TIN TÀI TRỢ.

Tự nhiên kiếm được 3 loại dầu gội đầu của Việt Nam, xác nhận là CỰC TỐT

• 7.37K Lượt chia sẻ
  • 385K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 231 Bài viết

• 967 Được cảm ơn

Không biết các mẹ có ai như em, thử quay cuồng hết các loại dầu gội từ mắc rẻ, thượng vàng hạ cám xài qua cả mà cuối cùng lại quay về với dầu gội VN. Chuyện như đùa nhưng có thật Này nhé, từ Davines, Tresemme, Tsubaki, Ganier, Loccitane em xài sạch sẽ rồi, mà vẫn ko vừa ý. Mãi đến lúc đi du lịch cty, quên mang dầu gội, xài ké đồng nghiệp thì mới phát hiện ra, kết luôn các mẹ ạ

Hàng VN bị cái mẫu mã xấu quá, ko gây dc lòng tin, nhưng xài rồi thì mê luôn, xin kể 3 loại yêu thích nhất từ lúc em chăm chỉ sử dụng tới h nhé

1.
    Saroma Bồ kết

Saroma là một nhãn hiệu của Việt Nam, theo tiêu chí “hữu xạ tự nhiên hương”, không quảng cáo rầm rộ như những hãng khác nên mức độ phổ biến cũng không cao. Tuy nhiên, dầu gội bồ kết của Saroma thì quả thật rất đáng để thử một lần.

Mới gội lên có cảm giác ko sạch vì vò mãi chẳng ra tí bọt nào, nhưng kì thực là rất sạch nha. Mà là sạch AN TOÀN chứ ko phải SẠCH ẢO, không khiến tóc khô và nhanh bay vì không chứa paraben, silicon (những chất tạo độ óng mượt ảo nhưng bít lỗ chân tóc gây nhờn ngứa da đầu).

Giảm gàu, giảm rụng, chăm kết hợp dầu xả nữa là tóc đẹp lắm rồi Dùng cho tóc nhuộm càng tuyệt, ko có chất tẩy rửa nên giữ dc màu tóc lâu, tóc còn bớt rụng và nhanh dài nữa.

cB6URJxFcnfeoKW2BJ6pWRjfQzb4XXb6Tw3TQB8isSglMZm_PzRm8tywcfotctX5m48yLuiHPqmg119rrz8V06e7ysTf6Uo

Giá: 117k700ml

Địa điểm mua
    - Sài Gòn: trong hệ thống các Siêu thị MaxiMart, Medicare
    - Hà Nội: Sự lựa chọn Tuyệt Đỉnh

2. Dầu Gội Dược Liệu Thái Dương 7 & Thái Dương 3

Loại này quá nổi tiếng rồi giới thiệu thêm chắc bằng thừa

Từ khi ra đời, hai anh em nhà
    Thái Dương này đã được các chị em giới thiệu cho nhau nhiệt tình. Gu gồ là ra ngay mấy chục topic trên wtt nhé, mà toàn khen ko thôi

Điểm chung của hai loại này là đều có chiết xuất thảo dược chống rụng tóc và kích thích mọc tóc, làm khỏe da đầu như: Mần trầu, Hương nhu, Dâu tằm, Bồ kết, Nghệ,.… Đây đều là những nguyên liệu thiên nhiên lành tính thường được dùng để chăm sóc tóc rất phổ biến trong dân gian.

Còn sự khác biệt giữa hai loại này là:

- Thái Dương 7: có bổ sung thêm chất chống gàu đặc hiệu nên đắt hơn một tẹo và thích hợp cho những bạn muốn ưu tiên trị gàu, ngứa do vi nấm.

- Thái Dương 3: Có hai loại là Mùi Lá và Hương Nước Hoa, loại Mùi Lá được các chị em khen ngợi nhiều hơn nhờ khả năng kích thích tóc mọc tốt hơn và 100% hương liệu là cất từ thảo dược.

Ai tóc rụng cứ tiến tới Thai Dương 7 mà mua, gội đầu 1 lần thấy sạch trơn liền và tóc mềm lắm, ko lên gàu. Nhưng tóc nhuộm ko nên xài nhé, mình cảm thấy bị xuống màu nhanh ý

L7qfzpgDRFO2Ud0jdyfcwE19NIBcYWO7cESzZ5D4EB2gjRSwUG4juixkRjLKfW5PcNZRH24c6MgVqa3ud5yt4NBfEnQdtA

Giá
    :
    -
    Thái Dương 7: 105k200ml
    -
    Thái Dương 3: 42k200ml

Địa điểm mua: các siêu thị, nhà thuốc trên toàn quốc hoặc hệ thống cửa hàng Guardian

3. Dầu gội hoa bưởi Thorakao

Cái này hơi hên xui một chút, 50/50 khen chê. Trộm vía em lại hợp. Thời gian đầu dùng cũng có lên gàu và bị ngứa như 1 số bạn nói, nhưng em nghĩ đó là do đổi dầu gội quá nhiều, tóc chưa kịp thích ứng, sau khoảng 3 lần gội thì tóc ngày càng mềm hơn. Lúc này pH trên da đầu mới ổn định nhé, dùng gì cũng cần có thời gian ^^

"- Dầu gội bưởi Thorakao chiết xuất từ bưởi là sản phẩm hoàn toàn tự nhiên, không chứa các hóa chất gây hại cho da đầu và tóc.

