TIN TÀI TRỢ.

Những kiểu tóc đẹp 2013 & cách chăm sóc tóc

• 11 Lượt chia sẻ
  • 35K Lượt đọc
  • 121 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 133 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Sau 1 hồi lượn lờ các topic trên WTT mình thấy có nhiều chị em băn khoăn việc chọn kiểu tóc nào,chăm sóc ra sao,nên chọn salon nào nên mình xin mạn phép làm topic này góp chút kiến thức về tóc cho mọi người.Mong MOD & chị em giúp đỡ Bạn nào có kiểu tóc nào hay,địa chỉ làm đẹp ưa thích thì cùng nhau chia sẻ nhé (không quảng cáo spam) .Đầu tiên là những kiểu tóc đang thịnh hành năm nay:
    TÓC NGẮN
    75851_476381849076076_441912047_n482651_503725216341739_584770253_n
    601344_492083284172599_2126522486_n58812_488264684554459_1932659779_n
    601338_480665491981045_651586842_n221913_480211522026442_1920717848_n
    563093_508136999233894_366720541_n
    TÓC LỠ (từ tầm ngang vai)
    554507_476794495701478_20483882_n
    424970_451423324905262_1291755564_n1443_452514538129474_52803660_n
    374444_453698238011104_1826057704_n526459_482526561794938_2141759370_n
    226974_491172770930317_611637483_n73316_505314156182845_892934544_n
    TÓC DÀI
    374437_451407888240139_2126339725_n
    32301_451423338238594_349253615_n
    485167_504456662935261_361026305_n
    Cách chăm sóc tóc khô xơ: Hấp tóc 1 lần 1 tuần,ít nhất 1 tháng 2 lần.Có thể dùng dầu hấp của các hãng có tiếng như Davines,Loreal,Tigi... sau khi gội sạch,vuốt 1 lượng dầu hấp vừa đủ đều lên ngọn tóc (cách chân 2cm) rồi dùng khăn nóng quấn lại ủ 20-30p.Ngoài ra còn có bộ dưỡng Cure Pod gồm 4 bước (loại này thì không tự hấp ở nhà được mà phải có người làm cho) nhưng chỉ cần hấp 1 lần/tháng,nhiều nhất là 2 lần/tháng.
    Cách chăm sóc tóc bị xù & Cách sử dụng tinh dầu dưỡng: Cũng như trên nhưng dùng thêm sản phẩm tinh dầu dưỡng tóc vuốt đều lên tóc trước & sau khi sấy (nếu không sấy thì chỉ cần vuốt lúc tóc ẩm rồi để khô tự nhiên).Tinh dầu có tác dụng dưỡng mềm tóc,vào nếp không bị bông xù.Tinh dầu dưỡng cũng được dùng để chăm sóc tóc khô,tóc uốn.
    Cách sử dụng gel cho tóc uốn: Trước khi bóp gel bạn nên vuốt qua tinh dầu rồi mới bóp gel vì gel dùng về lâu về dài cũng làm khô tóc vì đấy là sản phẩm tạo kiểu chứ không phải sản phẩm dưỡng.Theo quan điểm cá nhân mình thấy gel của Tigi là ổn nhất.Không bị cứng đơ đơ như gel của hãng khác.
    Tóc nhuộm: Tóc lên màu quá rực thì chỉ cần tráng lại màu cho trầm xuống.Tóc không lên màu là do chất tóc,pha màu chưa chuẩn (vì để lên được màu như yêu cầu đòi hỏi phải biết pha màu dựa trên nền tóc của người đc nhuộm,vd tóc sợi to sẽ lên màu chậm hơn tóc sợi mảnh,tóc chưa nhuộm sẽ không lên nhanh như tóc đã nhuộm rồi...).Tuyệt đối không pha oxy mạnh để tóc lên màu nhanh,nó sẽ làm tóc bị khô xơ xác.Có thể nhuộm ngay sau khi vừa ép,uốn xong nhưng khi vừa ép xong mà nhuộm ngay thường khó đều màu nên các bạn nên chọn salon nào có tay nghề cao thì làm mới đảm bảo.Nhuộm màu rêu thì có thể thay đổi sang màu nâu,vàng.Còn tóc đã nhuộm màu đỏ hoặc tím thì chỉ có cách tẩy vài lần hoặc nuôi dài ra rồi cắt bỏ thì mới mong đổi được sang màu khác.
    Hấp màu/Bọc bóng: Có tác dụng giữ màu nhuộm không bị phai (giống như bạn sơn nước bóng sau khi sơn móng tay ấy).Có nhiều bạn bảo làm xong chỉ đc thời gian là hết bóng.Mình xin trả lời là tóc chỉ giữ được độ bóng khoảng 3-5 tháng với điều kiện không là sấy nhiệt độ cao.Còn nếu thường xuyên là sấy thì chỉ giữ được khoảng 1-2 tháng.
    Uốn xoăn máy: Sau khi vào thuốc 1 phải chờ cho thuốc ngấm vào tóc,xả sạch rồi bắt đầu cuốn tóc vào trục uốn xoăn máy.Cắm điện khoảng 30p rồi ngồi chờ cho tóc nguội bớt rồi mới tra thuốc dập,đợi thêm 15-20p xong tháo ra,gội sạch.Thời gian làm xoăn máy sẽ mất khoảng 2-3 tiếng.Uốn xoăn máy thì không bị bông xù như uốn nguội.Uốn trục sứ sẽ cho thành phẩm bóng đẹp hơn trục nhựa nhưng chỉ tóc khỏe mới làm được,tóc mảnh-yếu thì chỉ có thể uốn trục nhựa thôi.
    Tóc chẻ ngọn: Tốt nhất là nên cắt bỏ phần chẻ ngọn vì không thể khắc phục lại được,càng để lâu càng chẻ.Chẻ ngọn là do khi cắt,thợ cắt tỉa vót làm ngọn tóc bị chẻ hoặc do tóc quá xơ yếu.
    Cách sấy tóc: Chỉ nên bật chế độ mát -> vừa,đừng vì vội mà bật nóng hết cỡ sẽ làm tóc bị khô giòn dẫn đến gãy rụng,xơ xác.Trước khi sấy nên dùng tinh dầu dưỡng hoặc nước xịt tóc để không bị tổn thương tóc.

Mình viết tới đây thôi,nhớ ra cái gì mình sẽ viết tiếp.Bạn nào có câu hỏi hay thắc mắc gì thì pm nhé . Chúc các bạn có 1 mái tóc khỏe,đẹp

Chủ đề bạn cần quan tâm:

SỸ ĐIỀU

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 349 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Nhìn đẹp mê li Mà có phải là làm 1 cái ra được luôn như thế này không nhỉ? Đẹp ở chỗ làm xong về lại như cũ thì chết
    Bạn là duy nhất và không ai giống bạn cả
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 133 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

hehe nói chung là cũng phải biết chăm sóc khi ở nhà.
    Hướng dẫn cách cuốn lô: chia tóc làm 3 phần: 1 phần tóc trên đỉnh đầu (như kiểu tóc buộc 1 nửa ấy),phần còn lại chia 2 phần.Cuốn lô càng cao sóng càng bồng bềnh càng đẹp.Để lô ít nhất 1 tiếng.Tháo lô ra,cào tung rồi vuốt tinh dầu dưỡng.
    SỸ ĐIỀU

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Muốn làm xoăn quá mà tóc e mới ép dc 2 tháng, ko biết có bị hỏng ko ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 133 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dana.iu Xem bài viết
    Muốn làm xoăn quá mà tóc e mới ép dc 2 tháng, ko biết có bị hỏng ko ạ
    làm được,không vấn đề gì cả đâu.chỉ cần dùng thuốc của hãng Davines,Loreal là ok.mình thấy thuốc ép,xoăn của 2 hãng này nhiều dưỡng,làm xong tóc không bị khô xơ xác.
    SỸ ĐIỀU

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Để làm các kiểu tóc xoăn tóc uốn, các bạn dùng dầu dừa cho tóc để ko fai bị gãy rụng và chẻ ngọn nhé.
    Dầu dừa giá rẻ hơn các sản phẩm chăm sóc tóc khác trên thị trường, nguyên chất tự nhiên nữa. Hãy thử để cảm nhận. Yêu quê hương Bến Tre của tôi
    Thích làm đẹp!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 133 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Cách sấy tóc làm xoăn máy: Chia tóc làm 2 phần,xoắn lại sấy đến khi khô rồi cào tung ra.Nhớ vuốt tinh dầu trước & sau khi sấy nhé.(Hình dưới là chia tóc làm 4 phần nhưng tự làm ở nhà thì chia 4 rồi sấy chắc các bạn không tự làm được)
    1dfa1ecc-8652-45f3-a946-d1c8a88089b6wallpaper
    SỸ ĐIỀU

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

cái kiểu đầu tiên kia thì phải làm tnao mới bồng bềnh thế đc hả chị
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 133 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhtinh0209 Xem bài viết
    cái kiểu đầu tiên kia thì phải làm tnao mới bồng bềnh thế đc hả chị
    uốn xoăn máy trục to bạn ạ
    SỸ ĐIỀU

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 137 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình vừa mới uốn xoăn ngắn, gần giống như cô DV Hàn Quốc ở trên á, nhưng hơi tém. Lúc mới làm xong thì đẹp lắm, uốn xong, thợ dùng máy kéo tạo kiểu mà. nhưng giờ về nhà gội rồi thì nói chung nếp xoăn hơi duỗi, cũng được nhưng những chỗ cắt tém lên nó bị vểnh ra, không cúp vào nên nhìn tóc hai bên không đều nhau, mình thì ko biết quấn ống, mà tóc thì ngắn nữa, không biết dưỡng cách nào cho đẹp. Bạn giúp mình nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 133 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbaxu Xem bài viết
    Bạn ơi, mình vừa mới uốn xoăn ngắn, gần giống như cô DV Hàn Quốc ở trên á, nhưng hơi tém. Lúc mới làm xong thì đẹp lắm, uốn xong, thợ dùng máy kéo tạo kiểu mà. nhưng giờ về nhà gội rồi thì nói chung nếp xoăn hơi duỗi, cũng được nhưng những chỗ cắt tém lên nó bị vểnh ra, không cúp vào nên nhìn tóc hai bên không đều nhau, mình thì ko biết quấn ống, mà tóc thì ngắn nữa, không biết dưỡng cách nào cho đẹp. Bạn giúp mình nhé.
    sau khi gội bạn vuốt đều tinh dầu lên 2/3 tóc rồi dùng máy sấy từ trước ra sau,vừa sấy vừa dùng tay để cào ngược lên trên.Mô tả như thế này có phần hơi khó,nếu bạn có thời gian bạn ghé qua salon mình sẽ hướng dẫn kỹ hơn cho bạn nhé
    SỸ ĐIỀU

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 137 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mr.sy82 Xem bài viết
    sau khi gội bạn vuốt đều tinh dầu lên 2/3 tóc rồi dùng máy sấy từ trước ra sau,vừa sấy vừa dùng tay để cào ngược lên trên.Mô tả như thế này có phần hơi khó,nếu bạn có thời gian bạn ghé qua salon mình sẽ hướng dẫn kỹ hơn cho bạn nhé
    Salon bạn ở đâu thế, mình thì ko ở SG hay HN, gần gần SG thui. Bôi tinh dầu là dầu gì hả bạn, dùng gel vuốt tóc được ko? Mình hiểu bạn nói là như này: Vừa sấy tóc thổi từ trước ra sau vừa dùng tay cào tóc hai bên từ trước ra sau đúng không, em thợ làm cho mình cũng hướng dẫn như vậy nhưng làm ko ra, bóp gel lên tóc thì cứ bết bết, mặc dù nhìn thì ko sao nhưng đụng tay vào cảm giác tóc dơ lắm nên cứ muốn gội đầu, chẳng lẽ ngày nào cụng gội. mà mỗi lần đụng vào tóc xong mình lại phải đi rửa tay mới dám làm việc khác. Cũng tại trước tới giờ toàn tóc duỗi ko dùng gel nên giờ ko quen.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 133 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbaxu Xem bài viết
    Salon bạn ở đâu thế, mình thì ko ở SG hay HN, gần gần SG thui. Bôi tinh dầu là dầu gì hả bạn, dùng gel vuốt tóc được ko? Mình hiểu bạn nói là như này: Vừa sấy tóc thổi từ trước ra sau vừa dùng tay cào tóc hai bên từ trước ra sau đúng không, em thợ làm cho mình cũng hướng dẫn như vậy nhưng làm ko ra, bóp gel lên tóc thì cứ bết bết, mặc dù nhìn thì ko sao nhưng đụng tay vào cảm giác tóc dơ lắm nên cứ muốn gội đầu, chẳng lẽ ngày nào cụng gội. mà mỗi lần đụng vào tóc xong mình lại phải đi rửa tay mới dám làm việc khác. Cũng tại trước tới giờ toàn tóc duỗi ko dùng gel nên giờ ko quen.
    mình ở HN cơ tinh dầu dưỡng tóc không có tác dụng giữ nếp như gel mà chỉ có tác dụng giữ tóc không bị bông xù sau khi sấy & dưỡng cho tóc,bạn ra các đại lý hỏi tinh dầu dưỡng tóc Davines là tốt nhất,không có thì dùng hãng khác cũng đc.Cách mình hướng dẫn bạn là sấy tạo bồng bềnh tự nhiên,còn bóp gel thì chỉ cần bóp gel xong để khô tự nhiên thì sẽ có kiểu tóc lọn cá tính hơn.
    SỸ ĐIỀU

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 133 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Làm thế nào chọn dầu gội tốt cho tóc?
    Cách chọn dầu gội đầu chính xác nhất được dựa trên đặc điểm của từng mái tóc. Với mỗi mái tóc khác nhau, dầu gội sẽ phải có những tính chất khác nhau sao cho thật phù hợp. Nếu bạn chọn sai dầu gội, không những mái tóc của bạn có thể không được làm sạch tận ngọn mà những ảnh hưởng đến da đầu sẽ cũng gây ra những vấn đề cho tóc.
    - Đối với tóc xoăn, dày: Bạn nên chọn các loại dầu gội đầu tăng độ ẩm cho mái tóc có chứa chất bơ, mỡ, dầu dừa, dầu hạch vì mái tóc dày và xoăn thường đi kèm với việc bị khô.
    - Tóc dầu nhưng mềm: Bạn nên chọn loại dầu gội cho chứa hoạt chất panthenol sẽ giúp mái tóc dày dặn hơn, khỏe khoắn hơn.
    - Tóc khô, gãy: Không sử dụng dầu gội có hợp chất Natri Sunfat, nên sử dụng dầu gội chứa nhiều dưỡng chất nuôi tóc như bơ, dầu và lanoli, vitamin E.
    - Tóc thường: Đây là loại tóc tương đối khỏe mạnh, vì thế bạn có thể lựa chọn dầu gội thường cho tóc của mình.
    Dù tóc bạn thuộc loại gì chăng nữa, thì ngoài dầu gội được lựa chọn phù hợp, chúng ta cũng nên sử dụng theo dầu xả để hiệu quả dưỡng tóc được tối đa nhất nhé!

Công thức giúp tóc mọc nhanh & mềm mượt:
    - Trộn 25ml mayonnaise + 25ml sữa chua không đường + 1 quả trứng gà,bôi đều lên tóc ướt 1 tiếng rồi gội bằng dầu gội đầu như bình thường.Làm 2 lần/tuần.
    SỸ ĐIỀU

