Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Skin Food - Vườn 14 đón gió thu về mơn man má hồng giai nhân

• 1 Lượt chia sẻ
  • 221K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 815 Bài viết

• 1,188 Được cảm ơn

Chào mừng mọi người đến với đại gia đình Skin Food, một khu vườn xanh tươi từ các sp thiên nhiên nuôi dưỡng cho làn da phái nữ. Mọi thành viên đến với vườn SF với mục đích phi lợi nhuận, cùng nhau chia sẻ những kinh nghiệm và bí quyết làm đẹp từ SF đều được hoan nghênh và yêu mến. Đối với Mel, SF chính là "bài học đầu tiên" về việc dưỡng da, và đại gia đình SF chính là những người bạn đầu tiên giúp đỡ Mel trên con đường làm đẹp đầy khó khăn và gian khổ :Battin ey:. Vì vậy Mel yêu mến SF 10 thì yêu mến cái không khí đầm ấm, thân thiện của đại gia đình SF 100. Chúc cho vườn SF 14 sẽ ngày càng đơm hoa kết trái ngọt lành!!!

NỘI QUY VƯỜN SKIN FOOD

Mọi người lưu ý đọc thật kỹ để tránh xảy ra các trường hợp đáng tiếc như khóa nick, del bài hay nghiêm trọng hơn là ảnh hưởng đến cả topic Skin Food nhà mình nha

+ Không hỏi địa chỉ bán hàng hay nhắc đến tên người bán trong topic. Các bạn muốn tìm địa chỉ bán uy tín có thể pm cho các thành viên trong topic mà bạn tin tưởng hoặc search ở các web mua bán online.

+ Không đăng tin thanh lý, share sản phẩm. Webtretho đã có riêng một box thanh lý cho việc này rồi

+ Tất cả những thông tin cần thiết về SF đã được các mem cũ tóm tắt ở các trang đầu mỗi tầng, mem mới các bạn nên tham khảo trước khi post bài, đặt câu hỏi. Các tầng quan trọng nhất: tầng 7, 12, 13

+ Mọi review trong topic đều chỉ mang tính chất tham khảo, mua và sử dụng một sản phẩm nào đó là tùy vào quyền quyết định của mỗi người. Trước khi bỏ tiền ra mua bất cứ thứ gì, mong mọi người cân nhắc kĩ xem sản phẩm đó có cần thiết không, có phù hợp với khí hậu và làn da mình không để tránh trường hợp phải chạy đi khắp nơi thanh lí nhé

+ Skin Food chưa có showroom hay đại lí phân phối chính thức nào ở VN. Hiện tại mọi người đều mua thông qua các địa chỉ bán hàng xách tay (thường tặng sample và gift theo đợt). Và Skin Food đã xuất hiện hàng fake, hàng kém chất lượng nên mọi người lưu ý đọc lại nhà 12 để tham khảo thông tin nhé.
    Các nhà đã xây

1. https://www.webtretho.com/forum/f69/m...cua-han-83575/

2. https://www.webtretho.com/forum/f69/m...so-2-a-483356/

3. https://www.webtretho.com/forum/f69/s...so-3-a-490501/=>> Review của bô lão nhà SF :cool:

4. https://www.webtretho.com/forum/f69/s...chi-em-498061/

5. https://www.webtretho.com/forum/f69/s...so-5-a-502770/

6. https://www.webtretho.com/forum/f69/h...so-6-a-507716/>>>phân biệt các bước dưỡng

7. https://www.webtretho.com/forum/f69/s...infood-520772/>>>Tổng hợp về các sp SF, quá trình dưỡng da, trang điểm, tổng hợp review

8.https://www.webtretho.com/forum/f69/c...infood-554754/da mụn và sp của SF . phân biệt kem trộn

9.https://www.webtretho.com/forum/f69/s...ng-cao-593662/

10. https://www.webtretho.com/forum/f69/s...an-mao-676334/

11. https://www.webtretho.com/forum/f1708...an-da-745588/">>> Tổng hợp review vườn 10 và cách phân biệt hàng SF thật và giả

12. https://www.webtretho.com/forum/f1708...lan-da-792004/>>> Tổng hợp review vườn 11 và cách phân biệt hàng SF thật và giả

13. https://www.webtretho.com/forum/f1708...lan-da-856832/ >>> Hệ thống lại tất cả các loại Mask, Sữa rửa mặt, Kem dưỡng mắt, Spot đặc trị và các bộ dưỡng da của SF, có kèm review + Hệ thống các câu hỏi thường gặp về quá trình dưỡng da

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 815 Bài viết

• 1,188 Được cảm ơn

MAKE UP

I. BASE

Lime Base Secret

Review: Có 2 cách dùng: hoặc để trộn với bb cream/found để cho ra 1 lớp nền bắt sáng tốt, sáng da, lâu xuống tone; hoặc để dùng highlight. Đã được clip dạy make up này của kenh14 sử dụng :Battin ey:

http://kenh14.vn/c22/201106080252472...hoa-mua-ha.chn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LinhUSA
    - Lime base: Công nhận có e này BB đỡ bị xuống tông, nhìn mặt nhóng nhánh cũng iu lắm. Lần đầu k biết apply quá tay nên đánh phấn lên bị bết. Những lần sau giảm bớt đi là ok ngay :X
    Trích dẫn Nguyên văn bởi KaiKite
    Lime Base màu hồng: mình đã dùng thử cả 3 cách: trộn với BB lô hội màu 2, oánh làm base trước BB, dùng làm high light. Cảm thấy em này làm highlight hơi bị vô vọng. Chất kem đặc lắm, nhũ sáng nhìn rõ được, apply lên xong chổi found của mình còn lấp la lấp lánh nhưng lên mặt thì chẳng sáng da hơn được bao nhiêu, dùng trộn BB thì ok hơn nếu bạn dùng lượng tương đối nhiều. Theo mình lime base nên mua tone vàng cho tự nhiên hơn =.= và da bạn nào sáng thì mua hẳn màu trắng ấy. Lime base hồng kết hợp với BB thì nên chọn BB màu sáng hẳn.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gà còi
    Lime base số 85 màu hồng, nhũ xà cừ là loại Lime base ít nhũ nhất và tự nhiên nhất, trộn với BB cream đánh lên sẽ khiến sắc mặt hồng hào hơn và tạo cảm giác da căng bóng (như mấy em diễn viên HQ ý ), mặt không bị óng ánh quá nên dùng ban ngày cũng ổn, ko bị ... lộ hàng. he he . Thích nhất em Lime base 85 này ở chỗ em nó làm cho khuôn mặt mình glow hơn. Bình thường chỉ đánh BB cream thì sau 1 vài giờ sẽ bị xuống 1 tone, mặt sẽ tối hơn nhưng nếu trộn thêm em Lime base 85 này vào thì mặt vẫn hồng hào, ko bị xuống tone dù ra dầu hay mồ hôi. Hí hí
    (Tiếp 1 review nữa của chị Gà Còi)
    Lime base số 65 có màu trắng xanh, em này nhiều nhũ nhất, đánh lên mặt nhìn rõ nhũ óng ánh nên ko thích hợp dùng vào ban ngày lắm vì dễ bị ... lộ hàng, em nó dùng vào buổi tối thì ok hơn!
    Lime base 85 dùng để highlight hay trộn với BB cream để tạo độ glow cho khuôn mặt đều ok hết bạn ạ! Nhưng nếu bạn dùng em Lime base 85 này để highlight thì bạn đánh em nó lên trên lớp BB cream nhé! Tức là sau khi đánh BB cream xong thì bạn dùng em Lime base 85 này để đánh vào những vùng highlight là trán, xương chân mày, sống mũi, nhân trung, cằm, phần 2 bên má ngay dưới mắt và vùng chữ C nhé! Còn nếu bạn dùng em nó để tạo độ glow thì nên trộn chung với BB cream rồi đánh!

