TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm chăm sóc tóc gãy rụng và bóng khỏe tại nhà

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.32K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 năm
    • 128 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

E chào các mom. Hôm nay em muốn chia sẻ 1 chút kinh nghiệm về việc chăm sóc tóc gãy rụng và cực khô . Tóc của em đã qua trải qua ba lần duỗi, 2 lần uốn vì thế vô cùng khô xơ và chẻ ngọn nhiều, thêm phần gãy rụng nữa. =
    trước đây khi uốn hay duỗi về đơn giản e chỉ dùng dầu gội thông dụng ở Việt Nam như dầu gội Clear , dầu gội Sunsilk, dầu gội Enchanter và có dùng thêm dầu ủ tóc với giá rẻ bèo há há =)) e nghĩ tóc e 1 phần gảy rụng, khô là do uốn, giập nhiều chứ ko phải do dầu gội gì. Nhưng e hoàn toàn sai lầm. Bởi mới đây e biết đến haircare cho tóc... do gãy rụng nhiều, khô và chẻ ngọn Sau một thời gian tìm hiểu em đã chăm sóc tóc theo cách sau đây và đặc biệt hiệu quả.
    - Áp dụng cách gội đầu ngược tức là xả xong rồi mới gội em dùng dầu gội Lovence. Dầu gội này e được 1 chị cùng cty giới thiệu, ngoài dầu gội e còn mua thêm xả, ủ và dưỡng (1 bộ đi kèm). Dầu gội này có mùi khá thơm, dầu gội này khá là đặc biệt nhé, khi gội xong có cảm giác mái tóc hơi rít một chút chứ ko mượt mềm mại đâu. Khi nào nào khô mới có cảm giác mượt và hơn hết giảm tóc rụng đáng kể. Tuần em gội 3 lần, xả 2 lần và ủ tóc 2 lần. Dưỡng thì hầu như gội xong khô tóc là e dùng luôn.
    - Em uống bổ sung thêm Bitotin, ban đầu tóc cũng mượt nhưng lại mọc mụn nên dừng.
    - Thỉnh thoảng mẹ e có nấu vỏ bưởi với bồ kết bảo e gội , mùi thơm nhẹ mỗi tội cách rách, chắc em dùng xà phòng quen rồi. các chị cũng có thể áp dụng thêm cách này nhé
    - Dùng bia hay B1 để gội đầu thì tóc cũng bóng nhé.
    - Tỉa tóc thường xuyên 2 tuần 1 lần ra ngoài mũ nón che chắn .
    Sau thời gian hair care cho tóc e nhận thấy rằng: dầu gội tốt thì cũng ko thể nào mà quá rẻ đâu các mom ạ, quan trọng là đáng đồng tiền bât gạo. Đừng như em ko chịu tìm hiểu, ko chịu chăm sóc rồi rụng non nửa cái đầu 😴😴Chúc các chị em luôn xinh

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 60 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Từ hồi nhuộm và uống tóc mk cũng rụng gãy kinh, nhưng mk dùng vỏ bưởi bồ kết gội 1 thời gian thấy cũng bớt rụng đấy, mỗi tội lách cách nên khó
    • 92 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình thì ko bị rụng nhưng tóc ko mượt
    đổi nhiều loại rồi nhưng vẫn khô và rít lắm
    giờ kệ căn bản tóc mình là tóc dễ che khô cứng từ gốc rồi
    haizz
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 123 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

