TIN TÀI TRỢ.

tóc e quá dày, phải làm sao???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.4K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào cả nhà!!
    hiện e đang sở hữu một mái tóc khá tốt, chất tóc khỏe, lại chưa qua nhuộm hay uốn ép, hơn nữa nếu cắt tóc tầm 2 -3 tuần sau đã thấy dài ra khá nhiều. chỉ mỗi cái tóc e dày quá, mùa hè buộc tóc cũng khó, búi càng k thể vì mỗi lần búi là chun đứt lả tả, dây buộc đều dãn. bh h e muốn tóc mỏng bớt đi ,các mẹ xem có cách nào chỉ giúp e với, e cảm ơn trc nạ <3

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 153 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Thèm được như bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huong993 Xem bài viết
    Thèm được như bạn
    mình chỉ mong nó mỏng đi 1/5 lượng tóc là ok, chứ dày quá cũng mệt lắm huhu

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tramy211
    • 460 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Đúng là kẻ ăn không hết, người lần chẳng ra. Mình muốn có mái tóc dày mà không được
    • 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn đi tỉa bớt tóc đi, nhìn cho mái tóc mềm mại, chứ dày quá cũng k đẹp đâu, nếu tóc bạn k thẳng lắm thì đi duỗi đi, cho tóc nó suôn mượt
    • 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng vậy tóc dài nhanh quá lại dày, dài.. Có ai có kiểu tóc nào đẹp dành cho quả đầu bù xù vậy k ? 😔

Gởi từ ứng dụng Webtretho của NevermindVo
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 960 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Mái tóc dày là mơ ước của biết bao bạn gái bây giờ mà. Giờ nhiều người bị rụng tóc lắm, chắc do môi trường, ăn uống bị ảnh hưởng vì hóa chất nhiều quá... Theo mình không nên duỗi tóc.
    Bạn nên tỉa bớt đi nhìn mái tóc đỡ nặng nề, rồi dùng bộ dưỡng tóc dành riêng cho tóc thẳng .
    • 71 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình muốn tóc dầy chảng được này bạn, đúng là người tóc mỏng muốn dầy, dầy lại muốn mỏng. Tỉa tóc thì chắc tóc bạn sẽ mỏng hơn thôi
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 960 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Đúng thật, muốn tóc dày mới khó chứ muốn mỏng thì thiếu gì cách
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngày xưa, Tóc mình cũng dày như bạn, mình dùng mọi biện pháp vì khi thả nhìn như đống rơm, cột thì giống cái chổi.
    comment by WTT mobile view
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngày xưa, tóc mình vừa dày vừa nhiều. Cột thì giống chổi, thẢ thì như đóng rơm. Từ khi vào tphố học mình đã thay đổi rất nhiều kiểu tóc và làm đủ kiểu để tóc mềm và suông như bây giờ ko bị xù nhưng vẫn giữ độ dày và nhiều của tóc.
    Trước tiên bạn phải duỗi và dùng dầu dưỡng mỗi lần gội sau đó. Có thể dùng dầu ủ oliu.
    Lưu ý: khi duỗi về gội đầu tóc rụng hơi nhiều vì thuốc duỗi.
    Để có đc mái tóc ưng ý thì phải thường xuyên ủ tóc và hấp dầu. Thì tóc bạn mới mềm mại và suông.

Chúc bạn nhiều sức khỏe và có mái tóc ưng ý. Đến 1 ngày nào đó, bạn sẽ hãnh diện vì mái tóc của mình. (Like me).. hihi <3
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E qua hairsalon qtuan 200 hoàng văn thái-thanh xuân- hà nội để đk tư vấn nhé.lh:0979175092
    • 44 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình muốn có mái tóc dày lên chứ thư quá đi đâu cũng ngại như gì
    • 155 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng là chỉ ai mái tóc quá dày mới hiểu nổi nó khốn khổ thế nào. Cái cảm giác đi cắt mái mà chỗ tóc rơi xuống còn nhiều hơn cô bé bên cạnh tỉa đuôi tóc cả đầu. Người ta duỗi tóc mất 30', mình thì chơi hẳn tiếng rưỡi =.=
    • 486 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Mình thấy cái nỗi khổ này chả thấm vào đâu so với nỗi khổ tóc thưa . Mấy năm trước tóc mình rụng ồ ạt, nhìn cái mái tóc lơ thơ của mình thật thảm hại. Cũng may mình đã không phải chịu khổ lâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 105 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Tỉa bớt đi chữ kêu ca gì nữa chữ.
    • 1,213 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hathuhathu123 Xem bài viết
    Mình thấy cái nỗi khổ này chả thấm vào đâu so với nỗi khổ tóc thưa . Mấy năm trước tóc mình rụng ồ ạt, nhìn cái mái tóc lơ thơ của mình thật thảm hại. Cũng may mình đã không phải chịu khổ lâu.
    Chị ơi chị làm cách nào thế tóc em gái em rụng ghê quá hu dầu dừa cũng chẳng ăn thua gì cả.
    • 59 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

ra tiệm cho người ta hớt lại thui có gì đâu bạn ơi, chúc bạn ngày càng xinh xắn hơn
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tạo kiểu tóc mới, cắt bớt đi là dc mà bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 669 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

bạn thích thật đấy mình thì đang muốn tóc dày lên mà không được tóc mình đã mỏng lại còn hay rụng nữa chán quá chẳng biết làm sao để tóc mọc nhiều lên đây
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2