TIN TÀI TRỢ.

Ai phẫu thuật thẩm mỹ thất bại thì vào đây chia sẻ nhé!

• 22 Lượt chia sẻ
  • 26.9K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 75 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lady.Yen Xem bài viết
    làm mắt các mẹ thông thái tư vấn nên làm ở đâu và bác sĩ nào trên Hà Nội mí ạ? nên bấm mí hay cắt mí thì đẹp hơn hả các mẹ,vì bình thường mắt em cũng to sẵn rùi,nhưng cơ bản một mí nên nhìn chán lắm các mẹ ạ...híc
    Bấm mí đẹp hơn nàng ạ.Bạn tớ nó cũng mắt 1 mí làm ở bac sĩ Thái đẹp tự nhiên lắm.Nhìn ko ai bảo làm cả nhưng nghe nói bấm mí chỉ dược khoang 4,5 năm thui.Sau này dần dần lại. ko rõ nữa lại phải di làm lại.
    Nhưng ma đẹp chứ cắt mí bây giờ có ai làm mây đâu trông giả giả xấu lắm.Mẹ tớ mắt sụp mí cũng chỉ đi nâng mí cắt mỡ thừa thôi trông đẹp lắm chứ có bà bạn đi cắt mí giờ nhin` mắt cứ lờ đờ to đùng như ma ấy.Nói chung cắt mí là sai sách

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,218 Bài viết

• 2,923 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nào có ý định PTTM cái gì thì cứ lên google tìm clip mà xem, xem xong suy nghĩ lại sẽ đúng đắn hơn :Smiling:. Mình có mũi hểnh, mẹ mình cứ xúi đi PT nâng mũi hoài. Cũng định đi rồi mà còn lưỡng lự. Một ngày đẹp trời xem tivi thấy nó quay hình 1 cuộc PTTM mũi -> kinh hãi :Sick:. Tự nhiên sau đó thấy mũi mình đẹp chán. :Laughing:. Hồi đó MTV nó có chương trình về PTTM đó. Các đoạn phim về PTTM nâng mũi, hút mỡ bụng, nâng ngực, mình đều xem hết. Xem xong rồi có cho tiền mình cũng chả ham đi. :Silly:

Con bạn mình trong giới nghệ sĩ, nó nói, đa số các ca sĩ qua HQ, TL để PTTM. Ở HQ khi muốn nâng mũi, nó sẽ xem xét, phân tích khuôn mặt có hợp với cái mũi mới ko. Nếu hợp thì làm, còn ko hợp nó sẽ tư vấn sửa thêm 1 số vùng khác trên mặt cho phù hợp :Thinking:

Muốn đẹp đôi khi chả cần PTTM. Nghiên cứu cách trang điểm (ko cần phải là trang điểm đậm, lông mi giả này nọ đâu), kiểu tóc, cách ăn mặc phù hợp là bảo đảm "ngon cơm".
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 110 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khuc_ban_mai Xem bài viết
    Bấm mí đẹp hơn nàng ạ.Bạn tớ nó cũng mắt 1 mí làm ở bac sĩ Thái đẹp tự nhiên lắm.Nhìn ko ai bảo làm cả nhưng nghe nói bấm mí chỉ dược khoang 4,5 năm thui.Sau này dần dần lại. ko rõ nữa lại phải di làm lại.
    Nhưng ma đẹp chứ cắt mí bây giờ có ai làm mây đâu trông giả giả xấu lắm.Mẹ tớ mắt sụp mí cũng chỉ đi nâng mí cắt mỡ thừa thôi trông đẹp lắm chứ có bà bạn đi cắt mí giờ nhin` mắt cứ lờ đờ to đùng như ma ấy.Nói chung cắt mí là sai sách
    dạ,em xin cảm ơn chị trước nhé vì đã trả lời cmt của em,chị có thể cho em hỏi là bác sĩ Thái í địa chỉ là ở đâu hả c? và bấm mí chỉ đc 4,5 năm,có nghĩa là sau 4,5 năm í mắt mình lại về mắt một mí y như ban đầu hay nó sẽ như nào hả chị,và liệu rằng,mình có tiếp tục bấm mí tiếp đc hông hả chị? (híc.em hỏi nhiều qá,chị giúp em nhé,em đang suy nghĩ lắm lắm về cái khoản này)
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khuc_ban_mai Xem bài viết

