TIN TÀI TRỢ.

Ai phẫu thuật thẩm mỹ thất bại thì vào đây chia sẻ nhé!

• 22 Lượt chia sẻ
  • 26.7K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 56 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình mở topic này để mẹ nào đã PTTM thất bại ko được như mong muốn vào đây chia sẻ nỗi bức xúc nhé. Hy vọng rằng từ thất bại của mình để các mẹ khác đang có ý định PTTM sẽ rút ra được kinh nghiệm cho mình để chọn lựa phương pháp phẫu thuật, cũng như bác sĩ giỏi cho mình nhé.

Bản thân mình cũng sửa mũi và bấm mí cách đây gần 1 năm. Mắt thì tạm ổn, tuy rằng BS bấm mí to mí nhỏ( hichic). Nhưng mũi thì thô , không cao, và ngắn, nhìn méo méo. Mình chọn phương pháp ghép sụn da đầu. Làm pp này đau đớn vô cùng và 1 tháng vết thương trên da đầu và mũi mới tương đối lành. Nói chung, pp này ảnh hưởng đến sức khỏe và tâm lý rất nhiều. Các mẹ có cấu tạo mũi da đầu mỏng thì chọn pp này sẽ khắc phục được nhược điểm , và ko lộ sóng. Nhưng nếu chọn sai bác sĩ phẫu thuật thì PP này sẽ dễ làm mũi thô, xấu, méo và khó chỉnh sửa lại. Bản thân mình đã làm mũi 2 lần nhưng méo vẫn hoàn méo. Vì vậy, các mẹ khi quyết định làm pp này thì cẩn thận nhé.

Còn về cắt và bấm mí mắt thì các mẹ trước khi chỉnh sửa nên nhắc BS căn cho mí 2 mắt đều tránh tình trạng mí to mí nhỏ như mình nhé. Đặc biệt, mắt là bộ phận quan trọng nhất của khuôn mặt nên mẹ nào muốn sửa hay bấm mí mắt thì phải tìm hiểu kỹ trước khi quyết định nhé. Vì nếu có sơ suốt khi pp thì rất khó chỉnh sửa và ảnh hưởng vô cùng lớn đến thẩm mỹ đấy.