Nếu thích nhiều nhũ thì highlight bằng em Lime base 65 bạn nhé!
    Lime base số 75 nhũ màu vàng đồng thì ko có j đặc biệt lắm vì em nó đánh lên tiệp màu da rồi..
    II/ FOUNDATION

Found trứng

Trích dẫn Nguyên văn bởi JiangNiea Xem bài viết
    Nhân tiện mình feedback tí về e found Black egg pore :X
    E ấy đang là ty của mình mùa này :X
    Hộp bé tí xíu chừng 25g (nhỉnh hơn hộp cao sao vàng 1 tẹo), 2 lớp, 1 lớp hộp là found dạng nén (mềm), 1 lớp hộp là brush bé xinh đi kèm. E brush này mềm, oánh sướng, vừa tay cầm.
    Về e found thì là thế này: độ bền và độ kiềm dầu thì mức trung bình khá thôi, nhưng mỏng và mịn. Tớ dậm loại found 2-3 lần nhìn tổng thể vẫn mỏng và mịn hơn các loại found lỏng khác. Ko có cảm giác mặt bự phấn gì cả. Mức độ che phủ khá hơn so với BB, có thể che được vết thâm lâu ngày này, lỗ chân lông cũng che được này.
    Ưu điểm là vậy còn nhược điểm thì ko phải là ko có. Hồi tớ mua chẳng nhớ là bao nhiêu xiền, nhưng cũng nhớ mang mang là 25g bé tí mà với từng đó tiền là hơi bị mắc. Một cái nữa là e này ko glow đâu TT_TT Buồn thế đấy.
    III/. BB CREAM

General review: Đối với những ai muốn trang điểm tự nhiên, nhẹ nhàng, cần cover ít thì bb cream SF là lựa chọn tốt. Ngoài ra nó cũng khá lành tính, nhiều bạn da nhạy cảm xài tốt. Nhược điểm là dễ xuống tone, k khô ráo mặt (nếu k dùng thêm phấn phủ).

1/ BB cream Red Orange

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rham_xinh Xem bài viết
    - BB cream của RED ORANGE là dạng jelly, hôm trước Rư tình cờ mang tester ra thử, sang đến hôm sau thì phần bb cream còn lại nó… cứng ngắt như đông đá. Móc chai xịt khoáng Dưa leo ra xịt xịt cũng ko có kết quả luôn. Huhuhu. Vậy nên ai có ý định dùng em này thì phải luôn đậy nắp thật chặt để ngăn nó ko bị khô queo nha!

:Rose:
    2. BB cream Đào
    -Dành cho: da dầu
    -Review: tạm được
    Trích dẫn Nguyên văn bởi koi3by.199x Xem bài viết
    BB cream đào thì sáng da mướt mùi jong' mấy e kia hihi :X k bị nhờn hay dính da :X téo tèo
    Trích dẫn Nguyên văn bởi soara_yeu_ksr
    bb cream đào #23:k thik lắm,vì da e màu trung bình,oánh nó lên mà cứ như chưa oánh j,hơn nữa đến trưa da e lại bị xỉn màu,nhìn kinh lắm

3/ BB cream Nấm
    -Dành cho: da hỗn hợp
    -Review: khá là khác thường, có người rất khen, lại cũng có ng rất chê.

Ko rõ da bạn là da gì, nếu là dạng hỗn hợp, hãy chọn bb nấm. Nó cover ổn, apply nấm xong là ko còn thấy quầng thâm mắt luôn.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meonhongnheo Xem bài viết
    BB nấm: chán nhất trong SF của mềnh, dùng 3 lần rồi quăng luôn:Nottalkin: chắc tại mình quen dùng found nen oánh e ý lên chả thấy thik miếng nào
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gigisusu Xem bài viết
    BB Nấm: Hồi hộp nhất là xài em này, vì trước giờ xài mấy cái nền trang điểm thấy bí mà khó chịu lắm. Xài em này nhẹ tênh. Da đều màu, mặt dù CKĐ ko nhiều. Cái này chắc cần thêm sp che khuyết điểm cho mấy chỗ thâm.
    - BB cream Nấm: Em này dùng chán nhất trong số 3 em BB cream chị đã dùng. Em nó có 2 màu là: số 1 cho da sáng và số 2 cho da trung bình. Nhưng nếu ai da trung bình mà chọn màu số 2 thì đánh lên tối hù. Khuyết điểm của em nó là độ che phủ ko cao, mùi ko thích lắm, nhanh đổ dầu và nhanh bị xuống tone! hic . Nếu bạn nào có ý định xài em BB cream Nấm thì nên chọn màu số 1 nhé!

4. BB cream Đậu đỏ (red bean)
    -Dành cho: da thường tới khô
    -Review: khá tốt
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ellystar Xem bài viết
    Ấn tượng đầu tiên của em là nó có design đẹp nhút trong số các bb cream chị chủ cho em xem. Em bảo da em bình thường ko dầu ko khô, chị ý bảo em xài cái này.
    Mặc dù nó có thành phần dưỡng ẩm nhưng da em đi cả ngày hơi nhờn tí chút mà apply lên nó mịn và mướt lắm. (Ban đầu apply hơi rít tí nhưng độ 2phut sau là thích ngay )

Da em tương đối nhiều vết thâm mụn T__T, cái này nó ko cover nhìu nhưng ngày xưa nếu em dùng Hydro Splash của TPS cover đc 8 thì Sk red bean cũng đc 6-6,5. Nói chung là tương đối thôi nhưng em thích thế vì nó tự nhiên và nhẹ mặt.
    Em chủ trương mua Red bean là để dùng đi học hay đi ăn uống linh tinh với bạn bè nên chỉ cần thế thôi. Còn dự tiệc hay này nọ quan trọng thì em mua tube Missha Signature 20ml là vừa rồi :">. (Khi xưa em dùng TPS cũng 45ml mà 1 năm rưỡi , nên thế này tiết kiệm là vừa)
    Về tone thì Red bean sáng hơn 1 tone so với các bb cream cùng hãng khác. Em dùng makeup nhẹ nên chọn tone #2 cho nó đỡ lộ và có lỡ bị xuống tone thì nhìn nó ko bị loang lổ :">. Em thấy mọi người bảo cái này tone vàng nhưng oánh lên mặt emno1 hồng hào rõ :"|.
    Về mùi thì ôi thôi rồi,thơm lắm lắm lun .
    Kiềm dầu thì em nghĩ do da em là da thường ko dầu nên cũng ko dám phán ạ T__T. Chỉ có cái là nó ko làm da đổ dầu thôi.
    - BB đậu đỏ: Tình yêu đầu tiên của mình (cùng với e phủ kiều mạch), thực ra là cũng mua bừa vì bị mất e BB cũ mà cần gấp. Phải nói là rất hài lòng với e này. Mình dùng tông số 2 dù da cũng k đen k trắng. Cover ở mức trung bình nhưng mình thích kiểu đánh tự nhiên thế thui :X Chính vì quá hài lòng mà mình mới tìm hiểu về SF và từ đó đâm ra nghiền luôn.
    - BB cream Đậu đỏ: Em này khá ổn, chị thích em nó nhất trong 3 em BB cream chị đã dùng. Ưu điểm của em nó là độ che phủ cao hơn so với các em BB cream khác, khá mịn, mướt và mùi thơm thì cực iu luôn! . Em Bb cream Đậu đỏ có 2 tone màu: số 1 và số 2 nhưng khác với các em BB khác 1 chút là tone màu của em nó ko phân biệt theo tiêu chí tone sáng hay tone trung bình mà nó chia làm 2 tone là tone hồng (số 1) và tone vàng (số 2). Nhiều bạn bảo BB cream Đậu đỏ số 1 trắng quá, đánh lên như ma cà rồng nên chỉ có bạn nào da trắng mới dùng đc nhưng theo chị ko hẳn là như thế. Chị dùng BB cream Đậu đỏ số 1 và số 2 rồi, Da chị ko trắng, cũng ko đen mà dùng số 1 cũng ko bị trắng quá, quan trọng là lượng dùng khi apply em nó như thế nào thôi. . Vì em BB cream Đậu đỏ màu số 1 là tone hồng nên nếu bạn nào có làn da trắng sáng thì dùng sẽ hợp và đẹp hơn (Em thấy MP Châu Âu đấy, bọn Châu Âu nó trắng nên kem và phấn của nó bao giờ cũng có tone hồng, còn Châu Á da vàng thì thường có tone màu Beige,chứ tone hồng rất ít ). Còn BB cream Đậu đỏ màu số 2 - tone vàng thì rất ổn, hợp với da của người Châu Á hơn, kể cả những bạn da hơi trắng 1 chút dùng em nó vẫn ok, chứ ko hề bị tối da. Em BB Đậu đỏ này ko bị xuống tone như em Lô hội và em Nấm nhé! Thích nhất là khi dùng em nó trộn với Lime base 85 -> mặt hồng hào, glow và căng mịn luôn!
    5. BB Lô hội
    -Dành cho: da thường và khô
    -Review: nhiều ý kiến trái chiều, nhưng nói chung là phù hợp với ai thích trang điểm nhẹ nhàng.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trambi285 Xem bài viết
    BB cream lô hội : Mùi thơm, nhưng chả thích.Đánh vào thấy không mịn tẹo nào (em chỉ thử tí ti ngay má thôi), không che được cái gì cả.Cũng may chưa mua full chỉ được tặng kit mini dùng thử thui .
    - BB cream Lô hội: Em này có 2 tone màu, số 1 cho da trắng và số 2 cho da trung bình. Ưu điểm của em nó là đánh lên khá mướt nhưng độ che phủ ko cao và ghét nhất là nhanh bị xuống tone. Em Lô hội này thấy bảo dùng cho da thường, da khô và da hỗn hợp nhưng chị thấy da hỗn hợp dùng có vẻ nhanh bị đổ dầu?! hic
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hibitian
    -bbcream lô hội: mướt lắm cả nhà ạ , rât hợp cho hs-sv và những ng` sỡ hữu làn da xấu kinh khủng như e =)),e xài màu số một, vì da e trắng sẵn r nên e nó chỉ làm mờ bớt vết thâm vả làm da e sáng lên thôi, nhưng mấy hôm mà da bị bong tróc thì apply lên trông kinh khủng lắm ý, từng mảng nó bong ra và bị xỉn màu .hôm trước e thấy có mấy chị nói về bbcream magic girl của baviphat, e đã mua rồi nhé nhưng chưa dùng, khi nào dùng e sẽ feedback ngay cho các c :

