TIN TÀI TRỢ.

Tóc gàu! Ôi trời ơi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 35.1K Lượt đọc
  • 112 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,557 Bài viết

• 5,724 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng cùng nỗi khổ như bạn đây. Không biết làm sao cả, mình đã từng gội rất nhiều loại rồi mà ko hết. Chờ các mẹ khác tư vấn nhé.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha

5452593035_76af78cc97_m5452601073_5fc893abbe_m5452601081_d5d8ddc4ca_m
    Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 69 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

em cũng thế các mẹ ạ nhưng thấy đọc báo ng ta bảo là gội đầu thì ko nên gãi quá manh xước da đầu càng có nhiều gầu thêm và gội nước ấm thôi ko đc gội nước nóng quá. Các mẹ dùng thử Hiclear xem sao cái đó sạch lắm. Nhưng ko đc gãi đầu nhiều đâu tạo bọt rồi massage da đầu để 5 đến 10 phút rồi xả nước là sạch. Mùa này hay có nhiều gầu lắm
    Cứ đi rồi sẽ tới :LoveStruc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,171 Bài viết

• 796 Được cảm ơn

Mùa này đúng là khổ vì gàu, đã thế nó còn rụng trắng hết cả 2 vai áo màu tối nữa mới cú chứ. Các mẹ chú ý vài điều thế này ạ:
    - Không gội bằng nước nóng quá
    - Trong lúc dùng dầu xả thì chịu khó massage cái da đầu nhẹ nhàng khoảng vài phút (bằng các đầu ngón tay chứ không dùng móng tay đâu nhé)
    - Tìm dầu gội đầu phù hợp. Nên gội vài lần thì mới thấy hết được hiệu quả sự thay đổi. Không thể cải thiện ngay trong lần gội đầu tiên đâu.
    - Mẹ nào có điều kiện thì tìm mua các loại dầu gội của ngoại, hàng xách tay càng tốt vì hàng liên doanh của mình không tốt tí nào đâu ạ. Cùng 1 công nghệ, cùng tên thương hiệu nhưng ở nước ngoài họ chọn nguyên liệu đầu vào tốt và chuẩn hơn mình nhiều. Đó là sự thật vì ĐỪNG NGHE QUẢNG CÁO NÓI:Battin ey:
    - Thêm nữa, các mẹ có thể chọn mua một số loại mỹ phẩm dưỡng tóc cũng tốt lắm. Tóc mình sẽ đẹp hơn hẳn.
    - Và điều nữa, sức khỏe các mẹ mà tốt thì tóc lúc nào cũng đẹp:Laughing:
    Chúc các mẹ ai cũng có mái tóc đẹp mê hồn:cool:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

Mùa này tóc em cũng vậy (mà chỉ bị khi trời hanh thui các mẹ ah). Ngay sau khi gội, chỉ cần tóc khô là em đã thấy như vậy rồi nên em nghĩ là do da đầu quá khô. Giờ em vẫn chưa tìm được dầu gội phù hợp nữa :Sad:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhanhnhanh Xem bài viết
    Sao mùa này tóc nhiều gàu thế các mẹ nhỉ?Phải chăng là do da khô ạ?
    Không phải đầu em bẩn mà em kêu đâu các mẹ nhé, em vừa gội sáng nay ạ, vậy mà bi giờ trên tóc đã xuất hiện vài 'hạt tuyết" rồi, càng vuỗi gàu càng dính vào tóc.
    Em đang dùng dầu gội Clear. Cũng kinh qua mấy hãng phổ thông như pentin, double rich, cả vài loại nữa nhưng chẳng khả dĩ tí nào. Nhìn mất hết cả mĩ quan, híc
    Có mẹ nào dùng dầu trị gầu nào tốt mách em với ạ.
    Tiện cho em xin luôn địa chỉ bán. em ở Hà Nội
    Thank các mẹ nhìu nhìu
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 223 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Các mẹ thử dùng dầu gội Nizoral ấy, gói nhỏ 5000d có bán ở các hiệu thuốc. Em mỗi lần nhiều gàu là mua khoảng 2-3 gói về gội. Không biết mọi người thế nào chứ em chỉ 1 gói là hết gàu nhưng thường thì gội khoảng 2-3 lần cho nó đỡ bị lại hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 69 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

