TIN TÀI TRỢ.

Tinh dầu của tinhdauthiennhien.com nó nặng mùi là do có hương liệu phải không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.39K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em có dùng thử tinh dầu bưởi của bé Huyền Lê shop ( https://www.youtube.com/watch?v=HKeE2Eh35R8 ) nhưng nó hoàn toàn nhẹ mùi hay thậm chí không mùi luôn.
    Còn chai tinh dầu của tinhdauthiennhien khi em vừa mở nắp là đã có mùi xông lên, mà mùi rất không tự nhiên. Có phải chai tinh dầu nhỏ nhỏ như thế là có pha thêm hương liệu phải không ạ? Em lo quá chưa dám xài

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 111 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nhẹ đến mức không có mùi là hàng lởm rồi đó bạn à . Tinh dầu bưởi đc chiết xuất từ vỏ bưởi, bạn cũng biết vỏ bưởi tự nhiên mùi nó đã rất mạnh rồi, chưa nói đến việc 1 chai tinh dầu hoàn toàn đc chiết xuất từ nó
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình đang băn khoăn vụ này đó, ai đã dùng rồi cho mình xin ý kiến ạ
    comment by WTT mobile view
    • 10 năm
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình đang băn khoăn vụ này đó, ai đã dùng rồi cho mình xin ý kiến ạ
    • 66 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cafesushi Xem bài viết
    Em có dùng thử tinh dầu bưởi của bé Huyền Lê shop ( https://www.youtube.com/watch?v=HKeE2Eh35R8 ) nhưng nó hoàn toàn nhẹ mùi hay thậm chí không mùi luôn.
    Còn chai tinh dầu của tinhdauthiennhien khi em vừa mở nắp là đã có mùi xông lên, mà mùi rất không tự nhiên. Có phải chai tinh dầu nhỏ nhỏ như thế là có pha thêm hương liệu phải không ạ? Em lo quá chưa dám xài
    sau khi xem video clip, theo nhận xét của tôi thì sản phẩm của Huyền Lê không nên gọi là tinh dầu vì các lý do sau:
    - Trong video clip thì Huyền Lê Shop đang sử dụng bỏ bưởi khô để nấu ( tôi không dám dùng từ chưng cất, vì chỉ thấy bỏ vỏ bưởi khô vào luộc và sản phẩm thu được chỉ là nước ngưng tụ đơn giản dưới nắp nồi)
    - vỏ bưởi bị phơi khô thì có rất ít tinh dầu. ( Các bạn có thể kiểm chứng bằng thực nghiệm như sau: bóp vỏ trái bưởi tươi và vỏ trái bưởi khô sẽ thấy bưởi khô không có tinh dầu bắn ra, vỏ bưởi tươi có rất nhiều tinh dầu văng ra với mùi thơm rất mạnh). Nên không nhà sản xuất nào lại đi sản xuất tinh dầu từ vỏ bưởi khô cả.
    - quá trình nấu trong video clip không phải là quá trình chưng cất ngưng tụ, tách tinh dầu. Nên sản phẩm thu được không thể coi là tinh dầu được. Nên chăng gọi là nước cất vỏ bưởi ( chắc chắn là hàm lượng tinh dầu không đáng kể nên mùi hương rất nhẹ như bạn đã nói ở trên)

Trích dẫn Nguyên văn bởi chisaicoi Xem bài viết
    nhẹ đến mức không có mùi là hàng lởm rồi đó bạn à . Tinh dầu bưởi đc chiết xuất từ vỏ bưởi, bạn cũng biết vỏ bưởi tự nhiên mùi nó đã rất mạnh rồi, chưa nói đến việc 1 chai tinh dầu hoàn toàn đc chiết xuất từ nó
    Câu trả lời của bạn chisaicoi rất xuất sắc, tôi cho bạn 10 điểm.

Nếu phải so sánh với sản phẩm của tinhdauthiennhien.com, tôi nghĩ nên cho tinhdauthiennhien.com 10 điểm còn Huyền Lê Shop 2 điểm.
    cách chọn mua và sử dụng tinh dầu
    Hướng dẫn chọn mua tinh dầu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 năm
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nếu phải so sánh với sản phẩm của tinhdauthiennhien.com, tôi nghĩ nên cho tinhdauthiennhien.com 10 điểm còn Huyền Lê Shop 2 điểm.[/QUOTE]

Chị emyeukhoahoc2012 ơi sao hôm em dùng 4 giọt td sả chanh hòa vào ca nước ấm dội vào đầu để dưỡng tóc thì thấy da đầu nóng rát rất khó chịu. Có lần em nhỏ td bưởi vào miếng xốp thì lập tức xốp tan chảy, sợ quá. Td em mua của tinhdauthiennhien.com
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình mua td của tdtn.com r và thấy ok. td bưởi mùi mạnh lắm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của TaTienTu
    • 66 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lapdong Xem bài viết
    Nếu phải so sánh với sản phẩm của tinhdauthiennhien.com, tôi nghĩ nên cho tinhdauthiennhien.com 10 điểm còn Huyền Lê Shop 2 điểm.
    Chị emyeukhoahoc2012 ơi sao hôm em dùng 4 giọt td sả chanh hòa vào ca nước ấm dội vào đầu để dưỡng tóc thì thấy da đầu nóng rát rất khó chịu. Có lần em nhỏ td bưởi vào miếng xốp thì lập tức xốp tan chảy, sợ quá. Td em mua của tinhdauthiennhien.com
    [/QUOTE]

Tinh dầu cũng như xăng dầu. tinh dầu có thể hòa tan xốp, nhựa...Tinh dầu càng đậm đặc càng nóng. Hạn chế sử dụng trực tiếp tinh dầu trên da trừ những trường hợp đặc biệt cần trị liệu.
    các tinh dầu như sả, quế, gừng... rất nóng.Do đó, cần nghiên cứu tìm hiểu kỹ trước khi sử dụng
    cách chọn mua và sử dụng tinh dầu
    Hướng dẫn chọn mua tinh dầu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)