TIN TÀI TRỢ.

Tóc bạc sớm quá các mẹ ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.5K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,598 Bài viết

• 1,315 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình xấu máu, vạch tóc ra thấy khối sợi bạc rồi:Sad: Mới có đầu 2 đuôi chơi vơi thôi mà...
    Các mẹ có biện pháp nào ko hỗ trợ mình với. Mình xin cảm ơn nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 24 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyetcm Xem bài viết
    Mình xấu máu, vạch tóc ra thấy khối sợi bạc rồi:Sad: Mới có đầu 2 đuôi chơi vơi thôi mà...
    Các mẹ có biện pháp nào ko hỗ trợ mình với. Mình xin cảm ơn nhiều
    Tóc bạc sớm do di truyền, do công việc, do thức đêm... rất nhiều nguyên nhân. nếu không phải do di truyền thì bạn nên giảm bớt các lí do kia là tóc đen ngay.:Laughing:
    • 67 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Đau đầu mấy cái vụ này quá.:Sigh::Sigh::Sigh:
    Mình cũng đã có topic về vấn đề này rồi (trong mục sức khoẻ - bệnh người lớn). Một số mẹ đã cho cao kiến, nhưng tóm lại chả ăn thua mấy. Mình uống được 2 lọ thuốc Thanh Xuân (tác dụng chữa rụng tóc, bạc tóc) nhưng kết quả là mụn nổi khắp người và mặt. Chắc do nóng quá!
    Có khi tóc càng bạc thêm vì nghĩ mãi không ra cách chữa tóc bạc!!! :Laughing::Laughing::Laughing:
    Rồi tất cả sẽ qua thôi, chẳng có gì đâu!:Smiling:
    ninhdx0105@yahoo.com
    • Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,576 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mumhen Xem bài viết
    Tóc bạc sớm do di truyền, do công việc, do thức đêm... rất nhiều nguyên nhân. nếu không phải do di truyền thì bạn nên giảm bớt các lí do kia là tóc đen ngay.:Laughing:
    Đúng rồi, và bạn thử uống hà thủ ô xem
    • 10 năm
    • 1,016 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

To có nghe noi den tinh dau buoi co tac dung ngan ngua va han che toc bac chu k lam cho toc bac thanh den duoc. Co 1 ban ben lamchame dang ban san pham nay, san pham nay da duoc dang ky nhan hieu roi nhe cua doanh nghiep tu nhan Long Thuan, to gui kem de cac me tham khao.
    http://thvm.vn/News/Suc-khoe/Thuong-...uoi/Show-2605/
    Cha hieu tai sao hom nay to k gõ duoc tieng V hay do wtt bi loi ha cac me, hic..hic...???
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng bị tóc bạc từ khi học cấp 3 cơ, đến giờ thì phải chấp nhận sống chung với nó rồi, mỗi tháng lại chấm chân tóc một lần kẻo ra đường bà con lại dị nghị là mặt thì U30 nhưng tóc thì U70 rồi. Nếu tóc bạn bị bạc do di truyền thì khỏi cần mất công uống thuốc làm gì, làm quen với thuốc nhuộm tóc thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,063 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

huhu chồng mình cũng đầy tóc bạc nè :Sad: Dân kỹ thuật mà, suốt ngày phải suy nghĩ :Silly: Uống hà thủ ô có ăn thua không các mẹ nhỉ :Thinking:
    g7ePFY3DAJzGp7
    sHsap7
    HP031008_xinh
    • ceo
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 61 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dang Thi Xuan Ninh Xem bài viết
    Đau đầu mấy cái vụ này quá.:Sigh::Sigh::Sigh:
    Mình cũng đã có topic về vấn đề này rồi (trong mục sức khoẻ - bệnh người lớn). Một số mẹ đã cho cao kiến, nhưng tóm lại chả ăn thua mấy. Mình uống được 2 lọ thuốc Thanh Xuân (tác dụng chữa rụng tóc, bạc tóc) nhưng kết quả là mụn nổi khắp người và mặt. Chắc do nóng quá!
    Có khi tóc càng bạc thêm vì nghĩ mãi không ra cách chữa tóc bạc!!! :Laughing::Laughing::Laughing:
    Mình uống 10 lọ thanh xuân + gội dầu bằng dầu gội thảo dược của Thái Dương, cảm thấy hình như mọc ít tóc bạc hơn, dĩ nhiên mặt cũng đầy mụn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 31 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình bị đầu hai thứ tóc từ khi 4 - 5 tuổi. Có người bảo: con này 20 tuổi là đầu bạc trắng. Nhuộm đen nhuộm đỏ thì tóc trắng nó vẫn trắng. Giờ gần 30 rồi, đầu vẫn đầy tóc đen. Thế là hạnh phúc lắm rồi. Chẳng chữa chạy gì cả. Nhiều người làm mà có đỡ gì đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,598 Bài viết