hic, tớ chả hỉu mẹ nó nói thế là sao, mẹ nó hỉu thế nào là cắt mí và thế nào là nâng mí cắt mỡ thừa , nghe mẹ nó nói mà chán lun.................................
    như mẹ bạn, bị sụp mí và bs đã năng mí và cắt mỡ thừa => đó chính là cắt mí mắt đấy bạn ạ .
    còn bấm mí là dành cho ai mắt 1 mí và ít mỡ thừa,cái bấm mí đó sau 1 năm thì lại phải làm lại.
    tớ nè, mắt 2 mí bị sụp vì nhìu mỡ thừa và vừa pt về đc hơn 1 tháng đây
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 110 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

híc. em thì muốn cái nào nó lâu dài hẳn cơ các mẹ ạ. cắt mí thì ý các mẹ như nào ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 269 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

ôi, July cũng khuyên là nếu còn trẻ thì không nên đi cắt mí, vì July nhìn mấy chị rồi, cắt mí nó lộ lắm với lại không tự nhiên, nhìn xuống là thấy đường là biết cắt rồi, với lại đa số cắt mí làm mí to quá hay sao ấy, nhìn già lắm! Mình cũng mí lót nè, cũng đang máu me mổ mắt cận rồi bấm mí luôn nhưng mà nghe nói k bền lại thôi. Tớ không biết bên Hàn Quốc là giải phẩu mắt kiểu gì mà vừa đẹp tự nhiên vừa bền thế nhỉ, coi hình mấy diễn viên before & after công nhận là phục thật ! không hiểu là sao công nghệ đấy vẫn chưa đến VN
    • 831 Bài viết

• 712 Được cảm ơn

Đúng rồi cắt mắt là pt đạt kết quả khg như mong muốn đâu nhất là mấy bạn còn trẻ nhìn già hẳn luôn .10 người cắt mắt thì may lắm được 1 hoặc 2 người nhìn được được và cắt mắt phải nói là ...lộ nhất khg thể nhìn tự nhiên như các pt khác
    Bấm mí còn gọi là nhấn mí ,tức là bs chỉ rạch 1 đường chừng 1 hay 2 mũi khâu thôi nhg mắt vẫn có nếp của 2 mí chứ khg phải rạch và may hết toàn bộ mí như là cắt mắt .ưu điểm của nhấn mí là nhìn tự nhiên ,kết quả nhanh nhg khg vĩnh viễn ,chừng nhiều nhất là 5 năm thì mỡ hình thành đẩy da mí mắt lên và phần nhấn đó mất đi ,mắt bình thường ...1 mí như cũ .Pt này thích hợp cho cac bạn trẻ và đẹp nhất là bạn nào mắt 1 mí lót .
    Cắt mắt ưu điểm là giữ 2 mí vĩnh viễn khg cần làm lại nữa ,nhg nhìn vào là biết ngay và thời gian cho mắt đẹp thì ít nhất phải 6 tháng trở lên ,đồng thời phải chọn bs khéo tay nhiều kinh nghiệm chứ khg thôi sau pt nhìn còn xấu hơn .
    Ước mơ thật nhỏ nhoi :Sinh đôi hai nàng công chúa:Rose::Rose:

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 132 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giac mo binh yen Xem bài viết
    Đúng rồi cắt mắt là pt đạt kết quả khg như mong muốn đâu nhất là mấy bạn còn trẻ nhìn già hẳn luôn .10 người cắt mắt thì may lắm được 1 hoặc 2 người nhìn được được và cắt mắt phải nói là ...lộ nhất khg thể nhìn tự nhiên như các pt khác
    Bấm mí còn gọi là nhấn mí ,tức là bs chỉ rạch 1 đường chừng 1 hay 2 mũi khâu thôi nhg mắt vẫn có nếp của 2 mí chứ khg phải rạch và may hết toàn bộ mí như là cắt mắt .ưu điểm của nhấn mí là nhìn tự nhiên ,kết quả nhanh nhg khg vĩnh viễn ,chừng nhiều nhất là 5 năm thì mỡ hình thành đẩy da mí mắt lên và phần nhấn đó mất đi ,mắt bình thường ...1 mí như cũ .Pt này thích hợp cho cac bạn trẻ và đẹp nhất là bạn nào mắt 1 mí lót .
    Cắt mắt ưu điểm là giữ 2 mí vĩnh viễn khg cần làm lại nữa ,nhg nhìn vào là biết ngay và thời gian cho mắt đẹp thì ít nhất phải 6 tháng trở lên ,đồng thời phải chọn bs khéo tay nhiều kinh nghiệm chứ khg thôi sau pt nhìn còn xấu hơn .
    Mình thấy dì của mình nè gần 50 rồi tính đi lấy mỡ mát thôi ,khg biết đến nghe bs nói thế nào dì cắt mắt luôn về ai cũng la toáng lên ,mí to đùng lúc nào nhìn mắt cũng như bị sưng ý ,đến nay gần đươc 1 năm rồi nhìn đỡ hơn vì mí cũng gọn lại nhưng nói chung là khg thấy đẹp .
    • 2,804 Bài viết

