TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào tóc xoăn tự nhiên thì vào đây

• 43 Lượt chia sẻ
  • 64K Lượt đọc
  • 89 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 566 Bài viết

• 1,371 Được cảm ơn

Các mẹ làm xoăn rồi cho em xin kiểu ảnh được không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 796 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

thì ra có nhiều mẹ cùng cảnh khổ quá nhỉ!
    em thì tóc xoăn kiểu dợn ít cả đầu, đặc biệt là giống bạn munkhin í, ở 2 bên thái dương, chỗ tóc mai í, nó xù lên, quăn tít. trán em cũng thuộc diện "thông minh" nữa, cũng có sáy ngay trên trán, mà nó kg nằm giữa, cũng kg nằm lệch 1 bên mà cứ kiểu như rẽ ngôi 6/4 vậy. hix.. nhìn thật là mất thẫm mỹ. làm em kg thể cắt mái ngố, hay để mái ngang... toàn buộc cao khoe cái trán "thông minh" :Silly:
    hồi đó đi học thì chỉ cột đuôi gà, để mái. bạn em nó nhìn và nói "đầu mày lúc nào cũng có 2 cái sừng" - là chỗ tóc mai í. :Crying::Crying::Crying: trời ạh! đau lòng biết mấy! đến khi có trào lưu duỗi tóc là em dành dụm tiền đi làm liền. hix.. lần đầu ngồi 8h mới xong cái đầu! :Sigh:kinh khủng!
    nhưng cũng như các mẹ, chỉ tầm 3 tháng đẹp nhất thui, sau đó trên xoăn, dưới thẳng. nhìn đuôi thẳng tưng mà tóc mai nó bù lù :Sick:
    từ đó đến nay năm nào em cũng đi duỗi tóc 1 lần. liên tục khoảng 6 năm. kg hiểu là do càng lớn tóc ít xoăn hay do duỗi liên tục, hay do gì gì đó mà giờ đỡ hẳn. giờ em dùng dầu gội L'Oreal thấy ổn lắm, bớt bù xù, tóc xẹp hơn. kg như mấy năm trước làm đủ trò, hấp dầu, ủ tóc, gội bồ kết đen khét khét í cũng kg thấy cải thiện mấy.
    giờ em cũng ham hố muốn uốn xoăn mà chỉ sợ tóc quăn nên kg thấm thuốc, lại ra cái kiểu xoăn vô tổ chức thì khổ nữa. hix.. :Sad::Sad::Sad:
    • 884 Bài viết

• 1,076 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi munkhin Xem bài viết
    Aaaaaaaaaaaaa.........kiếm dc vị này giống con e của e luôn nè! Tụi e hưởng gene nội, tóc quăn từ trong trứng nc, mỏng te + cái trán "cao thông minh" nữa. Nhưng thì quăn hết, con e e nó giống c Dolphin. Mà khổ cái tóc mẹ e thẳng , lớp tóc dày óng mượt lắm mà tụi e ko "lấy" mới đau chứ :Crying:, chỉ giống cái màu tóc hơi hung nâu và sợi tóc tơ của mẹ thôi:Battin ey:.
    Mình cũng có cái xoáy đằng trước cộng với cái trán dô nữa, nên không bao giờ có khái niệm để tóc mái gì hết :Crying::Crying::Crying:, Thử đủ kiểu duỗi nhuộm mà cũng chẳng cải thiện đc. Mà mình tóc còn xoăn ít chứ mấy đứa em thì xoăn khỏi nói luôn, chỉ vuốt tý gel, dùng tay tạo kiểu 1 tý là thành tóc uốn đẹp lung linh.

