TIN TÀI TRỢ.

Sử dụng dầu gội đầu nhuộm 1 lần mình bị màu nhuộm ra tay, làm sao để hết bây giờ cả nhà ơi??

• 1 Lượt chia sẻ
  • 20.2K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 273 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Hic, hôm qua mua 1 gói dầu gội đầu về sáng nay sử dụng ,hướng dẫn sử dụng ghi là đổ dầu gội ra tay, mình đổ dầu gội ra lại thấy dầu gội màu như dầu gội đầu nhân sâm ( hơi vàng vàng óng óng ) mình cũng chưa nhuộm tóc bao giờ nên ko biết,1 lúc sau tay mình bị đen sì , rửa tay kiểu gì cũng ko hết ,, cả nhà giúp mình với, ai có kinh nghiệm ra tay cứu mình với!!!hic hic....:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Cr ying::Crying::Crying::Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 758 Bài viết

• 1,426 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời ạ, dầu gội đó nó sẽ có tác dụng ngay đối với những lớp sừng trên cơ thể con ng, ví dụ như móng tay, tóc, lông... nhưng lại hoàn toàn ko bám màu với da. Chính vì thế nên khi xài, bạn sẽ dc ng bán khuyến cáo nên dùng bao tay, chứ ko nên để tay trần.Thui thì chịu khó ngâm nc ấm để hóa chất nó trôi ra bớt, để lâu nó cũng bay à, nhưng mình ngâm nc ấm nó sẽ nhanh bay hơn.Và lần sau nếu có dùng nhớ đeo bao tay bạn nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Chờ kích hoạt
    • 10 năm
    • 733 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Hồi xưa mình nhuộm tóc cho má mình, bị thuốc nhuộm dính vào tay, ra hỏi tiệm làm tóc, họ nói lấy aceton chùi. Mình làm theo thì hết đó bạn.
    • 3,257 Bài viết

• 600 Được cảm ơn

Oh, thế gội cái này nhỡ may nó lem vào mặt với cả dính vào da đầu thì cũng đen xì luôn hả mọi người???
    • 273 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Mình cảm ơn cả nhà nhé , tại ko có kinh nghiệm nên khổ thế cả nhà ạ!
    Nhưng phải công nhận là dầu gội đầu này công dụng nhanh ghê, tóc đẹp tuy hơi chán quả tay 1 tẹo ,còn đâu thì tớ ưng ý lắm í cả nhà ạ !
    Cảm ơn cả nhà đã bớt chút thời gian để ý đến nỗi khổ của tớ nhé!!!hihi
    • 149 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chị ơi dầu gội đầu đó là của hãng j mà hay vậy, chị mua ở đâu vậy ạ. Mẹ e cũng bị bạc tóc mà toàn dùng thuốc, e muốn mua loại này cho mẹ dùng thử
    • 273 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungduong83 Xem bài viết
    Chị ơi dầu gội đầu đó là của hãng j mà hay vậy, chị mua ở đâu vậy ạ. Mẹ e cũng bị bạc tóc mà toàn dùng thuốc, e muốn mua loại này cho mẹ dùng thử
    Em cứ ra các hàng bán đồ mỹ phẩm là mua được , cái này nghe nói là của Đài Loan , 1 gói chị mua là 24 .000.N mà ít lắm , nếu tóc dài và tóc dày có lẽ phải cần mấy gói ấy, nếu mà như thế chị nghĩ nhuộm tóc có khi rẻ hơn ấy em ạh ,Cứ xem xét và thử xem sao, cái này tiện lắm í .
    • 515 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xukayeuanh Xem bài viết
    Em cứ ra các hàng bán đồ mỹ phẩm là mua được , cái này nghe nói là của Đài Loan , 1 gói chị mua là 24 .000.N mà ít lắm , nếu tóc dài và tóc dày có lẽ phải cần mấy gói ấy, nếu mà như thế chị nghĩ nhuộm tóc có khi rẻ hơn ấy em ạh ,Cứ xem xét và thử xem sao, cái này tiện lắm í .

