TIN TÀI TRỢ.

Tỉa tóc dài đẹp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 214 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ ơi mẹ nào biết cửa hàng nào tỉa tóc dài đẹp ko? post add cho mình với giá cả cũng vừa phải thôi nhé đừng post các beautysaloon dành cho diễn viên người mẫu nhé kẻo mẹ cháu choáng.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 276 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hang_xn2
    các mẹ ơi mẹ nào biết cửa hàng nào tỉa tóc dài đẹp ko? post add cho mình với giá cả cũng vừa phải thôi nhé đừng post các beautysaloon dành cho diễn viên người mẫu nhé kẻo mẹ cháu choáng.
    Me Hang-xn2 có thể đến cửa hàng Hương Phi ở Ngọc Khánh (đoạn gần ngã ba giáp với Kim Mã). Em không nhớ rõ địa chỉ, chỉ nhớ là nó đối diện siêu thị ở Ngọc Khánh và nằm bên cạnh một quán rượu dân tộc.

Em là khách quen ở đó 5 năm rồi, bà chủ ở đây cắt tóc rất OK, mỗi tội phải chờ lâu vì đông. Nhưng nhớ là ở cửa hàng này chỉ có bà chủ (trông rất xinh, cắt tóc ngắn và có một hột kim cương ở mũi.... :1: ) là cắt đẹp thôi. Giá khoảng từ 50 - 70K/lần cắt.

Chúc mẹ hang_xn2 hài lòng nhé!
    • 1,000 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

lên con nhung ở đối diện chợ hôm ý chị, cắt được lắm, công cắt có 70k/ đầu thôi. Hôm trước mẹ em cắt con Lan anh ở chân cầm cũng ổn, em thì chỉ bỏ phần xơ thôi
    lamlamavi20050905_5_lovely+son
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 80 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

phê bình mẹ nhóc, chị đọc mãi mà không hiểu em nói gì, "con nhung với con Lan Anh" tức là em gọi chủ cửa hàng đó bằng "con" đó hả, nghe không ổn lắm trên diễn đàn này nhỉ
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 2,540 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me be xinh xinh
    Me Hang-xn2 có thể đến cửa hàng Hương Phi ở Ngọc Khánh (đoạn gần ngã ba giáp với Kim Mã). Em không nhớ rõ địa chỉ, chỉ nhớ là nó đối diện siêu thị ở Ngọc Khánh và nằm bên cạnh một quán rượu dân tộc.

Em là khách quen ở đó 5 năm rồi, bà chủ ở đây cắt tóc rất OK, mỗi tội phải chờ lâu vì đông. Nhưng nhớ là ở cửa hàng này chỉ có bà chủ (trông rất xinh, cắt tóc ngắn và có một hột kim cương ở mũi.... :1: ) là cắt đẹp thôi. Giá khoảng từ 50 - 70K/lần cắt.

Chúc mẹ hang_xn2 hài lòng nhé!
    Tớ cũng biết danh cửa hàng này rùi, chị gái bạn tớ đấy.
    Thêm 1 địa chỉ nữa
    Tớ và mọi người ở VP hay cắt gần nhà ở Ngõ 151 Núi Trúc (Lan Anh _Thắng)
    Theo mọi người nhận xét thì được.
    Lão chồng khó tính của tớ thì gật gù: "trông đỡ xấu" kèm theo câu dặn dò "lần sau cứ ra đấy mà cắt nhé" (nghĩa là đẹp đấy)
    Tớ về quê nơi không có internet roài!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,503 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Nếu cắt đầu công sở các mẹ thử qua anh Linh ở bà Triệu hay anh Quốc ở 1A hàng Chuối, Minh Phương Trâng Bình TRọng cũng được ạ. Nói chung là tỉa nhẹ nhàng, tự nhiên, ko cần phải là hay sấy mà nhìn vẫn đẹp ạ. Giá khoảng 100-125K
    • 214 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Huong Trà chợ Hôm cắt dc ko các mẹ
    • 1,000 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happylife
    phê bình mẹ nhóc, chị đọc mãi mà không hiểu em nói gì, "con nhung với con Lan Anh" tức là em gọi chủ cửa hàng đó bằng "con" đó hả, nghe không ổn lắm trên diễn đàn này nhỉ
    sory chị, tại em quen mồm ở ngoài hay gọi vậy. SOry cả nhà ạ
    lamlamavi20050905_5_lovely+son
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 80 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hang_xn2
    Huong Trà chợ Hôm cắt dc ko các mẹ
    Hương Trà ép tóc thấy tuyệt phết đấy. Tóc nào chưa ép được là nói luôn. Còn đã ép được là rất thẳng, bóng và giữ được khá lâu đấy. Cắt tóc thì rất nhanh, khách đông mà, nhưng cũng chuẩn với các kiểu tỉa nhiều. Nói chung được.
    To mẹ Nhóc: chắc các mẹ cũng chấp nhận xin lỗi của mẹ nó rồi nhất là nhìn thấy cái hình nhưng... hì hì lại phê bình vì viết sai chính tả từ xin lỗi rồi :3:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 71 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Trà cắt tóc xong trông mình như vừa giật điện. Hồi xưa đi làm ở gần mạn Cầu Giấy, mình hay cắt tóc chỗ chị Hà (hiệu Hà My) ở gần chùa Hà. Giờ được thằng em ưa sành điệu dắt ra anh Hùng - Mai Hắc Đế. Anh này cắt đẹp, tạo kiểu đẹp. Giá cắt tóc thì không có gì phàn nàn, vừa gội Tigi vừa cắt tạo kiểu là 70K. Nhưng những dịch vụ khác thì cao, ép tóc ngang lưng tầm 1M, nhuộm và uốn cũng tầm đấy.
    Mẹ cháu kinh qua các kiểu: Tuấn Thuấn, Trà chợ Hôm, Hồng Phượng, Minh Phương, Thìn, Điệp Tràng Thi, Trang Hàng Bạc... nhiều quá ko nhớ hết, nhưng mà ở đâu cũng chỉ ưng lúc mới xong, sấy xong đẹp thế, về gội phát biết ngay. Giờ chung thân anh Hùng đẹp zai.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,269 Bài viết