Mình đang dưỡng tóc để sang tháng đi uốn lại, uốn kiểu gì cho nó phồng phồng thôi, chứ không thành lọn, mọi người biết chỗ nào uốn đẹp ko chỉ mình với.

p\s: Buồn cười nhất là mỗi lần ra tiệm gội đầu hay làm tóc lúc nào mình cũng hỏi là ăn gì, uống gì cho tóc nó mọc nhiều :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 453 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

mình cũng tóc xoăn đây mà lại là tóc tơ nữa chứ, thế nên đi ép tóc không thẳng hoàn toàn, thế mới cú chứ. Bgiờ đang định đi làm xoăn đây, thay đổi một tí xem sao, mình cũng ít khi đến chỗ lảm tóc nên ngố lắm. Muốn hỏi các mẹ xem uốn lạnh là gì nhỉ, mặt mình hơi to, trán dô thì nên uốn kiểu gì?
    Mẹ nào ở Sài gòn biết chỗ nào uốn tóc giá vừa phải thôi, chỉ giúp với. Nhiều lúc chỉ muốn cạo trọc quả đầu đi cho rồi
    • 89 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Tóc em k xoăn nhưng con gái em tóc xoăn. Em vào đây học hỏi kinh nghiệm của các mẹ để sau này còn làm đẹp cho con gái:Smiling:
    6325
    • 493 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cá mắm Xem bài viết
    Hì tóc cũng bông xù mà lại dày nữa cơ. Em vẫn ép nhưng đúng là không được bao lâu, tóc mới mọc ra là lại bông như thường trong khi đuôi tóc vẫn thẳng đẹp. Em chưa dám làm xoăn vì nếu làm xoăn cả đầu thì già mà làm xoăn phần đuôi thôi thì ở trên nó mọc ra lại bông bông lên. Chán không tả được. Nên bi giờ em toàn cột tóc lên thui, thỉnh thoảng thì kẹp nửa tóc phía sau. Các chị thấy dùng dầu gội loại nào thì hợp cho tóc này ạ?

Tớ đang dùng kerasy thích lắm bạn ah
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 88 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be bi_k9 Xem bài viết
    Chị ơi, chị có thể chia sẻ cách nào để tóc đẹp hơn, đỡ quăn hơn k ah? Tóc e quăn, lại bông xù, xấu dã man, mà cũng k dám ép nữa. Tóc quăn làm e k để mái đc, chán quá.E đang định ủ tóc bằng Davines ở nhà, k biết có chị nào đã làm chưa ah, có cải thiện đc k ah.Tks các chị!
    C thấy cg tùy chất tóc nữa e à, mỗi ng lại có những cách khác nhau để khác phục hay làm cho nó đẹp hn, tùy sở thích e nữa:Sigh:. C cg ko có ép nhiều, hồi trc c duỗi để cho dễ cột, dễ chải hn (tiết kiệm thời gian mà.:Sad, mẹ c cg ko cho duỗi nhiều mà, chỉ đỡ thôi. Nhưng h thì tóc đỡ hn nhiều như c nói đó. Lúc trc ko thể để mái vì cái xoáy tóc chết tiệt đó, h thì c có cách giấu cái xoáy đó rồi hihihi ...nhưng c chỉ để mái xéo thôi để che bớt cái trán mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 88 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pandamíle Xem bài viết
    thì ra có nhiều mẹ cùng cảnh khổ quá nhỉ!
    em thì tóc xoăn kiểu dợn ít cả đầu, đặc biệt là giống bạn munkhin í, ở 2 bên thái dương, chỗ tóc mai í, nó xù lên, quăn tít. trán em cũng thuộc diện "thông minh" nữa, cũng có sáy ngay trên trán, mà nó kg nằm giữa, cũng kg nằm lệch 1 bên mà cứ kiểu như rẽ ngôi 6/4 vậy. hix.. nhìn thật là mất thẫm mỹ. làm em kg thể cắt mái ngố, hay để mái ngang... toàn buộc cao khoe cái trán "thông minh" :Silly:
    hồi đó đi học thì chỉ cột đuôi gà, để mái. bạn em nó nhìn và nói "đầu mày lúc nào cũng có 2 cái sừng" - là chỗ tóc mai í. :Crying::Crying::Crying: trời ạh! đau lòng biết mấy! đến khi có trào lưu duỗi tóc là em dành dụm tiền đi làm liền. hix.. lần đầu ngồi 8h mới xong cái đầu! :Sigh:kinh khủng!
    nhưng cũng như các mẹ, chỉ tầm 3 tháng đẹp nhất thui, sau đó trên xoăn, dưới thẳng. nhìn đuôi thẳng tưng mà tóc mai nó bù lù :Sick:
    từ đó đến nay năm nào em cũng đi duỗi tóc 1 lần. liên tục khoảng 6 năm. kg hiểu là do càng lớn tóc ít xoăn hay do duỗi liên tục, hay do gì gì đó mà giờ đỡ hẳn. giờ em dùng dầu gội L'Oreal thấy ổn lắm, bớt bù xù, tóc xẹp hơn. kg như mấy năm trước làm đủ trò, hấp dầu, ủ tóc, gội bồ kết đen khét khét í cũng kg thấy cải thiện mấy.
    giờ em cũng ham hố muốn uốn xoăn mà chỉ sợ tóc quăn nên kg thấm thuốc, lại ra cái kiểu xoăn vô tổ chức thì khổ nữa. hix.. :Sad::Sad::Sad:
    hehhehe...bắt tay cái nào, kiên trì là thành công mà heng. bạn thik xoăn thế nào. Mình làm thử rồi, tóc bạn dài thì uốn setting đi, gợn nhẹ phía đuôi, siêng thì ở nhà quấn ống cho thành lọn, mình uốn vậy ko, chỉ tạo lọn nửa đầu thôi, che dc cái khuyết điểm mặt trò, trán dồ đó. Nếu bạn giống mình thì mình cắt mái xéo để che trán tí cho có duyên, chỉnh đường ngôi luôn, ở nhà bạn năng vuốt mái lên kẹp nhẹ bằng kẹp tăm từ từ nó có nếp à. Mà chỉnh từ từ thôi, lấy tóc wa từ từ, mấy lần vậy là mái bạn ok. Con e mình cg giống mình, nhưng nó thik để mái ngố, có điều thấy nó chăm dữ lắm mình ko = nó nên thui :Laughing:
    Ngày xưa 2 c e nhà mình đau khổ cái đầu lắm nhưng h thì nhẹ ng rồi.:Battin ey:
    • 91 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

