TIN TÀI TRỢ.

Review tinh dầu Bưởi trị các vấn đề về tóc

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.72K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay mình dành ra vài giờ để review cho mọi người về tinh dầu bưởi , chắc các mẹ ít biết về sản phẩm này và mình là người đã trãi nghiệm sản phẩm 1 cách toàn diện.
    - Mình là nữ lúc trước tóc bị sơ và rất hay bị rụng tóc , vì là con gái ai cũng ham làm đẹp mình thì làm đẹp 1 cách bất chấp vô tội vạ , duỗi tóc , bấm tóc , nối tóc , bla bla không có gì mà không làm
    - Khoảng vài năm sau tóc mình hư cực kì nặng chã tìm ra cách nào để đưa tóc về lại như lúc ban đầu
    nhưng mà có một người chị mách với mình là dùng Tinh dầu bưởi , lúc ban đầu mình cũng rất nghi ngờ kiểu như là tóc hư vậy rồi có cách nào mà chưa đc chứ )))
    mình cũng dùng nhiều cách rồi như đổi dầu gội dùng dầu xả nước ngoài các kiểu nhưng vẫn không giảm được tình trạng tóc rụng , mỗi lần mình tắm trong lúc gội y như rằng là tóc rơi như nước , mình còn tưởng bị ung thư nữa cơ buồn lắm các mẹ ạ !!!!!!!!!
    mình thử dùng tinh dầu bưởi của chị mình giới thiệu tầm 1 tuần thì tóc cũng có phần hơi mượt 1 chút , và cũng giảm được 1 phần rơi rụng tóc , mình còn nghe nói là tinh dầu này do chính chị này làm ( handmade nha ^^ ) giờ mình vẫn tiếp tục xài đều đều và cảm thấy rất ổn không có tác dụng phụ gì hết ( tiếc 1 cái là trong quá trình xài mình không có chụp hình làm tư liệu cho các bạn )
    Nếu các mẹ hay chị em nào hóng thì lần cứ lót dép =)))) mình sẽ chỉ mọi người chỗ để ord tinh dầu bưởi đó , vì chỗ đó bán rất nhiều chi nhánh nên mọi người cmt rồi mh sẽ trả lời
    À quên ngoài sử dụng tinh dầu bưởi còn có tác dụng làm tóc mượt giảm sơ rối , kích thích mọc tóc l, bên cạnh đó mọi người nên dùng thêm thực phẩm có chứa vitamin B5, biotin , tránh thức khuya quá 11g đêm , ....
    ( Mình chỉ review thôi chứ không có mục đích buôn bán hay gì gì đó , nếu mọi người tin dùng thì cmt e sẽ trả lời và cho mọi người biết địa chỉ )

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tóc em mỏng lắm do uốn nhuộm quad nhiều giờ em muốn mua tinh dầu bưởi mà ko biết mua ở đâu uy tín hết ạ
    • 16 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn tham khảo anh này neh