• 3,111 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Yaki Xem bài viết
    Mẹ nào có ý định PTTM cái gì thì cứ lên google tìm clip mà xem, xem xong suy nghĩ lại sẽ đúng đắn hơn :Smiling:. Mình có mũi hểnh, mẹ mình cứ xúi đi PT nâng mũi hoài. Cũng định đi rồi mà còn lưỡng lự. Một ngày đẹp trời xem tivi thấy nó quay hình 1 cuộc PTTM mũi -> kinh hãi :Sick:. Tự nhiên sau đó thấy mũi mình đẹp chán. :Laughing:. Hồi đó MTV nó có chương trình về PTTM đó. Các đoạn phim về PTTM nâng mũi, hút mỡ bụng, nâng ngực, mình đều xem hết. Xem xong rồi có cho tiền mình cũng chả ham đi. :Silly:

.
    Đi đẻ cũng kinh khủng vậy thôi bạn ạ, k lẽ vì nó kinh khủng nên k đẻ ??? Tóm lại là việc cần làm khi muốn đi PTTM là tìm chỗ tin cậy chứ k phải lên google xem quá trình làm ntn!

Cắt mí k bao h đc suốt đời cả, thậm chí nói là đc 4,5 năm là may mắn rồi, vì mình biết nhiều ng chỉ sau hơn 1 năm là trở lại gần như cũ, thế nên phải chấp nhận hên xui thôi!
    thuy_vu@lovemail.kt :Battin ey: :Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,623 Bài viết

• 11,865 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cắt mí thì bao giờ mỡ lại tụ làm sụp mí thì lại cắt tiếp. Thế nên cái đó là do cơ địa của bạn. Nhưng thường thì với người dễ bị tụ mỡ mí mắt thì cắt mắt xong cũng chừng 4-5 năm mới phải làm lại.

Thường cắt mí là để lấy bớt mỡ thừa ra nữa. Nên mắt ai đã ok, không bị sụp mí làm mắt cứ lờ đờ bụp bụp, thì bạn đi bấm mí là được rồi.

Cắt mắt xong mọi người hay kêu nhìn già. Thật ra là do mắt bạn cắt xong nhìn sắc sảo hơn, không chân quê ngô nghê với con mắt mở hổng lên, lờ đờ như xưa. Cũng như kiểu bạn trang điểm kĩ càng xong, khối người không biết dùng từ sẽ bảo bạn trông già hơn bình thường.

Bản thân mình thì cắt mắt xong khá hài lòng, đến giờ là đúng 6 tháng rồi. Mình bây giờ ra đường không cần trang điểm nữa vì ngày xưa mình ra đường phải dán mí giả nên thành ra phải trang điểm toàn bộ khuôn mặt luôn, giờ thì mắt mở to, nhìn sáng sủa, không cần makeup nữa. Vừa đỡ hại da vì trang điểm, vừa đỡ mất thời gian bôi trét. Vừa rồi mình xăm mi mắt nữa thì hiện tại cực hài lòng về đôi mắt của mình luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 77 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

hjz nghe chủ thớt miêu tả vụ rút sụn với rút si sao ma khiếp quá :Straightf:
    đang tính nâng mũi cao hơn mà xem xong thấy hơi run :Laughing:
    • 24 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

