TIN TÀI TRỢ.

"Arché- Pearl cream : có mẹ nào biết không ạ?"

• 1 Lượt chia sẻ
  • 119K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,258 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có mẹ nào đã dùng ARCHÉ - PEARL CREAM chưa ạ?
    hoặc mẹ nào biết về sản phẩm này thì cho em xin ít thông tin với ạ.
    Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 158 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Search trên mạng mình thấy có bài nói loại này nằm trong list kem trộn thông dụng trên thị trường. :Thinking: Nhưng search với kết quả tiếng Anh thì có nhiều bài lại phản hồi tốt, bán trên các trang thương mại điện tử nước ngoài nhiều.

Mình từng đọc 1 bài của 1 bạn nước ngoài review là kem này có tác dụng trị mụn đầu trắng, đầu đen, thâm.... rất tốt. Làm trắng thì dĩ nhiên vì có thành phần trân châu mà.

Riêng mẹ mình (da thường thiên khô) thì dùng Arche mười mấy năm nay, thay cho kem dưỡng và làm lớp nền để đi làm hàng ngày luôn (ko thêm phấn phủ gì cả). Ko thấy có tác dụng phụ gì hết, trắng, mịn.:Angel: Có lần mình cũng hỏi sao mẹ lại dùng kem này, rẻ tiền mà có vẻ lởm lởm, nghe nói là có thành phần giống kem trộn nữa. Nhưng mẹ mình bảo dùng thấy hợp mỗi kem này, mà dùng lâu rồi có thấy hại gì đâu, kem trộn thì hậu quả nhãn tiền chứ.

Có điều lớn tuổi nên mẹ mình cũng ko tránh khỏi vài vết tàn nhang, nám. MÌnh đang động viên mẹ mình dùng thêm kem chống nắng hàng ngày :Nottalkin:

Mình da nhờn thì ko thích dùng các thể loại cream hũ này cho lắm vì khó tán và dễ bít da. Cũng muốn đú đởn dùng cho vùng chữ T thử xem có hết mụn đầu trắng đầu đen ko mà vẫn ngại:Sad:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,258 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soilun Xem bài viết
    Search trên mạng mình thấy có bài nói loại này nằm trong list kem trộn thông dụng trên thị trường. :Thinking: Nhưng search với kết quả tiếng Anh thì có nhiều bài lại phản hồi tốt, bán trên các trang thương mại điện tử nước ngoài nhiều.

Mình từng đọc 1 bài của 1 bạn nước ngoài review là kem này có tác dụng trị mụn đầu trắng, đầu đen, thâm.... rất tốt. Làm trắng thì dĩ nhiên vì có thành phần trân châu mà.

Riêng mẹ mình (da thường thiên khô) thì dùng Arche mười mấy năm nay, thay cho kem dưỡng và làm lớp nền để đi làm hàng ngày luôn (ko thêm phấn phủ gì cả). Ko thấy có tác dụng phụ gì hết, trắng, mịn.:Angel: Có lần mình cũng hỏi sao mẹ lại dùng kem này, rẻ tiền mà có vẻ lởm lởm, nghe nói là có thành phần giống kem trộn nữa. Nhưng mẹ mình bảo dùng thấy hợp mỗi kem này, mà dùng lâu rồi có thấy hại gì đâu, kem trộn thì hậu quả nhãn tiền chứ.

Có điều lớn tuổi nên mẹ mình cũng ko tránh khỏi vài vết tàn nhang, nám. MÌnh đang động viên mẹ mình dùng thêm kem chống nắng hàng ngày :Nottalkin:

Mình da nhờn thì ko thích dùng các thể loại cream hũ này cho lắm vì khó tán và dễ bít da. Cũng muốn đú đởn dùng cho vùng chữ T thử xem có hết mụn đầu trắng đầu đen ko mà vẫn ngại:Sad:
    Em được pà chị cho 1 hũ.
    Thú thực là nhìn nó sao sao nên em chưa dám dùng cho mặt.
    Mới chỉ dùng cho tay chân thoai
    Cá nhân em nhận thấy là nó khá là sáng da và mịn. mà nhìn thật da.
    Còn tác dụng về lâu dài thì chưa bít.
    Thui thì làm chuột bạch cái tay, rồi xem thế nào.
    • 37 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kem này là kem j vậy ạ ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 992 Bài viết

