Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Dưỡng tóc bị ép hỏng với dầu dừa.

• 65 Lượt chia sẻ
  • 14K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào các chị...Em xin chia sẻ bí quyết dưỡng tóc ép hỏng của chính bản thân mình.
    Tình hình là đợt Tết vừa rồi, cũng muốn đẹp thêm chút nữa nên em đã đi ép tóc. Tóc em dài ngang vai, đã cắt gần hết lớp tóc ép từ lần trước. Vậy mà chẳng hiểu sao ép xong thì chưa thấy gì, nhưng mà 3 ngày sau gội xong thì ôi thôi, phần đuôi bị sun lên khoảng 5 phân...
    Em biết đích thị là mình ép hỏng rồi, có ra bắt đền thì thợ cũng nói vòng vo, coi như số đen đủi, phải dưỡng lại từ đầu vậy...
    Em tình cờ đọc trên wtt thấy dầu dừa cũng tốt...Thế là đặt mua của con bạn ĐH nó bán...
    Mà hình như em hợp với dầu dừa hay sao ấy, mượt mà từ lần gội đầu tiên luôn nhé...
    Thế rồi siêng ủ tóc với dầu dừa...Bây giờ chỗ sun giảm hẳn luôn nhé...Tất nhiên là ko thể hết nhưng phải giảm đi được 70% luôn ấy...Cứ như mơ vậy...E lại mới đi nhuộm nữa mà phải vía, Ko bị sun thêm nữa...
    Thích lắm...Mẹ nào bị ép hỏng thì thử làm như em nhé....Chứ em nói thật nuôi mãi được ít tóc mà cắt đi thì xót lắm lắm....
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 323 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

mình làm xoăn máy bị sun cũng đang dùng dầu dừa mong tóc mọc nhanh để cắt, vote cho mềm mượt
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 343 Bài viết

• 632 Được cảm ơn

Dầu dừa ủ tóc là tuyệt chiêu của em đó các mẹ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 390 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

dùng dầu dừa pha với dầu hấp tốt tốt 1 chút xong ủ nguội tốt cực luôn
    Đời là mấy tí. Cứ sống mà hú hí
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 120 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Đúng rồi đó, tóc ép bị nhiệt độ cao là hỏng tóc, trong khi dầu dừa lại giúp giữ ẩm và làm bóng tóc, nên dầu dừa có thể trị tóc hỏng
    • 75 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Em ủ dầu dừa bị bết tóc ah, bth em lấy dầu dừa bôi khắp đầu, sau đó lấy mũ bơi ủ lại, đi làm gì đó lung tung 20 phút, gội đầu. Kết quả, tóc lâu khô, bết bết, ra ngoài là bám 1 đống bụi, dơ và dơ. Sau đó là nó còn có mùi khó chịu của dầu dừa nữa. hix cũng muốn chăm sóc tóc mà em thấy nan giải quá. Có mẹ nào có kinh nghiệm ko ah, cho em lời khuyên
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 120 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camellia2806 Xem bài viết
    Em ủ dầu dừa bị bết tóc ah, bth em lấy dầu dừa bôi khắp đầu, sau đó lấy mũ bơi ủ lại, đi làm gì đó lung tung 20 phút, gội đầu. Kết quả, tóc lâu khô, bết bết, ra ngoài là bám 1 đống bụi, dơ và dơ. Sau đó là nó còn có mùi khó chịu của dầu dừa nữa. hix cũng muốn chăm sóc tóc mà em thấy nan giải quá. Có mẹ nào có kinh nghiệm ko ah, cho em lời khuyên
    Bạn nên pha thêm tinh dầu bưởi vào để ủ tóc (hoặc lười thì mua loại tinh dầu dưỡng tóc có dầu dừa và bưởi: kodo easycare); có thể đổi sang dầu oliu và trộn thêm tinh dầu bưởi. Tóc mình tóc thường, ủ với dầu dừa và dầu bưởi kết hợp, ủ xong gội sạch với dầu gội, thấy tóc mềm chứ không bết lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,589 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giảm lượng dầu lại bạn ơi, hình như bạn bôi hơi nhiều đó. Chỉ lấy tăm bông chấm dầu dừa rồi chấm lên da đầu thôi. Tóc mình là tóc dầu như làm như thể rồi gội đầu thì tóc vẫn khô và bồng bềnh chứ ko hề bết.
    • 75 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amylase Xem bài viết
    Bạn nên pha thêm tinh dầu bưởi vào để ủ tóc (hoặc lười thì mua loại tinh dầu dưỡng tóc có dầu dừa và bưởi: kodo easycare); có thể đổi sang dầu oliu và trộn thêm tinh dầu bưởi. Tóc mình tóc thường, ủ với dầu dừa và dầu bưởi kết hợp, ủ xong gội sạch với dầu gội, thấy tóc mềm chứ không bết lắm.
    Cám ơn bạn để mình thử xem sao, với liều lượng ít hơn. Lần trước mình thử dùng olive rùi, kết quả còn thê thảm hơn dầu dừa nữa
    • 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

