Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tóc mỏng có nên làm xoăn không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 43.4K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em hỏi là có làm xoăn 3 trục được không ạ? làm xoăn thật ấy

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tóc mỏng làm xoăn thấy da đầu hết sao chời
    • 68 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

tóc em cũng mỏng tang luôn, đã vậy da dầu kinh khủng, đội mũ bảo hiểm đi lâu lâu là ám ảnh luôn . Đang cố dưỡng để tóc dài và khỏe chút xíu, với cũng đang phân vân uốn này nọ, chứ để tóc tự nhiên hoài cũng chán ạ
    Những gì xuất phát từ trái tim, sẽ đến được trái tim
    • 9 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

tóc mỏng và thưa có thể là do cấu tạo của mỗi người .tóc mỏng không phải là tóc yếu đó chỉ là cấu tạo khác nhau về cơ địa của mỗi người thôi.với những người tóc bị mỏng thì chỉ có làm xoăn mới lấp được khuyết điểm đó thôi ,ngoài ra khi bạn uốn hoặc nhuộm thì nên dùng hàng cao cấp vì những dòng sản phẩm này có độ độc hại rất thấp ,dưỡng cao,rất tốt cho tóc và dùng dầu gội đầu chuyên nghiệp được bán tại các salon ( không nên mua ở các hàng mỹ phẩm vì toàn hàng nhái ) .nếu bạn làm được như vậy thôi là đã cải tạo được cái đầu tóc mỏng của bạn rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tóc mình là tóc tơ mà tóc cũng không phải nhiều lắm nên nhìn tóc cứ mỏng mỏng mà lại hay ộp vào đầu nữa nhìn rõ chán. Mình để tất cả các kiểu rồi vẫn thấy đẹp nhất là làm xoăn
    Nếu sợ đã mỏng mà xoăn tóc lại hỏng thêm thì cố gắng chăm chỉ ngày nào gội đầu xong thì xả lại bằng dấm táo pha loãng với nước và 1 tuần đặp mặt nạ tóc bằng trứng gà 1 lần. Sau nhiều năm áp dụng thì tớ thấy tóc ít rụng hơn và cũng đỡ rối hơn ( không phải gỡ nhiều: làm xoăn mình hay bị rối thành 1 cục tại tóc khô mà 1 khi đã gỡ thì tóc cứ gọi là..lả tả )..Đuôi tóc thì bạn gội đầu xong bóp 1 chút dầu dưỡng vào cho em nó nhìn khỏe tí
    Bây giờ mình đang để tóc dài thẳng.Muốn xoăn lắm rồi nhưng còn lười nên thi thoảng búi cuộn vào thả ra e í cũng bồng bềnh nhìn cũng dầy hơn tí hehe..
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lyunpham Xem bài viết
    Còn nếu bạn mún trị rụng tóc thì dùng dầu dừa nha, giup bớt rụng tóc hằn và làm dày tóc, tóc mọc nhanh hơn nua
    Mình thích mùi dầu dừa lắm có lần tập tọe dùng lên tóc bôi hết cả chân tóc lẫn tóc ủ nửa tiếng xong rồi gội thì bị mượt quá tóc rụng lả tả như lá mùa thu mà còn cảm giác trên đầu như k có tóc ( do nó nhẹ quá ). Bạn có bí kíp nào dùng đỡ bết không chia sẻ mình với
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 217 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Em thấy mấy đứa bạn em tóc mỏng! Làm xoăn xong nhìn dày dày hơn các mẹ ạ! Không biết có dày lên thật không? Nhưng nhìn thích mắt hơn hẳn
    • 7 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

cùng thảo luận tiếp để đẹp hơn nào các mẹ
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 160 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

tóc mỏng mà lằm xoăn thì kì lắm chị ơi.... tốt nhất nên để dày cho mái tóc thêm độ dày
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 55 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Tóc mình cũng mỏng lắm nhất là đằng trước mọi người nhìn cứ như bị hói nhiều khi nhìn những người có bộ tóc dày mà thầm mơ ước. Mong có một phép màu nào đến với mình để cho bộ tóc được dày lên.
    • 7 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