up up.. các mẹ thông thái ơi. tình hình em đang định đi cắt mắt ở bác sĩ Thọ 108.. ý kiến các mẹ thế nào về bác sĩ Thọ ạ??//
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 130 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lady.Yen Xem bài viết
    dạ,em xin cảm ơn chị trước nhé vì đã trả lời cmt của em,chị có thể cho em hỏi là bác sĩ Thái í địa chỉ là ở đâu hả c? và bấm mí chỉ đc 4,5 năm,có nghĩa là sau 4,5 năm í mắt mình lại về mắt một mí y như ban đầu hay nó sẽ như nào hả chị,và liệu rằng,mình có tiếp tục bấm mí tiếp đc hông hả chị? (híc.em hỏi nhiều qá,chị giúp em nhé,em đang suy nghĩ lắm lắm về cái khoản này)
    nếu là bs Thái ở hà nội, thì chắc là Mika Vũ Thái ở 32 Trung Liệt. còn là bs thái khác thì mình hok biết
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mấy mẹ cho em hỏi là làm thu gọn mũi ở bv Trưng Vương (HCM) có tốt ko ạ? Tại e thấy làm mũi ở bv cho an tâm :-s
    • 18 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

em muốn hỏi là nếu mình nâng mũi rồi mà ko đẹp và muốn tháo mũi ấy ra, thì phải để thời gian là bao lâu?? Có phải để 6 tháng thì mới tháo được ko? hay là tháo ngay trong vòng 1 . 2 tuần được
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình bấm mí gần 2 tháng rồi, nhưng mí mắt ko đẹp , giờ mình rất muốn tháo ra , các sis nào có kinh nghiem chia sẻ cho mình với , mình thật sự rất lo lắng và hoang mang.
    • 339 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Có 1 chị mình quen cắt mắt ở BV 108 nhìn khá đẹp, rất tự nhiên nhưng mình quên hỏi mất là bs nào làm cho. Mình thấy bv 108 là 1 địa chỉ uy tín. Còn mình thì làm ở bv Hồng Ngọc. Làm đc 1 năm rồi. Nhưng hình như đây là bấm mí thì phải. Hic. Nếu 4-5 năm nữa mà mắt trở về như cũ mình sẽ đến bv 108 cắt mắt cho coi.
    P/S: làm mắt ở bv HNgoc khá là đẹp. Mới làm xong thì hơi sưng và trợn trợn. Mình hoảng hồn lắm. Nhưng chỉ sau 1 tuần mà mắt hoàn toàn bình thg. Rất đẹp. Mình đánh giá cao bs ở đây vì làm mắt cho mình rất khéo. 2 mí đều nhau, ko quá to và ko quá nhỏ. Đặc biệt là làm ko hề đau, rất nhanh gọn. Mình làm hết 5tr, ko biết bây h đã tăng lên chưa. Tuy nhiên, mẹ nào muốn làm thì cũng nên suy tính trc vì hình như nó ko đc vĩnh viễn.
    "Trái tim em có ước mơ... "
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhiều người bấm mí nhìn trông đẹp quá ,nhưng sao em thì bấm mí lại xấu thế ;(( nhìn sâu và mí to phát khiếp ,giờ ko biết làm sao nữa ,hic .., ai biết ở đâu tháo mí bấm thì cho em địa chỉ nhé, em ở sài gòn nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 244 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi angela888 Xem bài viết
    nhiều người bấm mí nhìn trông đẹp quá ,nhưng sao em thì bấm mí lại xấu thế ;(( nhìn sâu và mí to phát khiếp ,giờ ko biết làm sao nữa ,hic .., ai biết ở đâu tháo mí bấm thì cho em địa chỉ nhé, em ở sài gòn nhé
    angela bạn đi bấm mí ở đâu mà bị vậy? chia buồn cùng bạn.Mình thì đang định cắt mắt lun..có thể là ở VH1 vì nghe mí chị trên này khen cũng nhiều..hay bạn thử đến bs hỏi xem ngta có sửa lại dc hem
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh bấm mí ở bs vinh q10, họ nói ko tháo đc như cũ cho mình , ( but lúc tư vấn mấy chị nói ko thich thì tháo ra lại như cũ-- ;((, nói chung giờ chán lắm ) mấy sis nào đã từng tháo mí cho e xin chut lời khuyên nhé, e xin cám ơn mấy sis nhìu lắm..