nthGiang ơi!
    Hiclear có bán ở đâu?giá bao nhiêu ạ?
    Híc, có gầu thì nhiều lúc ngứa như điên ấy, gãi xước cả da đầu, đến lúc gội dội nước vào xót ơi là xót, híc. Làm sao mà không gãi được đây ạ?:Sick:
    gãi nhiều nên mới xót đấy , hiclear bán ở các cửa hàng bán dầu gội và hiệu thuốc dùng cái đấy thì ko bị khô như Nizoral hình như mấy chục nghìn thôi ko nhớ chính xác giá lắm nó là 1 tuýp khoảng 100ml , ở hn thì có xuân thủy cũng có bán đấy nhiều lắm giá cũng rẻ với cả loại đó thì tuần chỉ cần gội 2 lần thôi. Tuyệt đối tránh gãi mạnh để xước ra đấy sẽ càng bị nhiều gàu hơn . Gội hiclear thì càng ko cần gãi mạnh vì nó rất sạch chịu khó massage dau đầu 5-10 phút tự nó làm sạch mà gội xong yên tâm là ko có ngứa j cả. Nhớ dùng nhiều dầu xả hơn 1 chút tăng độ ẩm Mùa này rất nhiều ng bị gầu, khô da đầu càng sinh nhiều gàu nếu mẹ nào ko ngại thì mua loại bồ kết có trong túi lọc về chỉ việc ppha thêm với nước ấm như pha trà ấy gội kèm dầu gội thì sẽ đỡ khô hơn mà lại tốt cho tóc hơi mất công chút thôi loại đó cũng rẻ . Cái loại đó mình hay mua ở Big c các siêu thị khác chắc cũng có, chú ý là dùng các đầu ngón tay để massage nhé ko dùng móng tay đâu
    • 9,491 Bài viết

• 3,881 Được cảm ơn

Vào đây tự dưng thấy đầu mình ngứa, ghét cái con gàu:Sad:, mấy tháng nay gội lung tung mà chả cái nào trị được
    Một ngày mới nắng lên :Battin ey:
    Gió bắt đầu thổi :LoveStruc:
    eNortjKzUjK0XDBCSyVrXDAVoALZ79
    NB: 3.5kg-52cm, 12m: 9.6kg-78cm, 24m: 12.2kg-87cm

9/9/11 LC quên cân đo
    12/9/11 86 73 93 99 32 62
    • 746 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tớ khi dùng dầu gội sản xuất trong nước như Clear, Doublerich... thì ngứa lắm, nhưng từ hồi dùng gội và xả của Loreal xách tay thì thích lắm, ko bị ngứa và gầu đâu, các mẹ thử xem sao. Ko phải quảng cáo đâu nha, kinh nghiệm bản thân thôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 69 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhnga312 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, tớ khi dùng dầu gội sản xuất trong nước như Clear, Doublerich... thì ngứa lắm, nhưng từ hồi dùng gội và xả của Loreal xách tay thì thích lắm, ko bị ngứa và gầu đâu, các mẹ thử xem sao. Ko phải quảng cáo đâu nha, kinh nghiệm bản thân thôi!
    dùng các loịa dầu gội của các nước châu âu mùa này rất tốt vì họ xứ lạnh khô hanh hơn mình nên ng ta quan tâm đến độ ẩm lắm nếu đem vê vn dùng rất hợp lý có điều mùa hè thì hơi ẩm quá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 50 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui topic này đúng tâm sự của mình quá.

