TIN TÀI TRỢ.

Ai phẫu thuật thẩm mỹ thất bại thì vào đây chia sẻ nhé!

• 22 Lượt chia sẻ
  • 26.9K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 118 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi angela888 Xem bài viết
    minh bấm mí ở bs vinh q10, họ nói ko tháo đc như cũ cho mình , ( but lúc tư vấn mấy chị nói ko thich thì tháo ra lại như cũ-- ;((, nói chung giờ chán lắm ) mấy sis nào đã từng tháo mí cho e xin chut lời khuyên nhé, e xin cám ơn mấy sis nhìu lắm..
    em đừng lo quá. mới nhấn mí thì thế đấy , vài ba tháng nữa nó sẽ hạ xuống và nhỏ lại , em đừng sợ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 48 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Khổ thân đứa bạn mình, nghe theo lời tư vấn của mình đi cắt bọng mỡ mắt ở bv Hồng Ngọc bjo tiền mất tật mang. Mình đã rất cẩn thận đi tìm hiểu hộ nó vì mình có nhiều thgian lên mạng nên nhận lời tìm hiểu về vụ này giúp nó, ai ngờ lại nên cơ sự như vậy! Mí mắt dưới của nó bjo bị lật ra ngoài, mắt sâu hoắm và bị thâm rất nhiều do bs lấy nhiều da và mỡ quá. Đó là chưa kể nó bị viêm bờ mi, khô mắt, phải đi hết bs này đến bs nọ để chữa mà vẫn chưa khỏi. Bjo ai nhìn bạn mình cũng nghĩ nó vừa trải qua chuyện gì đó khủng khiếp lắm nên mới già xọm và hốc hác đến như vậy! Bạn mình đã đến tìm ông bs người TQ kia và bắt đền thì ông ấy nói 1 câu ráo hoảnh là 25 năm trong nghề chưa bao giờ ông ấy gặp phải trường hợp như vậy, đó là do cơ địa của bạn mình!!! Bạn mình bực quá về luôn và cũng chả thèm bắt đền nữa vì với tay nghề đó lại mang mắt mình ra mà mổ xẻ nữa thì k hiểu nó sẽ thành ra thế nào! Các bạn hãy tránh xa cái Bệnh viện Hồng Ngọc này ra nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi angela888 Xem bài viết
    mình bấm mí gần 2 tháng rồi, nhưng mí mắt ko đẹp , giờ mình rất muốn tháo ra , các sis nào có kinh nghiem chia sẻ cho mình với , mình thật sự rất lo lắng và hoang mang.
    Bạn ơi mắt bạn sao rùi, có tháo dc hông, mắt mình dc 1 tháng bs nói tháo phải rạch da, 1 tháng rưỡi mắt trở lại bt nhưng mắt sẽ bị sẹo khoảng nữa năm mới hết, mình sợ sẹo nằm ở bầu mắt quá rõ không biết ntn
    • 535 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

hichic nghe các mẹ chia sẻ mà sợ quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 53 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

qua HQ để sửa mắt lại đi bạn. thấy mấy bạn kể mà mình thấy tiếc quá.
    • 144 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Up cho lên trang đầu
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mắt mình cũng 2 mí nhưng bị sụp,định đi cắt bọng mí thôi,liệu nó có xấu như cắt mí k b?b cắt rồi thấy sao?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 203 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Mình sửa mũi 2 lần ở VN, lần đầu ở HN, lần thứ 2 ở SG, cách nhau 3 năm. Cả 2 lần đều lệch, rõ chán. Thế mà 2 chỗ này vẫn nổi ở VN lắm, không hiểu do mình không may hay do cấu tạo mũi. Mình tính sang HQ khám xem nếu đủ khả năng thì sửa lại lần nữa. Tóm lại là con đường làm đẹp không phải lúc nào cũng trơn tru
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 203 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Luxy24 Xem bài viết
    Mình mở topic này để mẹ nào đã PTTM thất bại ko được như mong muốn vào đây chia sẻ nỗi bức xúc nhé. Hy vọng rằng từ thất bại của mình để các mẹ khác đang có ý định PTTM sẽ rút ra được kinh nghiệm cho mình để chọn lựa phương pháp phẫu thuật, cũng như bác sĩ giỏi cho mình nhé.