• 1,846 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tichou
    Trà cắt tóc xong trông mình như vừa giật điện. Hồi xưa đi làm ở gần mạn Cầu Giấy, mình hay cắt tóc chỗ chị Hà (hiệu Hà My) ở gần chùa Hà. Giờ được thằng em ưa sành điệu dắt ra anh Hùng - Mai Hắc Đế. Anh này cắt đẹp, tạo kiểu đẹp. Giá cắt tóc thì không có gì phàn nàn, vừa gội Tigi vừa cắt tạo kiểu là 70K. Nhưng những dịch vụ khác thì cao, ép tóc ngang lưng tầm 1M, nhuộm và uốn cũng tầm đấy.
    Mẹ cháu kinh qua các kiểu: Tuấn Thuấn, Trà chợ Hôm, Hồng Phượng, Minh Phương, Thìn, Điệp Tràng Thi, Trang Hàng Bạc... nhiều quá ko nhớ hết, nhưng mà ở đâu cũng chỉ ưng lúc mới xong, sấy xong đẹp thế, về gội phát biết ngay. Giờ chung thân anh Hùng đẹp zai.
    Em lại chung thân với Bác Thuấn. 4 năm rồi. Chả hiểu sao vào đó ai cũng ngồi chờ anh Tuấn cắt cho, hồi đầu em không biết, thấy bác Thuấn cắt xong cho một người em vào cắt đầu tém Mỹ Linh cũng ưng ý lắm, sau đó em cứ thế để đầu đó dài ra thì nó lại thành đầu tỉa dài không phải sửa tí nào he he, em nghĩ bác Thuấn tỉa cũng khá đẹp. Có lần em cắt anh Tuấn thì lại thấy không ưng ý.
    ouL9p7
    Sẽ mua 1 cái nhà nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thêm 1 địa chỉ cho các mẹ nhé: Shin Dong Gon, chú này người Hàn, địa chỉ 37 Huỳnh Thúc Kháng, tel 7733637. Cắt gội là 150k.
    Vào đó, các mẹ có thể lựa chọn chú này cắt hoặc các em gái VN cắt, chú này cắt đẹp nhất, nhát kéo tự nhiên, mềm mại, ở đây phục vụ tốt thôi rồi, các em rất nhớ khách, nhớ cả người đi cùng khách luôn.

Hương Phi thì em chỉ thích vào trong Hoàng Cầu, anh Phi cầm kéo thui, thấy hợp hơn, cắt gội cũng 150k.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 253 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Có một địa chỉ nữa đây các mẹ ơi! Thanh Hà ở Hàng Gà, cắt đầu tỉa dài và ngắn đều đẹp, gội đầu xong không cần sấy vẫn vào nếp, giá phải chăng mỗi tội chờ lâu mất nhiều thời gian lắm...
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 92 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thắng Salon nữa ở đầu đường Le Duẩn, ko nhớ rõ địa chỉ (19, 29 hay 90 gì đó) nhưng có mobile: 0912172218. Anh này tỉa tóc cũng rất đẹp. Cắt, gội, hấp (đồ của mình): 100,000đ cho khách quen.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 141 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

[QUOTE=Tichou].... Giờ được thằng em ưa sành điệu dắt ra anh Hùng - Mai Hắc Đế. Anh này cắt đẹp, tạo kiểu đẹp. Giá cắt tóc thì không có gì phàn nàn, vừa gội Tigi vừa cắt tạo kiểu là 70K. Nhưng những dịch vụ khác thì cao, ép tóc ngang lưng tầm 1M, nhuộm và uốn cũng tầm đấy.
    QUOTE]

