hỏa rồi mấy mẹ ơi, tình hình là em lập topic này để hỏi về cách giặt cái cục to to í, mà em lại ứ biết gọi nó là gì nên phang đại là bông phấn. Em farmer quá các mẹ đừng oánh em.
    Base của em thì kem dưỡng da, kem lót, kem che em dùng cái cục to to í.
    Đến phấn nền, phấn phủ thì em dùng cái pad có sẵn trong hộp.
    Em chỉ mới có dùng cọ to để oánh má hồng và cọ nhỏ tán mắt thôi ạ.
    Thế này thì em đang đi về đâu trong cái ngành làm đẹp rắc rối của phụ nữ chúng ta đây? :Sigh:
    • 819 Bài viết

• 651 Được cảm ơn

Thui chết ròi, em bị tẩu hỏa rồi mấy mẹ ơi, tình hình là em lập topic này để hỏi về cách giặt cái cục to to í, mà em lại ứ biết gọi nó là gì nên phang đại là bông phấn. Em farmer quá các mẹ đừng oánh em.
    Base của em thì kem dưỡng da, kem lót, kem che em dùng cái cục to to í.
    Đến phấn nền, phấn phủ thì em dùng cái pad có sẵn trong hộp.
    Em chỉ mới có dùng cọ to để oánh má hồng và cọ nhỏ tán mắt thôi ạ.
    Thế này thì em đang đi về đâu trong cái ngành làm đẹp rắc rối của phụ nữ chúng ta đây? :Sigh:
    Chết cười với mẹ này! Túm lại "cái cục to to" của mẹ là cái gì?
    Nếu nó là cái bông phấn thì mẹ đừng dùng nó để apply lớp base nữa.
    • 7,080 Bài viết

• 1,760 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuonchuonnhi Xem bài viết
    Chết cười với mẹ này! Túm lại "cái cục to to" của mẹ là cái gì?
    Nếu nó là cái bông phấn thì mẹ đừng dùng nó để apply lớp base nữa.
    Hic, em mua nó trong siêu thị, 1 gói có 4 cục, nó dày lắm, còn phấn là em dùng cái miếng tròn tròn cơ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 434 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Hic, cái cục to to của mẹ nó là mousse - mút chứ là còn là cái gì khác đc ạ! :Silly:
    • 7,080 Bài viết

• 1,760 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tulino Xem bài viết
    Hic, cái cục to to của mẹ nó là mousse - mút chứ là còn là cái gì khác đc ạ! :Silly:
    Ấy ấy, thế là em đang hỏi cách giặt cái cục ấy đấy ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,144 Bài viết

• 1,996 Được cảm ơn

Ấy ấy, thế là em đang hỏi cách giặt cái cục ấy đấy ạ?
    Rứt ư là đơn giản, em mở vòi nước, thấm ướt mút, cho tí xà bông gội đầu , rồi bóp nhẹ . rồi xả nước, lại thêm tí xà bông, tới khi nào thấy bọt xà bông trắng luôn là mút sạch rồi đó .
    Để ráo 1 lúc nó tự khô .
    Cái cục này óanh foundation dạng liquid cũng good lắm em nhe .
    Em nên thấm ướt cái cục đó trước khi apply base hay found thì óanh nó ăn hơn & ít hao hơn .