TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào tóc xoăn tự nhiên thì vào đây

• 43 Lượt chia sẻ
  • 64K Lượt đọc
  • 89 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hik các chị ơi em cũng có 1 bộ tóc xù bông :Sad: em chưa ép hay động chạm j đến nó cả, tới h em mới đang chuẩn bị đi xử lý nó, nhưng lại chưa biết nên làm kiểu j, mong các chị tư vấn giúp em với :Sad: em muốn làm xoăn luôn vì sợ ép ko giữ đc lâu, nhưng nếu k làm xoăn từ chân tóc mà chỉ làm xoăn khoảng 1/2 chiều dài tóc thôi thì có vẻ cũng k khác j ép :Worried: em băn khoăn quá, mong các tiền bối đi trước cho em lời khuyên với :Sad:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cũng ko biết tóc quăn có thông minh thiệt ko, nhưng mà nghe nói tóc quăn thì số khổ hay sao ak, mình cũng tóc quăn nè, nhưng mà quản theo lọn lớn nên mọi người cứ nghĩ mình làm tóc, nhưng mà ở que nói là tóc quăn khổ nên mình ko mún tóc quăn
    • 41 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em tóc xoăn tự nhiên đây
    cơ mà em rất tự hào về mái tóc của mình vì nó k xoăn xù :">
    • 612 Bài viết

• 2,007 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng tóc xoăn tự nhiên đây. Cơ mà xoăn đẹp
    Tóc dài dài ra 1 tí là em tự lấy tay cuốn cuốn cái đuôi lại, ai cũng tưởng làm xoăn
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em đã ép tóc, hết 800k, hik =.= nhưng mà chán lắm các chị ạ, em để 4 ngày sau mới gội, lại gội bằng dầu xả+có ủ lạnh nữa, thế mà gội xong 1 cái là tóc lại quăn quăn+bồng lên, ko ăn thuốc 1 tý nào hay sao ý :Crying: tóc em lạ đời thế chứ :Sad:
    • 46 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

hic, vào đây mới biết có nhiều người tóc tai như e, tóc e quăn xù lên,chất tóc lại to nữa,e cũng đã ép dc 3 lần n 1 năm e chỉ dám ép 1 lần vì sợ hỏng tóc nên vì thế dù đã ép n đại đa số vẫn phải sống chung với lũ hic hic. Giờ e muốn nhuộm n k làm quăn kb có nên k? Đúng là tóc xoăn xù lên làm ng mình cứ già già, xấu dã man ý. Em chỉ muốn cắt kiểu tóc nào hợp với mặt, với độ xù của tóc thì e để cả đời luôn, chứ hàng năm cứ đi ép kiểu này nản kinh.
    • 46 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Bắt tay với các bác phát. Tóc em cũng xoăn tít, ngày trước đi học chỉ ước có mái tóc thẳng để cho nó...tung bay trong gió thôi.Chứ tóc xoăn tít, lại còn bồng nên nhìn vừa già vừa xấu.
    Đến lúc ra trường em mới bắt đầu đi ép tóc. Trông trẻ lên và được nhiều người khen xinh hơn. Mỗi tội là cứ 3 tháng phải đi ép chân tóc 1 lần, nếu không nó lại biểu tình, khúc xoăn khúc thẳng thì xong...Có lần em dại dột, nghe con bé làm tóc tư vấn là chị ép lại cả phía bên dưới đi (phần đã ép rồi ý ạ). Nghe bùi tai làm theo thế là...tóc bị cháy mất. Hức hức. Bây giờ em vẫn đang phải sống chung với lũ này. Phần đuôi tóc do bị ép 2 lần nên đã cháy mất rồi. Em đang chờ dài ra 1 xíu để cắt xoẹt nó đi....
    Mà các bác có biết thuốc hấp dành cho tóc xoăn loại nào tốt không? Tóc em ép nhiều nên hơi xơ. Mà em thuộc dạng lười, pha trứng gà, mật ong và dầu oliu chắc làm 1 lần rồi ngại lại bỏ ngay ý mà....
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 103 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mình tóc xoăn tự nhiên, ngày xưa hay ép, nhưng giờ trung thành với tóc xoăn, đã xoăn là làm cho xoăn luôn nhưng xoăn có trật tự, được cái mọi người khen tóc xoăn đẹp, nhưng phải xác định xoăn bao giờ cũng già hơn ép thẳng
    Many people will walk in and out of your life but only true friends will leave footprints in your heart!

https://360.yahoo.com/my_profile-L.yI...37H60AOJ3?cq=1
    • 812 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

em lại thik tóc xoăn mới lạ chứ, tóc em xoăn nhẹ, bồng bềnh và hiện tại em ko có ý định kéo hay duỗi cho tóc thẳng, vào đây thấy mọi người kêu khổ sở quá, em thấy mỗi người một vẻ rất đẹp mà
    Aymhp7