• 384 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trangcoi Xem bài viết
    Các mẹ ơi, có mẹ nào đã dùng ARCHÉ - PEARL CREAM chưa ạ?
    hoặc mẹ nào biết về sản phẩm này thì cho em xin ít thông tin với ạ.
    Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Dùng thoải mái em ạ, không vd gì đâu,, rẻ tiền lại tốt nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 49 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

bạn ơi mình không biết cái kem đấy như nào nhưng bạn thử bôi một lớp dày kem lên tay rồi chà cái nhẫn vàng bạc gì cũng được vào,1 lúc cho nó nóng lên,nếu thấy tay bạn có màu xám đen hoặc lấy giấy ăn lau chỗ kem đi có màu xám ,đen nghĩa là kem có chì ,thủy ngân,tẩy da dùng lâu dài hại cả da lẫn sk,chúc ban vui
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,258 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi melien Xem bài viết
    Dùng thoải mái em ạ, không vd gì đâu,, rẻ tiền lại tốt nữa
    Em thoa lên tay chân thoai. Chưa có dám thoa lên mặt.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng mua trên mạng giống mẹ kia cung cấp thông tin đó, ko giống loại rẻ tiền đâu, hàng thật xịn nhập về đó
    Em dùng đc gần năm rồi, đánh mịn tự nhiên
    mỗi tội hè này nóng quá hay bị da mồ hôi thôi, chứ trắng mịn lắm, ai nhìn da cũng khen
    Các mẹ cứ thử dùng loại này xem
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 82 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Kem này là để cho vào kem trộn ý mà chủ top. rẻ bèo cớ 10k thôi. thế mà hqua e xem trên én bạc có đứa bán những 70k
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HiepTrang2012 Xem bài viết
    Không phải kem trộn đâu caybutchi à. Mình là nhân viên ở công ty sản xuất kem Arche' đó, kem được nhập tại Thái lan nhưng đóng gói tại Việt Nam, chỉ 7k/hộp 3g, giá rẻ mà dùng được lắm.
    bạn bán à.cho mình lấy 10 hộp nhé.có gì pm mình nhanh nhé.mình cám ơn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi kem này mua ở đâu thế ạ? em thâá trên mạng bán đắt quá.chỉ cho em nhé.em cám ơn
    • 235 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Arche này bao bì có ghi tiếng Thái, mà chẳng biết xuất xứ ở đâu, à bạn gì nói là nv ở trên tiện thể cho mình chút thông tin về kem này luôn nhe, công ty sx ở đâu vậy bạn?

trong công thức thành phần kem trộn thì cũng cho loại này vô trộn chung, mà mọi ng hay viết tắt là AC Thái cũng rẻ bèo, 65k/12 lọ , 1 lọ khoảng 3g gì đấy, nhìn hộp bao bì đóng gói hơi bị lởm 1 chút. Bán đầy ở sạp mỹ phẩm trong chợ ( ở SG) hỏi là có đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn có biết ở chỗ nào hà nội bán kem này ko.chỉ cho mình vơi.mình cám ơn nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang ở HCM, ở đây người ta dùng SP này nhiều lắm, nên nếu bạn có nhu cầu mình sẽ mua giúp bạn.
    Bạn ở HCM à.mình gửi tiền bạn mua hộ mình nhé. sdt của mình này 01246141380. số 3 ngõ 205 bạch mai quận hai bà trưng hà nội bạn nhé.mình lấy 10 lọ nhé.cho mình địa chỉ của bạn đi.dể mình gửi tiền.cám ơn bạn nhiều nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Công ty của mình mua bản quyền sản xuất của công ty UB.CHEMICAL INDUSTRIES CO.,LTD lại cho Công ty TNHH SX TM &HC Phương Đông, Lô III 3B ,đường 12, KCN Tân Bình, TH HCM.
    à bạn cho mình yh hoặc sdt nhé.có gì hết mình lại mua tiếp
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ok bạn.mình gửi tiền qua ngân hàng cho bạn hay bưu điện?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn Hiệp Trang ơi cho mình hỏi mình đã dùng arche được 1 thời gian oy, đúng là trên đó ghi tên công ty của bạn là Công ty TNHH SX TM &HC Phương Đông, Lô III 3B ,đường 12, KCN Tân Bình, TH HCM. Nhưng sáng nay mình đi chợ cũng mua liền 2 hộp ở chỗ cũ, tối về mở ra thì thấy n cũng hơi giống loại cũ mình hay xài nhưng cái hộp này nó không ghi tên công ty bạn, k có chữ j tiếng việt cả, cũng có tiếng Thái nhưng còn có tiếng Trung nữa, mở ra thì thấy mùi cũng khác, mình lên mạng search thì may gặp top này ( hồi xưa mình cũng đọc top này rồi nhưng cách đây khoảng 8,9 tháng j đó, hồi đó bạn chưa trả lời trên này ). Mình đang nghi k biết đây có phải hàng nhái của TQ không nữa, hay là công ty bạn thay bao bì ( nhưng chắc không phải vì trên đó k có chữ nào Vn cả). Mình đang k dám dùng vì sợ hàng nhái. Bạn trả lời giùm mình sớm sớm với nha. Mình cảm ơn nhiều!
    • 235 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pqlien91 Xem bài viết
    có chữ tiếng trung đó là vì đấy là hướng dẫn cách sử dụng được dịch ra nhé, bạn để ý thì dưới tiếng thái, tiếng trung còn có cả tiếng anh nữa mà, nên yên tâm ko phải hàng TQ nhé

