Tinh Dầu Bưởi Nào Là Tinh Dầu Bưởi Tốt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 179 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 35 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Hôm qua lang thang trên mạng shopee mình thấy 1 sản phẩm tinh dầu bưởi QK, với lượt mua khủng khiếp mình tò mò bấm vào xem, chuyện chẳng có gì khi mình đọc thông tin mà người bán ghi như "chửi" cả cộng đồng bán tinh dầu bưởi nên mình viết bài này.
    Mình xin đăng nguyên ảnh mà bạn chủ tinh dầu QK nói trên shopee:

BuiToSMoREuSBmI1EnJjrSYfz4eYPVJ3IgIKEtwGJ36i0e8QfIhg9xNNyD9yE_UU__au7rmGMgD6B1w0g6rgtVl-IFlzeP_ogtezytIdTmmYiYqzZz4CxTNuknfAh17lnxp38Ab8zporuyZ5UsQ9bwWd-_OeK4k0hCy35sBO8dBusxrTzBPCd1X5v_dZelsHK-1pzf1uD87VACM2hC_zioJFqVFRIml9xRRuu8E5h_jMxE1-Kt_Y4U1dgroiNPmcrDyOOcrXttW4kqMMTUxang

Có rất nhiều cách làm tinh dầu bưởi, như nấu, chiết xuất, ép lạnh,… trong đó loại nguyên chất đơn thuần nhất là ép tươi, loại được xem là tinh chất nhất là được ép lạnh cho ra tinh dầu nguyên chất, mà tinh dầu bưởi ép lạnh sẽ có màu trong hơi ngà chứ không vàng, mùi vẫn thơm. Tinh dầu nào cũng vậy, 1 khi đã nguyên chất tuyệt đối là không xịt, không dùng nhiều sẽ gây bỏng da, muốn xịt phải được pha 95% nước và 5% tinh dầu, việc bạn có cho nhiều tinh dầu hơn cũng như cho ít, nên không cần cho nhiều tinh dầu vào mà vừa đủ là được, tinh dầu tốt là ép tươi, loại này mọc tóc rất tốt nhưng nếu không qua xử lý thì cặn vỏ bưởi sẽ còn lợn cợn trong tinh dầu rất khó dùng vì gây nghẹt vòi xịt, đặc điểm là có màu vàng rất tươi và mùi rất thơm, đã là tinh dầu thì không có nước, nên nó sẽ không hư hay hỏng, không bị bay hơi. Nếu muốn sản xuất tinh dầu hoà vào nước để dùng cho thấm da đầu thì buộc phải dùng nhủ hoá, nhưng dùng nhủ hoá phải có bảo quản để không bị hư. Tinh dầu bưởi nấu là loại nấu qua việc bay hơi tích tụ nước, tinh dầu có màu vàng đục, mùi cũng thơm nhưng sẽ bị biến mùi sau 1 thời gian, loại này đã qua xử lý bằng nhiệt độ, bị biến chất nên sẽ bị vi khuẩn trong nước và không khí xâm nhập vì vậy sẽ bị ôi thiu nhận biết qua mùi thay đổi, muốn giữ lâu cần chất bảo quản. Điều mình chắc chắn là tinh dầu bưởi luôn hiệu quả với tóc, tuỳ người nhiều hay ít.

Theo như mình thấy thì tinh dầu của bạn QK là tinh dầu được nấu mà bạn nói không bỏ chất bảo quản là đúng vì nó đang bị ôi thiu và rất nhiều người phản ánh, bạn bào chửa cho mùi hôi của sản phẩm bạn như vậy là sai quá sai đã vậy còn lên án các sản phẩm chân chính khác thơm nhờ hoá chất, thơm là không thật. Các sản phẩm bỏ chất bảo quản là để giữ được lâu chứ không độc hại gì cả, không phải cái gì bỏ hoá chất cũng hại, bạn bán 1 sản phẩm đang bị hư mình thấy mới hại. Thêm 1 câu sologan mà mình thấy bạn đăng trên shopee là " SHOP ĐẦU TIÊN BÁN TINH DẦU BƯỞI NGUYÊN CHẤT KHÔNG PHA LOÃNG" Câu này cho thấy bạn không có chút kiến thức nào trong khi tinh dầu bạn đang bán là nấu từ nước và bưởi nó đã không có nguyên chất lại khẳng định là nguyên chất mà còn là shop đầu tiên, tinh dầu nguyên chất sẽ không có nước bên trong như dầu ăn, dầu oliu, các loại dầu dưỡng,… Người tiêu dùng mua sản phẩm bạn cũng vì thấy lạ và cũng không có đủ kiến thức để hiểu được tinh dầu bưởi là thế nào. Mong là góp ý của mình, bạn có đọc thì đừng cố gắng khó chịu tranh cãi mà xem lại sản phẩm và học hỏi nhau hơn.

