TIN TÀI TRỢ.

Review về tinh dầu bưởi kích thích mọc tóc

• 101 Lượt chia sẻ
  • 269K Lượt đọc
  • 241 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 268 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tructhu3108 Xem bài viết
    Tớ làm như này nhé, cần: một chai nhỏ, 10-15 viên B1, tinh dầu bưởi, chút nước

- Cho 10-15 viên B1 vào trg lọ, xong đổ nước sao cho ngập các viên thuốc rồi lắc cho tan hết, ít nước quá là nó ko tan đc đâu.

- Xong đổ tinh dầu bưởi vào ( tớ dùng của Tho thôi ) , đổ lượng gấp đôi so vs nước B1 nhé, nhớ là phải tan hết mới cho tinh dầu

-Mỗi ngày gội đầu xong thì bôi serum trên LÊN DA DẦU, đừng bôi cả tóc nó khô cho bằng chết luôn, bôi khi tóc ẩm tớ thấy tốt nhất ih, vì nó mau ngấm lắm.

Vậy thôi, tớ áp dụng đc tầm 4-5 ngày nhg hwa Skype vs ng yêu, đc khen là sao tóc dạo này dài ra nhanh thế!
    Để tầm thêm 5 ngày nữa tớ sẽ review cho!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

e cũng dùng tinh dầu bưởi của " mỹ phẩm đặc trị" mà chỉ thấy đầu nhanh bết thôi chứ k thấy mọc tóc gì cả, thấy dân tình khen rần rần mà e chẳng thấy gì vô thưởng vô phạt quá, được mỗi cái mùi thơm đúng bưởi luôn.
    • 193 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em dùng thấy đuôi tóc xơ thấy rõ luôn huhu ko biết do dầu bưởi hay dầu gội, bồ kết nữa

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 268 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JeremyCass269 Xem bài viết
    Em dùng thấy đuôi tóc xơ thấy rõ luôn huhu ko biết do dầu bưởi hay dầu gội, bồ kết nữa

Em dùng dầu gội bồ kết của hãng nào?
    • 193 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haxchan Xem bài viết
    Em dùng dầu gội bồ kết của hãng nào?
    Em mua bồ kết túi lọc đóng gói trong siêu thị bán đó chị. Gội xong tóc bết lắm ><

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 268 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Ah ah rồi rồi chị biết rồi, tóc em là tóc dầu phải ko em? Vì bồ kết nó nhẹ lắm, ko có chất tẩy sạch tóc như dầu gội bt đâu cho nên là dầu từ da đầu em tiết ra vẫn còn nguyên đấy...
    • 193 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Dạ đúng rồi c. H tóc xơ kinh khủng huhu

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cũng đang muốn tóc dài nhanh nhah đây. Chak phải dùng tinh dầu bưởi thôi. :*
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 268 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JeremyCass269 Xem bài viết
    Dạ đúng rồi c. H tóc xơ kinh khủng huhu

Thôi em cứ dùng dầu gội bt đi em, chị khuyên thật đấy, da đầu ko sạch còn mau rụng tóc hơn, hay em scroll lên đọc công thức làm serum B1 của chị rồi thử xem sao? Chị 1 tuần mọc 2 cm đó <3
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 43 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LinhVTDtotet Xem bài viết
    Lọ nhỏ giọt thì bạn đổ từng chút một ra lòng bàn tay rồi bôi vào da đầu cũng được mà, tớ nghĩ k pha nước thì hiệu quả hơn đấy

Mẹ này tư vấn buồn cười quá, tinh dầu nguyên chất mà đổ ra tay có mà bỏng à, không bỏng mà đổ vậy thì cũng bắt nắng, sạm da cơ, tinh dầu nguyên chất ko dc sử dụng trực tiếp nhé, tốt nhất là cho ra cái dĩa nhỏ, pha với 1 ít dầu nền như dầu dừa, olive, rồi dùng tăm bông chấm vào và xoa lên da đầu từng vùng nhỏ. Còn nếu tinh dầu của mẹ nó dạng xịt hoặc có thể sử dụng trực tiếp như thế thì hàng người ta pha loãng ra rất nhiều rồi (còn pha với gì thì có trời mới biết), haiza
    I don't know but I believe.....
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 173 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fire_90 Xem bài viết
    Mẹ này tư vấn buồn cười quá, tinh dầu nguyên chất mà đổ ra tay có mà bỏng à, không bỏng mà đổ vậy thì cũng bắt nắng, sạm da cơ, tinh dầu nguyên chất ko dc sử dụng trực tiếp nhé, tốt nhất là cho ra cái dĩa nhỏ, pha với 1 ít dầu nền như dầu dừa, olive, rồi dùng tăm bông chấm vào và xoa lên da đầu từng vùng nhỏ. Còn nếu tinh dầu của mẹ nó dạng xịt hoặc có thể sử dụng trực tiếp như thế thì hàng người ta pha loãng ra rất nhiều rồi (còn pha với gì thì có trời mới biết), haiza
    Mn nói chuẩn đấy. T ko bjo dùng trực tiếp tinh dầu lên. Mà pha với chút nước rồi xả lên đầu 😉😉😉😉

• 113 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Uầy. Biết thế mình dùng sớm. Mình mới dùng lotion bưởi được 2 ngày thôi. Ko bít thế nào. Hix hix. Mà bạn haxchan dùng serum B1 thế nào rồi, review tiếp đi. Mình đang định làm cả cái này nữa. Cho nó nhanh. Huhu.