https://www.youtube.com/watch?v=ztcwykFi-xw
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xunguyen89 Xem bài viết
    Tóc em mỏng lắm do uốn nhuộm quad nhiều giờ em muốn mua tinh dầu bưởi mà ko biết mua ở đâu uy tín hết ạ
    C mua ở instagram bạn @ecatu
    Nếu có gì thắc mắc e nt sđt c đó tư vấn : 092 8855887
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng có một thời gian mình chật vật, đau khổ vì tóc rụng. Giường ngủ, bàn học, nhà, trên quần áo lúc nào cũng tóc tóc.. mỗi lần chải tóc, nhất là lúc gội đầu tóc rụng vơ được cả nắm, nhìn vừa thảm vừa thương.. Riết muốn hói cả đầu. Về nhà mẹ sợ mình hoang mang xong uống thuốc linh tinh lại thêm bệnh, chỉ nói là ai cũng bị rụng tóc mà, rồi cũng hết thôi. Nhưng mẹ đâu biết rằng gần 2 năm trời, nó cứ rụng mãi...Có thời gian hoang mang quá mà mình phải đi chích thuốc, uống đủ vitamin b1,b6... Sắt. Maxxhair, hay đặt cả thuốc đông y cũng đỡ lúc đó, xong vẫn không ăn thua. Mình cũng sử dụng phương pháp tự nhiên: nấu nước gội đầu( lá bưởi, sả, cây chó đẻ..) hay gội bằng Bia, ủ oliu, nha đam, nấu dầu dừa..
    Kết hợp sử dụng các loại tinh dầu bưởi 500k có, 230k có, 100k cũng có, tóc cũng có mọc lên nhưng sợi rất yếu rồi lại rụng.
    Rồi một lần cũng tình cờ chị cùng CLB giới thiệu chai Tinh Dầu Bưởi Rừng 250k á, chung clb nên cũng tin tưởng, cũng hi vọng nhiều chứ, lại kiên trì xịt sau mỗi lần gội đầu, được cái nó ko bết, nhanh thấm khô, hương lại thơm nên ngày nào cũng dùng 2 lần luôn. Ăn uống đủ bữa, đủ chất dinh dưỡng, ít thức khuya lại , kết hợp tinh dầu bưởi sau gần tuần là tóc lởm lởm k muốn cột luôn, cả cái phần hói ở đỉnh đầu cũng mọc lên được, dùng sau 1 tháng là khác hẳn, mà tóc mọc lên sợi mềm không rụng lại đâu nhé, mình kiên trì cho tới bây giờ, nhiều bạn còn hỏi sao tóc dày thế, rụng bớt đi cũng cho đỡ tốn dầu gội @@ được cái tóc khỏe rồi mình lại đi nhuộm, uốn mà ko sợ rụng nữa.
    Nghĩ lại con gái đẹp cũng một phần nhờ mái tóc.
    Mn cũng nên tham khảo cho mình phương pháp trị rụng, làm dày tóc hiệu quả nhé.
    Bạn nào thấy dùng tinh dầu bưởi hợp thì có thể ib mình share phương pháp của mình nha.
    0962362161 ( huyền)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huyen.huyen184 Xem bài viết
    Mình cũng có một thời gian mình chật vật, đau khổ vì tóc rụng. Giường ngủ, bàn học, nhà, trên quần áo lúc nào cũng tóc tóc.. mỗi lần chải tóc, nhất là lúc gội đầu tóc rụng vơ được cả nắm, nhìn vừa thảm vừa thương.. Riết muốn hói cả đầu. Về nhà mẹ sợ mình hoang mang xong uống thuốc linh tinh lại thêm bệnh, chỉ nói là ai cũng bị rụng tóc mà, rồi cũng hết thôi. Nhưng mẹ đâu biết rằng gần 2 năm trời, nó cứ rụng mãi...Có thời gian hoang mang quá mà mình phải đi chích thuốc, uống đủ vitamin b1,b6... Sắt. Maxxhair, hay đặt cả thuốc đông y cũng đỡ lúc đó, xong vẫn không ăn thua. Mình cũng sử dụng phương pháp tự nhiên: nấu nước gội đầu( lá bưởi, sả, cây chó đẻ..) hay gội bằng Bia, ủ oliu, nha đam, nấu dầu dừa..
    Kết hợp sử dụng các loại tinh dầu bưởi 500k có, 230k có, 100k cũng có, tóc cũng có mọc lên nhưng sợi rất yếu rồi lại rụng.
    Rồi một lần cũng tình cờ chị cùng CLB giới thiệu chai Tinh Dầu Bưởi Rừng 250k á, chung clb nên cũng tin tưởng, cũng hi vọng nhiều chứ, lại kiên trì xịt sau mỗi lần gội đầu, được cái nó ko bết, nhanh thấm khô, hương lại thơm nên ngày nào cũng dùng 2 lần luôn. Ăn uống đủ bữa, đủ chất dinh dưỡng, ít thức khuya lại , kết hợp tinh dầu bưởi sau gần tuần là tóc lởm lởm k muốn cột luôn, cả cái phần hói ở đỉnh đầu cũng mọc lên được, dùng sau 1 tháng là khác hẳn, mà tóc mọc lên sợi mềm không rụng lại đâu nhé, mình kiên trì cho tới bây giờ, nhiều bạn còn hỏi sao tóc dày thế, rụng bớt đi cũng cho đỡ tốn dầu gội @@ được cái tóc khỏe rồi mình lại đi nhuộm, uốn mà ko sợ rụng nữa.
    Bạn nào thấy dùng tinh dầu bưởi hợp thì có thể ib mình share phương pháp của mình nha.
    0962362161 ( huyền)
    Tinh dầu bưởi đó mua ở đâu thế chị?
    • 117 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chị mình từng dùng tinh dầu bưởi để chữa rụng tóc rất hiệu quả. Nhưng mà như chị mình là phải chuyển qua gội đầu bằng bồ kết, hoàn toàn ko gội bằng dầu gội thường. Như vậy cũng hơi cực, những ai quyết định áp dụng cách này thì phải cực kỳ chăm chỉ và quyết tâm đấy.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HwiHwi2901 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Huyen.huyen184 Xem bài viết
    0962362161 ( huyền)
    Tinh dầu bưởi đó mua ở đâu thế chị?
    Chị mua ở đâu đấy ạ
    • 74 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

tinh dầu bưởi mình có thể tự làm tại nhà đc ko b