Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

help me! tóc e mới uốn!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.21K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

chào các tỷ! e có 1 chút vấn đề nho nhỏ mong nhờ các tỷ giúp..
    tình hình là e mới uốn xoăn tóc đc 1 tuần hà, e uốn kiểu thủ công, chứ ko phải uốn máy.
    ngày đầu tiên thì thấy đc, tối ngủ e hay xoăn len giữ nếp(ko dùng thuốc) sáng ra, xấu dã man huhuh....
    bây giờ nó rối tung lên nhìn giống kẹo bông gòn ý
    nhìn mí tỷ tóc xoăn ra nếp rất mê mưh ko biết làm sao?? e có nên dùng dầu dừa ko? mua ở đâu( e ở tphcm)và sử dụng ntn? chải tóc = lược loại nào? bùn wớ..
    chăm sự nhờ các tỷ tỷ chỉ giáo.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn ui, m cũng mới uốn, tóc cũng bung ra cứ như mì quắn sau khi bị bung m mới hỉu, bạn k nên chải đầu, chỉ nên cào tóc bằng tay thôi, hoặc có thể mua loại lược răng cực to như ở tiệm í. cũng chỉ có mấy ngàn một cái à. nên dùng loại kem wax, bóp vào tóc để giữ độ xoăn (Cái này ông chủ tiệm chỉ)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 251 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Xoăn như bạn gọi là xoăn tay, xoăn tay thì phải chăm chút mất thời gian lắm, sáng dậy phải vuốt nước vuốt gel thì mới đẹp được. Xoăn máy thì cứ gội xong là đẹp rùi, thích thì quấn lô cho sóng to, vuốt tí dưỡng nữa thôi. Bạn chải tóc bằng lược to to ấy, chịu khó chăm chút thì mới đẹp, ko thì nó xù 1 mớ lên nhìn buồn cười lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

bùn ghê e vốn lười lém, e định đi uốn kiểu lọn to to, xoăn tự nhiên vậy mà nó làm cái đầu e chẳng ra j, chán thiệt mất toi 350k mà chẳng như ý. hiện giờ tóc e rối lên giống hình này nè goi-cam-voi-toc-xoan-bong-benh-quyen-ru-476d49 e rất muốn tóc ra từng lọn giống vậy nè-->images?q=tbn:ANd9GcS1wjOZ7j9dF1S0Ifk5ZZAprHyJ8prkc7rxS5NAOudCM1VYrt94EA
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 251 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Xoăn như kiểu trên nhìn cũng hay mà, nhìn tự nhiên ý Còn xoăn kiểu dưới thì như kiểu xoăn máy xong nó duỗi duỗi ra là sẽ đc như thế hihii. Thôi cố nuôi cố dưỡng rùi đợi nửa năm nữa làm lại
    Đứng trước 1 con thỏ thì bạn có thể là 1 con cáo già, NHƯNG đứng trước 1 con cáo già thì bạn chỉ là con cáo non thôi!
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn chịu khó dùng lược răng to chải tóc cho hết rối rồi cuốn ống hoặc dùng máy làm xoăn thì tóc sẽ giống hình trên. Gội đầu thì dùng kèm dầu xã hoặc kem ủ tóc ý .

Năm ngoái mình có uốn tóc nhưng tóc bị rụng nhiều quá nên năm nay mình chuyển sang dùng tóc giả
    • 23 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

"Năm ngoái mình có uốn tóc nhưng tóc bị rụng nhiều quá nên năm nay mình chuyển sang dùng tóc giả"
    sao lo we