sau khi thoa dau len toc ban can massage da dau, de vay khoang 30p, sau do goi lai 2lan voidau goi thuong,ko can dung dau xa. nhu vay se khong bi bết đâu
    Quần áo xách tay HM, Next, Zara cho bé, hàng authentic
    https://zaodich.com/forum/f2758/hm-ne...oi-ve-1807217/
    Đại lý Dầu dừa Bến Tre Coco Secret https://zaodich.com/forum/f2490/dau-d...500ml-1578701/
    • mkn
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu tóc bết dính các bạn có thể thử bằng cách giảm lượng dầu sử dụng, chỉ sử dụng ở phần chân tóc và ngọn tóc, phần thân tóc là cấu trúc chết. Bạn có thể dùng tăm bông hoặc các đầu ngón tay xoáy thành từng vùng nhỏ trên da đầu. Sau đó gội lại sạch có thể cho thêm chút nước cốt chanh vào nước để xả tóc....
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em củng bị cháy tóc do duỗi đây,bà duỗi tóc chỉnh nhiệt độ cao lúc đó tóc còn ưới thế là cháy khô hết,e mới cắt phần tóc hư đó giờ thường xuyên ủ dầu dừa tóc mềm ra hẳn nhưng hình như tóc không còn thẳng nữa mà nó ngắn lắm,e có nên đi duỗi lại không
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mua dau dua o dau vay ban. co sdt cho minh voi
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

tớ cảm thấy dầu dừa đang được qc hơi thái quá. tác dụng ko như thế đâu.
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhiều cách hay quá...cảm ơn mọi người đã chia sẻ...
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QUE_lactrung Xem bài viết
    tớ cảm thấy dầu dừa đang được qc hơi thái quá. tác dụng ko như thế đâu.
    Đồng ý với ý kiến của bạn này, tóc khô còn dùng được chứ tóc dầu nên tránh xa, với lại không phải ai cũng hợp
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