IV/.PHẤN
    1/.Phấn dẻo Vitatok
    Nếu da bạn nhiều khuyết điểm, lời khuyên là nên chọn thay vì phấn bột. Vita tok là phấn dạng dẻo nên cover rất tốt. Làm đồng đều màu da! Best choice!!!
    2/.Phấn phủ kiều mạch
    -Công dụng: giữ lớp trang điểm lâu, tránh cho bb bám bụi. Hạt trong suốt cho ai thích trang điểm tự nhiên.
    -Review: khá tốt. Không cover nhưng bù lại nhẹ nhàng, tự nhiên.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gigisusu Xem bài viết

Phấn phủ kiều mạch: Em này giúp mịn da này, trông tự nhiên lắm, mà cũng ko làm ngứa da. Tuyệt!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi soara_yeu_ksr
    phấn phủ kiều mạch#21:ưng ý,màu đẹp,mùi thơm dịu nhẹ,lên da mượt và nhẹ mặt lắm
    - Phủ kiều mạch Đánh lên rất nhẹ nhàng tự nhiên và k hề bí da như nhiều loại phấn phủ nén mình đã dùng trước đó. Hồi trc bị dọa phấn bột khó dùng lắm, ai ngờ lại dễ dùng và hợp v mình vậy. Rất nhẹ mặt và thoải mái đến nỗi nhiều khi còn quên mất mình đang trang điểm cơ mà :”: Đã dụ dỗ đc bao nhiêu ng rinh e ấy về nhà >
    Phấn phủ kiều mạch: mình chọn mua e này vì khi thử phủ gạo thấy nhũ khá rõ, màu mình mua là màu sáng số 21, nhưng khi oánh lên da thấy như không oánh gì vậy được cái mịn, hợp với bạn nào thích trang điểm tự nhiên, ngoài ra, tác dụng che phủ = 0, kiềm dầu = 0 nốt.
    3/.Phấn nén nho

Phấn nén nho: thơm, nhẹ nhàng. Tác dụng che phủ = 0, kiềm dầu: tương đối nếu zời không nóng lắm
    Chị đang dùng em phấn nén Nho nè bạn, da chị cũng là da hỗn hợp mà dùng em nó vẫn ok nhé! Em nó tuy là phấn nén nhưng cũng khá mỏng, chứ ko bị dày như nhiều bạn vẫn nghĩ đâu. Độ che phủ của em nó cũng khá tốt. Chị dùng màu số 21 khá tự nhiên, đánh lên rất mịn, hút dầu cũng tốt và mùi thơm cực thích luôn! he he
    Powder của SF chị xài rồi, xài cả dạng bột (phấn phủ Kiều Mạch) và dạng nén (phấn nén Nho). Tuy rằng mọi người vẫn đánh giá cao tác dụng hút dầu của phấn phủ bột nhưng chị thấy phấn nén Nho dùng ok hơn, hút dầu tốt hơn mà vẫn ko làm bí da vì nó cũng tương đối mỏng. Cái phấn phủ Kiều Mạch có ưu điểm là tự nhiên, nhẹ nhàng, mỏng và trong suốt nhưng chị thấy đánh lên cứ như ko đánh ý, chả thấy che phủ j hết, thấm hút dầu cũng ko hề luôn! hic Nhiều bạn dùng em phấn phủ bột Kiều Mạch này đánh giá rất cao nhg có lẽ chị dùng ko hợp nên thấy rất thất vọng về em nó. Chị vẫn vote cho em phấn nén Nho. hì hì
    4/. Phấn nén Xương Rồng
    Phấn nén Xương Rồng thì tớ chưa mua, nhưng cũng đã xài ké của bà chị rồi. Em này là dòng cao cấp nên giá hơi chát. Em nó có tác dụng kiềm dầu, chống lão hóa và sáng da. Tớ chỉ xài ké vài lần nên tác dụng chống lão hóa và sáng da thì ko biết nhưng mà em nó kiềm dầu cũng khá ổn, đánh lên da sáng mịn, tự nhiên. Độ che phủ khá ổn nhưng vẩn mỏng nhẹ chứ ko bị quá dày!
    5/. Phấn phủ gạo:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Melayot
    Phấn phủ có nhũ, nhưng hạt nhũ cũng khá mịn chứ k lộ. Đánh lên tô điểm thêm nhan sắc thui chứ k kiềm dầu che phủ chi cả ^^
    V. MÁ HỒNG
    Má hồng quả táo
    Review: Màu nhẹ nhàng, mùi rất thơm, được khen nhiều.
    Má hồng quả táo màu số 1 Bông phấn êm vô cùng, mùi phấn thơm thơm thik lắm. Màu nhạt nhạt tự nhiên xinh xinh. Hộp mới dùng phấn nén rất chắc, Mel phải dặm dặm vài phát mới bám lên bông chút phấn. Khi dùng nhiều rồi thì màu lên nhanh lắm, k cẩn thận là thành 2 “cục” má hồng ngay ^^.

VI. CHE KHUYẾT ĐIỂM ( CONCEALER)
    1. Che khuyết điểm cá hồi
    Che khuyết điểm cá hồi Màu số 2 tiệp da rất thích. Mel dùng cọ quẹt lên mặt rất mịn, che tốt quầng thâm, che mụn thì da dễ bị mốc (do em nó kem đặc hơi khô), che vết thâm cũg cũng tốt. Tuy nhiên do kem dẻo nên khá nhanh bay.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi fdsoleil
    - Che khuyết điểm cá hồi: tớ mua màu số 2 và cũng chim ưng em ấy luôn, che rất tốt, tớ bị quầng thâm mắt đậm lắm í, chỉ có điều em này lúc apply hơi nhờn và chừng 1 buổi là bay sạch
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chubby.91 Xem bài viết
    Em đã dùng ck cá hồi, ck chuối và ck gạo của SF . Trong đó ck cá hồi là dùng ổn và hiệu quả nhất đấy ạ :X.
    - Cá hồi: Dạng kem. Che được quầng thâm mắt, vết thâm nám và 1 phần nốt đỏ, mụn... Blend dễ (thua gạo tý xíu) và thật da (da em là da dầu ít mụn). Gần ngang ngửa với SSD Concealer Stick mà trước đây em dùng. Oánh giá 8,5/10đ
    Với ck cá hồi:
    1. Nếu là vết thâm, nám, diện tích bé, trung bình ---> ck 90%, nhìn gần, nhìn kĩ mới thấy. Nếu là nốt đỏ, mụn ---> ck 70%, không khéo tay là da bị sần, không được láng mịn. Nếu là sẹo lồi, lõm ---> gần như là bó tay ạ =))
    2. Muốn "che đậy" kĩ, chị có thể bôi ~2 lớp, sau khi apply BB/found toàn mặt, chấm BB/found vào các khuyết điểm, tán đều. Cơ mà nếu chị không quen tay là bị dày và không thật mặt đấy ạ . Thế nên em nghĩ, chị chỉ trang điểm đi học, đi làm, đi chơi bình thường thì không cần đâu ạ ">
    3. Ck cá hồi có 2 số nhưng chưa chắc đã hợp với da người dùng. Ngoài các tông màu da, còn có da sáng và da tối nên việc dùng ck không khéo có thể bị lộ là điều dễ hiểu . Chị nên dùng trên diện tích nhỏ, tán thật mỏng mới tự nhiên đc ạ

