TIN TÀI TRỢ.

Tóc xoăn tự nhiên , để đầu gì ???

• 93 Lượt chia sẻ
  • 18.2K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 57 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em tóc xoăn tự nhiên , làm đủ kiểu như ép , xoăn rồi . Bay giờ muốn để tóc tự nhiên , và dùng dưỡng tóc thôi ,Vậy để kiểu gì thì hợp nhỉ , ( mặt em tròn ah ) :Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng jống chị. Đợi mọi người trả lời thui
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng cùng số phận. Đặt gạch hóng.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 764 Bài viết

• 1,969 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mặt tròn là hợp nhất với tóc xoăn đó bạn ạ, nhưng cái xoăn của tóc tự nhiên không đẹp như xoăn bằng máy, cho nên bạn hãy đi uốn ở một tiệm nào đấy có tay nghề để có quả đầu hợp lý. Mình cũng mặt tròn quay như cái bánh bao đây, mình đưa vài ảnh mình lên bạn xem thử. Nếu ok mình giới thiệu đến tiệm tóc mình đã làm. Giá tốt, 400k thôi. Anh chủ tiệm có thể nhìn mặt bạn và biết bạn hợp với kiểu gì rồi làm cho bạn.

Hì hì, đưa ảnh tóc tai mặt tròn mặt méo lên nên phải trưng cái mặt ra rồi, không giấu được nữa. :Laughing:

a
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 764 Bài viết

• 1,969 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tóc uốn rồi vuốt bằng gel mềm có dưỡng, tóc vẫn mềm mại, không sợ khô cứng đâu bạn. Mình tóc dầu nên 2 ngày gội 1 lần, gội xong dùng dầu xả, không hấp hiếc gì hết vì làm biếng đi tệm, tóc vẫn óng mượt gần như trước khi uốn.
    • 1,145 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

em cũng đang định làm xoăn như chị đấy , lọn to, nhưng mặt em bé và dài( em gầy mà) có hợp k nhỉ. Tóc em chỉ ngắn quá vai 1 tẹo thui
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 268 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

mình tóc cũng hơi xoăn,sợi tóc cứng, để tóc tự nhiên là cứ bông lên trông kinh lắm,đợt chuẩn bị đẻ mình đi cắt luôn một quả đầu ĐỨc ngắn cũn cỡn. Bây giờ con được 3 tháng, tóc dài đến ngang tai trông chẳng giống ai. vừa rồi hóng hớt trên diễn đàn thấy các mẹ khen địa chỉ cắt tóc, làm xoăn cho đầu ngắn là Hà Tóc ở 17 Lý Nam Đế, hôm nay vừa đến được anh chủ tư vấn cắt đầu ngắn ôm mặt, hàng ngày đi làm thì vuốt gel, cũng khá hợp với mình. Mình muốn làm xoăn nhưng do tóc ngắn quá không đủ để làm xoăn, nhưng cùng làm với mình hôm nay có mấy khách làm tóc xoăn ngắn đẹp lắm. Đợi vài tháng nữa cho tóc đủ dài mình cũng sẽ đi làm xoăn. Bạn chủ topic thử đến đây làm xem, anh chủ nhiệt tình lắm, à ở đây chuyên dùng đồ Davines, mình cắt gội hết 150k, nhuộm 350k.
    9JfxOhG9Jfxp7
    • 523 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Tóc e cũng xoăn, ép nhiều lần mà cũng k ăn thuốc lắm. Tháng trước bị gạ gẫm đi làm xoăn.Từ bé đến h đây là lần đầu tiên e làm xoăn, rồi đổi từ mái lệch sang mái = nữa, trông già dặn hơn nhưng dc nhiều ng khen đẹp hơn, đáng iu hơn, Tây hơn
    Trong flickr của e có mấy tgời kỳ tóc dài, lỡ, rồi xoăn nhé!
    http://www.flickr.com/photos/28519009@N03/
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 268 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

vừa xem ảnh mẹ vitbau roi, thấy mẹ nó để đầu xoăn này thật là sáng suốt, trẻ và tây lắm, trông giống giống một diễn viên Hàn Quốc, hehe. Hình như là nhuộm nâu đỏ nữa phải không?
    9JfxOhG9Jfxp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 764 Bài viết

