TIN TÀI TRỢ.

Tóc em rụng nhiều quá! giúp e với.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.35K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chào các chị ! hiện tóc e là tóc nhuộm nhưng rất khô, rụng nhiều, da đầu yếu. không biết các chị có bí quyết gì chỉ giáo giúp e với ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 63 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu tóc khô thì chị nên hạn chế các loại dầu gội trị gàu trên thị trường ạ, vì đa số làm cho tóc trở nên khô, sơ, mất màu tóc nhuộm nữa. Thay vào đó chị có thể ủ tóc với dầu dừa rồi gội sạch là tóc rất mềm mượt và hạn chế rụng nữa ạ. Nếu có điều kiện thì chị nên dùng tinh dầu bưởi, vì tinh dầu bưởi kích thích mọc tóc rất hiệu quả. Ăn uống và ngủ nghỉ hợp lý nữa nhe chị yêu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tóc mình yếu khi nhuộm dễ gãy còn khô xơ bạn à, gội phải dưỡng bóp nữa, mình một thời gian cũng bị rụng dùng dầu bưởi kết hợp uống revenal để bs vitamin thấy giảm hẳn rụng, tóc mềm mượt hơn đấy bạn
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào bạn, tóc bạn rụng nhiều là do bạn thường uốn, nhuộm quá mức. Bạn nên hạn chế lại việc uốn nhuôm, cắt bỏ phần ngọn bị hư tổn, để chân tóc được khoẻ hơn. Bạn cũng nên bổ sung collagen để da được đẹp hơn, kích thích tạo keratin giúp tóc mau dài, chắc khoẻ bạn nhé. Vài dòng gửi đến bạn. Chúc bạn có mái tóc bóng khoẻ nhé
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e thấy họ dùng dầu gừng ấy ạ, giá nó đắt hơn 1 chút nhưng mà nghe nói thích với hiệu quả lắm
    Thiết kế Website chuyên nghiệp, phần mềm quản lí trung tâm Tiếng anh
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn, mình cũng đang trong tình trạng rụng tóc như bạn nè. Mình đang kết hợp dùng dầu gội trị rụng và tinh dầu bưởi. Tại tóc mình rụng nhiều quá nên mình dùng tinh dàu bưởi để nó mọc nhanh hơn. Còn dầu gội mình đang dùng là dầu gội Ecoco, hình như của Việt Nam mình sản xuất thì phải. Thấy tình hình cũng đỡ hơn nhiều ấy
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chị biét chỗ bán dầu dừa uy tín khong ạ? chỉ e với! cảm ơn chị nhiều nhiều
    Trích dẫn Nguyên văn bởi reenkio Xem bài viết
    Nếu tóc khô thì chị nên hạn chế các loại dầu gội trị gàu trên thị trường ạ, vì đa số làm cho tóc trở nên khô, sơ, mất màu tóc nhuộm nữa. Thay vào đó chị có thể ủ tóc với dầu dừa rồi gội sạch là tóc rất mềm mượt và hạn chế rụng nữa ạ. Nếu có điều kiện thì chị nên dùng tinh dầu bưởi, vì tinh dầu bưởi kích thích mọc tóc rất hiệu quả. Ăn uống và ngủ nghỉ hợp lý nữa nhe chị yêu