Otw4p7
    • 195 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Tóc mình cũng xoăn tự nhiên, nhỏ lớn giờ chỉ để được mỗi kiểu tóc dài không có mái, mình thích để mái lắm mà nó cứ cong cong ngược lên riết, chán, muốn thay đổi hình tượng cũng không được nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình cũng tóc xoăn nhưng mình không ép. Mình khuyên mọi người nên để tóc dài và tết nhiều vào (tết 3 lọn thông thường), cứ tết liên tục nhiều năm sẽ vào nếp, tóc bồng bềnh rất đẹp, mình têt chưa lâu lắm nhưng lúc thả ra nếp cũng đẹp lắm, tất nhiên gội đầu xong vẫn như cũ. Mình có con bạn tóc xù mà tết 10 năm liền, bây giờ tóc nó có gội cũng vẫn giữ dc nếp, đẹp kinh khủng^^Nên nữ giới mà tóc xoăn tự nhiên cũng là điều hay
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhưng bạn ơi...bạn nói cho mình cách làm tóc đỡ soăn hơn đi. mình chỉ thấy bạn kể thôi. chứ ko chỉ rõ nguyên nhân để làm tóc hết soăn. tóc mình cũng giống hệt tóc của bạn. giúp mình với...cần cần gấp ấy...!!!!!!!!!!!!!! 01648147686
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hic, e cũng thế, đang muốn thử cắt ngắn làm xoăn mà k o biết làm chỗ nào cho đẹp, nản với bộ tóc lắm rối ý có mẹ nào có bí quyết chỉ e với, e ở gần cầu giấy ạ
    • 129 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

mọi ng tóc xoăn nhưng chắc ít ng giống e nhỉ, tóc e xoăn nhưng kiểu xoăn lọn ý, lọn giống như mọi ng thường hay uốn giả để đi tiệc ý..c nào k tin e send hình qa cho xem..thấy ng ta tóc thẳng cắt mái xéo nhìn mà chảy nc miếng, với tóc ngắn nữa..thik mê đi đc nên hồi cấp 3 e đu đeo đi duỗi..thẳng băng lun. ai cũng bảo duỗi chi uổng z..nhưng khổ cái tóc xoăn lại thik tóc thẳng, ng tóc thẳng lại đi uốn cho giống mìh...sau khi 3 lần duỗi tóc e bị rụng khá nhiều..
    Khi còn tóc tự nhiên tuy xxoăn nhưng k rối vs khô xơ tóc..duỗi xong chạy ng đừơg 1 cái là rối gỡ k đc, khô kinh dị..e cạch lun tới h..nên để tóc tự nhiên lun, k xấu nhưng k cắt mái đc..e vẫn thik tóc thẳng làm đc đủ thứ kiểu...cắt ngắn , tém. mà tóc xoăn cắt ngắn nhìn kinh dị lun..
    Mấy c đừng duỗi nữa, duỗi nhiều mốt tóc rụng nhiều lắm..hối hận k kịp lun.
    • 63 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Chán thật đấy, e 1 năm duỗi 2 lần, cũng giống mấy chị - cứ 3 tháng là tóc bị xù trên đỉnh đầu vì tóc con mọc ra liên tiếp , đuôi tóc thì vẫn thẳng tưng. Cũng muốn uốn từ chân tóc nhưng lại sợ đã xù còn xù hơn thì khổ . Không biết phải làm thế nào đây
    • 124 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hopekin Xem bài viết
    chung nỗi khổ + tóc rụng tá lả. Kết luận: đã thế cho xoăn luôn, khỏi băn khoăn. thế là tớ đi cắt ngắn làm xoăn. Sau khi làm xong, thấy dễ chịu hẳn, không phải canh cánh dém cái tóc vào cho thẳng cho gọn, gội đầu nhanh, dễ, ko canh cánh bao lâu thì cái tóc xoăn của mình nó mọc ra... chắc là tớ sẽ chung thân với nguyên tắc này lâu: xoăn thì cho xoăn hẳn, lúc nào thích thẳng thì cho thẳng vài tháng rồi lại quay lại xoăn các kiểu.
    Mẹ này nói đúng đấy, xoăn thì cho xoăn luôn thế cho khỏi lăn tăn.
    • 63 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linh Linh Pham Xem bài viết
    Mẹ này nói đúng đấy, xoăn thì cho xoăn luôn thế cho khỏi lăn tăn.
    Xoăn thế nào đây hả chị? chỉ e cách với.
    • 124 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Đi làm đầu xoăn em à. Có rất nhiều kiểu đầu xoăn phù hợp với chị em mình. Nếu không em chỉ cần làm cho tóc hơi có sóng một chút, tóc vào nếp rồi trông cũng đẹp mà. Mấy năm nay chị toàn làm kiểu thế thôi, phần trên chải thẳng, phần dưới hơi lượn sóng. Em cứ ra ngoài hiệu nói với họ là họ sẽ làm cho em, nhưng nhớ là tìm hàng nào chuyên làm tóc kiểu này nhé, nói cái họ biết liền à.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 59 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Linh linh pham chỉ luôn chỗ hay làm tóc để mọi người cùng tham khảo với !
    • 63 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linh Linh Pham Xem bài viết
    Đi làm đầu xoăn em à. Có rất nhiều kiểu đầu xoăn phù hợp với chị em mình. Nếu không em chỉ cần làm cho tóc hơi có sóng một chút, tóc vào nếp rồi trông cũng đẹp mà. Mấy năm nay chị toàn làm kiểu thế thôi, phần trên chải thẳng, phần dưới hơi lượn sóng. Em cứ ra ngoài hiệu nói với họ là họ sẽ làm cho em, nhưng nhớ là tìm hàng nào chuyên làm tóc kiểu này nhé, nói cái họ biết liền à.
    Nhưng tóc e dày lắm chị ạ, e sợ bị xù thêm ý. E ở hcm. Nếu chị ở hcm thì chỉ e giùm tiệm chị làm tóc nhé
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5