TIN TÀI TRỢ.

Tóc xoăn tự nhiên - Nỗi buồn đi cùng năm tháng P.3

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.9K Lượt đọc
  • 72 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có truy cập được fb nè đâu ạ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangfc113 Xem bài viết

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ko có nước chè thì gội bằng gì
    ????
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ko có nước chè thì gội bằng gì
    ????
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang gội được gần 2 tháng. Cũng gần tết mình tính duỗi cái phần tóc xoăn vừa ra chân rồi gội tiếp thì không biết có ảnh hưởng gì đến quá trình mình gội trà xanh không nhỉ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gemin2698 Xem bài viết
    Mình đang gội được gần 2 tháng. Cũng gần tết mình tính duỗi cái phần tóc xoăn vừa ra chân rồi gội tiếp thì không biết có ảnh hưởng gì đến quá trình mình gội trà xanh không nhỉ?
    Bạn Gội 2 tháng có thẳng ko ạ
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phuongacbc Xem bài viết
    Tóc của mình bị kiểu xoăn xù mà chỉ xù mỗi phần trước trán. Gội tóc mới ra vẫn vậy à, nhưng mấy phần khác thì tóc ra có vẻ thẳng hơn một tẹo ý. Không biết có phải mình tin nó sẽ thẳng nên thấy vậy không nữa.😭😭

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có thật là thẳng được không ạ và phải áp dụng khoảng bao lâu
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tóc của mình bị kiểu xoăn xù mà chỉ xù mỗi phần trước trán. Gội tóc mới ra vẫn vậy à, nhưng mấy phần khác thì tóc ra có vẻ thẳng hơn một tẹo ý. Không biết có phải mình tin nó sẽ thẳng nên thấy vậy không nữa.😭😭
    Thực ra là vẫn vậy b ah, mình cx vào TH giống b . Cứ nghĩ là nó thẳng ra nhưng thực chất ko phải , gội tầm 2,3 tuần thì đúng là tóc thẳng và mềm ra trông thấy nhưng mà càng về sau thì tóc lại xoăn trở lại , kiểu như là tìm cách khắc chế lá chè vậy
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mh cug giống b là bị trcs trán, rồi từ khi gội tình trạng xoăn giảm rõ rệt.b cho mh fb đi
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhucNgo2k Xem bài viết
    Thực ra là vẫn vậy b ah, mình cx vào TH giống b . Cứ nghĩ là nó thẳng ra nhưng thực chất ko phải , gội tầm 2,3 tuần thì đúng là tóc thẳng và mềm ra trông thấy nhưng mà càng về sau thì tóc lại xoăn trở lại , kiểu như là tìm cách khắc chế lá chè vậy
    Vậy à bạn... mình mới cắt tóc rồi tính gội tiếp xem tóc thế nào. Bạn đã thử cắt tóc chưa?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mh cug giống b là bị trcs trán, rồi từ khi gội tình trạng xoăn giảm rõ rệt.b cho mh fb đi
    Bạn ơi... bạn gội liên tục có dùng dầu xả hay không? Hay bạn để nó khô tự nhiên vậy?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ban đầu b gội = dầu gội thg,sau đó xả lại = nc cho sạch xà phòng ,rồi mới lấy nc trà để gội(trà khô(chè ngoài bắc thg gọi) bán 10k hay 20k 1 gói mua về gội đc khoảng 7-8 lần)mỗi ngày gội 1 lần ,1 nc gội đc nhiều lần,tuyệt đối k đc lau khô tóc sau khi gội mà để tóc khô tự nhiên ,chú khi là k để tóc chạm vào vải trắng vì nó lm cho vải ố vàng,cứ lm như thế 2 tháng sau tình trạng sẽ ổn.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cứ cho là sau ghi gội xong 2 tháng thì tóc đỡ xoăn nhưng sau đó thì sao ? Tóc rất có thể xoăn trở lại chả lẽ cứ phải gội thế này cả đời !
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ban đầu b gội = dầu gội thg,sau đó xả lại = nc cho sạch xà phòng ,rồi mới lấy nc trà để gội(trà khô(chè ngoài bắc thg gọi) bán 10k hay 20k 1 gói mua về gội đc khoảng 7-8 lần)mỗi ngày gội 1 lần ,1 nc gội đc nhiều lần,tuyệt đối k đc lau khô tóc sau khi gội mà để tóc khô tự nhiên ,chú khi là k để tóc chạm vào vải trắng vì nó lm cho vải ố vàng,cứ lm như thế 2 tháng sau tình trạng sẽ ổn.
    Bạn ơi cho mình hỏi mỗi lần gội bao lâu ? Với cả tỷ lệ khi pha nước loãng vs nước chè nấu xong là ntn ?
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Anh ơi cho em hỏi e đã gội được 2 tháng r . Khoảng tầm vài tuần thì e thấy nó cx thẳng và mượt ra trông thấy tuy nhiên càng gội thì e thấy dường như tóc càng xoăn thêm và em đã bỏ . Nay đã cắt tóc và tính gội lại ko biết là liệu có hiệu quả ko, rất cần câu trả lời của a để lấy thêm động lực !
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cắt r nhưng tóc mọc ra vân thế ko chút thay đổi gì , giờ tính gội lại đây !
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cắt r nhưng tóc mọc ra vân thế ko chút thay đổi gì , giờ tính gội lại đây !
    Da đầu mỗi người mỗi khác bạn à. Cộng thêm chế độ ăn uống sinh hoạt nên thời gian có thể hơn 2 tháng mới có kết quả ý... bạn kiên trì thêm một tẹo nữa xem sao. Chắc mình cắt tóc cũng được nửa tháng ấy và giờ ra tóc mới cọng tóc có vẻ mỏng và đỡ xoăn hơn thôi nó cũng chưa hết xoăn hẳn. Tại vì phần trán xoăn nhiều nên mình nghĩ thời gian cũng cần lâu hơi. Chứ tóc thì thì hai bên mai và sau gáy đỡ xoăn khá rõ luôn ấy.
    Bạn gội thêm xem có khá hơn không rồi tìm cách khác.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Da đầu mỗi người mỗi khác bạn à. Cộng thêm chế độ ăn uống sinh hoạt nên thời gian có thể hơn 2 tháng mới có kết quả ý... bạn kiên trì thêm một tẹo nữa xem sao. Chắc mình cắt tóc cũng được nửa tháng ấy và giờ ra tóc mới cọng tóc có vẻ mỏng và đỡ xoăn hơn thôi nó cũng chưa hết xoăn hẳn. Tại vì phần trán xoăn nhiều nên mình nghĩ thời gian cũng cần lâu hơi. Chứ tóc thì thì hai bên mai và sau gáy đỡ xoăn khá rõ luôn ấy.
    Bạn gội thêm xem có khá hơn không rồi tìm cách khác.
    Cho mình xin link face bạn có gì trao đổi với nhau đc ko ạ ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi cách chải tóc sau khi gội như thế nào vậy?
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tóc e củng xoăn tự nhiên thế là e đi duổi nhưng duổi mấy lần thì vài tháng tóc mới mọc za vẩn là xoăn . Thế là e cắt ngắn đi rồi e dùng dầu gội thiên nhiên . E thấy nó củng hỉu quả . Bây h tóc e có chỗ thì thẳng có nó xoăn haizzzx
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4