• 1,315 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hoá ra cũng nhiều mẹ như mình nhỉ. Tóc bạc của mình bây giờ cũng mới trong tình trạng lấp ló và có thể nhổ đi được, nghĩa là chưa đến nỗi phải đi nhuộm. Mình muốn ngăn chặn tình trạng tóc bạc sớm nên thấy lời khuyên của bạn pocahontas45 có vẻ phù hợp với mình
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pocahontas45
    To có nghe noi den tinh dau buoi co tac dung ngan ngua va han che toc bac chu k lam cho toc bac thanh den duoc. Co 1 ban ben lamchame dang ban san pham nay, san pham nay da duoc dang ky nhan hieu roi nhe cua doanh nghiep tu nhan Long Thuan, to gui kem de cac me tham khao.
    http://thvm.vn/News/Suc-khoe/Thuong-...uoi/Show-2605/
    Cha hieu tai sao hom nay to k gõ duoc tieng V hay do wtt bi loi ha cac me, hic..hic...???
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 24 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Hiện giờ trên thị trường đang có loại dầu gội đen tóc, không cần phải nhuộm.3 tuần đầu mỗi tuần gọi 1 lần, các tuần sau 2 tuần gội 1 lần.Cách sử dụng đơn giản, bạn thử nhé.
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo nghiên cứu của J.M.Wood và cộng sự (Đại Học University of Bradford- Hoa Kỳ) vào tháng 1-2009 cho thấy: Tóc bạc trắng do 2 nguyên nhân chính đó là việc giảm hàm lượng sắc tố tóc Melanin và tăng sinh gốc tự do H2O2. Đồng thời khẳng định tóc bạc sớm hoàn toàn có thể điều trị dứt điểm từ gốc bằng cơ chế của enzyme Catalase: 1 loại enzim làm phân hủy Hydrogen peroxide (H2O2), ngăn chặn quá trình tẩy trắng tóc và bổ sung L - tyrosine ,Axit folic, Vitamin B12 giúp tăng cường tổng hợp Melanin, tái tạo sắc tố tóc giúp nang tóc mọc đen trở lại hòan tòan tự nhiên.
    Mới đọc được thông tin này trên 24h.com.vn nè các mẹ ơi.
    http://hcm.24h.com.vn/suc-khoe-doi-s...62a621674.html
    Vào xem thử, thấy ko phải là do máu xấu đâu

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bây giờ tóc bạc và rụng tóc ngày càng trẻ hóa. Nhà mình Ba bị rụng tóc và Má thì tóc bạc khiếp lắm. Không hiểu vì sao ???
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị cho em hỏi. chị dùng thấy nó đỡ hơn không ạ? lọ thanh xuân ý ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị cho em hỏi. chị dùng thấy nó đỡ hơn không ạ? lọ thanh xuân ý ạ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ceo Xem bài viết
    Mình uống 10 lọ thanh xuân + gội dầu bằng dầu gội thảo dược của Thái Dương, cảm thấy hình như mọc ít tóc bạc hơn, dĩ nhiên mặt cũng đầy mụn.
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

máu xấu cũng làm cho tóc bạc mà mẹ.đứa em họ em cũng bị vậy,đầu bạc trắng hết cả rồi!
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mua hà thủ ô về mẹ ạ
    • 106 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tùy máu của mỗi người mà có tóc bạc hay ko
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ninh đỗ đen lấy nước uống thay nước hàng ngày trong 1 năm.
    comment by WTT mobile view
    • 218 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

em nghe nói cái này cũng do nhiều nguyên nhân nữa,bạn em thử nhiều cách rồi nhưng vẫn ko có hết. Thi thoảng lại nhổ được mấy sợi
    1px
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2