TIN TÀI TRỢ.

Nhuộm tóc màu đen có nhuộm lại màu khác được không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 34.7K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trước tóc mình nhuộm hạt dẻ, để lâu nó phai thành màu vàng đồng, đến khi tóc mới mọc ra, nhìn thành 2 bờ chiến tuyến, xấu kinh khủng. Ra tiệm, nghĩ thế nào nhuộm đen hết luôn, vì chán cái màu tóc vàng đồng của mình quá. Chết nỗi, nhuộm xong thấy đen sì, như bà già. Chán quá 😭😭😭 Các mẹ ai có kinh nghiệm cho mình hỏi, nhuộm tóc màu đen rùi có thể nhuộm lại được màu gì mà không cần tẩy tóc với ạ! Mong các mẹ giúp đỡ ạ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của gon2502

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn có thể nhuộm được màu khác nhé bạn, nhưng bạn cần phải nâng tone, nhuộm các tone dưới 5 sẽ khó lên được, nên bạn nhuộm thì nên chọn từ tone 6 trở lên nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babycrazy80 Xem bài viết
    Bạn có thể nhuộm được màu khác nhé bạn, nhưng bạn cần phải nâng tone, nhuộm các tone dưới 5 sẽ khó lên được, nên bạn nhuộm thì nên chọn từ tone 6 trở lên nhé
    Nhưng mà tông đỏ hay vàng hả bạn?

• 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tóc bạn hiện đang màu đen thì nhuộm tone nào cũng được bạn ạ, còn tóc bạn đang tone vàng rồi thì bạn nên nhuộm các tone tương đương như vàng đồng, nâu vàng....
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babycrazy80 Xem bài viết
    Tóc bạn hiện đang màu đen thì nhuộm tone nào cũng được bạn ạ, còn tóc bạn đang tone vàng rồi thì bạn nên nhuộm các tone tương đương như vàng đồng, nâu vàng....
    Cảm ơn bạn nhìu nha :3

• 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

nhuộm đen xong muốn nhuộm qua màu khắc phải tấy tóc đó b ơi, hu tóc lắm, bạn chịu khó để 2,3 tháng nữa gội đầu nó bay bớt thuộc nhuộm đen đi coi sao, nó k đen xì như thế nữa đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng nghe nói vậy. Chắc phải chịu khó gội đầu, chăm bẵm vài tháng rùi làm đẹp lại vậy 😔😔😔

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 166 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Giờ em muốn để lại tóc tự nhiên, không nhuộm nữa thì liệu có thuốc nào đê cái đuôi góc của em đã nhuộm trở lại nguyên tóc ban đầu k các chị e?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của VietAnh4
    • 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tóc m cũng bị nhuộm tối quá, ra tiệm họ bảo phải tảy, nhưng tẩy tóc sẽ hư tổn và đứt khúc, gãy rất nhiều nên m ko dám làm và qđinh tự tẩy tóc ở nhà với baking soda va chanh+ dau gôi clear. nếu bạn làm biếng thì chăm gội bằng dầu Clear or bất cứ dầu gội nào có bạc hà, trị gài, tóc sẽ phai màu nhuôm rất nhanh

Gởi từ ứng dụng Webtretho của NevermindVo
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đã tẩy tóc ở nhà giống như bạn, cứ 5 ngày mình lại làm 1 lần, nhưng mà chỉ tội khô tóc chứ k phai màu bớt. Cũng đã gội đầu thường xuyên rồi đấy chứ, mà k có kết quả gì nhiều. Chắc mình nhuộm màu đen nó khó ra hay sao ấy 😭😭😭

• 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gon2502 Xem bài viết
    Mình cũng đã tẩy tóc ở nhà giống như bạn, cứ 5 ngày mình lại làm 1 lần, nhưng mà chỉ tội khô tóc chứ k phai màu bớt. Cũng đã gội đầu thường xuyên rồi đấy chứ, mà k có kết quả gì nhiều. Chắc mình nhuộm màu đen nó khó ra hay sao ấy 😭😭😭

Tóc m là k phải nhuộm bt mà bị phủ bóng màu luôn đó b! M bảo họ phủ màu vàng nâu cuối cùng ra màu đỏ m buồn lắm! Mà phủ bóng cấp độ nặng hơn nhuộm nhiều! M tẩy đc 3 lần nó phai rất nhiều ( lúc gội màu nó phai ra đó bạn) còn màu đen nhuộm bt thì 1 thgian là nó phai bạn đi nâng tông dễ lắm! M cũng từng trải qua trường hợp như vậy rồi! B cứ gội Clear đi yên tâm 😆 sắc đẹp sẽ trở lại với chug ta! Lol

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NevermindVo Xem bài viết
    Tóc m là k phải nhuộm bt mà bị phủ bóng màu luôn đó b! M bảo họ phủ màu vàng nâu cuối cùng ra màu đỏ m buồn lắm! Mà phủ bóng cấp độ nặng hơn nhuộm nhiều! M tẩy đc 3 lần nó phai rất nhiều ( lúc gội màu nó phai ra đó bạn) còn màu đen nhuộm bt thì 1 thgian là nó phai bạn đi nâng tông dễ lắm! M cũng từng trải qua trường hợp như vậy rồi! B cứ gội Clear đi yên tâm 😆 sắc đẹp sẽ trở lại với chug ta! Lol