trời...y chang tóc tui luôn đó ah. tui cũng thử nhiều loại đến cả tiki loại đỏ rùi mà có ăn thua đâu
    sắp hói luôn rồi đó. Có thể cho tui hỏi bộ sp Lovence bạn dùng kia thích thiệt ko vậy?
    mua giá bao nhiêu? tui chỉ tánh mua gội về dùng thử coi sao
    bạn rv kĩ hơn về loại gội giúp tui ko
    cám ơn nhiều nha
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thấy có loại là cặp gội và xả biotin loại màu tím ấy dùng cũng dc mà, giảm gẫy rụng mà dùng cũng rất thơn 2 chai của nó rơi vào tầm 500lk thôi
    • 65 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cái dầu gội dầu gội lovence này tớ cũng đang dùng đây nè, công nhận là mùi khá thơm. tưởng suýt hói đên nơi thế mà dùng khoảng 2 tuần thấy tóc con mọc đầy, tuy nhiên ko thấy mượt lắm đâu hay do mình ko dùng thêm ủ với xả nhỉ
    tại trước giờ mình sợ dùng 2 loại này, bởi dùng thể nào cũng lại rụng
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chả biết bạn sao chứ mình dùng sunsilk thấy tóc mượt dữ lắm nhất là loại màu vàng ấy...chắc cõ lẽ mình hợp,
    • 168 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi linhxu456 Xem bài viết
    cái dầu gội dầu gội lovence này tớ cũng đang dùng đây nè, công nhận là mùi khá thơm. tưởng suýt hói đên nơi thế mà dùng khoảng 2 tuần thấy tóc con mọc đầy, tuy nhiên ko thấy mượt lắm đâu hay do mình ko dùng thêm ủ với xả nhỉ
    tại trước giờ mình sợ dùng 2 loại này, bởi dùng thể nào cũng lại rụng
    trong thời gian bạn dùng lovence kia có uống gì giúp kích thích mọc tóc ko? chắc tùy cơ địa nhỉ, mình chỉ thấy nó bống bềnh mài tóc thôi chứ mọc dầy tóc thì chưa thấy. như chủ thớt dùng Bitotin nhưng đúng là cái viên uống này dùng lâu nổi mụn thấy sợ luôn đó
    Sẽ có lúc bạn nhận ra rằng... quên cũng là một lẽ sống

• 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ôi giời xả xong mới gội có mà khô như gói ah
    pp gì lạ bậy bạn, gội thế có mà rụng tóc thêm cho đấy
    • 65 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesulisuti Xem bài viết
    trong thời gian bạn dùng lovence kia có uống gì giúp kích thích mọc tóc ko? chắc tùy cơ địa nhỉ, mình chỉ thấy nó bống bềnh mài tóc thôi chứ mọc dầy tóc thì chưa thấy. như chủ thớt dùng Bitotin nhưng đúng là cái viên uống này dùng lâu nổi mụn thấy sợ luôn đó
    Ah mình quên mất, hii mình có uông thêm thuốc kích thích mọc tóc của Nhật Kaminomoto, loại này dùng chả td phụ gì đâu, ai quan tâm thì gg trên mạng ấy chứ e ko bán gì đâu
    công nhận cái lovence giúp bồng bềnh thật, gội xong chả mượt lắm nhưng để khô thì bồng bềnh, giảm gãy rụng
    • 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nhờ ng chỉ giúp mình loại chống bạc tóc. mới gần 30 mà tóc mình bạc rất nhiều rồi, nhìn già trước tuổi rất nhiều
    • 74 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dùng bia hay quả bơ để ủ tóc cũng giúp tóc bóng khỏe và đẹp lắm đó mn
    tóc mình ko rụng nhưng rất khô và xơ mình áp dụng là dùng bia hoặc quả bơ thấy tóc bóng khỏe lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 123 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongmayxanh Xem bài viết
    cả bộ gần tr đó bạn, tuy nhiên mik thấy ko hề hối tiếc gì, cảm thấy ưng lắm.
    bạn muốn thử thì có thể mua ngay dầu gội cũng ok. mùi thơm khá à dễ chịu ấy. loại này có thành phần thiên nhiên là tinh chất protein tơ tằm, protein lúa mạch thủy phân, có cả tinh dầu Argan và Jojoba...bạn nên thử xem thế nào
    cũng ko phải là rẻ nhỉ.hix. nếu hiệu quả thì cũng ko tiếc , còn nếu ko lại tiếc hùi hụi ah. ko biết mình chỉ dùng gội và xả lovence này thì ko biết có phát huy hết tác dụng ko? có giúp giảm khô, xơ, chẻ ngọn, ngăn rụng toc ko? mà bạn mua bộ sp này ở đâu vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình nghĩ mn nên tìm hiểu chuyển sang dùng dầu gội Natural/ Organic ấy
    giờ dầu gội hóa chất nhiều làm tóc xơ với rụng nhiều
    kiểu như bồ kết hay tinh dầu bưởi ấy
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memeo34 Xem bài viết
    mình nghĩ mn nên tìm hiểu chuyển sang dùng dầu gội Natural/ Organic ấy
    giờ dầu gội hóa chất nhiều làm tóc xơ với rụng nhiều
    kiểu như bồ kết hay tinh dầu bưởi ấy
    mấy kiểu này cũng hợp với tùy người ah mà còn lách cách nữa. như con bạn mình làm dùng thuốc với tinh dầu ko hq lắm. ko rõ hay do cơ địa của từng ng, xog phải qua điều trị rụng tóc bằng cn tế bào mô sinh học giờ tóc đg mọc đều và dầy lên trông thấy rồi
    • 48 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Việc massage da đầu cũng kích thích cho nang tóc phát triển, cải thiện chân tóc bị yếu. Tốt nhất các chị e nên dành thời gian massage cho da đầu từ 3-4 lần/tuần, mỗi lần từ 10-15 phút.
    đồng thời có thể kết hợp với một số loại tinh dầu như dừa, oải hương, oliu… để tạo sự thư giãn, thoải mái, tăng hiệu quả hơn trong quá trình massage. Ngoài góp phần kích thích tóc mọc, massage còn giúp bạn có giấc ngủ ngon hơn, tinh thần sảng khoái hơn.