Các mẹ khác có kinh nghiệm " đau thương" thì vào chia sẻ tiếp nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 176 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Có vẻ như mình là người may mắn, mình nâng mũi + sụn tai + bấm mí 1 lần lun, làm xong thì rất hài lòng vì đẹp mĩ mãn, mình cũng suy nghĩ cả năm trời mới dám đi làm, hên là làm xong đẹp, mũi thì làm xấu mình có thể tháo ra, mắt thì ko, nên bạn nào muốn làm mắt thì suy nghĩ kĩ nhé
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babykissnad Xem bài viết
    Có vẻ như mình là người may mắn, mình nâng mũi + sụn tai + bấm mí 1 lần lun, làm xong thì rất hài lòng vì đẹp mĩ mãn, mình cũng suy nghĩ cả năm trời mới dám đi làm, hên là làm xong đẹp, mũi thì làm xấu mình có thể tháo ra, mắt thì ko, nên bạn nào muốn làm mắt thì suy nghĩ kĩ nhé
    Bạn làm ở đâu vậy, chỉ cho mình đc k, mình nâg mũi được 2tháng rồi, bị lệch, chỉnh lại thì 10 phần đỡ đc 6 7 phần thôi chứ vẫn lệch, không những thế mũi còn lộ sóng và mỏng da nữa, nhìn là biết đã nâng mũi liền. Mình buồn vì cái mũi này vô cùng, giờ không biết phải làm sao với nó... :Sad:
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình vừa được 1 bạn tư vấn rằng mũi mình nên đi bọc cân lại cho đỡ lộ sóng, nhưng vẫn chưa hiểu pp đó là như thế nào, nếu bây giờ làm thì phải tháo sụn ra rồi làm lại từ đầu hay sao bạn?
    • 585 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Nói chung tớ thì "trời cho sao lấy vậy" còn hơn xui xẻo phải mang cả đời, sợ lắm, cũng may là cũng k đến nỗi tệ để phải sửa xiên gì cả, ơn mẹ và ơn trời. tớ kinh mấy cái vụ này lắm.
    • 143 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Cho mình hỏi là bấm mí trong có tự nhiên ko? Bao lâu thì trở lại bt?Trông có giống cắt mắt ko
    • 158 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wannabehappy Xem bài viết
    Cho mình hỏi là bấm mí trong có tự nhiên ko? Bao lâu thì trở lại bt?Trông có giống cắt mắt ko
    Bấm mí dùng cho mấy bạn mắt 1 mí ko có nhiều da chùng ở mí trên, mình thấy nếu mắt bạn đủ điều kiện để bấm mí thì đây là pp đẹp tự nhiên nhất nhưng sau hơn 1 năm nó sẽ dần dần bung chỉ ra và trở lại gần như lúc đầu, cũng có trường hợp chỉ bung 1 bên nhìn ko điều 2 mắt, nói chung thẩm mỹ là 1 trò chơi hên xui.
    Cắt mắt thì kết quả vĩnh viễn nhưng đa phần cắt mắt đều bị hư, nhìn lộ, vết sẹo trông như sợi chỉ để lại trên mí gần như suốt đời (có vài trường hợp may mắn ko có sẹo). Nếu bạn làm lần đầu thành công thì quá tuyệt nhưng nếu hư bạn ko có nhiều cơ hội để sửa lại vì có thể mắt bạn giống như trợn ngược nếu bs lấy quá nhiều da mà mỡ ở mí mắt sau lần 2 này.
    :LoveStruc:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,022 Bài viết

• 953 Được cảm ơn

Hiz, mình đang có ý định đi nâng mũi, mũi mình tẹt nhìn ngang là ko thấy mũi đâu
    Nhưng vào đây xong sợ quá :-s
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hotmitxixon Xem bài viết
    Hiz, mình đang có ý định đi nâng mũi, mũi mình tẹt nhìn ngang là ko thấy mũi đâu
    Nhưng vào đây xong sợ quá :-s
    Hic, cũng tùy àh bạn ơi, PTTM là hên xui mà, có nhiều người làm xong thì đẹp hẳn, còn xui như mình thì làm xong rồi thì ôm hận ông bs phẫu thuật luôn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

B cho mình hỏi b làm pt ở bs nào vậy?
    • 80 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    theo mình nghĩ phẫu thuật cũng phải tùy ng` , ko phải ai phẫu thuật cũng đẹp lên . Nếu như bạn có cái mũi chỉ hơi xấu thôi thì sửa may ra sẽ đẹp hơn chút , còn nếu đã xấu thì dù có phẫu thuật thì nhìn chỉ "đỡ xấu" thôi chứ không thể đẹp như ng` này ng` nọ....ý mình nghĩ vậy chứ ko phải chê ng` xấu =,=.... nếu có đk thì nên qua HQ hay NB phẫu thuật chứ ở VN thì xui nhiều hơn may.....
    • 158 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

BS ở VN mình có tay nghề cũng ko tệ đâu, nhưng do đặc điểm ng VN mình hay bị mũi hếch vì ngắn nên bsĩ mình làm ra cũng khó đẹp. Chứ như ở HQ và Nhật thấy họ đẹp do cơ bản mũi họ đã nhỏ gọn hoặc dài sẵn rồi, chỉ cần nâng lên thôi. Mình ra đường dạo gần đây thấy nhiều em gái làm mũi lắm, đa số đều đẹp nên mình nghĩ là bsĩ VN tốt đấy chứ. Làm cao vừa phải và tự nhiên là dễ đẹp nhất, mình ko thích làm cao quá, bây giờ mới làm thì thấy đẹp chứ 2,3 năm sau sẽ lộ sóng mất.
    Lúc trước mình làm bọc cân cơ đầu, giờ 6 năm phải làm lại vì cân cơ tiêu biến hết và gần như lộ sống mũi. Mình làm lại pp sụn tai, mũi cũ đã ăn sâu vào xương mặt nên làm lại đau khủng khiếp, giờ mũi mình ko đẹp hơn nhưng hết lộ sống mũi rồi, mình thề ko bao giờ làm mũi nữa, xấu thì chịu thôi, 2 lần là quá đủ đau đớn rồi.
    :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

