Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Kinh Nghiệm Trị Tóc Bạc

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.3K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ đã dùng thử hai chai rùi, mất 3,6tr mà chưa thấy kết quả, không như quảng cáo đâu chị em ơi, chân tóc vẫn trắng bóc, buồn quá....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 101 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Honghotmen Xem bài viết
    Tớ đã dùng thử hai chai rùi, mất 3,6tr mà chưa thấy kết quả, không như quảng cáo đâu chị em ơi, chân tóc vẫn trắng bóc, buồn quá....
    sao tui thấy chú bán thuoc gần nhà xài thấy đen mừh.......tui muốn mua về cho ax xài nè
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hiện tại tóc bạc cũng là nỗi ám ảnh lớn nhất của mình. Mình cũng 8x đời giữa thôi, 2 vc bằng tuổi nhau, xã thì trẻ đẹp, tóc ko một sợi bạc, còn mình thì , ngày xưa tóc cũng có 1 vài sợi bạc nhưng ko đáng kể và chưa trở thành nỗi lo như thế này. Sau khi mang bầu 7 tháng, sang tháng thứ 8, mình thấy bạn bè cũng kêu nhiều sao bỗng dưng tóc bạc thế, nhưng mình không để ý, nghĩ thì từ trước nó đã thế. Nhưng bất giác hôm qua sinh nhật chồng mình mới đứng trước guơng lâu lâu 1 tí thì mới giật mình khi tóc bạc trắng ra rồi, 1/3 đầu là tóc bạc, bới đâu cũng thấy, ko phải mò mẫm tìm kiếm như xưa. Suýt mình xỉu, gần như tối qua mất ngủ vì chuyện này. Huhu, có bạn nào đã nghe cái vụ bạc tóc thai kỳ chưa? Và khi sinh e bé xong tóc có đen trở lại ko hay từ nay về sau nó thế này luôn hoặc tiến triển xấu đi . Ngày xưa mình đã từng nghe bạn mình kể nó có đứa bạn như thế nhưng ko quan tâm lắm, giờ chính mình bị nên mới bất giác nhớ đến, theo như nó nói thì là vô phương cứu chữa, sẽ làm bạn với thuốc nhuộm cả đời, huhu. Các mẹ các bạn có ai đang rơi vào hoàn cảnh như mình không?
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hic...mình cũng bị tóc bạc, đã uống hà thủ ô rồi nhưng cũng chưa thấy giảm, mỗi lần stress, mất ngủ... lại ra tóc bạc. Có thuốc nào hay hơn ko các mem?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có những bài thuốc, ngoài việc chữa trị chứng bạc tóc sớm còn là những món ăn hết sức bổ dưỡng với cơ thể. Dưới đây là một số ví dụ dành cho bạn:
    Bài 1 - Mỗi ngày dùng 50g đậu đen hầm với xương lợn làm canh ăn.
    Hoặc dùng đậu đen 250g, vừng đen 100g, bạch quả 30 hạt, hà thủ ô 150g, tất cả sao chín, tán thành bột mịn, đựng trong lọ kín dùng dần, mỗi ngày ăn 30g.
    Hoặc dùng đậu đen đồ chín, phơi khô, sao thơm, đựng trong lọ kín dùng dần, mỗi ngày ăn 2 lần, mỗi lần 6g, nhai kỹ rồi chiêu với nước muối nhạt.
    Bài 2 - Hà thủ ô chế 300g, thỏ ty tử 400g, phá cố chỉ 250g. Các vị sấy khô tán vụn, mỗi ngày dùng 40g hãm với nước sôi trong bình kín, sau chừng 30 phút thì dùng được, uống thay trà trong ngày.
    Công dụng: tư bổ can thận, cường thân kiện thể, dùng cho người bị bạc tóc sớm có kèm theo các triệu chứng đầu choáng mắt hoa, lưng đau gối mỏi, tinh thần mỏi mệt, ăn kém, đại tiện lỏng loãng.
    Bài 3 - Hà thủ ô chế 12g, nữ trinh tử 12g, tang thầm (quả dâu chín) 12g, hạn liên thảo (cỏ nhọ nồi) 10g. Tất cả sấy khô, tán vụn, hãm với nước sôi trong bình kín, sau chừng 20 phút thì dùng được, uống thay trà trong ngày.
    Công dụng: Dưỡng âm, tư bổ can thận, dùng cho người bị bạc tóc sớm có kèm theo các triệu chứng mệt mỏi, hay đau đầu chóng mặt, thị lực giảm sút, lưng gối đau mỏi, hay quên, ngủ kém...