Bản thân mình cũng sửa mũi và bấm mí cách đây gần 1 năm. Mắt thì tạm ổn, tuy rằng BS bấm mí to mí nhỏ( hichic). Nhưng mũi thì thô , không cao, và ngắn, nhìn méo méo. Mình chọn phương pháp ghép sụn da đầu. Làm pp này đau đớn vô cùng và 1 tháng vết thương trên da đầu và mũi mới tương đối lành. Nói chung, pp này ảnh hưởng đến sức khỏe và tâm lý rất nhiều. Các mẹ có cấu tạo mũi da đầu mỏng thì chọn pp này sẽ khắc phục được nhược điểm , và ko lộ sóng. Nhưng nếu chọn sai bác sĩ phẫu thuật thì PP này sẽ dễ làm mũi thô, xấu, méo và khó chỉnh sửa lại. Bản thân mình đã làm mũi 2 lần nhưng méo vẫn hoàn méo. Vì vậy, các mẹ khi quyết định làm pp này thì cẩn thận nhé.

Còn về cắt và bấm mí mắt thì các mẹ trước khi chỉnh sửa nên nhắc BS căn cho mí 2 mắt đều tránh tình trạng mí to mí nhỏ như mình nhé. Đặc biệt, mắt là bộ phận quan trọng nhất của khuôn mặt nên mẹ nào muốn sửa hay bấm mí mắt thì phải tìm hiểu kỹ trước khi quyết định nhé. Vì nếu có sơ suốt khi pp thì rất khó chỉnh sửa và ảnh hưởng vô cùng lớn đến thẩm mỹ đấy.

Các mẹ khác có kinh nghiệm " đau thương" thì vào chia sẻ tiếp nhé!
    Luxy ơi, mình đọc bài bạn mà ngẫm cho mình. Mình cũng nâng mũi ở SG, mình còn không rõ là bác sĩ có lót da đầu ở đầu mũi không vì hồi đấy nhút nhát, sửa mũi cũng không dám hỏi rõ bác sĩ. Mình chỉ nhớ bác sĩ có lấy một mẩu da đầu của mình. Bây h mình muốn sang Hàn sửa lại,vì mũi mình cũng méo, to và xấu, chán không chịu được. Tại sao bạn nghĩ là mũi làm bằng da đầu thì khó sửa lại?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 255 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Đề nghĩ các mẹ nói rõ bs nào và TMV tên gì để mn biết

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lynpabi
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mai mot co di lam dep thi tranh ong bac si vinh o quan 10 duong su van hanh noi dai nhe. Minh lam hut mo thu gon dau nguc.don cam tra gan 100tr nhung chang co cai nao ra hon het hut mo xong mo van hoan mo.2 ben hong thi u nhu ky. Crying cat dau nguc thi ben lon ben nho.khong phai la lech mot xiu dau cac me nhe ben 3 ben 10 troi ah neu 8/10 con chap nhan duoc dang nay ben cu nhu la trau ben be nhu tho. Hut mo thi chang co ket qua cai bung ko noi nhung cai hong no ko co xiu ket qua nao ben bat den thi bao sao em doi hoi nhieu the.nguoi ta bo ca tram trieu ra chu dau phai mot vai trieu dau ma keu doi hoi nhieu.duong nhien dong tien bo ra thi phai muon ket qua nhu y chu.tien bac thoi gian va dau don ma den noi thi bac si lai keu minh doi hoi.em gai minh bam mi cung vay moi lam xong la thay ngay mi lon mi nho noi lien thi bac si keu no con sung tu tu se het .mai den 2 thang roi 3 thang ong van keu cho.gio nay thi nhin giong nhu mat bi cho gam ben to ben nho. Ko hieu sao ong van dong khach nhe.chu noi that gio keu minh lam free minh cung chang lam nua dau.noi de may ban de phong ma tranh thoi.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanh85 Xem bài viết
    Mình sửa mũi 2 lần ở VN, lần đầu ở HN, lần thứ 2 ở SG, cách nhau 3 năm. Cả 2 lần đều lệch, rõ chán. Thế mà 2 chỗ này vẫn nổi ở VN lắm, không hiểu do mình không may hay do cấu tạo mũi. Mình tính sang HQ khám xem nếu đủ khả năng thì sửa lại lần nữa. Tóm lại là con đường làm đẹp không phải lúc nào cũng trơn tru
    chị ơi có thể cho em biết địa chỉ dc ko?? chổ SG đó, để tránh nó chứ ko có gì hết, em cám ơn chị nhiều ạ.