Mình cũng là người đang bán giúp tinh dầu bưởi cho nhà hàng xóm làm thủ công được ép tươi không qua xử lý, cảm thấy rất không vui khi gặp người bán phát ngôn thiếu thông minh như bạn, nếu bạn bán mà không đụng đến ai thì cũng không ai đụng vào bạn. Mình viết bài này không nhầm bán hàng nên cũng không muốn nói tên hay sản phẩm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng là đọc xong thấy bố láo thật, bán k hiểu biết còn phát ngôn hùng hồn, đọc mà mắc cười như điên, cái gì mà mùi chua là không chất bảo quản, muốn không có mùi chua cực kỳ dễ nữa chứ. t hay nấu nước lá quên đỗ là nó bị ôi chua muốn ói luôn, đã thế còn xịt lên đầu.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hay, đúng là người hiểu biết có khác, rất rành về các loại dầu chứ k như cái bạn kia cái gì cũng nói được, bây giờ mình mới biết nếu k đọc bài này, cho m hỏi là tinh dầu bưởi hồng nó cho ra màu hồng có tốt không thớt, minh thấy quảng cáo tính mua.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 35 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhanh_lethi Xem bài viết
    Hay, đúng là người hiểu biết có khác, rất rành về các loại dầu chứ k như cái bạn kia cái gì cũng nói được, bây giờ mình mới biết nếu k đọc bài này, cho m hỏi là tinh dầu bưởi hồng nó cho ra màu hồng có tốt không thớt, minh thấy quảng cáo tính mua.
    Tinh dầu bưởi hồng hay bưởi năm roi, bưởi nào cũng như nhau thôi bạn, vì làm từ vỏ bưởi chứ không làm từ múi bưởi nên màu đều như nhau, không thể cho ra màu hồng được, trừ khi cho màu vô thôi bạn.
    Viết linh tinh cho cuộc đời
    https://www.facebook.com/The.Leo.Y.68/
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mới vào shopee xem thấy bạn này bán đúng đắc thật nhưng thấy bình luận đánh giá khách chê quá trời, viết mấy câu như dạy đời m đọc còn thấy ghét, m cũng từng nấu bưởi rùi, nó bị hư sau 5 ngày có mùi hôi ê chua chua á dù m có bỏ tủ lạnh xong phải đem vứt, ai dại dột tin theo b này chắc nấu xong bỏ cho hôi rình nguyên nhà rùi dùng quá. b top bán tinh dầu bưởi ép tươi luôn hả? cho m xem được k nghe khá thích.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

m có xài tinh dầu bên này nè, mùi chua hôi k biết phải quảng cáo quá k chứ m dùng thấy tóc k mọc được bao nhiêu. m cứ tưởng đó mới là tinh dầu tốt nhất chứ, thì ra là nấu bị hư… nhưng sao mà nhiều bạn dùng vẫn hiệu quả nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 35 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi votruongton232 Xem bài viết
    m có xài tinh dầu bên này nè, mùi chua hôi k biết phải quảng cáo quá k chứ m dùng thấy tóc k mọc được bao nhiêu. m cứ tưởng đó mới là tinh dầu tốt nhất chứ, thì ra là nấu bị hư… nhưng sao mà nhiều bạn dùng vẫn hiệu quả nhỉ.
    tuy nó bị hư lên men chua nhưng các tinh dầu trong đó vẫn hoạt động bình thường bạn ạ, nên công dụng đơn giản của bưởi vẫn được phát huy không thua kém gì tinh dầu nguyên chất. m nghĩ có thể bạn k hợp với tinh dầu bưởi nên tóc chưa mọc tốt, chứ k hẳn là shop bạn ấy pr đâu. bạn có thể thử thêm tinh dầu bưởi nơi khác xem sao. còn phải xem tình trạng tóc bạn thế nào nữa
    Viết linh tinh cho cuộc đời
    https://www.facebook.com/The.Leo.Y.68/