TIN TÀI TRỢ.

Quên bồ kết đi, da đầu đầy gàu, “ngứa như điên” cũng trị dứt vĩnh viên chỉ nhờ 1 nhúm muối rẻ tiền này

• 589 Lượt chia sẻ
  • 32.3K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 658 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Chỉ với một nắm muối nhỏ trong gian bếp, các mẹ hoàn toàn có thể đánh bay hết gàu và ngứa để tự tin với mái tóc sạch khỏe mà không cần mất nhiều thời gian.

Qc6jIsIYfimrsfVKPVt0o5igbX6iurbIMRwhCNTKm1ULndPKCZMqlF5hqzG0BvhfaN8QCSfSg_xqJ38yeOZFvrwTZRnytq4

Có mẹ nào hay bị gàu và ngứa da đầu vào mùa đông như em không? Chắc có rồi vì lạnh thế này ai cũng lười gội đầu mà hihi. Ở nhà thì chẳng sao nhưng ngại nhất là đi làm mà trên đầu đầy gàu, ngứa gãi một hồi là gàu rơi lả tả xuống mặt bàn.

Em cũng thử gội bồ kết nhưng hơi mất công vì còn phải nấu lên nữa. Và phải gội 2 – 3 lần mới hết được. Độ này cuối năm hội họp tổng kết liên miên thêm 2 đứa nhỏ ở nhà nữa nên em chẳng có thời gian mà nấu bồ kết gội đầu nữa. Đầu tóc thì 1 tuần mới gội được 2 lần, có lẽ em về muộn gội mà tóc chưa kịp khô hết đã đi ngủ nên gàu càng ngày càng nhiều thêm các mẹ ạ.

Em nghe mấy chị bạn bảo để gàu lâu quá sẽ dẫn đến rụng tóc, thậm chí gây bệnh vẩy nến làm em hoang mang quá nên đành hỏi han khắp nơi cách chữa nhanh gọn lẹ tại nhà. May mắn em được bà thím hàng xóm mách cho cách trị gàu bằng muối, vừa không tốn tiền, vừa hiệu quả lại rất tiện lợi, không mất nhiều thời gian như gội bồ kết.
    Nghe xong em về làm luôn ai ngờ hiệu quả thật các mẹ ạ. Mới gội lần đầu mà gàu đã bay biến hết, da đầu em không còn ngứa nữa. Đến 4 ngày sau em mới gội đầu lại mà vẫn chưa thấy gàu gì, chỉ thấy hơi ngứa thôi vì đầu cũng bẩn rồi mà, hihi

Mẹ nào bận bịu không gội với bồ kết thường xuyên được thì nhớ làm theo cách này nhé. Đảm bảo chỉ thử một lần là gàu với ngứa hết sạch luôn

NdQ6cYIwKPXjfuu4uaH89dLsUVbQWVBv9DzwWXSFNFI-ODMoNEJvCTuQkKU2w7m4DiZJifEv4UzQqyDcMOIQjOSsXZmFJq0

Cách 1: Dùng muối khô

- Tóc để khô, lấy một lượng muối ăn vừa đủ và rắc đều lên da đầu. Sau đó dùng tay mát xa nhẹ nhàng, đặc biệt là những vùng da có nhiều mảng gàu bám.
    - Sau khi mát xa từ 20 đến 25 phút, gội sạch lại với nước. Lúc này những mảng gàu bám lâu năm cũng được loại bỏ một cách nhanh chóng và dễ dàng.

Đối với mẹ nào bị gàu “kinh niên” thì áp dụng công thức “nặng” hơn dưới đây nhé:

Cách 2: Trị gàu lâu năm với muối và phèn chua

Phèn chua có tác dụng giúp trung hòa độ pH. Kết hợp với tính diệt khuẩn cao của muối có thể đánh bay gàu một cách an toàn và hiệu quả.

3VNL0JcHSYFkIyokqR1k_g4IwM59bGs7DuaHYWbTAmbNjVODtmkl8P9fhFm08b9SGZAFibvQD7P4s95Vquj89Q_KfCkNvw

- Chuẩn bị một lượng muối và phèn chua vừa đủ.
    - Hòa muối và phèn chua đã chuẩn bị với nhau, sau đó trộn lẫn với dầu gội.
    - Làm ướt tóc, thoa hỗn hợp trên lên da đầu. Sau đó bạn xả sạch lại với nước.

Làm theo cách này không chỉ khỏi gàu và ngứa mà còn chữa được chứng gãy rụng tóc của các mẹ sau sinh luôn. `
    Chúc các mẹ áp dụng thành công nhé!

Xem thêm video liên quan:

Xem thêm bài viết làm đẹp:

Đây là 11 kiểu tóc kỳ dị và khó đỡ nhất - Cười toẹt cả mồm khi ngắm tới tấm cuối
    5 kiểu tóc mặt tròn cắt là thon gọn, mẹ nào cắt cũng trẻ ra cả chục tuổi
    Tóc rụng, hói sắp trọc cũng mọc trở lại trong vòng 2 tuần nhờ gội đầu bằng thứ 'nước thần' này
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 95 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

gội muối rít lắm, như kiểu mình đi biển ấy, rít cực luôn ý