TIN TÀI TRỢ.

Ai đang khổ vì đầu nhiều gàu thì vào tham khảo nhé

• 58 Lượt chia sẻ
  • 110K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 121 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Tóc em khoảng 10 năm nay, cứ đến mùa đông là khốn khổ vì gàu. Toàn gàu mảng ạ, cứ gội xong , tóc khô là lại 1 đống gàu nổi lên cứ như chưa gội. Em hay mặc áo đen mùa đông, nhưng rất ngại mỗi khi gàu rụng :-s

Em đã thử qua nhiều loại đặc trị gàu cũng như nấm, kể cả dầu gội Nizoral nhưng ko ăn thua mà tóc lại xơ khủng khiếp. Và em cứ nghĩ là chắc mình phải chịu đựng cảnh này mãi (

Cách đây vài ba tuần, e có qua hiệu thuốc hỏi mua dầu gội trị gàu thì cô bán hàng tư vấn cho em dầu gội Selsun (hình như viết thế này) , nhà sản xuất Rohto và bảo loại này ko làm khô tóc. Em nghi hoặc nên lấy có 2 gói, vì em ko tin tưởng hãng Rohto này lắm.

Mỗi lần gội đầu, em chỉ dùng nửa gói, gội trong 3-4p, xong dùng dầu xả bình thường. Xong sấy tóc mà ko bị khô xơ như dùng các loại trị gàu khác. Sau 4 lần dùng nửa gói (2 gói) thì tóc em hoàn toàn hết gàu. 3 lần gần đây em toàn dùng dầu gội loại ko trị gàu (vì em sợ dùng nhiều Selsun ko tốt) nhưng đầu ko hề có tí tẹo gàu nào. Thích lắm ạ ^^

Mỗi gói là 5k, chai là 80k.

Em ko hề có ý quảng cáo. Vì trc giờ em ko thích hãng Rohto nhưng lần này thì hoàn toàn bị "khuất phục"
    Hehe Mod đừng ban nick em nhá. Tội nghịp em ^^
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 102 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi crystal_rose90 Xem bài viết
    Tóc em khoảng 10 năm nay, cứ đến mùa đông là khốn khổ vì gàu. Toàn gàu mảng ạ, cứ gội xong , tóc khô là lại 1 đống gàu nổi lên cứ như chưa gội. Em hay mặc áo đen mùa đông, nhưng rất ngại mỗi khi gàu rụng :-s

Em đã thử qua nhiều loại đặc trị gàu cũng như nấm, kể cả dầu gội Nizoral nhưng ko ăn thua mà tóc lại xơ khủng khiếp. Và em cứ nghĩ là chắc mình phải chịu đựng cảnh này mãi (

Cách đây vài ba tuần, e có qua hiệu thuốc hỏi mua dầu gội trị gàu thì cô bán hàng tư vấn cho em dầu gội Selsun (hình như viết thế này) , nhà sản xuất Rohto và bảo loại này ko làm khô tóc. Em nghi hoặc nên lấy có 2 gói, vì em ko tin tưởng hãng Rohto này lắm.

Mỗi lần gội đầu, em chỉ dùng nửa gói, gội trong 3-4p, xong dùng dầu xả bình thường. Xong sấy tóc mà ko bị khô xơ như dùng các loại trị gàu khác. Sau 4 lần dùng nửa gói (2 gói) thì tóc em hoàn toàn hết gàu. 3 lần gần đây em toàn dùng dầu gội loại ko trị gàu (vì em sợ dùng nhiều Selsun ko tốt) nhưng đầu ko hề có tí tẹo gàu nào. Thích lắm ạ ^^

Mỗi gói là 5k, chai là 80k.

Em ko hề có ý quảng cáo. Vì trc giờ em ko thích hãng Rohto nhưng lần này thì hoàn toàn bị "khuất phục"
    Hehe Mod đừng ban nick em nhá. Tội nghịp em ^^
    Mình cũng thường xài Selsun, tốt lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 144 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

mẹ nó ơi tớ sợ chỉ được 1 thời gian thôi , sau đó lại '' đâu vào đấy '' ý ạ , tớ cũng thử đủ mọi thể loại rồi , cứ thời gian đầu thì thấy tốt , nhưng sau khoảng 2 tháng thì lại có gàu , thậm chí còn khuyến mại thêm ít mụn như trứng cá nữa ý chứ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 121 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GiaHan-Mom Xem bài viết
    mẹ nó ơi tớ sợ chỉ được 1 thời gian thôi , sau đó lại '' đâu vào đấy '' ý ạ , tớ cũng thử đủ mọi thể loại rồi , cứ thời gian đầu thì thấy tốt , nhưng sau khoảng 2 tháng thì lại có gàu , thậm chí còn khuyến mại thêm ít mụn như trứng cá nữa ý chứ
    Em ko phải "mẹ nó" đâu hí hí