Mẹ nó nói nhuộm tóc rẻ hơn tức là dầu gội này chỉ giữ màu trong một thời gian ngắn thôi đúng không, được khoảng bao lâu hả mẹ nó?
    • 273 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ yêu Quỳnh Anh Xem bài viết
    Mẹ nó nói nhuộm tóc rẻ hơn tức là dầu gội này chỉ giữ màu trong một thời gian ngắn thôi đúng không, được khoảng bao lâu hả mẹ nó?
    Mình mới dùng nên cũng ko rõ, cũng như nhuộm tóc ấy, khi nào chân nó mọc dài ra thì mình lại phải dậm chân ấy, nhưng mình ko dậm chân mà mình sẽ mua thêm 1 gói về gội là ok ah`..
    Mình nói đắt hơn đầu nhuộm à vì thế này ,gói này cũng chỉ khoảng như goí dầu gội đầu của mình ấy, nhưng nhiều hơn 1 chút .nếu như ai mà bị tóc bạc nhiều, dùng cái này tốn lắm,dùng cho cả đầu phải vài gói cũng>= 100.000 rồi , còn như mình chỉ bị trên đỉnh đầu chút ít thôi mình thấy ok lắm !
    Nhưng ưu điểm dễ nhận thấy nhất đó là nó có 1 màu đen tự nhiên và rất đẹp,lâu lắm rùi mình mới thấy tự tin khi để tóc xoã như thế này í!
    • 3,257 Bài viết

• 600 Được cảm ơn

Có 1 topic nói về sản phẩm này đó chị, mọi người cứ chờ xem có ai làm chuột bạch không, hoá ra "chuột bạch" lại mở riêng 1 topic :Laughing::Laughing::Laughing:. Thế nói chung là đẹp hả chị? Em có hỏi bên lamchame có em bán 120k/lọ, dùng được 1 lần nhuộm đầu tiên và khoảng 2-3 lần dậm chân. Mỗi lần bền được khoảng 2-3 tháng em thấy cũng ok.
    Mỗi tội giờ có vụ dính màu vào tay của chị em mới lăn tăn ko biết lúc tự gội xả ở nhà nó chảy vào mặt, lỡ cũng bị thế thì gay lắm :Thinking:
    • 121 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình cũng định phủ tóc đen vì trước kia nhuộm tóc màu bây giờ chán rùi ,nhưng minh không biết nó giữ màu được bao lâu ,chỉ sợ nó phai thì chán lắm .
    có mẹ nào dùng rồi cho em chút kinh nghiệm nào
    • 273 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TieuThin Xem bài viết
    Có 1 topic nói về sản phẩm này đó chị, mọi người cứ chờ xem có ai làm chuột bạch không, hoá ra "chuột bạch" lại mở riêng 1 topic :Laughing::Laughing::Laughing:. Thế nói chung là đẹp hả chị? Em có hỏi bên lamchame có em bán 120k/lọ, dùng được 1 lần nhuộm đầu tiên và khoảng 2-3 lần dậm chân. Mỗi lần bền được khoảng 2-3 tháng em thấy cũng ok.
    Mỗi tội giờ có vụ dính màu vào tay của chị em mới lăn tăn ko biết lúc tự gội xả ở nhà nó chảy vào mặt, lỡ cũng bị thế thì gay lắm :Thinking:
    hì hì thế hả, hoá ra mọi người chờ có chuột bach hả ?mình thấy sản phẩm này ok lắm, ko biết có phải cùng loại của bạn nào đó bán 120K không nữa,thấy dùng thích nên có lẽ sẽ dùng dài dài, chỉ có điều lần sau rút kinh nghiệm đeo bao tay là ok hết à..hihi, cái này khi dùng mình ko được để tóc ướt đâu, tóc khô xong xoa lên nhé, nó không đủ nhiều để mình sợ nó chảy xuống mặt đâu nhá .haha....tóc giờ đen đẹp ,, từ hồi lớp 6 mình bị máu xấu, giờ thế này thấy ok lắm!!!!
    • 758 Bài viết

• 1,426 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì đã từng kinh wa đủ màu của loại dầu gội lên màu này, nhưng mình xài loại của HQuốc.Nhưng ko xài màu đen bao giờ. Hehe, màu mà mình ưng ý nhất là màu đỏ tím, nhưng hình như là đỏ 80, tím chỉ có 20 thui thì fải
    • 273 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Hôm qua mình có dùng chanh để lau tay thì thấy đỡ nhiều lắm cả nhà ạ , hihi, chắc chỉ nốt hôm nay là trở về bt đuợc rồi...May quá!
    • 273 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Sau khi dùng sản phẩm này, mình đã mua nhiều cho rẻ mà... thế là vừa dùng vừa bán luôn!