2. Che khuyết điểm chuối
    - Che khuyết điểm chuối: Mình mới bị thủy đậu, mặt như bãi chiến trg nên phải rinh e này về trong đau đớn. Cũng phải cảm ơn e nó vì nhờ thế mình mới tự tin mà đi học đc. Cơ mà BB xong đến ckd rồi phấn kiều mạch thì vẫn hơi lộ, chắc là do e kiều mạch mỏng quá
    - Chuối: Dạng bút, hơi khô. Che khuyết trên diện tích nhỏ như các vết thâm nhỏ và đặc biệt là mụn (chả hiểu sao dùng chuối mụn lại thấy mềm đi đấy ạ). Hơi khó blend và không ăn da bằng 2 em còn lại. Oánh giá 6,5/10đ.
    Bạn phải xài bb cream rồi mới đến CKD và cuối cùng là phủ phấn chứ nhỉ!

Nếu bạn muốn ckd dạng điểm: ví dụ đốm mụn, đốm tàn nhang, có thể xài Chuối. Còn nếu muốn ckd dạng vùng rộng, vd quầng thâm mắt, có thể xài Cá hồi.

3. Che khuyết điểm gạo

- Gạo: Dạng lỏng nên rất dễ blend. Dễ dùng và ăn da. Che được quầng thâm mắt và các vết thâm, không tác dụng mấy với nốt đỏ và mụn. Có phần mướt da hơn cá hồi 1 tẹo. Oánh giá 7/10đ..
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 815 Bài viết

• 1,188 Được cảm ơn

MAKE UP

VII. PHẤN MẮT
    Review: Ít người chọn sử dụng phấn mắt SF nên cũng ít review để so sánh. Nhưng có 1 số fb là màu lên hay lệch tone và nhanh bay.
    Phấn mắt bộ bánh kẹo
    Trích dẫn Nguyên văn bởi melayot Xem bài viết
    Đây là hình trên mạng của các bạn Hàn swatch
    untitled

2

3

8

6

7

bạn í nói là cọ đi cùng hộp phấn này mềm k ngờ đối với bạn í

4

5

VIII. KẺ MẮT

1. Sweet almond eyeliner
    Review: đã được Mel, LinhUSA chứng nhận chất lượng sp ^^ đáng đồng tiền.
    Ưu điểm :
    - Dễ tẩy trang, non-waterproof (mắt dầu cũng k bị lem, phai đâu, nhưng có bị gãy nét 1 tí sau 1 thời gian đổ dầu)
    - Lông kẻ dễ control, đường mảnh hay dày đều ok
    -Không gây dị ứng
    Nhược điểm:
    - Gãy nét khi đổ dầu hoặc kẻ k đều tay, nhưng chấm chấm lại là được.
    Đính kèm hình swatch của 1 bạn Hàn.
    skinfood+sweet+almond+swatch

Hình khi mới quẹt ra

skinfood+sweet+almond+%25281%2529

sau khi dùng tay chùi, SF k mờ đi mấy

skinfood+sweet+almond+swatch+%25281%2529

dùng nước lau, SF đc chùi đi nhẹ nhàng nhé.

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    2. Kẻ mắt seaweed
    [ QUOTE=meonhongnheo;18939458]
    em kẻ mắt seaweed chống nước: mơi lụm hum qua, dễ kẻ, đều mêm nhưng ko bị gãy, mình chọn màu 8 màu xanh đậm áh ra ngoài rất đẹp, bữa nào mần fb em ý riêng[/QUOTE]

3/.Eggplant Pen eyeliner Black:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Shadow.cat Xem bài viết
    Vẽ lên đẹp lắm, tự nhiên mà sắt nét. Mà nó vào nước bị trôi >___<. Nhưng vẽ lên thì ok lắm nên dùng hết chắc sẽ kiếm loại waterproof ^^
    IX. MASCARA
    Các loại mascara không màu dưỡng mi như Eggplant, ... phản hồi chung đều tốt. Nhưng mọi người lưu ý là các sp này chỉ nuôi dưỡng làn mi hiện tại khi dùng, k thay đổi được kết cấu mi bẩm sinh. Tức là mai mốt ngưng dùng thì mi cũng trở về tình trạng cũ thui.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mina0201 Xem bài viết
    2. Allantoin clear mascara: mascara không màu giúp giữ cong mi, tự nhiên cực kì, đặc biệt phù hợp với mắt ai nhạy cảm, mình xài mấy tháng rùi, hầu như hàng ngày í, lông mi có dày và dài ra nha, chắc nó có dưỡng :Silly::Silly:
    1281593276
    X/ SON MÔI

HDSD:
    -Đối với son dưỡng: ngày chỉ nên dùng khoảng 2 lần, không nên thoa liên tục. Không cần tẩy trang.
    -Đối với son màu: Nên tẩy trang dù thấy son k còn màu trên môi để tránh các hoá chất còn bám lại gây thâm môi.

General review: Skin food mạnh về lượng dưỡng trong son, thoa lên k bị khô môi. Tuy nhiên màu thì nhanh bay.

1/ Son dưỡng môi Bơ
    Review: super star của nhà SF luôn.
    Ưu điểm: dưỡng mềm môi, k còn cảnh bong tróc dù giữa ngày đông ^^. Chưa ai chê em này cả.
    Nhược điểm: đựng trong hũ nên hơi khó quẹt quẹt, nhưng vì là son dưỡng mềm k thể đóng thành thỏi được nên đành chịu vậy.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi koba1905 Xem bài viết

còn em lip balm bơ nữa :"> em này mùi xơm xơm nhẹ nhẹ, quẹt lên ko bóng mà mịn môi, để em chăm chỉ dùng thử xem có tác dụng như chị Clo nói hông
    2/.Son dưỡng môi Hoa hồng
    Trích dẫn Nguyên văn bởi melayot
    Mel dùng loại có màu. Màu lên hơi sậm. Độ dưỡng trung bình, thua em son bơ nhiều. Nhưng mùi thì đúng thơm ngất ngây, như đang cắn bông hồng trên mỏ =))
    3/. Son dưỡng môi Shea butter Lip Care Bar #5 Milk:
    thơm mùi sữa lắm, tác dụng không thấy rõ bằng Avocado. Chắc vì for baby nên dịu nhẹ. Dùng 1 cái ngồi trước quạt thấy mùi thơm như kẹo sữa. Mặc dù không tốt bằng Avocado nhưng xài hết chắc sẽ vẫn mua tiếp cái này nữa ^^
    4/. Son dưỡng Honey lip treatment
    Cực Kỳ Nên Dùng Trước hết xin nói rõ để cả nhà hỉu tình trạng môi của tớ, khô 24/7, đủ 12 tháng, 4 mùa trong năm, rất hay bong tróc khó chịu lắm, nên cứ trên hành trình đi tìm cho mình 1 em lipbalm thần kỳ nào chữa đc cái môi xấu xí chính vì thế mà nhà cực nhiều lipbalm, hồi xưa thik cái sáp nẻ hộp sắt của Nga, rẻ bèo mà như thuốc tiên giờ thì em nó đã không còn đc sx nữa