Tại vì em cũng dùng đủ loại rồi mà ko loại nào có tác dụng nhanh và mềm tóc giống như loại dầu gội này nên em post bài này lên để những ai tóc gàu có thêm sự lựa chọn. Còn chuyện sau 1 thời gian tóc lại có gàu thì chắc 90% là như thế ^^ làm gì có loại dầu nào perfect đâu ạ. Thôi thì cứ được bao lâu tốt bấy lâu.
    • 461 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của tớ đây!
    Trước đây tớ rất nhiều gàu, nhất là mùa đông. Có lần tớ đọc được 1 bài báo, nói là muốn ko có gàu thì gội đầu nhẹ nhàng thôi, đừng gãi bằng móng tay. Tớ áp dụng ngay. Ban đầu thì thấy khó chịu, ngứa, nhưng khoảng 3 tuần sau thì đúng là không còn gàu nữa.
    Đợt này tớ đau tay, toàn ra hàng gội đầu, bảo tụi nó không gãi, nhưng nó cứ gãi bằng móng tay. Đầu mình lại có gàu rồi. Nếu để mình tự gộiở nhà chắc không có gàu đâu.
    Các bạn thử áp dụng xem sao. Nhớ là gội đầu chỉ gãi bằng ngón tay thôi, không gãi bằng móng tay nhé. 3 tuần sau chắc là cũng không bị gàu nhiều nữa đâu vì nghe bảo là gãi đầu là kích thích hình thành gàu mà!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 171 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chào các mẹ, tớ có cách này hay lắm nhé! Bố tớ và ông xã sau khi nghe hướng dẫn cũng dùng rồi và kết quả thì mỹ mãn cực kỳ.
    Bí quyết đây: Sau khi gội và dùng dầu xả như bình thường (mẹ nào ko dùng dầu xả cũng được ạ), hòa 1 ít giấm trắng (ko phải chanh hay quất đâu nhé) vào nước theo tỷ lệ 1/3 các mẹ nhé (mình hay hòa vào ca múc nước) rồi nhẹ nhàng mát xa da đầu (như khi các mẹ dùng dầu xả ấy) 1 lúc và gội lại bằng nước sạch. Làm vài lần là có kết quả rồi đấy. Thế thôi, đảm bảo sạch bong kin kít, tóc lại trơn láng, mượt mà.
    Thời gian đầu mình còn chăm chỉ làm thường xuyên, nhưng gần đây lười lắm, thỉnh thoảng mới làm thế mà vẫn Ok nhé, chẳng thấy bóng dáng gầu đâu cả./.
    Chúc các mẹ thành công và thoải mái diện đồ đen đẹp nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 100 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

em cũng có người nhà bị , vô tham khảo các chị
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có lẽ phải đi khám ở viện da liễu thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình trước cũng hay bị gàu.... nhưng dùng 2 loại dầu gội sau đây thì thực sự thấy có kết quả... 1 là Nizoral .... thứ 2 là giàu gội cuả amway , chai màu xanh lá cây, dùng kèm dầu xả.. chất lượng thấy rất tốt....
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có lẽ là do da đầu cũng từng người khác nhau mà thích ứng với mỗi loại dầu gội khác nhau. em cũng bị gàu, lên đây tham khảo các chị, dùng nhiều loại dầu gội rồi mà chẳng đỡ. dầu gội của VN thì e ko hợp đc cái nào cả. dùng nirozal cũng đỡ ngứa mấy hôm nhưng khô tóc và gàu vẫn có bt. vừa rồi mới mua head&shoulder của usa loại đặc trị rồi mà ko đỡ nữa lun, xót tiền quá. có lẽ e cũng dùng thử selsun xem sao
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 184 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

