TIN TÀI TRỢ.

Nhuộm tóc - Kinh nghiệm và địa chỉ (HN)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 89.4K Lượt đọc
  • 296 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 239 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em cũng hay nhuộm tóc màu nâu hạt dẻ nhưng mấy lần nhuộm rồi thấy tóc bị khô. Đi đường thấy nhiều người tóc nâu mượt mà đẹp thế. Các mẹ có kinh nghiệm gì về chọn loại thuốc nào, địa chỉ nào nhuộm tốt hay cần phải chăm sóc tóc nhuộm thế nào để tóc luôn "óng mượt như nhung" thì chia sẻ nhé. Em cám ơn nhìu nhìu.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 342 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Minh day cung nhuom toc, khong bi khonh ban, vi sau khi goi minh dung dau xả. Thinh thoang minh dung olive oil, de boi len toc. Sau do rua sach.

Hoac lay trai bơ xay ra, roi boi len toc. Chuc ban co mai toc dep. Nhu rua ky sau khi boi cacti do len nha.
    HIEN (Singapore)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,165 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Tại sao bạn không highlight mà nhuộm làm gì. Nhuộm thì dĩ nhiên tóc dễ bị khô nên mỗi lần gội đầu phải dùng thêm conditioner nữa đấy. Lâu lâu thì nên hấp dầu 1 lần , như vậy tóc sẽ mượt. Mình cũng highlight tóc nhưng mỗi lần gội đầu đều gội thêm conditioner (dầu xã ) nên vẫn mượt không bị khô.
    • 497 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Chị cũng chuyên nhuộm tóc nè, 6 tháng/ lần, điệu lắm em ơi !
    Miteo ở đâu vậy?, nếu ở SG em đến tiệm Khánh đường Hai Bà Trưng, Q1 cũng được lắm. Lỡ nhuộm rồi thì phóng lao phải theo lao... 8) , em nhờ tiệm chỉ cho mình loại dầu gội chuyên dùng cho tóc nhuộm để thứ 1: tóc không mau phai, thứ 2: giữ được tóc vẩn mềm đẹp. Nếu sợ tiệm bán mắc, em nhớ cái tên dầu gội đó rồi ra siêu thị hay chợ An đông, các shop Mỹ phẩm uy tín như Anh (Lê Văn Sỹ Q3), Thanh Phương (Nguyễn Trung Trực Q1) tìm mua.

PS: Mẹ Bí ơi, highlight là sao nhỉ :rolleyes: , chị chưa thử lần nào....
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 239 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người advise nhé. Em mắc cái bệnh điệu giống chị Susu nên cứ phải nhuộm hoài à. Em ở HN chị ạ. Chị hay dùng loại thuốc nào. Mấy tiệm ở gần nhà em họ giới thiệu thuốc Ý, Mỹ tùm lum, không biết mầu lên có đẹp không.

Mẹ Bí à, chỉ highlight thôi thì dùng màu gì cho hợp? Tóc bọn mình vốn đã đen nhánh thì phải đổi chất tóc sang nâu sau đó rồi highlight thì mới nổi chứ nhỉ?

Cheers

• 11,517 Được cảm ơn

Chị Trang ơi , highlight là chỉ nhuộm 1 ít tóc thôi k nhuộm hết cả đầu.
    Các mẹ mà nhuộm tóc thì phải mua loại dầu gội và dầu xả chuyên dùng cho tóc nhuộm thì mới mượt được chứ dầu bình thường thì k xi nhê gì cả.....
    Ngoài ra em có bí kíp này ( nói vậy cho kiu..... ) các mẹ làm thử xem , đơn giản mà lại mượt tóc nữa.Bình thường cũng ủ được chứ không riêng gì tóc nhuộm, giúp tóc khoẻ và bóng mượt hơn.

1/2 hủ sữa chua + 150ml sữa tươi....trộn đều rồi xoa lên tóc ủ khoảng 15 phút xả sạch lại với dầu xả. Vì sữa chua có đường nên phải xả lại dầu xả. Trước khi ủ tóc thì gội đầu thật sạch.

Em thì không dám nhuộm tóc vì sợ khô tóc và bị rụng nữa.....nhát gan vô cùng nhỉ.... ops:
    Thấy mọi người nhuộm đẹp lắm mà không dám thử. Em nghe nói là hàng của Revlon nhuộm đẹp mà bền màu nữa , mẹ Miteo thử xem.
    Chúc các mẹ tóc luôn đẹp và mượt mà nhé....