Mình post ảnh lotion bưởi mình mới mua ở hàng gội đầu gần nhà. Có ai dùng loại này ko?
    IMG_1235
    • 113 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

À bạn chủ top cho mình hỏi. Bạn xịt kiểu gì? Tớ cứ sợ xịt nó không ngấm đều được vào da đầu ý. Nên tóc đằng trước (phần soi gương được) thì tớ lật từng lớp tóc lên xịt vào chân. Còn đằng sau (ko soi gương được) thì luồn vào trong tóc rồi xịt thôi. Cũng chẳng biết có xịt được toàn da đầu không ý. Huhu
    • 113 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

mình trả lời b luôn nhé, dùng B1 gội đầu tóc nhanh dài hơn
    bạn pha tầm 20-30 viên ra thành hỗn hợp rồi bôi lên tóc(xong khi gội xong hay bôi nhé) rồi xong đó hãy bôi xả nhé,vì gộ B1 sẽ khô tóc
    Cố gắng lên vì mùi hơi ghê, nhưng t gội mấy đứa cứ hỏi sao tóc dài nhanh thế
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 268 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Ah phải, quên review cho các mẹ. Tớ tự chế serum B1 dùng đc 4 tuần rồi đấy. Do tóc tớ là tóc cực dầu nên khi xịt DUY NHẤT lên chân tóc thì ko bị khô, còn mùi thì do tớ nói, có pha tinh dầu bưởi mà nên chả bao giờ có mùi B1 nào đâu, ko muốn nói là hơi bị thơm mùi bưởi luôn.

Review thì tin hay ko tuỳ các mẹ nhg tóc tớ sau 4 tuần từ 49 cm, hôm qua đo đã đc 59 cm...... Tớ đo hằng tuần luôn nhg hôm qua đúng là có hơi choáng váng... Cách nhận ra dễ lắm vì trc khi dùng, tóc chỉ trên ngực thôi nhg bây giờ... Che gần hết ngực luôn rồi ... Cách này tiệt kiệm vì mỗi lần làm tớ chỉ cho 12-15 viên nhg dùng phải đến cả tuần ih mới làm mẻ mới. Chỉ xịt da dầu nên ko tốn kém gì cả

Tuy nhiên do mẹ nào da đầu khô và hay gàu thì tớ ko recommend cách này, vì có lẽ sẽ khô đấy, bắt đầu ngày mai tớ đi đặt bồ kết túi lọc của cô gần nhà tớ để gội xem nó có hay ho gì thêm ko.

tumblr_inline_mq6e9zjgzB1qz4rgp
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 113 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Ui nghe các bạn review thích quá đi (ao ước, ao ước). Mình mới bắt chước bạn haxchanan làm serum B1 được mấy hôm thôi. Hy vọng sẽ có tác dụng. Huhu. Hôm nay bị ny bảo là đã xấu lại còn đua đòi cắt tóc. Huhu ((

À bạn haxchan cho mình hỏi tiếp là bạn cho vào cái j để xịt lên da đầu vậy? Tớ toàn để ở hộp xong dùng tăm bông chấm chấm lên da đầu thôi. Với cả ngày nào cũng chấm hả bạn? Nếu hôm sau chưa gội đầu lại thì có phải chấm nữa ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 268 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conmeogianuaxauxi Xem bài viết
    Ui nghe các bạn review thích quá đi (ao ước, ao ước). Mình mới bắt chước bạn haxchanan làm serum B1 được mấy hôm thôi. Hy vọng sẽ có tác dụng. Huhu. Hôm nay bị ny bảo là đã xấu lại còn đua đòi cắt tóc. Huhu ((

À bạn haxchan cho mình hỏi tiếp là bạn cho vào cái j để xịt lên da đầu vậy? Tớ toàn để ở hộp xong dùng tăm bông chấm chấm lên da đầu thôi. Với cả ngày nào cũng chấm hả bạn? Nếu hôm sau chưa gội đầu lại thì có phải chấm nữa ko?
    Tớ cho vào cái chai có bình xịt rồi lắc đều trc khi dùng rồi thì xịt thôi. Tóc tớ rất là dày nên bắt buộc phải GỘI HẰNG NGÀY ko là chết mất... Chỉ dùng khi tóc thật sạch và ẩm 80% nha bạn. Da đầu ko mềm thuốc nó ko thấm đâu đó, còn chm bằng tăm bông nó vào cả trg lớp bông gòn rồi. Với cả tăng cường ăn mè đenđậu đen đi, hôm nay tớ cũng làm nè

tumblr_inline_mq6e03gwHE1qz4rgp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban ơi . Cu mỗi lần gội la lại làm theo cách đó à bạn.cho b1 vao tinh dau buoi pha vao bình xịt rồi xịt lên tóc à b. Co phải gội lại ko bạn .?.&
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 268 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeumuoi2013 Xem bài viết
    Ban ơi . Cu mỗi lần gội la lại làm theo cách đó à bạn.cho b1 vao tinh dau buoi pha vao bình xịt rồi xịt lên tóc à b. Co phải gội lại ko bạn .?.&
    Umh cứ vậy thôi, ko gội lại nhé, cứ để khô tự nhiên thôi, xịt đủ da đầu là okai rồi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho mình hỏi là mua tinh dầu bưởi tphcm chỗ nào tốt v mình thấy nhiều chỗ bán wa mà ko bik nên mua chỗ nào cho an toàn ( tóc mình khó dài lắm 3 năm như 1 ko dài dc thêm cm nào TT^TT)