    Bài 4 - Hà thủ ô 20g, gan lợn 250g, mộc nhĩ 30g, cải bắp 50g, dầu thực vật và gia vị vừa đủ. Sắc kỹ hà thủ ô lấy nước bỏ bã; gan lợn rửa thật sạch, thái miếng, ướp gia vị rồi dùng lửa to rán qua; cải bắp và mộc nhĩ rửa sạch thái chỉ. Cho gan lợn vào đun với nước sắc hà thủ ô một lát, kế đó cho cải bắp và mộc nhĩ vào, tiếp tục đun sôi vài phút là được, chế đủ gia vị, dùng làm canh ăn hàng ngày.
    Bài 5 - Mạch môn (bỏ lõi) 120g, thiên môn 30g, nhân sâm 15g, sinh địa 60g, thục địa 30g, kỷ tử 30g, hà thủ ô 60g, ngưu tất 15g, đương quy 30g. Tất cả sấy khô, thái vụn, đem ngâm với 5000 ml rượu trắng, sau 30 ngày thì dùng được, uống mỗi ngày 2 lần, mỗi lần 20 ml.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có những bài thuốc, ngoài việc chữa trị chứng bạc tóc sớm còn là những món ăn hết sức bổ dưỡng với cơ thể. Dưới đây là một số ví dụ dành cho bạn:
    Bài 1 - Mỗi ngày dùng 50g đậu đen hầm với xương lợn làm canh ăn.
    Hoặc dùng đậu đen 250g, vừng đen 100g, bạch quả 30 hạt, hà thủ ô 150g, tất cả sao chín, tán thành bột mịn, đựng trong lọ kín dùng dần, mỗi ngày ăn 30g.
    Hoặc dùng đậu đen đồ chín, phơi khô, sao thơm, đựng trong lọ kín dùng dần, mỗi ngày ăn 2 lần, mỗi lần 6g, nhai kỹ rồi chiêu với nước muối nhạt.
    Bài 2 - Hà thủ ô chế 300g, thỏ ty tử 400g, phá cố chỉ 250g. Các vị sấy khô tán vụn, mỗi ngày dùng 40g hãm với nước sôi trong bình kín, sau chừng 30 phút thì dùng được, uống thay trà trong ngày.
    Công dụng: tư bổ can thận, cường thân kiện thể, dùng cho người bị bạc tóc sớm có kèm theo các triệu chứng đầu choáng mắt hoa, lưng đau gối mỏi, tinh thần mỏi mệt, ăn kém, đại tiện lỏng loãng.
    Bài 3 - Hà thủ ô chế 12g, nữ trinh tử 12g, tang thầm (quả dâu chín) 12g, hạn liên thảo (cỏ nhọ nồi) 10g. Tất cả sấy khô, tán vụn, hãm với nước sôi trong bình kín, sau chừng 20 phút thì dùng được, uống thay trà trong ngày.
    Công dụng: Dưỡng âm, tư bổ can thận, dùng cho người bị bạc tóc sớm có kèm theo các triệu chứng mệt mỏi, hay đau đầu chóng mặt, thị lực giảm sút, lưng gối đau mỏi, hay quên, ngủ kém...
    Bài 4 - Hà thủ ô 20g, gan lợn 250g, mộc nhĩ 30g, cải bắp 50g, dầu thực vật và gia vị vừa đủ. Sắc kỹ hà thủ ô lấy nước bỏ bã; gan lợn rửa thật sạch, thái miếng, ướp gia vị rồi dùng lửa to rán qua; cải bắp và mộc nhĩ rửa sạch thái chỉ. Cho gan lợn vào đun với nước sắc hà thủ ô một lát, kế đó cho cải bắp và mộc nhĩ vào, tiếp tục đun sôi vài phút là được, chế đủ gia vị, dùng làm canh ăn hàng ngày.
    Bài 5 - Mạch môn (bỏ lõi) 120g, thiên môn 30g, nhân sâm 15g, sinh địa 60g, thục địa 30g, kỷ tử 30g, hà thủ ô 60g, ngưu tất 15g, đương quy 30g. Tất cả sấy khô, thái vụn, đem ngâm với 5000 ml rượu trắng, sau 30 ngày thì dùng được, uống mỗi ngày 2 lần, mỗi lần 20 ml..
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bài viết này rất bổ ích cho ai bị bệnh này
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 278 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Ông hàng xóm nhà em dùng uống bột đậu đen hàng ngày, sau 1 tháng thấy tóc con mọc ra đen nhánh còn tóc cũ thì ít bạc hơn. C kết hợp với vừng đen nữa sẽ có tác dụng rất tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 327 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