huhu, mình từng phẫu thuật thu nhỏ đầu mũi nội soi ở viện thẩm mỹ Hà Nội 23 lê văn hưu.Kết quả thật khiến mình bức xúc. Mấy ngày đầu thì nó nhỏ lại đấy, nhưng chưa được một tuần thì nó lại phồng ra như cũ. Mình đã bức xúc & đến..."ăn vạ"..thì được bác sĩ nói 1 câu xanh rờn :chỉ cần người yêu mình không chê thì cần j to hay nhỏ >___<....bó tay luôn!!!thế thì còn nhờ đến PTTM làm gì chứ...xong mình đòi phẫu thuật lại cho mình, bác sĩ cũng ok=.=.mình đã bảo làm cho thật nhỏ đầu mũi vì mình theo tiêu chí "đẹp giả tạo còn hơn xấu tự nhiên :P"....được thêm vài tuần nhỏ nhỏ xik xik nữa...rồi 2 tháng sau đâu lại hoàn đây ....từ h cạch, ko bao h đến chỗ đõ nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 57 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho em hỏi phg pháp dùng sụn tự thân là hoàn toàn dùng sụn của cơ thể hay chỉ dùng ở đầu mũi rồi phần khác là silicon vậy ? em thắc mắc trc giờ mà ko biết hỏi ai :P
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi filassio Xem bài viết
    các mẹ ơi cho em hỏi phg pháp dùng sụn tự thân là hoàn toàn dùng sụn của cơ thể hay chỉ dùng ở đầu mũi rồi phần khác là silicon vậy ? em thắc mắc trc giờ mà ko biết hỏi ai :P
    Em cũng ko rành nhưng chắc bài báo này giải đáp phần nào thắc mắc của chị
    http://2sao.vn/p0c1004n2011032410263...e-nang-mui.vnn
    • 75 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Đúng là thẩm mỹ hên xui thôi.Nên suy nghĩ kĩ và tìm địa chỉ tin cậy.E thì ko dám làm j vì e sợ đau với cả tiếc xiền:Silly: thích sắm quần áo mỹ phẩm hơn.E có hai đứa bạn rủ nhau đi thẩm mỹ cùng 1 bs trên HN 1 đứa bấm mí kết quả rất tự nhiên,đứa kia nâng mũi bị lệch lên bắt đền bs thì bs bảo:'' tại sống mũi cũ nó thế chỉ làm được thế thôi" bó tay.Cuối cùng làm ầm ĩ lên bs phải sửa cho mà vẫn bị lệch chán chẳng buồn sửa nữa.Mà đây cũng là bs có tiếng trên HN mãi về sau mới biết ông này chuyên về làm mắt thôi.Thế nên khi thẩm mỹ chị e cũng nên chọn bác sỹ có chuyên môn về lĩnh vực mình cần làm vì thực ra 1 bs đâu có thể giỏi tất cả mọi thứ người làm ngực đẹp chưa chắc làm mũi đã đẹp cứ thấy bs có tên tuổi mà yên tâm là làm cho mình kiểu j cũng đẹp la sai lầm.Khi đã làm xong xuôi thì đẹp xấu chúng ta la người được hưởng hoặc phải gánh chịu hết nếu chẳng may làm có xấu cũng chẳng bắt đền được bs.