nếu tóc bạn mà ngay xưa không mỏng như vậy thì uống và gội đầu thuốc kích thích mọc tóc là tóc mọc lại đấy ,còn nếu không thì làm xoăn ý ,cho tóc có cảm giác đầy đăn hơn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bạn thấy sao
    • 7 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mevuhuy đã thử làm xoăn chưa ,tình hình thế nào rồi ,có khả quan không,hay vẫn vậy
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thật khổ cho nhưng người không có mái tóc đẹp như chúng ta
    Tóc e cũng yếu và mỏng
    Làm kiểu gì, thì cũng chỉ vài hôm là chán
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 55 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoalan_hoang Xem bài viết
    mevuhuy đã thử làm xoăn chưa ,tình hình thế nào rồi ,có khả quan không,hay vẫn vậy
    Mình vẫn chưa làm,hàng ngầy vẫn nghiên cứu xem các mẹ có công nghệ gì mới không vì tóc mình vừa mỏng lại vừa yếu nên làm xoăn sợ thuốc (hóa chất) làm dụng tóc thêm thì buồn lắm.
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebapnam Xem bài viết
    Tóc mình tóc tơ, mỏng , rụng, sợi lại mảnh nên nhìn tóc rất ít nhưng mình ko làm xoăn bao giờ, sợ hóa chất vào sẽ rụng.
    Khi nào đi đâu mình gội đầu cho nó bung ra,còn đi làm bt kẹp lại cho gọn,
    Đời mình chỉ mơ ước có một mái tóc nhiều thôi.Nhưng mơ ước chỉ là ước mơ thôi ạ
    Mình cũng ít tóc nè.Mấy ai hiểu đc nỗi khổ của ng ít tóc.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 55 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Hôm trước đọc được chia sẻ của các mẹ về dầu gội sunsik trai màu vàng dùng cho những người có mái tóc dầu mình đã dùng và thấy kết quả là tóc không bết như trước nữa chứ trước đây ngày nào cũng phải gội giờ thì 2 ngày gôi lần mà tóc vẫn ngon lành. Cảm ơn các mẹ nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 646 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Mình tóc mỏng đây, mỏng tẻ, làm xoăn nhìn đở mỏng. Cái chính là làm xoăn nó hợp với nhiều việc lắm: đi làm cũng soành điệu, đi chơi cũng đỡ phải đi mần tóc... nhìn hoài không chán như tóc duỗi. Có điều làm xoăn nên nhuộm cho đỡ già. Mình thấy ai làm xoan cũng bị già đi nhưng nhuộm lại trẻ ngay hihi
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương:Rose:
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tóc mình lúc trước cũng mỏng, làm xoăn nó nhanh nhả thuốc cực kỳ.
    • 173 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Nên làm xoăn bạn ạ. Thế sẽ làm phồng tóc lên tạo cảm giác tóc dày hơn.
    Mình thì chẳng hiểu sao đuôii tóc mình không mỏng nhưng chân tóc lúc buộc lên lộ rõ da đầu nhìn như hói. Kinh lắm (
    có bạn nào biết các khắc phục không? chỉ mình với
    • 55 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Tóc em cũng thuộc tóc tơ mỏng, rất là chán, đã vậy sau khi sinh còn bị rụng! Đến nay em đã thư đủ kiều để cải thiện và có 1 vai nxet a:
    1. lam xoăn ưu là bồng bềnh sang trọng nhưng chỉ khoảng 2-3 tháng phần chân tóc mọc ra là cái phần này lại ôm sát vào da đầu, mặc dù ngọn tóc vẫn xoăn và bồng bềnh nhưng phần da đầu vẫn bị lộ/mỏng như thường! Còn chưa kể đến vấn đề đi nhuộm lại màu-> hại tóc!
    2. Làm dập sóng: toc dày lên trông thấy, giữ form tốt hơn làm xoăn, trônh cũng trẻ trung hơn xoăn, nếu sợ lộ các chị có thể làm dập nhỏ, sóng liti khá đẹp và nhìn qua như đầu ép! Em đã để đầu này trong 2 năm thấy ổn! Nhược là 1 khi đã dập thì chỉ có cắt mới hết đi phần dập được!
    3. Đâu vic, trong suốt quá trình mang bầu ko đc dùng đến hoá chất thì em để kiu này- thấy tóc cung ko đến nỗi mỏng- tât nhiên là phụ thuộc vào tay nghề của thợ cắt. Nhược là cứ khoảng hơn 1 tháng là phải đi tỉa lại để đúng form! Chắc tại tóc e mọc nhanh, cứ lừoi ko tỉa lại là mọc ra nó phá form khiến tóc lơ thơ đi í ạ!
    4. Đâu tém manly ^^ hia hia em không ngờ minh lại hợp va nó đến vậy! Cắt fat la đc khen tới tấp, đặc điểm hât thật nhiều tóc về đằng trc, phá ngôi đã che đi cái đường rãnh lơ thơ tóc giữa đầu! Kiu này hơi cá tinh nhưng vẫn có chút quyến rũ cgai í ạ! Chốt lại là nếu các chị chọn đc thợ cắt hợp thì chỉ cần cắt họ cũng làm đc tóc chị trông dày lên! Và h em chọn mái tóc ko hoá chất, tự nhiên và "giả vờ dày" !

Chúc các mẹ sơm tìm đc kiu ưng i!

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone