TIN TÀI TRỢ.

Giúp đỡ mình về cấy tóc cho bớt hói đầu ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.3K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 65 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình đọc nãy giờ để kiếm bài về cấy tóc mà không thấy, nên mạn phép lập các topic nhờ sự giúp đỡ của mọi người về tóc.
    Mình tên Huy 41 tuổi, bị hói đầu ở xung quanh vùng xoáy, mỗi lần tắm thì tóc bị rụng nhiều, bây giờ thì gần nữa đầu rồi. Tiền khám với tiền điều trị thuốc thì tốn kém quá, nhưng không hiệu quả. Ở đây có bạn nào từng bị rồi cho mình xin ít thông tin cũng như cách giải quyết vấn đề này giúp mình. Mình cảm ơn ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình trước bị giống Rooney, người có tiền thường đi thẩm mỹ viện để cấy tóc. Mình nghèo nên dùng dầu dừa bôi lên da đầu vào mỗi buổi sáng, thấy cũng hiệu quả.
    • 65 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn, bạn cho mình hỏi nếu bôi theo cách đó thì khoảng bao lâu mới có hiệu quả vậy. với lại buổi sáng mình đi làm thì bôi như vậy có tiện không
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanghuy87 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn, bạn cho mình hỏi nếu bôi theo cách đó thì khoảng bao lâu mới có hiệu quả vậy. với lại buổi sáng mình đi làm thì bôi như vậy có tiện không
    Thì bạn đi làm buổi sáng mấy giờ, tranh thủ bôi trước 2 tiếng xong rồi rửa bằng nước ấm là được thôi. Đẹp trai
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Haiz, bôi dầu dừa làm gì, cấy tóc làm gì. Trời sinh ra như thế nào thì cứ để như thế, có xấu đâu mà sợ
    • 65 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatamhue Xem bài viết
    Thì bạn đi làm buổi sáng mấy giờ, tranh thủ bôi trước 2 tiếng xong rồi rửa bằng nước ấm là được thôi. Đẹp trai
    Có mất thời gian lâu để tóc mọc lại không bạn ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Monopoly Xem bài viết
    Haiz, bôi dầu dừa làm gì, cấy tóc làm gì. Trời sinh ra như thế nào thì cứ để như thế, có xấu đâu mà sợ
    , Mỗi người mỗi suy nghĩ bạn à, mình thì mình không thích, nhìn nó sao à. Không biết bạn có bị cảm giác này không, chứ bạn thử vuốt đầu mà đầu bạn không có tóc thì bạn có thể cảm giác được.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

thì mình nói thật chứ có đùa đâu, thứ gì đã có rồi thì không nên thay đổi làm gì. Để tự nhiên nó như vậy, có khi bạn hói hết đầu rồi đi đánh bóng nó cũng đẹp ra phết đấy chứ không đùa đâu. Chứ bạn bỏ cả đống tiền ra làm cấy tóc hoặc mua tinh dầu về làm gì cho cực. Hiểu không nè?
    • 65 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Monopoly Xem bài viết
    thì mình nói thật chứ có đùa đâu, thứ gì đã có rồi thì không nên thay đổi làm gì. Để tự nhiên nó như vậy, có khi bạn hói hết đầu rồi đi đánh bóng nó cũng đẹp ra phết đấy chứ không đùa đâu. Chứ bạn bỏ cả đống tiền ra làm cấy tóc hoặc mua tinh dầu về làm gì cho cực. Hiểu không nè?
    Đúng là bạn chưa hiểu cảm giác của mình hiện tại thật. Bạn xem qua tình hình của mình. Mình có gửi kèm bên dưới đó.

tu_suong_2

Nguyên đầu chỉ bị ở đoạn này, càng ngày chổ hói này càng lớn.
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn bị rụng tóc vậy có khi do bệnh trong người nữa. Bạn thử đi khám đông y xem sao. Hồi trước ba mình bị bệnh, đi khám ông thầy gì tuốt dưới Long An, 3 ngày đi 1 lần ah. Thầy sắc thuốc cho uống 1 năm. tóc mọc lại đen tuyền
    Ah nhớ rồi, ba mình hói tóc do bị tim, uống thuốc nhiều quá bị tác dụng phụ
    Còn nếu hói tóc do cơ địa thì chỉ có nước đi cấy tóc ah.
    comment by WTT mobile view
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có mấy bạn khuyên dùng dầu dừa, ko hiệu quả đâu. Bôi dầu dừa dễ bị bết và rít tóc lắm.

Ra ngoài đường nắng gió thì nhìn siêu dơ lun ah.
    • 65 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi galaxyyeu Xem bài viết
    Bạn ơi, bạn bị rụng tóc vậy có khi do bệnh trong người nữa. Bạn thử đi khám đông y xem sao. Hồi trước ba mình bị bệnh, đi khám ông thầy gì tuốt dưới Long An, 3 ngày đi 1 lần ah. Thầy sắc thuốc cho uống 1 năm. tóc mọc lại đen tuyền
    Ah nhớ rồi, ba mình hói tóc do bị tim, uống thuốc nhiều quá bị tác dụng phụ
    Còn nếu hói tóc do cơ địa thì chỉ có nước đi cấy tóc ah.
    Cảm ơn bạn, nhưng vì công việc mình đi công tác suốt, thời gian để ngủ còn ít nữa, nên mình muốn kiếm biện pháp nhanh mà hiệu quả thôi. Trước mình thường uống thuốc để hỗ trợ cho tóc mọc lại theo đơn của bác sĩ nhưng không hiệu quả. Đáng ngại hơn là gần đây tỉ lệ vùng hói ngày tăng nhanh.
    • 37 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn, nhưng vì công việc mình đi công tác suốt, thời gian để ngủ còn ít nữa, nên mình muốn kiếm biện pháp nhanh mà hiệu quả thôi. Trước mình thường uống thuốc để hỗ trợ cho tóc mọc lại theo đơn của bác sĩ nhưng không hiệu quả. Đáng ngại hơn là gần đây tỉ lệ vùng hói ngày tăng nhanh.
    nếu đã như vậy thì mình khuyên bạn nên kiếm mấy chỗ bệnh viện mà là bệnh viện thẩm mỹ ấy, để người ta hỗ trợ làm tóv cho. thời gian cũng nhanh chi phí khônh cao. vình nghĩ chắc hợp với bạn
    • 65 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanquanbao98 Xem bài viết
    nếu đã như vậy thì mình khuyên bạn nên kiếm mấy chỗ bệnh viện mà là bệnh viện thẩm mỹ ấy, để người ta hỗ trợ làm tóv cho. thời gian cũng nhanh chi phí khônh cao. vình nghĩ chắc hợp với bạn
    Cảm ơn bạn. Bạn có biết chổ nào làm uy tín không, như ý bạn nói là mình đi làm cấy tóc à?
    • 37 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn. Bạn có biết chổ nào làm uy tín không, như ý bạn nói là mình đi làm cấy tóc à?
    thời đại công nghệ này rồi mà bạn còn hỏi lại mình vậy. Bạn lên Google rồi search bệnh viện thẩm mỹ ấy, lựa chọn cái nào tốt thì làm. thời buổi này không nên tin vào chỗ làm, mà bạn nên tìm hiêu từ những người đã làm ở đó. xin cái feedback của họ xem ntn rồi đánh giá và lựa chọn.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

lang thang vào thấy bạn hỏi ngay topic mình đang quan tâm. Mình có tìm hiểu vấn đề này nhiều lắm, vì nhà mình đàn ông bị hói nhiệu lắm
    . Chú mình từng bị hói do cơ địa, chẳng phải bệnh gì cả, mà hồi cach đây 5 năm cơ. Rồi tình cờ qua nhà người quen gặp 1 ông bac sĩ tên Cương. Ông ấy la bác sĩ tây y nhé, làm phương pháp cấy tóc tự thân. Mà hồi đó ông ấy là người duy nhất làm cái này. Chú mình thưc hiện vài lần, tóc dần dần mọc lại hết. Nên Chú mình biết ơn ông ấy lắm.
    Bạn thử search google về phương pháp ấy xem sao.
    Mình tính kéo cả nhà đi làm ah.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn meosoc ơi, bác sĩ Cương đó làm ở bệnh viện nào vậy ? Mấy cái cấy tóc này đụng tới dao kéo thì phải có bệnh viện phải ko?
    Bạn trai mình muốn cấy râu. vì râu la cơ địa thôi chứ không phải bệnh nên ko thể chữa bằng thuốc được, hiiii.
    Mình search google ra thấy nhiều bvien cũng làm cấy tóc lắm, và nhiều bác sĩ nữa. ma search bã sĩ Cương thì ra tùm lum ko biết là ai.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bs cương chắc cấy tóc số 1 ở VN rồi, địa chỉ bên nguyễn du thì phải
    • 65 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meosoc09 Xem bài viết
    lang thang vào thấy bạn hỏi ngay topic mình đang quan tâm. Mình có tìm hiểu vấn đề này nhiều lắm, vì nhà mình đàn ông bị hói nhiệu lắm
    . Chú mình từng bị hói do cơ địa, chẳng phải bệnh gì cả, mà hồi cach đây 5 năm cơ. Rồi tình cờ qua nhà người quen gặp 1 ông bac sĩ tên Cương. Ông ấy la bác sĩ tây y nhé, làm phương pháp cấy tóc tự thân. Mà hồi đó ông ấy là người duy nhất làm cái này. Chú mình thưc hiện vài lần, tóc dần dần mọc lại hết. Nên Chú mình biết ơn ông ấy lắm.
    Bạn thử search google về phương pháp ấy xem sao.
    Mình tính kéo cả nhà đi làm ah.
    Cảm ơn bạn.
    • 65 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi galaxyyeu Xem bài viết
    Bạn meosoc ơi, bác sĩ Cương đó làm ở bệnh viện nào vậy ? Mấy cái cấy tóc này đụng tới dao kéo thì phải có bệnh viện phải ko?
    Bạn trai mình muốn cấy râu. vì râu la cơ địa thôi chứ không phải bệnh nên ko thể chữa bằng thuốc được, hiiii.
    Mình search google ra thấy nhiều bvien cũng làm cấy tóc lắm, và nhiều bác sĩ nữa. ma search bã sĩ Cương thì ra tùm lum ko biết là ai.
    Mình cũng giống bạn, bạn Meosoc có thể nói rõ hơn cho mình được không bạn. Mình cảm ơn.

Trích dẫn Nguyên văn bởi quocbb Xem bài viết
    bs cương chắc cấy tóc số 1 ở VN rồi, địa chỉ bên nguyễn du thì phải
    Mình mới xem. Ở đó là bệnh viện thẩm mỹ của bác sĩ Cương. Nhưng không biết có phải trùng tên với bạn meosoc đã nói ở trên không nữa?
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

thì mình search bác sĩ Cương thì ra tùm lum bac sĩ, không biết là ông nào.
    dò bác sĩ Cương cấy tóc thì ra nè
    xem thông tin, thấy ông ấy là người đầu tiên làm phương pháp này ah. có nguyên cái bệnh viện thẩm mỹ Sài Gòn luôn. Chắc là ông ấy đấy
    Tây y thì chắc cấy tóc là phương pháp hữu hiệu nhất rồi.
    Cơ mà xem mấy video clip cách làm thì hơi sợ, gì mà rạch da đầu để lấy nang lông, rồi cấy vào. Và không biết giá cả sao nhỉ.
    Bạn hoanghuy đi thử rồi review xem thử, mình bỏ túi kinh nghiệm cho xã mình đi thử...
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3