Honey lip treatment: ngọt y hệt mật ong, màu sắc cũng vậy, dùng qua đêm thấy sáng ra môi mềm mịn hơn, một thời gian thấy sắc môi hồng hào hơn. Tuy nhiên điểm trừ là không thể dùng làm lót trc khi thoa son môi, và hao nhanh lắm vì thấy bản thân cứ hay liếm =)) cảm giác y hệt mật ong trên môi mà
    5/.Tomato jelly lip tint
    Review: cũng được kha khá người khen. Màu thì nhẹ nhàng hơn Tony Tint.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mina0201 Xem bài viết
    Lâu lâu ngoi lên review 2 tình yêu sf của mình (ngoài skincare ra hihi)
    Tomato jelly lip tint: tint dạng thỏi, nhiều dưỡng nên không khô môi, mới thoa thì môi có lớp bóng nhẹ, sau 1 thời gian lớp bóng mất đi nhưng môi vẫn còn màu, tint có 3 màu nhưng lên môi đều ra hồng, màu 1 và 2 khá giống nhau, màu 3 tuy là orange nhưng lên màu hồng đậm nhất :Thinking:, nếu thoa quá tay là thôi rồi, nếu mua thì bạn nên chọn số 2, dễ xài nhất
    tomato_jelly_lip_tint
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yoonmirae Xem bài viết
    Tomato jelly tint: màu đẹp,lên màu tươi và tự nhiên,ko rõ mùi j,đồ make up e xài mỗi cái này
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MichelleD Xem bài viết
    -Tomato Jelly Lip Tint : chất son mềm, dễ apply, mùi dâu, có nhũ. e mua màu số 1 là màu đỏ (số 2 màu hồng, số 3 màu cam). swatch lên tay thì thấy son khá mỏng và màu lên chủ yếu là nhũ nhưng khi đánh lên môi thì màu lên rất rõ, nhũ mịn và chìm hơn. tuy nhiên nên apply 1 lớp or 2 lớp mỏng thôi. e quẹt lên môi khoảng 3 lần thì thấy đỏ tưng bừng luôn phải lấy khăn giấy chặm bớt đi :Laughing: tuy nhiên nhược điểm là dễ bay. e swatch thử lên tay, để khoảng 20' r` đi rửa nước k thôi, xoa tay nhẹ nhàng đã thấy biến đâu mất r` :Laughing: chắc lên môi sẽ giữ màu lâu hơn ^^
    Trích dẫn Nguyên văn bởi wood
    Tomato cool jelly tint màu số 3: chắc mình ko hợp, ko hiểu sao bôi rất nhiều mà vẫn ko lên màu dc, chỉ lên chút xíu ở lòng môi, mà phân chia ra 2 vùng rõ rệt có son và ko son rất...dễ sợ.
    6/. VITA TOK LIPSTICK
    Review: Màu lên chuẩn, dưỡng ẩm tốt nhưng nhanh bay màu. Cũng nhận được khá nhiều lời khen.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MyChen
    thấy mấy trang trc có bạn hỏi về em vita tok nên mình xin bon chen gthieu em này tý nhé :X
    mình dùng là màu PK 03.Phải nói là lên mầu đáng yêu cực ý.Hồng nhạt tự nhiên nhưng vẫn tươi tắn (môi mình hơi sẫm màu do 1 tg dùng son dưỡng có chì mà em ấy vẫn che hết),có 1 chút bóng,son màu mà ít chì (đã test thử độ chì ngay từ lúc mua về )
    Nhược điểm : hnhuw dòng này thì em nào cũng bị vđề kĩ thuật đó là vặn lên vặn xuống 1,2 lần là có lên khỏi xuống luôn ) muốn em nó xuống thì phải dùng tay ấn @-)
    thêm nữa là do nhiều dưỡng nên chóng phai.
    7/. Fresh Fruit Lip & Cheek
    Review: tone màu nhẹ nhàng đáng yêu, được nhiều người thương ^^ (gồm nàng Metho_yeusoicon nữa).
    Fresh Fruit Lip & Cheek màu Grapefruit : thơm mùi cam chanh chua dịu. trước e cũng có son hộp kiểu này của Bourjois thì son cứng đơ, khó lấy vô cùng nhưng SF thì khác hẳn, mềm và dễ lấy, mịn đẹp lắm :LoveStruc: tone peach thiên nhiều sang màu cam, đối vs e thì đẹp :LoveStruc: e chưa thử lên môi nên k biết có nhanh bay k nữa :Worried: e sẽ thử dùng như cả son và blush r` review thêm phát nữa cho nhà mình nhé ^^
    8/.Base môi coffee
    Review: chỉ có tác dụng cho son lâu phai hơn, mùi thơm. Phản hồi không tốt lắm.
    Base môi coffee lỏng như sữa, bôi lên môi k màu, k có tác dụng che màu thâm của môi thâm. K thấy thơm vì Mel vốn "nghẹt mũi" với mùi coffee ^^. Môi Mel nhạy cảm nên nếu bôi base này trực tiếp lên thì thấy hơi tê tê khó chịu. Nói chung k thích em í lắm, mới xài 1 lần rùi cất.

XI. SƠN MÓNG
    General review: 2 dòng được khen nhiều là nail vita (cọ sơn ok, màu khá đều) và creamy nail (màu pastel cực yêu, nhưng thường sơn 2 lớp mới đều màu). Độ bóng ổn, giữ màu cũng khá lâu.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuongxd
    sơn móng mình cũng mới có chai matte gunpang màu số 7, dạng sơn lì nên mới sơn 1 ngón dòm chưa wen, thấy giống ngón tay bị kẹp vô cửa , em nó đây

dòng nail vita mình cũng xài wa chai này, cọ sơn rất ok, dùng quét rất đều màu

nhưng mê nhất vẫn là dòng sơn sữa của SF, hiện h mình đang sở hữu mấy em này, màu cực kỳ đều, tay ngang như mình mà sơn ko hề bị sọc, trong khi mua sơn opi, missa thì lại bị, chả hiểu
    Công bé Aki tìm link hình review bộ sản phẩm "bánh kẹo" PARTY mới của SF nè, cả nhà cho em ấy 1 tràng pháo tay đi :Battin ey:

Và 2 chai sơn móng. Cá nhân mel rất sợ mí loại sơn nhũ kìn kịt thế này >.<
    8

10
    Dòng Nail vita và pedicure vita
    swatch 1 số màu sơn móng dòng nail vita và pedicure vita
    http://www.nailgalore.my/search/label/Skin%20Food
    thêm blog có review về 1 số sp ít ai đã dùng cho chị e nhà mình nhé http://cosmetic-candy.com/tag/skinfood/
    blog này có review về mấy dòng màu mắt, đặc biệt có review kcn green coffee và kcn quince cho chị e nào đang quan tâm vđề này :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 815 Bài viết

• 1,188 Được cảm ơn

TẨY TRANG:
    1/.Tẩy trang green tea milk cleaning gel (fresh) :
    Trích dẫn Nguyên văn bởi JiangNiea Xem bài viết
    Nói về tẩy trang, mình dùng green tea milk cleaning gel (fresh) để tẩy trang bước 1, e này dạng milk nên cũng tiện tay xoa xoa mặt 1 tý rồi lấy bông tẩy trang lau đi. Bước 2 mới dùng đến dầu ô liu, mát xa tích cực rồi dùng bông tẩy trang lau đi. Cuối cùng dùng sữa rửa mặt.
    2/.Green Gram Jelly Point Makeup Remover:

Dịu nhẹ, tẩy sạch mà lại không hề cay mắt chút nào. Rất ok luôn ^^
    [QUOTE=MichelleD;18706114]
    review tiếp phát nữa về e tẩy trang mắt môi đậu xanh nào ^^ tên đầy đủ là Green gram Jelly Point Make-up Remover, chai 85ml (bé so vs tẩy trang milkshake), mùi giống tdc tảo biển nhưng nhẹ hơn, gần như là k mùi. tuy nhiên thành phần vẫn có hương liệu, chất bảo quản và mineral oil. dạng hơi giống gel màu trắng đục. có hôm e dùng lipstick từ khoảng 9h sáng, chiều 3h về soi gương đã thấy bay sạch, môi về đúng màu tự nhiên r`. đến 5h e bđầu đi tẩy trang, thấm tẩy trang đậu xanh ra bông r` lau môi 1 lượt thì vẫn thấy ra ít màu son hồng hồng. kinh nghiệm cho chị em để k lơ là việc tẩy trang nhé, nên tẩy trang thật cẩn thận ^^