Còn arche xịn thì ko có TIẾNG VIỆT nhé bạn, 100% là TIẾNG THÁI NHA, từ vỏ bao bì đến hộp bên trong nhé bạn. Loại bạn mua sau mới là đúng đó.

Bạn xem tại đây nhé để biết thêm về sp này, đây là shop dịch từ trang web thái lan ra đó và cũng được chứng thực trên enbac rùi. click ĐÂY nhé
    Em này bán hàng bên enbac sao chém ác quá vậy, 1 hộp có 7k 3g thôi, 12 hộp/65k, mà đăng bán 70k/hộp , tội nghiệp cho những ai ko biết giá mà mua lầm quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pqlien91 Xem bài viết
    có chữ tiếng trung đó là vì đấy là hướng dẫn cách sử dụng được dịch ra nhé, bạn để ý thì dưới tiếng thái, tiếng trung còn có cả tiếng anh nữa mà, nên yên tâm ko phải hàng TQ nhé

Còn arche xịn thì ko có TIẾNG VIỆT nhé bạn, 100% là TIẾNG THÁI NHA, từ vỏ bao bì đến hộp bên trong nhé bạn. Loại bạn mua sau mới là đúng đó.

Bạn xem tại đây nhé để biết thêm về sp này, đây là shop dịch từ trang web thái lan ra đó và cũng được chứng thực trên enbac rùi. click ĐÂY nhé
    Cảm ơn bạn. Mình thì không quan tâm lắm tới đó là hàng Thái xịn hay Việt Nam, nhưng thấy chữ TQ mình hơi sợ, không biết có phải là sx tại TQ không nữa. Đúng là có chữ Tiếng Anh nhưng điều đó đâu có nghĩa là không phải TQ, hic, mình rất dị ứng với hàng TQ.Mình xài loại cũ thấy cũng ok lắm, nên h cũng không muốn đổi qua loại khác,hi, h chả biết sao
    • 17 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

cái kem này ngày xưa các cô các chị lứa tuổi mẹ mình hay xài lắm, có 2 loại Ac thái và Ac mĩ, hồi đó mẹ mình xài AC thái và chỉ cho mình, da mặt mình và em gái hồi đó đen xì xì à vậy mà dùng 1 thời gian là trắng hồng mơn mởn, có đứa còn gọi trắng tươi. giá tiền là 7k/g, sau này mình lớn hơn có kiến thức chăm da hơn thì mình k dám xài nữa, giờ da mặt mình vẫn trắng nhưng giống như bị lệ thuộc vào nó đó, k xài là da nó xấu hơn và nhìn phờ phạc, mình đang cố dưỡng tự nhiên nè. nên e rút kinh nghiệm bản thân ko cho e gái mình xài nữa.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4