Tichou ơi cho mình hỏi địa chỉ chính xác của tiệm anh Hùng ở Mai hắc Đế với, ko thì bạn cho mình biết nó nằm o mạn nào cũng được, chỗ anh ý co đông khách lắm ko bạn, ko biết đến có phải chờ lâu không, hay minh co the goi diên trước roi toi. Cám ơn bạn nhiều nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 71 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uigioi
    Tichou ơi cho mình hỏi địa chỉ chính xác của tiệm anh Hùng ở Mai hắc Đế với, ko thì bạn cho mình biết nó nằm o mạn nào cũng được, chỗ anh ý co đông khách lắm ko bạn, ko biết đến có phải chờ lâu không, hay minh co the goi diên trước roi toi. Cám ơn bạn nhiều nhé.
    Địa chỉ chỗ anh Hùng là 66 Mai Hắc Đế. Dưới tầng 1 bé xíu, lên tầng 2 là làm dịch vụ. Chỗ này đông khách tùy lúc, bạn đừng lên đấy vào quãng thời gian mà các em trẻ sành điệu lên gội/sấy/vuốt keo thì không đông lắm đâu. Đi vào đầu giờ thì yên tâm.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tomofmum
    Có một địa chỉ nữa đây các mẹ ơi! Thanh Hà ở Hàng Gà, cắt đầu tỉa dài và ngắn đều đẹp, gội đầu xong không cần sấy vẫn vào nếp, giá phải chăng mỗi tội chờ lâu mất nhiều thời gian lắm...
    Mình cắt ở chị Hà này từ hồi chị ý chưa chồng con gì cả. Hồi đấy chắc chưa high profile nên chẳng đông gì cả. 10 năm trở lại đây không làm ở đấy nữa. Nhưng con bé em mình tới đấy uốn tóc, thấy kêu ca quá. Nào là phát tíckê, 1 thợ quấn vài khách 1 lúc, thành ra đáng lẽ tóc 2 bên sóng phải ngược chiều nhau, đây cùng chiều hết, quái đản thế.
    Có 1 địa chỉ nữa cho các mẹ là hàng Định ở Lê Duẩn đoạn rẽ từ HBT ra, ngay bên tay phải. Nhưng mình chỉ ưng bạn này tỉa mái vát thôi, tỉa sau thì bình thường.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 141 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Cám ơn Tichou nhé.
    • 920 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chomchom
    Tớ cũng biết danh cửa hàng này rùi, chị gái bạn tớ đấy.
    Thêm 1 địa chỉ nữa
    Tớ và mọi người ở VP hay cắt gần nhà ở Ngõ 151 Núi Trúc (Lan Anh _Thắng)
    Theo mọi người nhận xét thì được.
    Lão chồng khó tính của tớ thì gật gù: "trông đỡ xấu" kèm theo câu dặn dò "lần sau cứ ra đấy mà cắt nhé" (nghĩa là đẹp đấy)
    Chị ơi, nhà em cũng ở gân Núi Trúc đầy, em ngó nghiêng mãi máy hom nay mà ko tháy cái ngõ 151 như chị nói ở đau ca,chir có ngõ 115 thoi, mà cũng chỉ có 1 hiệu tóc ko có ten gì cả, ko biết có phải Lan Anh_ Thắng như chị nói ko. chị xem lại giúp em nhé, em định là cuối tuần này đi tỉa lại tóc mà. Tks chị nhiều nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 71 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi songma7802
    Chị ơi, nhà em cũng ở gân Núi Trúc đầy, em ngó nghiêng mãi máy hom nay mà ko tháy cái ngõ 151 như chị nói ở đau ca,chir có ngõ 115 thoi, mà cũng chỉ có 1 hiệu tóc ko có ten gì cả, ko biết có phải Lan Anh_ Thắng như chị nói ko. chị xem lại giúp em nhé, em định là cuối tuần này đi tỉa lại tóc mà. Tks chị nhiều nhiều.
    Ngõ 51, mình nhớ là như thế.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,688 Bài viết

• 2,116 Được cảm ơn

Minh Phương ngày xưa trên Ngô thì nhậm, chả học hành gì nhưng đc chồng đào tạo là anh Lương, cộng với sự cố chí của bà ấy, gái HP mà nên mới đc như hôm nay. Bà chị đó tách cửa hàng với anh Lương sau khi li dị, có vẻ thành công hơn vì phụ nữ biết chăm sóc cửa hàng và dịch vụ hơn. Nhưng em vẫn chỉ thích có anh Lương cắt. 4, 5 năm nay rồi. bây h là chuyển về Bùi Thị Xuân, đoạn Trần Nhân tông rẽ vào, đối diện cà phê gì mà có biển gỗ to đùng, ngay cạnh hàng làm Nail nối tiếng ấy!

Giờ đổi là Viện tóc Tiến Lương. Giá khoảng 150k/ cắt gội Đến đó chị cứ bảo anh Lương cắt cho, anh Kiên cũng cắt khá lắm!

Mà cắt ở đấy xong thường ko ưng ngay, nhưng 1 tuần sau khi tóc mọc ổn định lại, thấy bắt đầu đẹp dã man! Đúng là chuyên nghiệp, đc đào tạo ở nc ngoài có khác
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2