• haneko Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Miteo
    Cám ơn mọi người advise nhé. Em mắc cái bệnh điệu giống chị Susu nên cứ phải nhuộm hoài à. Em ở HN chị ạ. Chị hay dùng loại thuốc nào. Mấy tiệm ở gần nhà em họ giới thiệu thuốc Ý, Mỹ tùm lum, không biết mầu lên có đẹp không.

Mẹ Bí à, chỉ highlight thôi thì dùng màu gì cho hợp? Tóc bọn mình vốn đã đen nhánh thì phải đổi chất tóc sang nâu sau đó rồi highlight thì mới nổi chứ nhỉ?

Cheers

Miteo à, mình cũng điệu như Miteo & chị Susu đấy, cứ 06 tháng lại phải nhuộm một lận Màu tóc tự nhiên của mình là màu đen nhánh, rất đẹp đấy nhưng khổ nỗi mình lại chỉ thích màu nâu _ hạt dẻ thôi : đây là màu truyền thống mình vẫn nhuộm đậy Cũng đã có lần nhuộm thử màu hơi ngả vàng nhưng thấy không hợp vì mình để tóc ngặn Tóc highlight thì chỉ thích hợp với kiểu tóc để dài thôi, rất mode nhưng đi làm VP thì cũng không hợp lặm Mình vẫn nhuộm thuốc của Kadus - màu số 77/78 thì phải (nhưng cũng còn tuỳ vào chất tóc và thợ nữa vì khi nhuộm mình thấy phải pha nhiều loại thuốc lắm thì mới lên được màu như ý, đều màu và bóng nưã. Mà haneko thấy các chị ấy nói đúng đấy, tóc nhuộm là phải gội loại dầu và xả riêng ( bắt buộc phải dùng xả khi gội nếu không tóc sẽ rất khô và xấu ). Hiện mình đang gội và xả của Kosé - loại dầu cỏ đó - thấy cũng ổn lặm Mình nghe nói hàng gội và xả của Kanebo còn tốt hơn nữa đậy Mình đang định xài hết cặp này thì sẽ mua thử Kanebo về dụng Có chị nào biết mua cặp dầu gội + xả Kanebo ở đâu rẻ không ( em nghe nói gửi mua ở HP thì rẻ hơn là mua tại Hanoi đựoc 50k - 60k/ cặp cơ đậy Có chị nào ở HP không giúp em với. EM cảm ơn nhiều nhiều nha
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 239 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thanks Haneko, chị NPLoan cũng khuyên mình nên ủ lạnh hoặc ra ngoài tiệm ủ nóng nếu có thời gian. Mình đã thử ủ lạnh lúc gội đầu ở nhà rồi, cũng tiện chỉ mất 10-15p thôi. Tóc cũng mềm và cải thiện hơn nhiều.
    • 15 năm
    • 308 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bôi lòng đỏ trứng gà lên tóc khoảng 30' rồi đem gội lại. Đảm bảo bóng mươt. Tóc đen dùng high light màu đỏ macaroni là hay nhật
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,165 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hôm nay mới thấy lại cái mục này, sorry chị Trang và miteo nhé vì không thấy nên trả lời hơi bị muộn.

Highlight nghĩa là chỉ nhuộm khoảng 1/2 tóc hoặc ít hơn. Người thợ thì cất công làm 1 chút, là phải chia sao cho đều để tuy nhuộm 1/2 tóc nhưng phải đều nguyên cả 1 đầu tóc. Thợ sẽ biết cách pha màu để tóc mình khỏi bị nhìn đen nhánh khi highlight.

Em chẳng bôi gì hết đấy. Sau khi highlight, em hấp dầu 1 lần nhé. Sau đó thì mỗi lần ở nhà gội đầu thì em cho dầu xả lên.

chị Trang ơi, em thấy ở Nhật có loại dầu hấp nào good lắm đó. Em quên mất tên rồi. Cái lọ màu vàng.
    • 170 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi thêm với, có thể dùng loại dầu, hay keo nào để làm cho tóc bóng mượt được không ? Mùa đông sắp đến, lúc nào đầu em cũng bù như tổ quạ
    • 1,808 Bài viết