• 1,969 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tóc đẹp đó bạn vitbau ơi! Nhưng bạn chủ top là mặt tròn, mặt tròn thì thực sự để kiểu tóc không hợp trông quê mùa lắm luôn ấy, mà nếu để kiểu hợp thì nhìn khác ngay.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 249 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Mặt mình cũng tròn và tóc xoăn tự nhiên. Mình để tóc xoăn nhẹ, dài. Nhưng quan trọng là người làm tóc phải cắt tỉa tóc sao cho có dáng, khi làm xoăn sẽ đẹp hơn.
    • 339 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Mọi người khuyên chủ top làm xoăn làm gì, mục đích của chủ top là hỏi kiểu tóc tự nhiên không xoăn không ép mà. Theo em thì tóc xoăn tự nhiên không nên cắt ngắn vì nó sẽ xù không ra dáng tóc gì cả. Nên để dài để mà búi, nếu còn trẻ, thanh niên thì có thể buộc bổng. Mọi người để ý ca sĩ Tóc Tiên hay MC Thu Hà (người đã từng thi Hoa hậu VN, MC Chat với 8X) ý, 2 người này có mái tóc xoăn tự nhiên mà luôn để mái tóc nguyên thủy.

0805-02
    • 493 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Các chị ơi tóc em mà ko ép thì xù bông bông (mặc dù là tóc tơ), rất yếu, xoăn mái tự nhiên (nên ép đc 1 thời gian thì nó lại bắt đầu mọc tóc ra, trông kệch kỡm lắm). Mặt em hơi bầu (thực ra là dài hơn là bầu, bầu ở chỗ má), thì nên để kiểu gì ạ?
    "And those who were seen dancing were thought to be insane by those who could not hear the music" - F.Nietzsche
    • 339 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

deqto1240990686

Mọi người có xem "Những thiên thần áo trắng", thấy em này cũng tóc xoăn tự nhiên ấy (xoăn nhỏ xíu từ trên đỉnh đầu xuống), cứ để tự nhiên thế này thôi nhìn cũng dễ thương lắm, để mái dài bằng tóc, rồi khi buộc hất hết lên.

1817982360_Anh_Nhat

nhat2214009
    • 339 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Nếu tóc mình xoăn tự nhiên thì mình cứ để dài tự nhiên thế thôi (khi đã chán làm xoăn), để tự nhiên như người nước ngoài ý, sành điệu vào những chỗ khác, đó là một phong cách.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

aquasteve 0ddba4f1938df7fb88406703a1eca692 11qibdy T30_10053533_1_1 tt2-2
    up lên cho mọi người tham khảo. HÌnh như chị này có mặt tròn
    • 4,958 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Vậy mặt nhọn như mình thì xoăn thế nào hả các mẹ ơi!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 225 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poopoo Xem bài viết
    aquasteve 0ddba4f1938df7fb88406703a1eca692 11qibdy T30_10053533_1_1 tt2-2
    up lên cho mọi người tham khảo. HÌnh như chị này có mặt tròn
    Chị ơi ,mấy kiểu này tóc xoăn tự nhiên ko làm được đâu .Ai nhìn sơ qua thì tưởng sóng tóc này do chất tóc xoăn mà có ,nhưng thực ra tóc xoăn tự nhiên kiểu xoăn rất lộn xộn hoàn toàn ko theo đường lối nào lại bông xù nữa .Cònmấy kiểu kiểu tóc trên đều từ tóc thẳng sau đó uốn xoăn nóng sóng bản to từ nửa đầu trở xuống ,phần mái hoàn toàn thẳng (với tóc ko quá xoăn thì ko bắt buộc ép cả đầu mà chỉ cần ép từ nửa đầu trở lên thôi )
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 225 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehuyenanh Xem bài viết
    Vậy mặt nhọn như mình thì xoăn thế nào hả các mẹ ơi!
    Avatar của chị nhỏ quá nên em nhìn ko rõ ^^ Theo em với gương mặt nhọn chị nên , một kiểu tóc phù hợp chắc chắn sẽ giúp gương mặt trông đầy đặn hơn
    VD chị có thể làm những kiểu tóc quăn bồng bềnh, có bề dày hai bên nhằm tạo "cảm giác ảo", khiến người đối diện thấy gương mặt chị cân đối hơn.

Em có vài mẫu ảnh tóc quăn muốn post lên cho chị mà em ko biết cách chèn T_T Chị chỉ cho em với .
    • 4,958 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhocGigi Xem bài viết
    Avatar của chị nhỏ quá nên em nhìn ko rõ ^^ Theo em với gương mặt nhọn chị nên , một kiểu tóc phù hợp chắc chắn sẽ giúp gương mặt trông đầy đặn hơn
    VD chị có thể làm những kiểu tóc quăn bồng bềnh, có bề dày hai bên nhằm tạo "cảm giác ảo", khiến người đối diện thấy gương mặt chị cân đối hơn.

Em có vài mẫu ảnh tóc quăn muốn post lên cho chị mà em ko biết cách chèn T_T Chị chỉ cho em với .
    Bạn copy link hình,nếu có link rồi,chèn vào cái ô Hình cạnh quả đất ý,or chèn giữa [IMG][/IMG] là ok!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2