TIN TÀI TRỢ.

Tóc rụng- Rụng tóc

• 96 Lượt chia sẻ
  • 5.2K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 33 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Cả tháng nay mình bị rụng tóc.Đi Bv khám, uống thuốc mà ko giảm.May thay có ng giới thiêu đơn thuốc chũa rụng tóc .Uống 3 ngày thấy đỡ rụng hẳn.Ngày mai rảnh sẽ cập nhật toa thuốc cho chị em bị rụng tóc

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 247 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Đánh dấu hóng đợi đơn thuốc của mẹ nó
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 145 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

thuốc gì thế chị ơi, em cũng muốn uống quá, đợt này tóc rụng nhiều, xót kinh khủng, mới đi cắt ngắn đi chục phâm cho giảm rụng, xót hết cả người
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 171 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNhim_KK Xem bài viết
    Cả tháng nay mình bị rụng tóc.Đi Bv khám, uống thuốc mà ko giảm.May thay có ng giới thiêu đơn thuốc chũa rụng tóc .Uống 3 ngày thấy đỡ rụng hẳn.Ngày mai rảnh sẽ cập nhật toa thuốc cho chị em bị rụng tóc
    Mẹ nó ơi, dạo này mình cũng rụng tóc nhiều, mẹ nó đi khám người ta có nói nguyên nhân rụng tóc là gì không vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 118 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

hóng toa thuốc của chị tóng em trc nhiều, mỏng, siêu ít, may mà nó bông nên ít ng nghĩ là em sắp hói khám ở da liễu cũng chả kết luận j, em thấy khám rụng tóc cứ ảo ảo ấy
    • 33 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nganhoa217 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, dạo này mình cũng rụng tóc nhiều, mẹ nó đi khám người ta có nói nguyên nhân rụng tóc là gì không vậy?
    Mình đi khám da liễu bs cũng ko nói rõ nguyên nhân chỉ cho thuốc và dầu gội dầu, nhưng ko hiệu quả,may mà tìm được đơn thuốc này.Chủ yếu là thuốc bổ thôi.
    • 33 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_cu_oi Xem bài viết
    hóng toa thuốc của chị tóng em trc nhiều, mỏng, siêu ít, may mà nó bông nên ít ng nghĩ là em sắp hói khám ở da liễu cũng chả kết luận j, em thấy khám rụng tóc cứ ảo ảo ấy
    ừ đúng rồi! Đi khám bs chẳng biết nguyên nhân gì nên nói chẳng rõ ràng gì cả.Mình đi khám 3 nơi mà đâu ng ta cũng nói chung chung y như nhau vậy> Có nơi còn nói mất khoảng vài triêu mới chữa hết được.hoảng hồn quá !Bỏ chạy mất dep
    • 33 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Đây là toa thuốc.Mình uống 3 ngày thấy giảm hẳn.mua 1 tuần uống lai rai vì bỏ đi thấy uổng.
    bepanthne 100mg : 4 viên/ngày ( sáng, chiều)
    homtamin ginseng : 2 viên/ngày ( sáng,chiều)
    piracetam 400mg :4 viên/ngày ( sáng ,chiều)
    solured 20mg : 1 viên/ngày
    vitamin b2 : 4 viên/ngày (sáng, chiều)
    Toa thuốc này uống trong 1 tháng nhưng mình mua có 1 tuần. Uống thấy hết rụng tóc.Các mẹ mua thử vài ngày uống nếu có hiệu quả mua tiếp kẻo tốn tiền nha
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 48 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Theo em cứ đắp mặt nạ cho tóc, Kiên trì sau 2 tuần thấy hết rụng hẳn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 991 Bài viết