Về mùa đông tóc tớ nhiều gầu kinh khủng, mà toàn gầu to, trông thật mất mỹ quan. Khó mà ko gãi được, vì ngứa lắm. Tớ thử hết các loại dầu gội rồi, toàn của Nhật, lắm moisturizer, vậy mà vẫn gầu. Cái lọ Nizoral gội cũng ko xong. Tớ chuyển sang gội túi bồ kết mua sẵn ở siêu thị ấy, với chanh, nhưng chỉ đỡ đỡ hơn tí thôi. Có mẹ nào có bí kíp gì cổ truyền ko nhỉ, kiểu như gội chè xanh, hay là lá thuốc gì, thì tư vấn cho tớ với.
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 172 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Tóc bị gầu thì bạn nên gội bằng Nizoral. Nếu đã dùng Nizoral không hết thì bạn có thể ra nhà thuốc mua Selsun trị gầu của hãng Abbott. Selsun trị gầu tốt, nhưng có khuyết điểm là mùi hôi vì có sulfua. Nếu bạn mua được Selsun blue (hàng của Mỹ và canada) thì mùi dễ chịu hơn nhiều, nhưng không biết ở VN có bán hay không. Bạn nên gội Selsun từ 2 - 3 lần/tuần. Sau khi đã hết gầu thì "củng cố" mỗi tuần 1 lần.
    Trong trường hợp đã gội Selsun mà không hết thì bạn nên đi khám bs da liễu.
    Chúc các bạn có mái tóc đẹp
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị ơi! Các chị thử gội bằng nước nấu này thử xem sao chứ em mỗi lần bị gàu là nói mẹ nấu cho 2-3 nồi gội là hết ngay mà tóc lại đẹp nữa:
    Cho 1 nồi nha: 200g bồ kết + Vỏ bưởi của 1 trái+ 50g trà + 2 lít nước nấu rồi chắt lấy nước gội từ từ khoảng 15 phút xoa nhẹ. Rồi xả lại bằng nước thế thôi. Cách ngày gội lần khoảng 3 lần ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 69 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongnhung8515 Xem bài viết
    Các chị ơi! Các chị thử gội bằng nước nấu này thử xem sao chứ em mỗi lần bị gàu là nói mẹ nấu cho 2-3 nồi gội là hết ngay mà tóc lại đẹp nữa:
    Cho 1 nồi nha: 200g bồ kết + Vỏ bưởi của 1 trái+ 50g trà + 2 lít nước nấu rồi chắt lấy nước gội từ từ khoảng 15 phút xoa nhẹ. Rồi xả lại bằng nước thế thôi. Cách ngày gội lần khoảng 3 lần ấy.
    Mình bị gàu nặng lắm hồi trước mua túi lọc bồ kết chanh nấu với vỏ bưởi gội kèm cả Hiclear tóc bóng như platic thích lắm nhưng mất công lắm với cả ko fai lúc nào cũng có vỏ bưởi toàn may mà đợt rằm osin đc nhiều vỏ bươi phơi khô dùng dần nhưng giờ lười rồi toàn dùng Hiclear thôi :Smiling:
    • ceo
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 61 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ thử dùng dầu gội thảo dược của Thái dương xem. Mình gội cũng thấy gàu giảm hẳn đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,738 Bài viết

• 2,942 Được cảm ơn

Sao mùa này tóc nhiều gàu thế các mẹ nhỉ?Phải chăng là do da khô ạ?
    Không phải đầu em bẩn mà em kêu đâu các mẹ nhé, em vừa gội sáng nay ạ, vậy mà bi giờ trên tóc đã xuất hiện vài 'hạt tuyết" rồi, càng vuỗi gàu càng dính vào tóc.
    Em đang dùng dầu gội Clear. Cũng kinh qua mấy hãng phổ thông như pentin, double rich, cả vài loại nữa nhưng chẳng khả dĩ tí nào. Nhìn mất hết cả mĩ quan, híc
    Có mẹ nào dùng dầu trị gầu nào tốt mách em với ạ.
    Tiện cho em xin luôn địa chỉ bán. em ở Hà Nội
    Thank các mẹ nhìu nhìu
    Nếu bạn gội bằng Clear và Head and Shoulder mà không hết thì chắc là bị gàu khá nặng rồi. Hồi xưa bố tớ cũng bị gàu kinh khủng lắm, gội xong có gàu luôn. Tớ mua cho 1 chai Nizoral trị gàu ở hiệu thuốc, gội hết chai 200ml là hết.
    Nizoral nó tốt hơn mấy chai dầu gội trị gàu thông thường, vì chất trị gàu trong dầu Nizoral là chất diệt nấm ( gàu là 1 loại nấm, tớ nghe nói thế). Chứ mấy loại dầu gội đầu thôgn thường chỉ hết gàu vài hôm, ko gội là có lại ngay.
    Bạn thử xem sao.

PS. Pantene thì chớ có gội nhé, nó quá nhiều dưỡng nên chỉ làm nhiều gàu thêm thôi. Pantene rất tốt cho tóc khô, chẻ ngọn, nhưng với tóc bị gàu thì kị lắm ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhiNho06 Xem bài viết
    Nếu bạn gội bằng Clear và Head and Shoulder mà không hết thì chắc là bị gàu khá nặng rồi. Hồi xưa bố tớ cũng bị gàu kinh khủng lắm, gội xong có gàu luôn. Tớ mua cho 1 chai Nizoral trị gàu ở hiệu thuốc, gội hết chai 200ml là hết.
    Nizoral nó tốt hơn mấy chai dầu gội trị gàu thông thường, vì chất trị gàu trong dầu Nizoral là chất diệt nấm ( gàu là 1 loại nấm, tớ nghe nói thế). Chứ mấy loại dầu gội đầu thôgn thường chỉ hết gàu vài hôm, ko gội là có lại ngay.
    Bạn thử xem sao.

