TIN TÀI TRỢ.

"Arché- Pearl cream : có mẹ nào biết không ạ?"

• 1 Lượt chia sẻ
  • 119K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 190 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Có ai đã kiểm tra thử kem này có chì ko vậy? Em cũng định dùng đến khi nào thấy trắng lên thì ngưng và dưỡng lại chắc ko bị lệ thuộc vào nó mấy chị nhỉ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 21 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Em có một người bạn có mẹ là bác sĩ da liễu.. sau khi đọc cái topic này thì em có đem mấy hộp kem dạng này sang hỏi ccô ấy..Chắc là rất nhiều chị em thắc mắc sao mẹ và bà ngoại xài kem này rất lâu như từ 5-7 năm mà da rất đẹp? sao kem này rẻ tiền đến thế? em cũng hỏi tương tự như vậy thì cô ấy trả lời nguyên văn như sau< em không thêm bớt ah>: da của chúng ta bị đen là do khi chúng ta đi nắng, do nội tiết tố và do di truyền..lớp da ở dưới cùng khi melannin tích tụ quá nhiều sẽ đẩy lên trên bề mặt da khiếm da bị đen, bị xạm đen, hoặc tàn nhan..còn nếu do di truyền là do sắc tố ra sậm mầu. mấy cái kem này nó có chứa dầu và chất tẩy rất nhẹ..xài 1 thời gian cứ khi nào melannin hình thành trên bề mặt là bị chất tẩy này lấy đi còn dầu thì làm cho chị em cảm giác da ẩm ẩm..chính vì thế chị em mới thấy bà hay mẹ xài mà da cứ mởn lên rồi ko thấy bị đen..còn mấy làn da di truyền cũng từ từ trắng lên nhờ chất tẩy nhẹ đó..chứ thực ra kem này cũng chả có cái gì khác...còn tại sao nó rẻ thì các chị thấy đó..nó chỉ có 1 lớp rất mỏng trên bề mặt hộp là hết rồi..nếu lấy tất cả để lấp đầy 1 hộp kem 50g thì chị em cũng tốn kha khá tiền đấy ah..em xin hết....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vậy kem AC này với lọ kem sâm thái nắp nâu kái nào tốt hơn ạ
    • 103 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

kem này ngưng dùng có bị nổi mụn, sạm da hay đen lại ji` ko bạn nhỉ ? với lại chắc chắn hàng thật ko nhái chứ bạn hihi ^^
    đặt dzép ngồi hóng
    • 115 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

kem này em thấy mẹ dùng như kem lót mà. em cung dùng thử thấy giống kem trang điểm, bôi lên thấy trắng lắm. ko bôi nữa cũng ko sao. mỗi tội đi nắng kem này làm da mặt hay bị ra mồ hôi nhìu
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mizuki_hime_93 Xem bài viết
    kem này em thấy mẹ dùng như kem lót mà. em cung dùng thử thấy giống kem trang điểm, bôi lên thấy trắng lắm. ko bôi nữa cũng ko sao. mỗi tội đi nắng kem này làm da mặt hay bị ra mồ hôi nhìu
    Trang dùng loại arche này cũng thấy da trắng hơn, còn dùng kem lót trang điểm.
    • 115 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi skullskull Xem bài viết
    kem này ngưng dùng có bị nổi mụn, sạm da hay đen lại ji` ko bạn nhỉ ? với lại chắc chắn hàng thật ko nhái chứ bạn hihi ^^
    đặt dzép ngồi hóng
    hihi, mẹ em mua kem này xách tay ở thái về, hàng thật thì toàn chữ thái, nó có hàng giả đấy ạ, hàng giả thì có cả chữ TQ kèm theo ạ
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 205 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

e hem hỉu mọi ng xài kem này làm gì lun????????????
    Để làm kem body thì kem trộn có hơn ko.kem này là 1 trong những nguyên liệu chính của kem trộn mà ,nhưng bôi ko thì ko ăn thua
    còn để làm kem face thì....no comment về độ liều.....
    vài lời góp ý.vì kem này làm trắng thật nhưng gây bí da và lcl to.
    mặc dù e bán cái nỳ.có mấy chục k 1 lố ak.
    khuôn mặt là thứ mà các mẹ ko thể cái gì cũng đem ra thử đc đâu.kem có thể bôi cho ng nhưng ko thể bôi cho mtj vì da mặt nhạy cảm và mỏng gấp nhiều lần da body mà.
    vài lời góp ý của e.mong các mẹ đừng ném đá nha
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 760 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