• 614 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNhim_KK Xem bài viết
    Đây là toa thuốc.Mình uống 3 ngày thấy giảm hẳn.mua 1 tuần uống lai rai vì bỏ đi thấy uổng.
    bepanthne 100mg : 4 viên/ngày ( sáng, chiều)
    homtamin ginseng : 2 viên/ngày ( sáng,chiều)
    piracetam 400mg :4 viên/ngày ( sáng ,chiều)
    solured 20mg : 1 viên/ngày
    vitamin b2 : 4 viên/ngày (sáng, chiều)
    Toa thuốc này uống trong 1 tháng nhưng mình mua có 1 tuần. Uống thấy hết rụng tóc.Các mẹ mua thử vài ngày uống nếu có hiệu quả mua tiếp kẻo tốn tiền nha
    thấy toa thuốc của bạn này cũng muốn bon chen vì dạo này tóc rụng ghê quá, nhưng lại sợ tác dụng phụ của thuốc.
    Thanh Thử điện tiền thiên thụ Quế
    Quảng Hàn cung lý nhất chi Mai
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 173 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thu6677 Xem bài viết
    thấy toa thuốc của bạn này cũng muốn bon chen vì dạo này tóc rụng ghê quá, nhưng lại sợ tác dụng phụ của thuốc.
    Toa thuốc này chủ yếu là thuốc bổ thôi.Đã 3 người dùng rồi(trong đó có mình) mà ko thấy tác dụng phụ.Bạn cứ thử dùng 1,2 ngày xem sao?
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 145 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

có lẽ em sẽ thử dùng dầu dừa để trị rụng tóc xem thế nào, chứ uống nhiều thuốc quá em cũng lo lo mà ko lâu dài đc
    • 289 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Oánh dấu, mai mang toa thuốc đi hỏi bác sĩ...
    Cảm ơn chủ top, tóc mình vuốt nhẹ cũng lả tả bay
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 171 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi berry229 Xem bài viết
    có lẽ em sẽ thử dùng dầu dừa để trị rụng tóc xem thế nào, chứ uống nhiều thuốc quá em cũng lo lo mà ko lâu dài đc
    Xem ra dầu dừa có nhiều tác dụng nhỉ? Em vừa hóng được 1 topic có mẹ nói dầu dừa giúp trị rạn da cho bà bầu, rồi dầu dừa chữa đau chân, viêm khớp...
    Nhưng em không nghĩ dầu dừa trị được rụng tóc.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi mình cũng đang bị tóc rụng dữ lắm vì mới sanh em bé xong. Mình không dám uống thuốc tây vì sợ ảnh hưởng đến con nên chỉ chú trọng vào thành phần dinh dưỡng trong khẩu phần ăn mỗi ngày. Ngày nào mình cũng ăn khoảng 3 muỗng cà phê mè đen (rang sơ) và củ cải trắng. 2 loại thực phẩm này chứa nhiều sắt và kẽm rất cần cho tóc. Mình dùng suốt gần 2 tuần và thấy tình hình có cải thiện đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 234 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuong-ttt Xem bài viết
    Oánh dấu, mai mang toa thuốc đi hỏi bác sĩ...
    Cảm ơn chủ top, tóc mình vuốt nhẹ cũng lả tả bay
    chị ơi, có hỏi bác sĩ chưa chị, kết quả thế nào chị, để em mạnh dạn quất luôn. Em uống nhiều thuốc trị rũng tóc rồi mà ko tác dụng gì hết. .
    Cám ơn bạn menhim_kk đã chia sẻ đơn thuốc, tặng hoa bạn nè
    08/03/2016 - HELLO WORLD
    • 58 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

cứ mỗi lần e vuốt tóc, chải đầu là rủng lả tả. còn gội đầu thì rụng nhiều kinh khủng. xót xa lắm ạ. đã có mẹ nào uống theo đơn thuốc của chị chủ top chưa ạ ??????
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 78 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zinxinh91 Xem bài viết
    cứ mỗi lần e vuốt tóc, chải đầu là rủng lả tả. còn gội đầu thì rụng nhiều kinh khủng. xót xa lắm ạ. đã có mẹ nào uống theo đơn thuốc của chị chủ top chưa ạ ??????
    giống mình thế. mình rụng phải 2 tháng nay r. hic. uống thuốc r mà k đỡ mấy, bôi vitamin e cũng k đỡ, thái dương cũng k luôn. nản lắm
    • 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng hóng quá. Mấy tháng nay e rụng ghê gớm. Làm sao cũng k khỏi. Mẹ chỉ som nha mẹ. Hii
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tóc bị rụng thì có thể các mom nên đến bác sỹ da liễu khám xem sao thì sẽ được bác sỹ đưa ra đơn thuốc chuẩn nhất, không phải ai cũng uống thuốc giống nhau là có thể chống rụng tóc được đâu các mom ơi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2