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì bấm mí và làm mũi được 2 năm... Hok bjk như vậy là đẹp chưa nhưng mình thì thấy ổn nhất... Trong mấy đứa bạn mình đi làm... Chổ mình làm an toàn và đảm bảo vì có viết giấy bảo hành mình thích ghê
    image
    • 176 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

biết rằng không nên vào đây xem vì vào sẽ mất hết ý chí sửa mũi, nhưng sao vẫn vào, đắn đo quá không biết có nên sửa mũi không, mũi mình cánh to đùng luôn ấy, chỉ có nước cắt cánh mũi, nhưng mình sợ cắt xong nếu không đều nó có lệch không nhỉ? lo quá
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,222 Bài viết

• 1,214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em chưa từng đụng gì vào mặt, kể cả đốt nốt ruồi. Trên cái mặt đấy thì đẹp nhất là cái mũi tự nhiên. Hình như vì nó "đẹp" nên đi nhiều nơi mình cứ bị hỏi là chị sửa mũi à, sao đẹp và tự nhiên thế, hic hic. Thế nên mẹ nào nói đi ra đường giờ thấy nhiều người sửa đẹp thì chưa chắc phải đâu ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keobeo87 Xem bài viết
    hjz nghe chủ thớt miêu tả vụ rút sụn với rút si sao ma khiếp quá :Straightf:
    đang tính nâng mũi cao hơn mà xem xong thấy hơi run :Laughing:
    comment by WTT mobile view
    • 176 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

mình biết có mấy chị cùng cơ quan sửa mũi theo lời thầy bói nữa cơ, nghe đâu sau khi sửa mũi mới làm ăn được đó
    • 260 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi filassio Xem bài viết
    các mẹ ơi cho em hỏi phg pháp dùng sụn tự thân là hoàn toàn dùng sụn của cơ thể hay chỉ dùng ở đầu mũi rồi phần khác là silicon vậy ? em thắc mắc trc giờ mà ko biết hỏi ai :P
    Phương pháp dùng sụn tự thân thường là dùng sụn vách ngăn mũi, nếu thiếu thì lấy thêm sụn tai để làm ở phần đầu mũi thôi, còn lại 2/3 vẫn là dùng chất độn silicone để nâng sống bạn ạ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thichduthu_linhtinh Xem bài viết
    biết rằng không nên vào đây xem vì vào sẽ mất hết ý chí sửa mũi, nhưng sao vẫn vào, đắn đo quá không biết có nên sửa mũi không, mũi mình cánh to đùng luôn ấy, chỉ có nước cắt cánh mũi, nhưng mình sợ cắt xong nếu không đều nó có lệch không nhỉ? lo quá
    Mình cắt cánh mũi bị sẹo lỗ lỗ do vết khâu để lại và còn bị méo nữa may bên cao bên thấp😭ko biết giờ sửa lại có dc ko nữa.Rầu!!!!
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3