TIN TÀI TRỢ.

Làm thế nào để giảm tóc rụng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.26K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nào có kinh nghiệm trị rụng tóc thì giúp em với. Trước đây tóc em rất dày và ít khi rụng, nhưng nửa năm nay tóc bắt đầu rụng từng mảng, đặc biệt là sau khi gội đầu. Chỉ cần vuốt tóc thôi là rụng đến xót cả ruột. Giờ da đầu em gần như bị hói luôn. Em đã dùng thử 1 số loại của Pantene, Dove nhưng chẳng cải thiện được chút nào, thậm chí xài hàng Mỹ cũng như không. Có mẹ nào giúp em với?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 83 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn nên xem lại tình trạng da đầu có gàu hoặc giảm cân dinh dưỡng kém cũng gây rụng tóc đó bạn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của piggy_pape123
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ piggy_page123, da đầu mình vẫn bình thường, không thấy xuất hiện của gàu hay chàm. Dinh dưỡng thì mình vẫn ăn như trước đây mẹ piggy ạ.
    Thỉnh thoảng 1,2 tuần mình còn hấp dầu olive để chăm tóc. Mỗi lần như vậy có cảm giác chân tóc lại càng yêu đi thì phải.
    • 152 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình cũng đã từng.bị như bạn, rụng mà xót xa cõi lòng luôn. Mình.phải mất 1 thời gian khá dài để tìm được bộ dầu gội thích hợp, hiện mình đang xài.dòng sản phẩm gội đầu ngăn rụng của Oriflame cũng thấy khá ổn. Lúc trc tóc mình rụng cả nắm, bây giờ đỡ hơn nhiều rồi ) nên sử dụng kèm theo tinh chất ngăn rụng cũng tốt hơn đó bạn
    10690355_679618962145257_3649431851541181969_n

Nhiều lúc cuộc đời ko theo ý của mình , chán nản thật
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn thử đi khám bác sĩ da liễu xem tận gốc nguyên nhân là từ đâu đi cho chắc. Nếu không thì dùng dầu gội em bé đó cho da bớt bị kích ứng. Hoặc bạn cũng có thể xài dầu dừa hoặc tinh dầu vỏ bưởi (https://tamduoc.com/tinh-dau-buoi-mo...acking=mh_blog) xem tình trạng có đc cải thiện hơn không. Chúc bạn mau lấy lại mái tóc chắc khỏe nhen
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn,Nghe bạn tâm sự mà mình thấy trạnh lòng.Rụng tóc do nhiều nguyên nhân.mà bạn dùng mấy đồ đó hơi nhẹ.bạn bị rụng nhiều phải dùng theo liệu trình.Bạn hãy dùng bộ Sp chống rụng tóc của Ozen nhé.bạn cần mình sẽ cho NV tư vấn cho bạn.đăm bảo ngăn rụng và kích mọc luôn trong vòng 10 -30 ngày.Chúc bạn sớm tìm được mái tóc của chính mình.