Có một chế độ ăn uống cung cấp đầy đủ những chất thiết yếu trong quá trình tái tạo tế bào và trao đổi chất. Trong đó, Protein rất quan trọng trong quá trình tổng hợp và chuyển hóa chất, làm cho tóc phát triển khỏe mạnh.
    Cung cấp đủ vitamin cùng những khoáng chất quan trọng như canxi, đồng, sắt, magiê và kẽm. Tránh thức ăn nhanh vì chúng chứa nhiều chất béo không lành mạnh không tốt cho sức khỏe.
    Ngủ sớm ngủ đủ trách thức quá khuya
    • 104 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đcọ dc bài bạn rv hay về bộ sp chăm sóc tóc lovence này mình cũng vừa đặt mua ở 165 Thái Hà đây, hy vọng sẽ hiệu quả như bạn nói. mới test thử mùi thấy rất thơm và dễ chịu.
    Don't waste your time on a man/woman, who isn't willing to waste their time on you.
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tóc mình cũng bị xơ rối, chẻ ngọn, khô cứng và rất yếu do nhuộm, nối tóc bằng keo.
    Hôm nọ đc chủ tiệm mình gội đầu tư vấn cho dầu hấp Repair Care Fanola, và Serum CHI .
    Dùng 1 tháng thấy tóc khá hẳn đấy bạn ạ. Lần nào gội cũng ủ 15p hết. Sau đó sấy khô rồi bôi serum.
    Mấy cái này hơi mắc, bấm bụng mua đau hết cả ruột.
    Cái dầu hấp thì 1tr2 hộp 1kg. Serum CHI thì hơn 600k.
    Tiếc lắm mà vì đẹp nêncũng phải cố
    • Điều hành
    • 5 năm
    • 2,415 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chào các bạn thành viên,

Tài khoản sau bị khóa do vi phạm qui định diễn đàn (2.a.viii) - Tung hứng quảng cáo: bongmayxanh

Các thành viên không tung hứng quảng cáo cho sản phẩm / dịch vụ trong chuyên mục.

Quảng cáo sản phẩm / dịch vụ bạn vui lòng đăng tại https://www.webtretho.com/forum/f519/

Để tránh bị xóa bài và khóa tài khoản, vui lòng xem Qui định diễn đàn tại đây: https://www.webtretho.com/forum/f48/...btretho-50995/

Thân chào,

Smod6
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bị tình trạng như vậy . Sau mình mua kg vỏ bưởi về nấu nước gội đầu liên tục trong 1 tháng . thấy hiểu quả rõ rệt . Mình áp dụng thử rất hiểu quả và đến giờ mình vẫn làm như vậy. Chịu khó nấu nước gội thay vì dùng nước lạnh hay nuocs nóng như trước đây
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2