tóc em cũng là tóc xoăn:Laughing:. nhưng thay vì ép đằng nào cũng chẳng thẳng:Sick:. em đi làm xoăn, xynh lắm mà chẳng sợ tóc xù:Battin ey:. các mẹ thử đi ah
    Nik cũ: phuonghuyenhd -> đã bị khóa:Crying:
    nik mới: huyenmeo_86
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 97 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em cũng xoăn xoăn tự nhiên đây a, tự nhiên đẻ ra thì chẳng xoăn, rồi tầm 10t trở đi thì lại xoăn dần, hic hic, tóc mỏng, tơ tơ bông bông nhìn hơi giống râu ngô í, hồi mới có công nghệ ép tóc thì cứ 6 tháng/lần là tự nguyện đến các tiệm làm tóc cho ng ta giằng xé cái đầu, như là tra tấn í, đến khổ, cái này chắc mẹ nào ở đây cũng sợ nhỉ, sau 4,5 lần ép thì tóc em nó yếu ớt, gãy rụng, chẻ tơi bời, nhìn xác xơ lắm, xót quá nên em thử đi làm tóc xoăn, bản thân tóc em nó lại màu nâu nên may quá nhìn cũng ko đến nỗi nào và ko mất thêm tiền nhuộm tóc hihi, vậy là từ 3 năm nay chỉ chung thân tóc xoăn thôi. tóc xoăn vốn ăn thuốc nên có khi hơn 1 năm ko cần phải uốn lại, do đó có thời gian phục hồi đc, cũng may.

Em thường làm tóc xoăn cách da đầu khoảng 10cm, ko dám làm cả đầu vì sợ xù quá, có lần còn phải ép phần chân tóc cho thẳng rồi phần dưới lại làm xoăn, hichic, nhg mỗi tội là chỉ để đc 1 kiểu xoăn đó thôi, còn muốn có cái mái lòa xòa thay đổi thì cũng chả đc, vì cắt mái 1 cái là nó lại xù lên ngay, huhu..Nhg tạm thời em hài lòng với cái đầu của mình, tuy phải xác định là ko thay đổi đc nhiều kiểu