PS. Pantene thì chớ có gội nhé, nó quá nhiều dưỡng nên chỉ làm nhiều gàu thêm thôi. Pantene rất tốt cho tóc khô, chẻ ngọn, nhưng với tóc bị gàu thì kị lắm ấy.
    Ôi ! Hèn chi em gội Pantene xong thì càng ngày gàu càng nhiều, khủng khiếp lắm, cứ như ai đổ cả tô bột lên đầu mình í. Lúc nào em cũng thấy ngứa đầu, vuốt tay lên tóc là "tuyết" cứ rơi như trong phim Hàn Quốc mà ko biết làm sao. May mà em tìm thấy cái Topic này, cảm ơn các mẹ.
    Trẻ em hôm nay, thế giới ngày mai
    Trẻ em hôm nay, thế giới ngày mai
    Xin được hát ngàn lần hơn thế!
    --------------------------------
    Hãy luôn dành hết tất cả tình thương yêu cho các thiên thần nhỏ của chúng ta, các Mẹ nhé!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 230 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Lúc trước em cũng bị gàu & làm theo cách sau chỉ 2 lần là hết, các mẹ thử làm xem sao nhé. Trước khi gội đầu các mẹ lấy 1 nước cốt chanh rưới lên da đầu & xoa bóp nhẹ nhàng trong vòng 30 phút. Sau đó các mẹ gội đầu với nước & dầu gội bình thường. Em lúc trước gầu rất nhiều mà áp dụng cách này chỉ 2 lần thì thấy hết gàu ngay. Các mẹ thử làm cách này xem hiệu quả không nhé. Chúc các mẹ có mái tóc đẹp & sạch gàu.

Mẹ Gấu&Xu
    Me Gau con (TP.HCM)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 516 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongnhung8515 Xem bài viết
    Gội đầu bồ kết thì sạch gầu thật nhưng chị thấy em sai về liều lượng hay sao đó. 2 lạng chắc phải gội được vài lần em ạ. Mình chỉ cần nhiều nhất khoảng 7-10 trái thôi, gội với chanh rất sạch gầu và lâu bẩn nữa. Mỗi tội k được thơm tho, đầu nhanh chua.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 765 Bài viết

• 864 Được cảm ơn

Xã nhà em mùa này cũng nhiều gàu lắm, vừa gội xong đã thấy lên gàu rồi, nhìn gần thì cứ như là vài ngày chưa gội đầu vậy đó :Sad:, có loại nào dùng cho nam hiệu quả ko các mẹ. Xã nhà em đang dùng Romano
    • Thành viên tích cực 2015
    • 13 năm
    • 925 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gau con Xem bài viết
    Lúc trước em cũng bị gàu & làm theo cách sau chỉ 2 lần là hết, các mẹ thử làm xem sao nhé. Trước khi gội đầu các mẹ lấy 1 nước cốt chanh rưới lên da đầu & xoa bóp nhẹ nhàng trong vòng 30 phút. Sau đó các mẹ gội đầu với nước & dầu gội bình thường. Em lúc trước gầu rất nhiều mà áp dụng cách này chỉ 2 lần thì thấy hết gàu ngay. Các mẹ thử làm cách này xem hiệu quả không nhé. Chúc các mẹ có mái tóc đẹp & sạch gàu.

Mẹ Gấu&Xu
    Tóc mình đợt vừa rồi cũng bị gàu, nhiều nhất là chỗ ở trước trán ý, đập ngay vào mặt người đối diện. Mà gàu cả mảng to chứ không phải là li ti. Đổi bao nhiêu dầu rồi mà kết quả không thay đổi.
    Sau mẹ mình bảo đừng có ham cho nhiều dầu xả cho tóc mượt làm gì, cứ xả bằng 1 quả chanh thôi. Mình làm theo, và kết quả thật tuyệt: tóc vẫn mượt mà lại không gàu. Giờ tóc mình dài quá thắt lưng rồi, muốn làm đầu xoăn nhưng lại tiếc vì tóc đang đen và mượt quá.

ở ngoài hàng mà quên dắt túi quả chanh thì cắn răng mua 1 quả cam cũng tốt lắm.
    Các mẹ thử xem.
    Nhưng mình nghĩ mẹ nào bị gàu rắc trắng như tuyết thì phải đi khám bs da liễu thôi, vì chắc chắn là bị nấm đầu rồi.

À, mẹ nào than tóc rụng nhiều sau sinh ý nhỉ, đừng lo nhé, mình cung thế. Con trai được 2 tuổi mà mình bị 3 đợt rụng tóc rồi, mỗi đợt kéo dài 3-4 tháng cơ. Nhưng sau đó tóc mới lại mọc ra thôi, chỉ có thắt ruột mỗi lúc chải đầu xong, không dám nhìn vào lược và sàn nhà :Crying:
    NIYa
    ----------------------------------------------------------------
    ewa5p7
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6