dầu dừa có vẻ thông dụng, còn tác dụng thì e chưa thử qua ! mẹ nào có kn chia sẽ !
    • 46 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình thấy chị Thủy ở trần hưng đạo làm rất uy tín. Quán trong ngõ thôi và chỉ làm một mình. Muốn làm phải gọi hẹn trc nhung khá ổn
    • 46 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình thấy chị Thủy ở trần hưng đạo khá ổn. Làm một mjnh và muốn làm phải hẹn trc
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi các mẹ.
    Nay mới vào diễn đàn thấy các chị chia sẻ nhìu công dụng của dầu dừa quá nên cũng mạn phép góp vui chút ạ. Dầu dừa thì có vô số công dụng, mà cực kỳ tốt các mẹ nhé! Làm đẹp da, dưỡng ẩm, trị nứt gót chân, chống rạn da cho phụ nữ mang thai, dưỡng môi, làm dài mi, mượt tóc, trị rụng tóc, trị hăm ho trẻ em...nhưng không phải ai dùng cũng có kết quả đúng như mong đợi. Thế không có nghĩa là dầu dừa không tốt đâu ạ, chẳng qua là cách sử dụng chưa hợp lý nên vậy thôi ạ. Nay em xin chia sẻ mọi người 1 kinh nghiệm nho nhỏ để dưỡng tóc, dầu dừa trị rụng tóc và làm mượt tóc cực kỳ tốt nhé! Trước hết phải gội sạch tóc, hong tóc để hơi ẩm một chút để các dưỡng chất trong dầu dừa có thể thấm sâu hơn vào tóc. Lấy 1 lượng dầu dừa vừa đủ ra chén, dùng tăm bông hoặc ngón tay chấm dầu dừa rồi thoa từng vùng nhỏ lên da đầu theo chuyển động tròn đều, hoặc đơn giản hơn là sử dụng loại chai xịt phun sương í, xịt đều từng lớp từng lớp một, sau đó massage da đầu, cứ như thế dầu dừa sẽ thấm đều khắp chân tóc và da đầu. Xong phần chân tóc rồi thì chấm đều dầu dừa lên lược rồi chải tóc để giúp tóc mượt và giảm chẻ ngọn. Xong các mẹ cứ để tự nhiên hoặc lấy khăn quấn lại ủ trong vòng 30 phút, sau đó gội lại với dầu gội như bình thường (không cần dùng dầu xả thêm). Nhớ là phải gội thật kỹ, gội lần đầu xong nếu thấy tóc vẫn còn bết rít thì nên gội lại thêm lần nữa (dùng ít dầu gội hơn lần đầu), mục đích là giúp dầu dừa sạch hẳn vì nếu dầu dừa còn sót lại thì sẽ dễ gây bít chân tóc, lúc đó sẽ bị phản tác dụng đấy ạ!! Duy trì sử dụng đều đặn 2-3 lần / tuần trong vài tuần đầu sẽ thấy hiệu quả rõ rệt, tóc sẽ giảm rụng hẳn, suôn, dày mượt và không còn khô chẻ ngọn nữa. Sau khi tình trạng rụng tóc đã cải thiện rõ thì chỉ cần duy trì sử dụng dầu dừa dưỡng tóc 1-2 lần / tuần là đủ.
    * Các mẹ có thể tham khảo thêm nhìu bí quyết làm đẹp khác từ dầu dừa tại page của emhttps://www.facebook.com/khoedephomemade nhé! Hy vọng có thể giúp các mẹ, các chị cùng làm đẹp với dầu dừa nguyên chất - dưỡng chất từ thiên nhiên, vừa rẻ vừa đẹp. Battin%20eyelashesBattin%20eyelashes

** Một lưu ý nho nhỏ nữa là có nhiều chị, bạn khi nghe công dụng của một sản phẩm nào đó đã vội vã tự làm mà không chịu đọc và nghiên cứu kỹ rồi khi kết quả không như mong muốn thì lại nghĩ rằng sản phẩm đó không tốt, không hợp với mình và không có tác dụng..., tất cả đều cần có một sự quan sát, tinh tế. Cùng một sản phẩm nhưng cách dùng như thế nào, liều lượng chừng nào cho phù hợp với loại tóc, làn da của mình và quan trọng là xác định được tóc và da của mình thuộc vào loại nào từ đó rút ra cách sử dụng hợp lý nhất. Đôi khi cũng phải kiên nhẫn và sáng tạo một chút thì mới tìm ra được bí kíp phù hợp của riêng mình - điều không ai có thể cho bạn lời khuyên chính xác nhất, hợp lý nhất ngoài bản thân các bạnRaised%20EyebrowRaised%20Eyebrow