• 959 Được cảm ơn

Gửi Thủy Nguyên
    Công thức sữa chua và sữa tươi đó có ổn không, bạn dùng được bao lâu rồi, mình cũng muốn áp dụng lắm nhưng hay đi gội đầu tiệm nên không biết có nên mang hỗn hợp đó ra hàng không nữa.
    Anh
    • JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,228 Bài viết

• 3,834 Được cảm ơn

Mình tưởng nhuộm tóc xong thì tóc đẹp như... mới chứ?!
    Lâu lắm rồi, cách đây cũng phải 5-6 năm mình đã nhuộm tóc khi tóc mình bị cháy và chẻ ngọn. Nhuộm xong tóc óng ả, chẻ ngọn cũng chẳng nhìn thấy đâu nữa...
    Loại thuốc nhuộm tóc ấy lâu rồi không thấy ở đây bán nữa... trước đây bán nhiều như revlon vậy. ( loại thuốc nhuộm tóc đó còn làm cho tóc mình có vẻ dày hơn nữa , vì tóc mình mảnh )
    Hôm trước chị Mỹ Ly ( thợ làm tóc ) nói với mình rằng tóc nhuộm đẹp thứ nhất phải do thuốc, sau đó đến tay nghề thợ và tuân thủ đúng hướng dẫn của nhà sx nữa.
    Mọi người tóc khô còn có đủ cách để làm ẩm nó, còn mình tóc dầu, mỗi nag2y phải gội 1 lần nếu không nó bết lại trông xấu xí. Sợi tóc đã mảnh rồi lại còn dính bết lại xấu xí quá chựng Mình không biết làm sao cho nó....đẹp giống người ta.
    • 18,618 Bài viết

• 11,517 Được cảm ơn

Tuti đang xit ơi , công thức sữa chua và sữa tươi đó em đang áp dụng và kết hợp với dầu gội Enchantuer ( vì em hợp với loại này mà.... ) thấy tóc mượt và mềm hẳn ra chứ k như trước giờ em vẫn thấy khổ vì mái tóc khô của mình . Em ra hiệu gội rồi họ làm cho luôn , chẳng fải mang theo và ở nhà thì lười và cả mắc công nên ra tiệm làm luôn , em làm 1 tuần 1 lần. Gội đầu sạch ủ tóc sau đó 20 phút thì xả sạch với dầu xả tóc nữa.

Chị Minh Hoa ơi , nếu tóc chị dầu và nhờn như vậy chị thử ủ tóc với chanh và lòng TRắng trứng gà xem sao chị nhé. Vì lòng trắng trứng làm khô tóc đấy.

LanHuong1978 ơi , theo mình nghĩ Hương mua dầu dưỡng tóc xịt lên cũng giữ nếp tóc và bóng đẹp nữa.....

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 308 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Cac chi oi, u toc la gi vay????
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,165 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Phương ơi: Ủ tóc nóng hay lạnh như các mẹ nói thì Chị nghĩ cũng như là hấp dầu. Mình cho thuốc mướt tóc lên rồi trùm kín ủ khoảng 15-30 phút tùy theo tóc nhiều hay ít và yêu cầu của thuốc nữa đó. Ủ lạnh thì để vậy, ủ nóng là hấp đấy. Lanh chanh trả lời cho em Phương, mình nghĩ vậy có đúng không các mẹ. Ấy là oil treatment đó em Phương ơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 308 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chị ơi em hiểu rồi còn cái ủ nóng nghĩa là cũng tuỳ thuộc vào cái loại dầu mình dùng?!?!? ủ nòng là cứ thế chụp đầu lên cái máy hấp hả chị, nó hiểu quả hơn?!?!
    • 865 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Đúng rồi mẹ bé Bí và Stink ơi. Ủ nóng là hấp dầu đó. Còn ủ lạnh dùng tương tự như kem sả tóc ý, không cần hấp hơi nước.
    • 18,618 Bài viết

• 11,517 Được cảm ơn

Chị Stink ơi , ủ tóc theo như em nói là bôi dung dịch mình đã làm lên khắp tóc rồi kẹp lại , lấy cái mũ tắm trùm lên để khoảng 15-20 phút gì đó.

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 62 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ bé Bí ơi, mình chưa nhuộm tóc bao giờ nhưng nghe mẹ nói thế mình cũng thấy thích thích, mẹ bé Bí chỉ cho mình tiệm nào làm bảo đảm đẹp, bền đi nha. Cám ơn mẹ bé Bí nhiều.
    Mẹ cu Rob