Em có 1 kinh nghiệm chia sẻ với các mẹ về việc chăm sóc tóc là dùng cả gội cả xả và keo của Davines, tóc nhìn sẽ rất tự nhiên, mềm mại, em chỉ dùng keo mềm của Davines sau khi gội đầu chứ ko dùng hàng ngày, nên nhìn nó xoăn xoăn tự nhiên chứ ko bị cứng vì keo, các mẹ thử xem thế nào nhé, mong các mẹ tóc xoăn tự nhiên ngày càng đẹp lên hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,771 Bài viết

• 15,941 Được cảm ơn

tớ cũng mới làm xoăn đây nhưng vẫn phải đi sấy mới đẹp :Sad:
    Em đạt giải tuần 1 rồi Cảm ơn cả nhà Chương trình bình chọn gian hàng ưa chuộng tại Mua Gì? Ở Đâu? https://zaodich.com/forum/f2494/komas...nuong-1130274/

426019_521214117931516_458256870_n
    72985_521159207937007_872519172_n
    379170_463913543661574_1505702568_n
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 932 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

Xin nói trước mình không quảng cáo nhé vì mình cũng đang là người bán hàng mỹ phẩm nhưng sản phẩm này mình muốn giúp các mẹ tóc xoăn như mình thôi chứ mình không bán.

Tóc mình cũng xoăn và cũng làm đủ kiểu. Kết quả tóc càng xoăn lại còn khô cong nữa chứ, sờ vào tóc mà giật mình vì nó cứng và khô nữa mới đau. Cũng đã dùng qua tất cả các loại dầu gội mà mọi người comment là tốt, nội ngoại đều đủ cả nhưng tác dụng chẳng là mấy. Một ngày kia nhà hết shampoo mà hàng chưa về kịp mình ra tiệm gần nhà để gội đầu, sau khi gội đầu xong anh chủ tiệm bôi 1 chút kem gì đó lên tóc mình, lúc đầu mình chẳng quan tâm nhưng khi tóc khô mình sờ lên tóc mà không tin vào tay mình, tóc rất mềm, mượt và đặc biệt tóc không xù tung như trước mà vào nếp ngay ngắn, để tóc đến 2-3 ngày sau vẫn thế mà còn mùi thơm nữa chứ ( 1 tuần mình gội đầu có 3 lần thôi :Sick. Thế là hôm sau bay thẳng đến tiệm đó và mua về dùng.

Hình em nó đây, bên ngoài vỏ hộp thấy đề "PROTEIN CREAM"
    treatment-rd

Tớ đã dùng gần hết hộp này rồi (dùng khá lâu vì mỗi lần gội đầu xong dùng 1 lượng nhỏ để thoa lên tóc thôi ah) và cảm nhận rất tốt. Tớ đã giới thiệu khá nhiều khách hàng tớ dùng rồi và ai cũng thích. Bạn nào ở SG muốn mua thì pm tớ cho địa chỉ vì sợ MOD kêu tớ quảng cáo thì chết.

P/S: Tớ cũng không phải là nhân viên gì của hãng này đâu. Chỉ thấy nhiều người khổ sở như mình trước đây nên ngứa tay gõ gõ thôi. Mọi người có thể đến các hair salon chắc là có bán đó. Hôm nay hơi rảnh nên nhiều lời chút. :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 932 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

Thấy nhiều bạn pm quan tâm đến sản phẩm này nên mình có search web của nó. Và link nó đây http://www.shaanhonq.com/old_site/products.htm
    Các bạn vào tham khảo nhé.
    • 155 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình có thông tin cho mọi người đây :http://www.lcc.com.vn/vn/Kem-duong-t...t_892_313.html
    nhưng mà mình chưa mua được, ai ở HN thì mua đi rồi hồi âm cho mình với nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 566 Bài viết