- Sản phẩm chứa 26% Xitrala và Este cùng nhiều thành phần cần thiết khác cho việc tái tạo tế bào: Pectin, Naringin, Men Peroxydaza, Vitamin A, C, giúp tóc chắc khỏe, bóng mượt
    - Dầu gội bưởi Thorakao không chỉ giúp làm sạch da đầu, sạch gàu mà còn ngăn ngừa rụng tóc hiệu quả
    Độ PH cân bằng, thích hợp cho mọi loại tóc."

Hãng nói v, em thấy đoạn pH cân bằng rất chuẩn, nên cần nhiều thời gian để phát huy tác dụng hơn 1 số dầu gội thông thường

dau-goi-buoi-thorakao-5-jpg-1453170454-19012016092734

Càng gội tóc càng khỏe, nhất là ko đổ nhờn nữa. Những ai tóc dầu nên xài. Kết hợp thêm bộ tinh dầu bưởi xịt tóc là vô địch luôn. Chị em nào nào sợ rụng tóc, hói đầu mua cả đôi về dùng, đảm bảo ko phí tiền

Giá: 52k - 400ml

Địa điểm mua: các siêu thị, nhà thuốc trên toàn quốc

Các mẹ thấy sao, cho e xin thêm ít review nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình không thích dùng Thái Dương lắm vì cái mùi nồng của nó làm m đau đầu, mới dùng 1 lần nên không biết có tốt không nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E dùng cả thái dương & thorakao r thấy nhanh ngứa lắm còn loại đầu bh e mới nge thấy tên

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bunbap
    • 16,165 Bài viết

• 1,442 Được cảm ơn

Em thấy Thái Dương trị gàu ok
    kho0epq7v8qkkLYhDSn32hfo2pn9zk
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6,539 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

Đang dùng thái dương và thấy cực thích luôn ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Công nhận là Saroma bồ kết rất thích ạ, em mua vài chai 700ml về dùng, dầu đó dùng kèm với kem xả chanh là số 1 luôn, tóc mùi tự nhiên rất dễ chịu, sạch, có cả loại trị gàu nữa.
    comment by WTT mobile view
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi asticot Xem bài viết
    Công nhận là Saroma bồ kết rất thích ạ, em mua vài chai 700ml về dùng, dầu đó dùng kèm với kem xả chanh là số 1 luôn, tóc mùi tự nhiên rất dễ chịu, sạch, có cả loại trị gàu nữa.
    kem xả chanh nó như thế nào hả bạn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của 0938796749
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mấy loại này mua ở đâu thế các mẹ? mình ờ gần Hồ Gươm, tóc đang bị khô và gàu ạ, TKs các mẹ trước
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metrechocubi Xem bài viết
    mấy loại này mua ở đâu thế các mẹ? mình ờ gần Hồ Gươm, tóc đang bị khô và gàu ạ, TKs các mẹ trước
    Chị có muốn dùng thử bồ kết saroma trước không, có thể share với em. Đợt trước em mua combo bồ kết + xả chanh rẻ cơ mà tham mua nhiều quá, dùng mãi mà vẫn chưa hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 0938796749 Xem bài viết
    kem xả chanh nó như thế nào hả bạn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của 0938796749
    Hì hụi viết xong lại xóa mất Đây là hình em cop trên mạng ạ, vì trưa nay ko về nên ko chụp các chị xem được:
    81138_chk_139_20150602_8935106508339_1_chon
    Em thấy nó dùng kèm với dầu gội saroma là hoàn hảo, vì ban đầu nếu saroma xong thấy tóc sạch nhưng khô rít thì chị dùng xả chanh vào sẽ thấy tóc mềm mượt luôn. Còn thoang thoảng mùi chanh nữa, rất dễ chịu.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang dùng Thái Dương 7 cũng ok lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị mua ở đâu thế ạ, e ngoài hà nội ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị cho e dùng thử đc ko ạ? e ở đội cấn hà nội.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trantuy Xem bài viết
    chị cho e dùng thử đc ko ạ? e ở đội cấn hà nội.
    Đội cấn thì ngay gần chỗ tớ làm, combo 5 xả chanh + 5 bồ kết tớ mua 10k cơ mà giờ share cho các bạn chỉ có 6k thôi, bạn nhắn qua fb cho tớ nhé: https://www.facebook.com/asticot.trang
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngangoos Xem bài viết
    chị mua ở đâu thế ạ, e ngoài hà nội ạ
    Đại lý của nó ở bên Gia Lâm Long Biên cơ, mỗi lần mua thì tớ gọi ship hàng. Bạn muốn mua chai to luôn hay mua gói dùng thử trước?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng thic Thor hoa bưởi lắm. Dùng sướng luôn, chả cần xả. Mà tóc mình thuộc loại tóc khô và khá yếu ý. Giá cực mềm mà lại chất lượng
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mua ở đâu cái này vậy mẹ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em hoi o Ha Noi co cho nao hoac ai ban dau goi Saroma Bồ kết + xa chanh chi e voi. Cam on moi nguoi ak.
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Dầu gội & dầu bôi Thu Hương không có hóa chất làm ổn định sản phẩm như các dòng dầu gội trên thị trường. Chất bảo quản của dầu Đông Y Thu Hương là từ chất bảo quản thực phẩm nên hoàn toàn vô hại. các thành phần thiên nhiên trong dầu thu hương cũng có tác dụng trị gàu, trị ngứa hiệu quả
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi em ở Nghệ An mua Saroma bồ kết và sả chanh ở đâu ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3