chị bidaolun nói đúng đấy ạ, trước còn cả kem zale, mấy nguyên liệu làm kem trộn, mọi ng toàn dùng cho mặt ý, hix
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 205 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cass_DBSK Xem bài viết
    chị bidaolun nói đúng đấy ạ, trước còn cả kem zale, mấy nguyên liệu làm kem trộn, mọi ng toàn dùng cho mặt ý, hix
    he he.c.em bán kem trộn và nguyên liệu mà.ko rành mí cái nỳ thì sao bán đc.các ss nhà m mà xài cái này e thấy còn máu hơn cả dân nhà trắng tụi em.
    kem body là xài body ko bao h xớ rớ vô mặt đc hết.hỏng mặt như chơi
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 760 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pevit Xem bài viết
    he he.c.em bán kem trộn và nguyên liệu mà.ko rành mí cái nỳ thì sao bán đc.các ss nhà m mà xài cái này e thấy còn máu hơn cả dân nhà trắng tụi em.
    kem body là xài body ko bao h xớ rớ vô mặt đc hết.hỏng mặt như chơi
    mấy kem này là kem mặt mình trộn vào thành kem body chứ c nhỉ, các kem toàn ghi là kem làm trắng da mặt mà, nhưng mà xài cho mặt nên cẩn thận, chứ mấy loại này k nên xài cho mặt
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 205 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cass_DBSK Xem bài viết
    mấy kem này là kem mặt mình trộn vào thành kem body chứ c nhỉ, các kem toàn ghi là kem làm trắng da mặt mà, nhưng mà xài cho mặt nên cẩn thận, chứ mấy loại này k nên xài cho mặt
    đúng là kem xài cho mặt nhưng vì tp của nó m ko bảo đảm,lại nhìu hàng nhái, dạng kem tẩy mạnh nên ko xài đc cho mặt c ak.gì chứ mặt là cứ phải cẩn thận.ko xài thì thôi xài phải tốt. da mặt nó mỏng manh lém.hỏng rùi ai đền cho đâu.hĩ.nên em mới thấy các mẹ định xài cái này là rất mấu.hihi
    • 115 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heo-u-nu Xem bài viết
    Có ai đã kiểm tra thử kem này có chì ko vậy? Em cũng định dùng đến khi nào thấy trắng lên thì ngưng và dưỡng lại chắc ko bị lệ thuộc vào nó mấy chị nhỉ?
    chị ơi chì không phải là thành phần luôn có trong mỹ phẩm như suy nghĩ của nhiều người. Chì chỉ là thuật ngữ để chỉ về loại tạp chất có thể có trong quá trình sản xuất mà nhà sản xuất phải hạn chế đến mức thấp nhất trong mức cho phép của bộ y tế mà thôi.
    Thực tế, chì là 1 khoáng chất tự nhiên, nên nó có mặt trong mọi thứ ta thường dùng. Chì có trong mỹ phẩm thường do nguyên liệu có chứa khoáng chất chì ôxit. Lượng chì ở mỹ phẩm chỉ ở lượng vài phần triệu (part per million-ppm), nên thường không được ghi trong danh mục thành phần. Lượng chì nhỏ này thường giúp mỹ phẩm bền màu và lâu trôi hơn. Các hãng mỹ phẩm có thương hiệu đa phần đều kiểm tra rất nghiêm ngặt lượng chì trong mỗi sản phẩm của họ trong mức cho phép. Lượng chì vượt quá mức quy định thường gặp ở những sản phẩm không có tên tuổi hoặc trôi nổi trên thị trường.
    Các thành phần của mỹ phẩm (son, phấn nền, phấn phủ…) đa phần đều chứa sáp, dầu, các thành phần tạo màu, các thành phần chống nắng…
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 111 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Kem này mợ mình đã dùng nhiều năm nay rồi, mợ khen lắm, da mợ thì trắng luôn, mợ mua cho mình mấy hộp, đang dùng thử cho da mặt, mình mới dùng mà nhiều người đã khen trắng, cũng sợ lắm vì nó trắng hơi nhanh, nhưng thấy mợ dùng bao nhiêu năm mà da vẫn trắng, mịn nên mình cũng cố dùng xem thế nào, cũng lo lắm đây
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 998 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Kem này có 2 loại đúng như chị nào trên đó nói , loại thân màu kem vàng + nắp nâu, loại màu hồng ạ.

Nhà em (mẹ , dì , và mấy chị lớn) ngày trước rất hay dùng, đánh thẳng vào mặt thì trắnbg luôn ạ. Lúc em mới lớn (16 tuổi), rất điệu nên cũng lén mua dùng khi đi ra ngoài cho trắng trẻo thôi (da e từ bé đã rất đẹp, rất trắng rồi nhưng điệu mà nên cũng bôi trét). Dùng 1 tgian cũng kg hư da gì, có điều khi dùng qua sản phẩm khác (hơn 20 tuổi em dùng qua sheseido) thì mới cảm thấy mặt nhẹ hơn khi dùng AC. Sau khi dùng qua SSD và mấy sản phẩm tên tuổi (lancome , dior,...) thì da tuy kg trắng "toát" như hồi dùng Ac nhưng cảm giác "ổn định" hơn - nghĩa là kg bị lúc đẹp lúc xấu ấy, da thật hơn (dùng Ac thì bong bóng biết ngay là dùng kem) . Mẹ mình thì dùng tgian dài hơn mình đến giờ thì kg dùng nguyên mặt nữa nhưng vẫn dùng chấm chấm lên để che vết thâm. Đến thời điểm này da mẹ mình và da mình đều thuộc dạng đẹp, mọi người gặp đều khen...hehehhe
    voBSp7
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 284 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Kem Arche thì thành thương hiệu rồi ! bà bá em dùng mấy năm nay rồi có thấy sao đâu , chỉ sợ mua dính hàng taù thôi , hàng thái có nhiều loại mà , bà dùng mãi rồi thành quen , e thấy dùng cũng khá lắm , rẻ mà công dụng cao
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mọi người có biết mua ở chỗ nào HN k ạ ? em mua dùng thửi 1 lọ thấy tốt nhưng mà mua phải hàng đắt nên muốn tìm chỗ mua phải chăg ạ, ai biết chỉ em với
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 455 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

kem AC này, kem zale, kem cô gái tóc xù,IQ... xung quanh xóm R mọi người xài rất nhiều nhé, mặt ai cũng trắng mịn thấy iu lắm, R cũng đã từng dùng cô gái tóc xù cho mặt, rẻ mà hiệu quả thật đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ơ thế cho em hỏi mua kem này giá chính xác ở đâu ạ em lên gg search toàn 70-80k 1 hộp 3gr
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 455 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

kem này mình mua chỉ có 6 - 8k/hủ thôi ak
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4