dầu gội khó mà phù hợp với mọi loại tóc được. Phải thử . tự nhiên thời gian này mình cũng nhiều gàu, gội head & S của Việt nam không ăn thua, tóc khô cứng không thể tả nổi. Chưa thử H&S nhập ngoại. Giờ đang dùng ICHIKAMI, tóc suôn, mượt , đỡ bị ngứa đầu hơn nhưng gầu thì phải dùng 1 thời gian nữa xem ntn.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dùng selsun trị gầu ok mà. Dưng mà mợi người phải làm theo đúng hướng dẫn ghi trên vỏ trai thì gàu mới không quay trở lại. Với lại ai bị ngứa da đầu dùng xong lần 1 là đã thấy sướng luôn rồi . Mình dùng 2 năm nay rồi dùng xen kẽ với loại dầu gội mình vẫn thích thích ý. Ngon, bổ, rẻ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,463 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Gàu thì các chị chỉ cần nhỏ 1 2 giọt tinh dầu tràm trà/ tinh dầu chanh vào dầu gội đầu thôi, rất hiệu quả mà bóng tóc nữa ạ. giảm dầu cho da đầu, ai tóc khô thì nên dùng tinh dầu vỏ bưởi nhé
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Gãi đúng chỗ ngứa, em lại cứ tưởng tại mang bầu nên nội tiết thay đổi thành thử nhiều gàu, mà đúng là gội đầu xong vẫn thấy gàu rơi rụng lả tả, tức phát điên, mà toàn gàu mảng to ý. Em lại nghĩ chắc tại mình dùng Goldwell nhiều dưỡng chất quá nên mùa đông bị gàu, e đành để lại chả dám dùng nữa ra ngoài hàng cứ H&S hoặc Clear mà vẫn chưa hết hẳn, để em thử loại Selsun này xem sao ạ. Cảm ơn cả nhà
    • Thành viên webtretho
    • 7 năm
    • 622 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Ng nhà m cũng bị gàu. Thực chất nó là 1 loại nấm da đầu ấy. Hôiif trc gội vài lần Nizonal là hết cơ mà dạo này gội 3,4 gói rồi chưa thấy hiệu quả. Các bạn có PP gì ko? Nghe nói ủ nghệ sau đó gội laii bthuong là hết phải ko?

Bạn nào đã thử chanh chưa?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Trizzie
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi em bị viêm chân tóc da đầu e hay nổi mụn đỏ và đau mà lại có gàu hột bám sát da đầu. Em đã thử gội nizoral, đi khám bsĩ da liễu uống thuốc và sử dụng dầu gội viokox nhưng ko hết hẳn bệnh chị ạ vẫn ngứa và rụng . Cứ gội sang dầu gội khác như sunsilk dove rejoice pantene ... thì da đầu e vẫn ngứa chị ạ mà trong lúc gội tóc rụng 1 đống luôn. Em sử dụng tùm lum loại dầu mà ko có cái nào đc e băn khoăn ko biết dùng selsun có giảm hẳn viêm và rụng tóc ko chị. Mong chị cho e lời khuyên cảm ơn chị
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 66 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

mình cũng xài nhiều loại mà bị tái đi tái lại phát chán luôn Rồi mình siêng siêng chút, mỗi lần gội đầu bằng dầu gội xong thì lấy nước chanh tươi pha loãng gội lại, để trên tóc khoảng 5 phút và xả sạch bằng nước. vậy mà hết gàu mới ghê chứ, cũng không bị ngứa da dầu nữa hì hì. Gội khoảng 5 lần là hiệu nghiệm rồi. Bạn thử xem sao!
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

e sẽ dùng thử Selsun xem sao...em thì ko bị quá nặng, nhưng phải phụ thuộc vào dầu gội trị gàu như clear hay head&shoulder, gội cái khác y như rằng ngứa ngáy ngay. Mà dùng cái mấy cái đó tóc khô xơ dã man.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mà bạn ơi cho mình hỏi mình bị viêm chân toc thế có dùng cách mà bạn chỉ đc ko bạn, mình đang sử dụng viokox mà rụng vẫn hoàn rụng đã vậy có gàu hột nữa chứ, mong bạn giúp mình
    • 27 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cám ơn chủ top nhiều nhé.Mình cũng đang gặp khó khăn trong vấn đề này. Cám ơn chủ top nhiều nhiều.Phải đi mua ngay để dùng mới được
    " Sky fall "
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3