Đẹp thì họ tự hào về tay nghề xấu thì đổ tại bệnh nhân nói chung la ko cãi được li lẽ của bs đâu.Nhiều người thẩm mỹ xong chỉ muốn trở lại như lúc chưa làm đúng là vừa mất tiền vừa thêm bực mình .Nói túm lại thẩm mỹ là 1 quá trình đấu tranh tư tưởng( nên làm hay ko làm ?Làm ở đâu? ...v..v)Và chịu đựng(đau đớn) mất mát(tiền,nước mắt và cả máu nữa)Thế nên e nghĩ cái j ko đừng được thì mới nên làm chứ nếu vân tạm được thi thui ạ vì được có khi không nhiều băng mất đâu ạ.Bên nước ngoài công nghệ và tay nghề bs giỏi thế mà đôi khi vẫn có rủi ro nữa la VN mình.E Kết nhất là công nghệ thẩm mỹ của HQ rất tự nhiên.Ngày xưa e chỉ ước được quả môi trái tim giống mấy e HQ trông đáng iu ghê.Đã chị nào đi thẩm mỹ môi chưa ạ?:Smiling:
    • 114 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc_qq Xem bài viết
    huhu, mình từng phẫu thuật thu nhỏ đầu mũi nội soi ở viện thẩm mỹ Hà Nội 23 lê văn hưu.Kết quả thật khiến mình bức xúc. Mấy ngày đầu thì nó nhỏ lại đấy, nhưng chưa được một tuần thì nó lại phồng ra như cũ. Mình đã bức xúc & đến..."ăn vạ"..thì được bác sĩ nói 1 câu xanh rờn :chỉ cần người yêu mình không chê thì cần j to hay nhỏ >___<....bó tay luôn!!!thế thì còn nhờ đến PTTM làm gì chứ...xong mình đòi phẫu thuật lại cho mình, bác sĩ cũng ok=.=.mình đã bảo làm cho thật nhỏ đầu mũi vì mình theo tiêu chí "đẹp giả tạo còn hơn xấu tự nhiên :P"....được thêm vài tuần nhỏ nhỏ xik xik nữa...rồi 2 tháng sau đâu lại hoàn đây ....từ h cạch, ko bao h đến chỗ đõ nữa
    Chị ơi e đã từng đến TMV này nhưng hôm đó bs nghỉ hết chỉ có y tá hay gì đó ở quầy tiếp tân. Em hỏi họ vụ làm nhỏ cánh mũi thì họ bảo ok nhưng đến vụ làm nhỏ đầu mũi thì chị í bảo e là ko nên làm vì nó sẽ phình ra ngay. Vậy là ko phải do chỗ đó làm ẩu hay thế nào đầu. Nhưng kể biết ko tốt mà ko thèm tư vấn thì cũng bực thật
    • 388 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngochachi Xem bài viết
    Chị ơi e đã từng đến TMV này nhưng hôm đó bs nghỉ hết chỉ có y tá hay gì đó ở quầy tiếp tân. Em hỏi họ vụ làm nhỏ cánh mũi thì họ bảo ok nhưng đến vụ làm nhỏ đầu mũi thì chị í bảo e là ko nên làm vì nó sẽ phình ra ngay. Vậy là ko phải do chỗ đó làm ẩu hay thế nào đầu. Nhưng kể biết ko tốt mà ko thèm tư vấn thì cũng bực thật
    ui nhìn cái avtar của ss này,mê mẩn quá
    • 114 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhh3031990 Xem bài viết
    ui nhìn cái avtar của ss này,mê mẩn quá
    Đó là e cách đây hồi vài tháng khi chưa bầu bí cơ ạ. Giờ bầu xấu tệ ss ơi!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 110 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

làm mắt các mẹ thông thái tư vấn nên làm ở đâu và bác sĩ nào trên Hà Nội mí ạ? nên bấm mí hay cắt mí thì đẹp hơn hả các mẹ,vì bình thường mắt em cũng to sẵn rùi,nhưng cơ bản một mí nên nhìn chán lắm các mẹ ạ...híc
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3