Cảm ơn mn nha. Cứ theo như bạn làm bây giờ nó phai dần hay sao mà nhìn dưới ánh đèn nó thành màu nâu đỏ chứ không còn đen sì nữa, mặc dù nhìn bình thường thì cũng đen nhánh lắm lun 😂 Dù sao thì cũng phải kiên trì vì cái tội ngu mn nhỉ? 😝😝😝

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,239 Bài viết

• 1,164 Được cảm ơn

Tuỳ vào màu bạn nhuộm là hãng nào, việc ra màu đen nếu dùng hãng linh tinh nó không đơn giản đâu. Vì có nhiều màu nhuộm rẻ tiền (Không phải dòng màu tone tự nhiên) thì nó ăn màu cực nhanh, cực đen và bám cực chắc trong tóc. Kể cả gội hay bào tóc nó cũng không ra, kể cả khi tẩy tóc thì nó vẫn còn hạt màu ẩn bên trong tóc (Đây là dạng hạt màu rất khó chịu và nếu không hỏi kĩ thì việc lên màu chuẩn là vô cùng khó khăn). Rất nhiều trường hợp nhuộm ko đúng, ra hàng không nói đã nhuôm gì và đến khi thợ làm xong thì ôi thôi nó chả ra màu đúng, hỏi ra thì té ngửa
    Nói chung kinh nghiệm đã nhuộm dạng tone tự nhiên thì nên nhuộm ở level 3 hoặc 4 dòng W (Dòng màu tự nhiên không đen xì mà nó hơi nâu nâu giống màu tóc tự nhiên).
    ***Mình đang thực hiện dịch vụ hoá chất cho tóc hư tổn nhé cả nhà :3***
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lamitie Xem bài viết
    Tuỳ vào màu bạn nhuộm là hãng nào, việc ra màu đen nếu dùng hãng linh tinh nó không đơn giản đâu. Vì có nhiều màu nhuộm rẻ tiền (Không phải dòng màu tone tự nhiên) thì nó ăn màu cực nhanh, cực đen và bám cực chắc trong tóc. Kể cả gội hay bào tóc nó cũng không ra, kể cả khi tẩy tóc thì nó vẫn còn hạt màu ẩn bên trong tóc (Đây là dạng hạt màu rất khó chịu và nếu không hỏi kĩ thì việc lên màu chuẩn là vô cùng khó khăn). Rất nhiều trường hợp nhuộm ko đúng, ra hàng không nói đã nhuôm gì và đến khi thợ làm xong thì ôi thôi nó chả ra màu đúng, hỏi ra thì té ngửa
    Nói chung kinh nghiệm đã nhuộm dạng tone tự nhiên thì nên nhuộm ở level 3 hoặc 4 dòng W (Dòng màu tự nhiên không đen xì mà nó hơi nâu nâu giống màu tóc tự nhiên).
    Ôi thôi, mình nhuộm thuốc rẻ mất rồi. Ấy vậy mà chị chủ đảm bảo là sẽ ra màu tự nhiên chứ không đen sì nữa chứ. Thôi từ nay cạch, sẽ đi tiệm lớn có uy tín để làm tóc vậy.
    • 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn ơi tin vui nè! Mình hôm bữa nhuộm ra nâu đỏ luôn, xong chị làm tóc gọi cho mình nói hãng Wella vừa ra thuốc rút màu đỏ và đen ( ko phải thuốc tẩy nhé) ! Thế là mình phóng ra làm luôn! Giờ ra màu vàng sáng y như trước rồi! Mừng dữ lắm luôn! Bạn thử hỏi mấy tiệm tóc nheeeee 😂

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NevermindVo Xem bài viết
    Bạn ơi tin vui nè! Mình hôm bữa nhuộm ra nâu đỏ luôn, xong chị làm tóc gọi cho mình nói hãng Wella vừa ra thuốc rút màu đỏ và đen ( ko phải thuốc tẩy nhé) ! Thế là mình phóng ra làm luôn! Giờ ra màu vàng sáng y như trước rồi! Mừng dữ lắm luôn! Bạn thử hỏi mấy tiệm tóc nheeeee 😂

Cho minh hoi ban di tiem lam toc nao de lam lai dau vay ban hjchjc. Minh cug bi tinh trang nhu vay jo mun di sua lai ma k bit cho nao co loai thuoc nay
    comment by WTT mobile view
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho du tóc bạn có nhuộm màu gì thì vẫn nhuộm lại được bạn ạ
    • 12 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nhuộm đen mà nhuộm màu khác khó lắm mẹ nó ạ, phải tẩy tóc đấy, hại tóc lắm ý. Nhưng nói chung là vào tiệm lớn thì phủ bóng, nhuộm phục hồi vẫn được.
    Tóc em cũng nhuộm đen và cũng đang có ý định tẩy tóc thành màu khói đây ))))))))
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 253 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình trước dại đi nhuộm đen, ối mẹ ơi, nó đen xì luôn ý, sau phải đi hạ bớt màu cho nó đỡ đen.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vẫn nhuộm lại màu khác được nhưng rất khó lên màu nha bạn. Và nếu muốn nhuộm các màu sáng thì bạn có thể phải tẩy tóc 2 lần. Muốn xem thêm các bài viết giải đáp chuyên sâu về tóc các bạn vào web của Hair Salon Thúy - Dịch vụ làm tóc giá rẻ Sài Gòn với kỹ thuật nhuộm màu ĐỘC QUYỀN không tẩy tóc. Xem bài viết: https://www.hairsalonthuy.com/2018/0...uoc-khong.html.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2