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 322 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

phần lớn các bạn của mình đi làm tóc về không giống như ý muốn, nhiều lúc bị hư cả tóc đẹp, thành ra bản thân em thích được thay đổi lắm nhưng ngại sợ bị như vậy thì chết em
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 133 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pavolusa Xem bài viết
    phần lớn các bạn của mình đi làm tóc về không giống như ý muốn, nhiều lúc bị hư cả tóc đẹp, thành ra bản thân em thích được thay đổi lắm nhưng ngại sợ bị như vậy thì chết em
    công nhận để ra đc 1 sản phẩm như ý đòi hỏi ng` thợ phải biết xử lý từng loại tóc riêng muốn đẹp thì phải liều thôi bạn ạ biết đâu tìm đc 1 chỗ hợp vs bạn
    SỸ ĐIỀU

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 137 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Cứ thay đổi đi bạn, phải thử mới biết chứ. Như mình đây, 35 năm rồi chưa làm xoăn bao giờ, tự nhiên bữa thứ 7 làm bù, sếp cho nghỉ buổi chiều vậy là rủ rê bạn đi làm tóc, bạn mình lần lừa, mình phán liền ko đi là bữa sau tui ko đi nữa đâu á, hết hứng là thôi à, có hứng phải làm liền. A lê hấp vậy là làm, tóc mình đang để bob mà, nên xoăn ngắn. Vậy mà thành công à, vì nhìn cái mặt đỡ ốm hơn, mặc dù xoăn thì hơi bị già, nhưng mà còn trẻ đâu mà ko già chứ. Tóc mà, ko đẹp thì vài bữa nó dài lại thay đổi kiểu thôi. Lúc đi uốn cũng nghĩ trong đầu rồi, chuyến này về mà xấu ta cắt tém lun.
    Tóc tớ bản chất là hơi xoăn và bông rồi nên uốn lên hơi bị bông xù, được bạn chủ topic hướng dẫn dùng tinh dầu, nhưng chưa kịp mua thì vô tình lựm được bí kíp, số là bữa ở nhà, lấy dầu dừa xoa mặt, xong tay còn dính dầu dừa vuốt lên tóc luôn, ko ngờ tóc mượt và ko còn bông xù nữa ke ke. Thực ra cũng ko phải là bí kíp gì, nhìu bạn đã chỉ cách dùng dầu dưỡng tóc nhưng mình sợ bị bết dính và bóng, nên chỉ mới ủ tóc lúc gội đầu chứ chưa bôi lên tóc khô lần nào.
    Đổi kiểu tóc làm mình mới lên rất nhìu đó bạn, cảm nhận của tớ là thế.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 137 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Làm đi bạn, phải thử mới biết chứ. Tớ cũng mới đổi kiểu tóc, thấy yêu đời hơn, nói chung mái tóc cũng làm cho mình khác đi nhìu lắm.
    Cứ xác định hư thì ta để tóc tém hé hé, vài bữa dài lại chứ gì.
    Mình thì để tóc thẳng hơn 30 năm nay rồi, mới làm xoăn thấy cũng ok lém.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 137 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mr.sy82 Xem bài viết
    mình ở HN cơ tinh dầu dưỡng tóc không có tác dụng giữ nếp như gel mà chỉ có tác dụng giữ tóc không bị bông xù sau khi sấy & dưỡng cho tóc,bạn ra các đại lý hỏi tinh dầu dưỡng tóc Davines là tốt nhất,không có thì dùng hãng khác cũng đc.Cách mình hướng dẫn bạn là sấy tạo bồng bềnh tự nhiên,còn bóp gel thì chỉ cần bóp gel xong để khô tự nhiên thì sẽ có kiểu tóc lọn cá tính hơn.
    Bạn ơi, cám ơn bạn đã hướng dẫn. Hôm qua ở nhà vô tình lựm được bí kíp. Số là đang thoa dầu dừa lên mặt, tay còn dính dầu vuốt lên tóc luôn, ok cực kỳ, ko bị bóng, ko bị bết mà suôn, mượt, ko bông xù, ko rối. Trước giờ chỉ ủ dầu dừa lúc gội đầu thôi chưa bôi lên tóc khô bao giờ.
    • 67 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

cả nhà tư vấn giúp mình mặt tròn, hơi vuông có hợp cắt tóc ngắn như kiểu trong hình đầu tiên không ạ? mùa hè nóng nực và cũng muốn phá cách một chút, nhờ cả nhà tư vần giúp nhé
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7