3/. Milk shake point make-up remover
    Mắt môi mel vốn nhạy cảm nhưng chịu em này lắm, k cay rát tí nào. Mascara water-proof hay màu mắt, son gì bay hết, ngoại trừ son tint “đậm đặc” như Tony Tint ^^”
    4/. Tẩy trang lô hội:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meonhongnheo Xem bài viết
    iu bé nỳ lắm nè, mùi đậm hơn SRM lô hội nhé. Lấy 1 ít cream ra tay thoa khắp mặt cho lớp make up bung ra hết rồi dùng bông lau sau đó rửa mẹt bình thường, e này hình như dạng có dầu nên ko làm khô căng như mý em khác

TẨY DA CHẾT FACE

1/. Tẩy da chết Tảo biển
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Juneluvly Xem bài viết
    Tẩy TBC tảo: mùi hơi giống mask gạo , tẩy ko rát như em dứa, mà e cảm giác ko sạch=em dứa nhưng vẫn chọn em tảo bởi an toàn vs da e hơn , mụn đầu đen vẫn ko bớt đi dc :Worried:
    :
    Tẩy da chết rong biển mùi nhẹ nhàng,khá hiệu quả,dùng ít hao:
    - Tẩy da chết tảo: E này nhẹ dịu hơn nên mình vẫn gắn bó cho tới tận bh. Tuy tẩy k ra nhiều “ghét” nên cảm giác k đã như e dứa nhưng mình nghĩ an toàn cho làn da châu Á mỏng manh của mình hơn.
    2/.Tẩy da chết dứa
    - Tẩy da chết dứa: Tẩy mạnh gây rát da và xót xót í nên là mình đã đưa mama (da dầu) dùng. Có lẽ e này phải bạn nào da khỏe, dầu hay hh dầu thì mới ok.
    TẨY DA CHẾT BODY

Review: Được đa số mọi người khen, giúp tdc, da mịn màng, trơn láng hơn. Mùi thơm khi sử dụng, k lưu lại lâu.

1/.Body Coffee Scrub
    Trích dẫn Nguyên văn bởi koi3by.199x Xem bài viết
    Em tẩy da chết body coffee SF e này e đã rì viu và sau 1 time sdung. e có kinh nghiệm mún nói lại vs mng là nên " kì " e ý trên da 1 lúc nhỏ 5 giọt nước lên vùng tdc rùi xoa đi xoa lại hạt sẽ tan hết và tắm lại thui e dùng ùi. Thíc lắm nhé

Coffee body scrub: thơm nức mũi mùi cà phê,vừa mát xa vừa hít hà,nhưng dội nước phát là mùi đi theo luôn ko hề bám mùi lại j hết...chắc e phải mua cái bao tay chà scrub chứ dùng tay bị rát tay dùng xong da mềm
    Tình yêu lớn nhất là em Coffee body scrub : mùi thơm thì khỏi bàn cãi rùi nhé,thoa lên thấy hơi nóng nóng (cả em và chị gái đều cảm nhận thế ^^),mát-xa nhẹ nhàng cho các hạt cafê tan ra rồi xả sạch lại với nước thì thấy mịn ơi là mịn luôn ấy.Các vùng da chai sần như khuỷu tay và 1 vài chỗ..nhạy cảm (^^) mềm mịn và sáng hẳn ra,nói chung là thích lắm (trong lúc mát-xa em còn nếm thử hạt càfê nữa chứ vì nghe mùi chịu không nỗi =)), vị ngọt ngọt giống giống milu mà em thường ăn .
    2/.Coconut Body Scrub
    : em này thơm ngọt đúng mùi dừa, cảm tưởng khi thoa lên da giống như muối tắm pha lẫn sữa tắm vậy, chà xát nhẹ sẽ tạo chút bọt, ưu điểm là làm ẩm da, thơm lâu. Còn tác dụng tẩy tbc thì không rõ lắm vì trước giờ toàn dùng đá kỳ ra một đống... ghét Sau khi tắm với bé dừa này, dùng body lotion cũng thấy mùi bám dai hơn và thơm hơn nữa. Chống chỉ định với bạn nào ghét mùi dừa vì mùi e này beo béo đậm chất dừa lắm.
    Tẩy da chết môi
    Tẩy da chết môi : mùi thơm,ngọt ngọt như cái cafê trên kia vậy.Dùng xong thì thấy môi có mềm, hồng ra, nhưng sần sùi trên môi thì chưa hết hẳn.Qua ngày sau (và đến nay là cả tuần rồi ) thì thấy môi không còn bị chai sần nữa, lúc nào cũng căn mịn và hồng hồng :Battin ey:.
    HAIR:

Ủ tóc trứng
    Review: Cũng là một trong những super star của SF. Chưa thấy ai chê em này cả
    Ủ tóc trứng : Tóc em vốn là tóc yếu,nhìn bt nhưng sờ vào rất khô.Em dùng em này làm dầu xả, tóc vẫn mềm mượt cho đến lần sau.Ăn đứt em lO'real, gội hôm nay ngủ 1 đêm ngày mai phần đuôi tóc khô như lông chổi .Chỉ có điều em ấy không được thơm thôi.
    Báo cáo hết ^^ cả nhà vô up hình bst hay review cho xôm tụ đi nào :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 321 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Hoan hô, bóc tem, xôn đất :">
    chúc chị em nhà mình ngày càng trẻ trung xjnh đẹp, chúc nhà mình càng ngày càng xây cho nhà cao cao mãi:Kiss:

Băn khoăn giữa dưỡng trắng của shiseido , lancome và estee, ^^ chị nào có kn cho em ít lời khuyên ^^ Thanks ^^

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 192 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

hehe lần đầu tiên giành được mặt tiền ^.^
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào cả nhà e là thành viên mới cũng đang rất ham hố mêy' sp SF :LoveStruc:
    mặc dù đã dành rất nhìu time để đọc inf cũng như review của các ss nhưng hình như càng đọc càng rối hay sao ý :Worried:
    vậy nên e xin nêu tình trạng da dẻ để xin các ss tư vấn thêm :Kiss:
    da e là da dầu lcl to ở mũi và 2 bên cánh mũi trc' đây bị mụn 1 time dài h thì hết mụn rồi nhưng 2 bên má thì bị nhìu nốt thâm đỏ trông như bj mụn :Worried:
    mong các ss giúp đỡ để e :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    P/S: e năm ney mới 18t thôy và hiện đang ở trong tp hcm để đi học
    • 198 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Hehe, many thanks to nàng Mel đã nhiệt tình tạo nhà mới nào :Applause: :LoveStruc: :Kiss: :Rose:
    Offline Skinfood Sài Gòn, thời gian và địa điểm sẽ được tổng hợp theo bản đăng ký tham dự ở link https://docs.google.com/spreadsheet/...M05rdlRqOXc6MQ Cùng tham gia nhé cả nhà :LoveStruc::LoveStruc::Kiss::Kiss:

pingpong hìn lành, tốt pụng, đáng iu
    Tìm ng` share mask đường đen, mask gạo, mask bạch sâm của SF :LoveStruc: Tớ ở TPHCM ^o^
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 321 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetlanh9000 Xem bài viết
    chào cả nhà e là thành viên mới cũng đang rất ham hố mêy' sp SF :LoveStruc:
    mặc dù đã dành rất nhìu time để đọc inf cũng như review của các ss nhưng hình như càng đọc càng rối hay sao ý :Worried:
    vậy nên e xin nêu tình trạng da dẻ để xin các ss tư vấn thêm :Kiss:
    da e là da dầu lcl to ở mũi và 2 bên cánh mũi trc' đây bị mụn 1 time dài h thì hết mụn rồi nhưng 2 bên má thì bị nhìu nốt thâm đỏ trông như bj mụn :Worried:
    mong các ss giúp đỡ để e :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    P/S: e năm ney mới 18t thôy và hiện đang ở trong tp hcm để đi học
    Bây giờ nếu hết mụn rồi thì em xài dòng sáng da trị thâm, còn vụ lcl to ở mũi thì hiện tại sjs cũng vẫn đang tìm đường cứu nước :Laughing:
    Em nên dùng serum vit C ( mình cũng hoài cổ :Laughing để làm sáng da và trị thâm, ngoài da có thể dùng thêm spot cà chua để xài cho vùng bị thâm ở má, nhưng mà phải kiên trì hén :LoveStruc:
    Về toner với emul thì đợi mấy chị sau tư vấn vậy, hiện tại sjs đang dùng toner đào thấy cũng ok lắm :Laughing: Mỗi tội k xi nhê với tụi mụn đầu đen :Laughing:
    Thông báo với chị em, nếu mà xài vitC cảm thấy xỉn màu thì nhà mình đem mask gạo or mask sâm ( loại tẩy tế bào chết nhẹ ) hoặc xài tbc, đảm bảo sẽ hết xỉn. sau 3 tuần xài serum vitC trở lại da của Tomomi lại sáng và mướt như ngày nào, so với hồi dùng pond thì đen hơn nhưng mà cảm giác an tâm hơn đâm ra nhìn da mình thấy khỏe hơn.
    Phải thừa nhận là e mul C chả có tí tác dụng nào trong việc làm sáng da, nếu có cũng chả đáng kể , hjx, xài em ý bao lâu mà k bằng 3 tuần ôm e serum vit C :Kiss:

Băn khoăn giữa dưỡng trắng của shiseido , lancome và estee, ^^ chị nào có kn cho em ít lời khuyên ^^ Thanks ^^

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 242 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Ôi cám ơn nàng Mel lập nhà mới thật hoành tráng nhé :LoveStruc: yêu nàng nhất nhà SF :Battin ey:
    Nhà 13 ko có review về SF vì hình như bạn gì đó bận hay bệnh ý, hix quên mất tiêu rồi :Silly:

Review cho cả nhà sau 3 tháng mình dùng serum&emul VitC, kem chống thâm quầng mắt. Trước SF, mình chưa dùng bất kỳ dưỡng da nào nhé :Battin ey:, chỉ dùng srm Cetaphil thui
    - Serum&emul: da trắng ra rõ, đều màu, mịn màng hơn trước nhiều đặc biệt là mình thấy mụn mình bớt đi hẳn, dù gần đến ngày đèn đỏ, chỉ có 1 -2 em mụn thui
    - Kem chống thâm quầng mắt: có bớt thâm, nhưng nếu vẫn thức khuya hoài thì mắt vẫn như panda nhé :cool:
    - Dưỡng môi bơ: mình chỉ mới dùng được 1 tháng. Môi mình bị thâm, không hồng hào. Sau 1 tháng sử dụng liên tục(dưỡng môi hằng đêm trước khi ngủ), môi dưới mình thấy hồng hồng rồi, duy chỉ có môi trên chưa thấy cải thiện :Straightf:

Chúc nhà mới SF luôn xôm tụ, chúc chị em nhà SF luôn trẻ khỏe đẹp :Rose::Rose::Rose:
    cAZ0p7
    Ws25p7
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 932 Bài viết

• 1,100 Được cảm ơn

Chị Mel tẩm ngẩm tầm ngầm đánh chết voi nhỉ ^^ mới ngủ một đêm sáng ra đã thấy nhà mới to oành rùi, hehe.
    Mấy nay em hay xài son Tomato Smoothie Tint màu 2, oánh 1 lớp ra màu tự nhiên tiệp với môi, thêm 1-2 lớp nữa thì ra hồng tươi iu lắm ạ ♥ Mùi son cực thơm, không bị khô môi như mấy loại tint lởm lởm. Màu bám không dai mấy nếu phải ăn uống nhiều, còn để vậy thì tầm 2-3h gì bay son.
    => Mấy chị thích makeup tự nhiên nhẹ nhàng mỗi ngày thì son này hợp lắm nha :LoveStruc:
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 321 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Chị Mel tẩm ngẩm tầm ngầm đánh chết voi nhỉ ^^ mới ngủ một đêm sáng ra đã thấy nhà mới to oành rùi, hehe.
    Mấy nay em hay xài son Tomato Smoothie Tint màu 2, oánh 1 lớp ra màu tự nhiên tiệp với môi, thêm 1-2 lớp nữa thì ra hồng tươi iu lắm ạ ♥ Mùi son cực thơm, không bị khô môi như mấy loại tint lởm lởm. Màu bám không dai mấy nếu phải ăn uống nhiều, còn để vậy thì tầm 2-3h gì bay son.
    => Mấy chị thích makeup tự nhiên nhẹ nhàng mỗi ngày thì son này hợp lắm nha :LoveStruc:
    LÀ dòng son nước mới ra đúng không, mình cũng đang ôm mộng với e này đây .Thấy bảo e ý đánh lên môi tự nhiên lắm. màu 2 là màu hồng đúng không, có giống hồng cánh sen không? Nếu không trang điểm có lộ lắm k nhỉ :Worried:

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 932 Bài viết

• 1,100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tomomi Xem bài viết
    LÀ dòng son nước mới ra đúng không, mình cũng đang ôm mộng với e này đây .Thấy bảo e ý đánh lên môi tự nhiên lắm. màu 2 là màu hồng đúng không, có giống hồng cánh sen không? Nếu không trang điểm có lộ lắm k nhỉ :Worried:
    Chị oánh 1 nước cả môi + 1 nước lòng môi thì ko lộ đâu ạ, tự nhiên lắm ^^
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người lơ e àk , đau lòng qá đi ((((((((
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 28 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Tàu ngầm nhà SF đã lâu, hôm nay mình quyết tâm ngoi lên để chia sẻ ít review của bản thân về SF, mong được các chị em góp ý và ủng hộ nhé

Mình năm nay 23 tuổi, dùng SF đã được nửa năm nay rồi ạ. Da mình thuộc loại hỗn hợp: dầu vùng T - khô vùng U. Cụ thể là vào mùa hè thì vùng T đổ dầu ở mức độ bình thường (không bóng nhẫy đâu ạ) còn vùng U thì lại bị khô vào mùa đông (các vùng bị khô ở gò má, cằm). Mụn xuất hiện ở trán, hai bên má và cằm - mụn nhỏ, thi thoảng mới sưng to và hơi sủi lên như kiểu "nóng trong người" :Straightf: Hai bên cánh mũi có nhiều mụn sữa nhỏ.

Các sp SF mình đang dùng hiện nay là: SRM Lô hội - Tdc Dứa - Mask Cám gạo và Lô hội - Toner quýt cần tây - Gel trị mụn quýt cần tây - Serum vitC - Emul quýt cần tây - Cream XR

Thứ tự apply như sau ạ:

Sáng: SRM - Toner - Gel - Emul

Tối: SRM - Tdc - Toner - Gel - Serum - Cream

Mình xin có một số review như sau ạ: (có một số sp mình dùng ko hợp và chuyển sang dùng sp của hãng khác - nêu lên để chị em biết thôi chứ ko có mục đích quảng cáo gì đâu nhé)

1. SRM lô hội: Mua em này về cốt để dùng xem có hạp với em Mask Lô hội hay ko, tuy nhiên kết quả lại ko như mong muốn. Da mình dùng xong bị rít, cảm giác như bị kiềm dầu một cách qua đáng trên mặt vậy. Dùng em này không thích lắm nên mình đã cho ra đi . Hiện mình đang dùng SRM tinh chất trà xanh của CLeansing Story - cũng của một hãng mp Hàn và thấy khá ok, tuy nhiên vẫn rất tha thiết với SF nên sắp tới sẽ vác thử em srm trứng trắng về xem thế nào (tại nhìn cái vỏ yêu quá :LoveStruc

2. Tdc Dứa: Không hợp tí nào, da rát lắm, mùi của em này thơm thơm nhưng mình không thích lắm. Cũng lại cho em ý ra đi và dùng tdc bột ngọc trai của NR, cũng khá ưng. Đợt trước mình cũng định mua tdc tảo biển nhưng thấy mọi người bảo tác dụng nhẹ nên đang trong quá trình suy nghĩ Tdc mình dùng 2 lần/ tuần

3. Mask Gạo: em này đắp xong cảm giác da mịn màng, mềm mại. Đắp chăm chỉ tuần 2 lần kết quả da trắng, sáng ra cũng khá rõ rệt. Tuy nhiên nhược điểm thì đã nhiều chị em nói rồi ạ: ra dầu nhiều lắm. Đắp xong khoảng 2 tiếng là mình đã cảm thấy da có dầu nhiều hơn bình thường rồi. Mặc dù vậy vẫn yêu, vì mùi thơm và cái sự mềm mại cho da mà em ý mang lại :LoveStruc:

4. Mask Lô hội: Một trong những sp yêu thích của mình - dùng xong cảm giác da như được cấp thêm một lượng nước tương đôi, da sờ mát mẻ và mềm mại hơn. Phần mụn sau khi đắp cũng thấy không còn sủi tăm lên nhiều nữa, lặn đi đâu mất ý. Rất thích :Kiss: Em này là must have item trong mùa hè của mình :Rose:

Mask mình dũng mỗi loại 1 lần/ tuần và thường dùng cách khoảng 3-4 ngày. Mask mình bảo quản trong tủ lạnh nên mang ra đắp mát da mặt, sướng lắm

5. Toner quýt cần tây + Gel trị mụn + Emul quýt tần tây: Vì da mình mụn, nên mình ưu tiên trị mụn trước rồi mới dưỡng da sau vì thế mà mình mua khơ khớ các em ở dòng quýt cần tây này.