• 1,371 Được cảm ơn

Kem dưỡng tạo kiểu này chắc dùng cho bạn đã làm xoăn rồi, chứ tóc xoăn tự nhiên nó lung tung lắm, bôi vào chắc chẳng ăn thua:Sad:
    • 254 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Tóc xoăn chải lược đồi mồi
    Chải đứng, chải ngồi quăn vẫn hoàn quăn.
    Tóc mình đang ở tình trạng này. Mình đi ép tóc 2lần/năm. Tóc thuộc loại siêu khô, quăn, nhưng vần chưa dám làm quăn vì làm quăn thì phải nhuộm nhưng lại sợ khô tóc thêm. Tóc làm mình tốn tiền quá đi mất.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hix... nhiều lúc muốn vặt trụi cái mớ loăn xoăn trên đầu mà mọi người vẫn gọi là tóc đi, nhưng rồi lại không đủ can đảm. Mình và con bạn thân (cũng bị tóc xoăn tự nhiên) giao hẹn với nhau là tóc của 2 đứa đừng gọi là tóc mà phải gọi là "lông". Nhìn những mái tóc thẳng mà thấy thèmrooling: nhưng chẳng biết làm thế nào cả. K biết đi thay máu thì tóc có thẳng ra không nhỉ? năm nào cũng phải đi ép mấy lần, tốn tiền, tốn time mà cũng chẳng khắc phục được mấy. :Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,695 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Tóc mình cũng xoăn xù nè, toàn cột lên cho gọn, có 1 thời gain mình tém gọn, trông cũng đc, nhung mình vẫn thích tóc dài hức..
    Mình mới duỗi và nhuộm nữa, thấy đẹp hơn hì hì, dạo này có thuốc duỗi chỉ tốn 2.5 giờ thôi nên cũng đỡ khổ các mẹ nhỉ.
    Mẹ ngoclantdp ui, duỗi rồi thì xài kem í có dc ko ? Tóc mình vẫn khô lắm, đang thèm mượt mà hơn
    • 1,316 Bài viết

• 1,383 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    e cũng tóc xoăn, hồi bé xoắn tít như tóc búp bê, lớn lên, nó tự duỗi ra thành tóc hơi gợn sóng. Tóc xoăn thì thường khô vì chất dầu ở da đầu khó đi đến tận ngọn tóc. sợi tóc e dày, sần sùi nhưng có sợi mỏng manh kinh khủng, sau khi ép thì tóc thẳng tự nhiên trông như tóc thẳng thích lắm, dù buộc tóc nhưng k tạo thành nếp, lại k bị rụngt tóc sau ép. Đó là 1 thành công lớn thì tìm ra chỗ ép tốt. Dầu gội thì cũng tìm ra loại vô cùng hợp với mình nhưng giá đắt nên mới dùng 1 lọ, giờ chuyển sang hàng VN bán ở hiệu thuốc chứ tất cả các loại dầu gội VN quảng cáo trên TV nhiều chất tẩy quá, càng làm tóc xù lên, khô và xơ. Lúc nào cũng ao ước tóc xấu thì là con trai tốt hơn, là con gái giá như tóc thẳng, mượt. Phần tóc ép sau 1 năm vẫn đẹp nhưng tránh sao được phần tóc mọc ra lông bông, quăn mỗi sợi 1 nẻo, lại nhiều tóc bạc sớm, thậm chí e k dám để toc mái vì khi mọc thêm ra trông xấu lắm nên toàn rẽ đầu ngôi hoặc chải nược tóc lên. Nói thế này thì mang tiếng là phân biệt chủng tộc chứ đúng là tóc thẳng vấn đẹp hơn vì tóc thẳng thì chỉ có đặc điểm thẳng, còn tóc xoăn, xoăn k theo thể thống gì cả lại hay xù lên, trông như người ăn ở luộm thuộm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hix ai giúp em với ạ, tóc của em nó xoăn tít như cái bờm sư tử ấy ko có ra một trật tự nào hết, em ra tiệm hỏi người ta có uốn dc ko, họ nói phải duỗi thẳng rồi mới uốn dc, zậy thì cũng như ko, em suốt ngày chỉ thắt tóc hai bên thôi, nhiều khi đi chơi xa cũng ngại gội đầu sợ mọi ng chọc nữa, em hay bị chọc lắm huhu, tóc em mới gội còn ứơt thì nó nhìn cũng dc, nhưng sấy khô một phát là thôi rồi, nhìn ghê lắm lun, nó xù ra, tóc em xoăn từ chân tóc hixhix:Crying::Crying::Crying:
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5