em thấy dùng hà thủ ô có công dụng rõ rệt luôn! Bạn em đã thử và thành công
    Cuộc đời vẫn đẹp sao.....!!!!
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hà thủ ô mà mua ở phố lãng ông mình thấy toàn hàng lởm thôi .hà thủ ô thật uống thơm và ngon lắm như uống caccao vậy
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ngoài tiệm thuốc bắc có đó mẹ.
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

HTO uống phải có thời gian mẹ ạ!
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em thấy nhiều người mách uống HTO cho xanh tóc mà phải kiên nhẫn cơ! Nóng vội không mang lại được hiệu quả đâu Mà em thấy cứ khó uống kiểu gì ý
    • 412 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng bị tóc bạc.
    Nhuộn tóc , muốn tóc lên màu cho đẹp mà tóc cứ đen xì ý.

Có bạn nào có kinh nhiệm chia sẻ với
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ruacon512 Xem bài viết
    Mình cũng bị tóc bạc.
    Nhuộn tóc , muốn tóc lên màu cho đẹp mà tóc cứ đen xì ý.

Có bạn nào có kinh nhiệm chia sẻ với
    Theo như kinh nghiệm của mình thì phủ bạc nhuộm màu đen là hiệu quả nhất (mặc dù tóc của mình cũng chưa đến nỗi phải nhuộm phủ bạc, nhưng hay mua thuốc phủ bạc cho ba mẹ đẻ và ba chồng nên biết, trộm vía mẹ chồng mình đã ngoài 50 mà ko có sợi bạc nào), bản thân máu xấu nên đã bị bạc từ bây giờ nhưng dĩ nhiên mình chẳng bao giờ nhuộm đen, toàn nhuộm màu thời trang và dĩ nhiên là lên màu hoành tráng luôn. Theo mình thấy thì nhuộm vậy cũng chỉ tóc đen lên màu đẹp thôi, còn tóc bạc cũng ko ăn lắm, có thì chỉ thay đổi chút chút màu thôi, nói chung nhìn kĩ vẫn ra sợi tóc bạc . Có điều khi nhuộm màu sáng thì tóc bạc sẽ ko rõ nữa, chứ để bạc trên nền đen mới gọi là rõ mồn một mẹ nó ạ. Hjx.
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatnhoa000 Xem bài viết
    Em thấy nhiều người mách uống HTO cho xanh tóc mà phải kiên nhẫn cơ! Nóng vội không mang lại được hiệu quả đâu Mà em thấy cứ khó uống kiểu gì ý
    Ngày xưa hồi còn là sinh viên năm 3 đại học minh có uống 1 năm HTO dạng viên con nhộng nên dễ uống. Ực 1 cái là xong, ngày 2 lần, mỗi lần 1 viên. Sau đó mình cũng thấy đỡ được 70%, quá mừng mình thôi ko uống nữa luôn . Đến giờ mình mang bầu bỗng dưng tóc bạc xuất hiện nhiều kinh khủng nhưng bầu bí ko thể uống gì được nữa. Mình cũng có ra hiệu thuốc hỏi trước nhưng giờ toàn viên nhai thôi, chẳng thấy còn viên uống như ngày xưa nữa. Cũng có thể vẫn có chỗ bán mà mình ko biết.
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

HTO dùng đâu thể nào có tác dụng liền được.
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

tóc bạc người nhà tớ cũng bị, học hỏi kn của các mẹ về áp dụng khá hiệu quả. tks all!
    • 9 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi ạ, em đang định để em bé, có uống hto được không ạ?
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

những ai uống hà thủ ô thường tóc ít bạc nhỉ.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2