Toner thấm nhanh, làm mát da lắm (nó khiến mình khá bất ngờ vì mình cứ nghĩ quýt và cần tây sẽ làm da nóng lên cơ onttella.

Gel trị mụn tác dụng khá tốt trên da mình: cụ thể là sau khi bôi vào chỗ mụn mọc thì khoảng 2-3 hôm sau là mụn sẽ lặn. Đôi với một số mụn to hơn thì ngược lại với việc lặn là sẽ... chín nhanh hơn, và việc nặn lấy nhân mụn dễ dàng hơn so với bình thường

Emul mình bảo quản trong tủ lạnh nên khi mang ra bôi lên mặt rất thích, mỗi tội lúc dốc hơi khó vì có cảm giác emul nó như đông cứng lại vậy :Laughing: Thấm nhanh, da cũng mềm mịn đi trông thấy.

6. Serum vitC: Dùng cho vùng chữ T thì mình thấy ok, nhưng vùng chữ U thì lại bị rít. Tốm lại serum vitC mình hạn chế dùng ban ngày vì rất bắt nắng, chỉ dùng buổi tối trước khi đi ngủ. Tuy nhiên dùng em này ko thích lắm (mặc dù mùi thơm dễ chịu thật) nên mình đã đem cho. Giờ mình đang băn khoăn giữa 2 loại serum: trứng đen và trứng trắng

7. Cream XR: thấm nhanh, mát da. Mình cũng bảo quản em này trong tủ lạnh nên đắp lên mặt thấy mát lắm. Rất thích

Hiện mình đang muốn mua một em serum và cream mắt chống thâm + nhăn nhưng chưa biết nên chọn loại nào. Chị em tư vấn giúp mình nhé.

Mình cũng có một vài lưu ý sau ạ:

- Kết hợp với việc dùng đều các sp Skincare, chị em nên chú ý uống nước đầy đủ và ngủ đủ giấc.

- Mình chỉ dùng 2 bộ sp skincare (toner - serum - emul - cream) cùng 1 lúc. Mình đã tham khảo một số chỗ bán hàng và đều được người bán tư vấn là chỉ nên dùng 1-2 bộ sp skincare để có tác dụng triệt để và rõ ràng nhất. Tốt nhất là chị em xác định mình dùng skincare để làm gì: chống nhắn, chống mụn, trắng da v.v.. từ đó người bán mới tư vấn cho các bộ sp phù hợp được. Với mình, mình ưu tiên trị mụn và trắng da trước.

- SF nếu dùng quá liều lượng và dùng quá nhiều lần trong 1 ngày có thể bị dị ứng đấy ạ. Mình đã thử và đã bị rồi ạ. Đợt mới mua về, háo hức quá bôi 3 lần/ ngày, mỗi lần bôi ứ ự trên mặt. Tác dụng trong mấy ngày sau thì chưa thấy nhưng mặt bắt đầu mẩn đỏ, sủi lên và xuất hiện thêm mụn. Mình phải giảm tải cách dùng là liều lượng lại đấy ạ. SRM, tdc, mask lấy bằng 1 đốt ngón tay là vừa. Toner, serum thì khoảng 2 giọt. Cream thì nên lấy bông ngoáy tai lấy, không nên lấy quá nhiều và cũng ko nên dùng tay trực tiếp động vào, sẽ làm giảm tuổi thọ của sp đấy ạ.

Trên đây là review của mình, mong được chị em góp ý thêm nhé. Cám ơn chị em nhiều :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 815 Bài viết

• 1,188 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rubyy Xem bài viết
    Ôi cám ơn nàng Mel lập nhà mới thật hoành tráng nhé :LoveStruc: yêu nàng nhất nhà SF :Battin ey:
    Nhà 13 ko có review về SF vì hình như bạn gì đó bận hay bệnh ý, hix quên mất tiêu rồi :Silly:
    hà hà, "bạn đó" bị bệnh chính là mel đây nè. Phẻ lại rồi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi pingpong1908 Xem bài viết
    Hehe, many thanks to nàng Mel đã nhiệt tình tạo nhà mới nào :Applause: :LoveStruc: :Kiss: :Rose:
    k có chi nè nàng pp hìn lành ^^

hì hì, chị lù lù ôm lu mà chạy đó em. bữa nào rảnh em swatch thử cái son lên cho chị dòm cái.

Trích dẫn Nguyên văn bởi apple_1995 Xem bài viết
    Mọi người lơ e àk , đau lòng qá đi ((((((((
    lơ gì thế em?

Trích dẫn Nguyên văn bởi thungavo Xem bài viết
    Hiện mình đang muốn mua một em serum và cream mắt chống thâm + nhăn nhưng chưa biết nên chọn loại nào. Chị em tư vấn giúp mình nhé.
    Rev của nàng chi tiết ghê tên của nàng mel đọc mãi mới ra, hình như là Thu Nga Võ phải k? đáp ứng nhu cầu nàng thì serum cá hồi chống thâm xài kết hợp cream mâm xôi chống nhăn mắt nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 932 Bài viết

• 1,100 Được cảm ơn

hhì hì, chị lù lù ôm lu mà chạy đó em. bữa nào rảnh em swatch thử cái son lên cho chị dòm cái.
    Em vẫn chưa biết cách nào chụp môi cho đẹp nữa, lên ảnh trông vừa ngu vừa xấu, lại không đúng màu son, thua luôn chị ơi :Sad:.
    • 3,435 Bài viết

• 7,917 Được cảm ơn

mừng nhà mới
    chúc chị em luôn xinh tươi vui vẻ
    bé Koba ơi em chụp hình cả mặt rồi cắt cái môi ra chứ đừng chụp cái môi ko nhìn ko đẹp như watch trên web hen
    NHỮNG GÌ BẠN TYPE SẼ THỂ HIỆN CON NGƯỜI CỦA BẠN
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đây là lần đầu tiên e comment cho nhà SF, trc h toàn âm thầm lặng lẽ dõi theo các chị thui .. em muốn hỏi vài thứ ^^ mong các chị giúp e nhé
    e mới mua toner vs serum vit C .. cơ mà dùng toàn bị ngứa thôi .. k rõ là mẩn đỏ lên nhg nó nổi cục ghê lắm T_T không biết là có nên dùng tiếp hay thanh lý k nhỉ
    • 3,435 Bài viết

• 7,917 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hyn_meo Xem bài viết
    đây là lần đầu tiên e comment cho nhà SF, trc h toàn âm thầm lặng lẽ dõi theo các chị thui .. em muốn hỏi vài thứ ^^ mong các chị giúp e nhé
    e mới mua toner vs serum vit C .. cơ mà dùng toàn bị ngứa thôi .. k rõ là mẩn đỏ lên nhg nó nổi cục ghê lắm T_T không biết là có nên dùng tiếp hay thanh lý k nhỉ
    ngừng liền đi em
    dị ứng rồi e ơi
    bộ C rất nhìu người bị dị ứng trong đó có chị nè
    NHỮNG GÌ BẠN TYPE SẼ THỂ HIỆN CON NGƯỜI CỦA BẠN