TIN TÀI TRỢ.

Đổi mới dịp cuối năm với màu tóc nhuộm cá tính

• 2.78K Lượt chia sẻ
  • 33.6K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên
    • 6 năm
    • 415 Bài viết

• 618 Được cảm ơn

Giờ ra đường nhiều em nhuộm tóc xinh quá chừng chừng, nhiều khi màu hơi lạ nhưng đẹp cứ gọi là mê luôn ý. Mình nghĩ lâu lâu cũng nên đổi mới tí nhỉ, nhất là vào những dịp cuối năm, lễ tết như thế này. Chọn màu quẩy thôi mấy chế ơi! Chia sẻ 1 số màu nhuộm mà mình tìm được nhé:

doi_moi_voi_toc_nhuom_dip_dip_cuoi_nam_webtretho

Tóc đen với lọn cam đồng, được nhuộm lẫn vào sau gáy, xõa thế này thật đặc biệt, mà khi cột lên, nhìn từ đằng sau thì đẹp quên sầu luôn!

Xám khói điểm chút hồng pastel, nhuộm kiểu "labayage", được hiểu là phối 2 màu khác nhau, highlight 1 màu trên nền màu còn lại, gần giống với kiểu nhuộm "ombre", được hiểu là phối nhiều màu với nhau từ đậm đến nhạt hoặc ngược lại, ko có highlight.

Hồng pastel kiểu ombre nè. Kiểu này chỉ hợp với những người da sáng thôi nhé.

Màu khói này cũng rất kén da, kén mặt. Mình nghĩ nếu mặt ko cá tính thì dễ trông già đi lắm. Chị nào thích màu này thì nên cân nhắc nhé.

Xanh khói, cũng chống chỉ định da ngăm luôn, nhưng được cái màu này làm tóc trông bóng dã man.

Đen ánh xanh, màu gần như đen trong bóng râm và ánh xanh nổi bật nếu có ánh sáng, khá lánh rồi đấy

Hồng tím pastel dễ làm tóc trông có vẻ xơ xác, chị nào chọn màu này chắc nên để tóc thẳng, tóc duỗi, duỗi cúp sẽ hợp hơn nhỉ?

Nâu cam ombre, vừa đủ nổi bật mà không quá dị :P

Tím ombre đẹp vãi chưởng

Xanh nhuộm kiểu labayage cũng khá hay ạ.

Ombre xám ít nổi nhất nhưng cũng tây lắm nhé

Ai có màu nào đẹp đẹp nữa ko post lên ngâm cứu với ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 277 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    xinh quá <3
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

wow! Ấn tượng quá <3
    • 50 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ấn tượng và độc đáo quá ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi còn phải phù hợp vs cách ăn mặc nữa, tóc tai sang chảnh mà đi cùng bộ đồ ko hợp thì sợ rằng nhìn tổng thể sẽ bị dìm í ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mollybee
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 207 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đẹp quá <3
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đẹp thật
    comment by WTT mobile view
    • 89 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tóc gợn sóng thật là cá tính và đẹp, em rất thích mẹ nó ak
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tóc em lúc trước nhuộm nâu ánh đồng, giờ em muốn nhuộm lại màu đen ánh tím mà chết nỗi tóc cứ nâu nâu vàng vàng. Làm thế nào bây giờ các chế ạ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của BinhYen99
    • 151 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Đẹp thiệt thích lắm, nhưng mà đi làm ko dám nhuộm mấy màu tím hay xanh, hồng ... chỉ nhuộm mấy màu cơ bản như nâu, cam, đỏ, vàng vậy thôi.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

màu hồng. hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi bạn, tóc mình lúc trước cũng vậy nè, mình có Inbox hỏi nhà tư vấn. Nhuộm lại chuẩn màu nhìn thích lắm. Có gì bạn vô fb coi thu rồi inbox hỏi người ta nha http://fb.com/hungtanandong
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 124 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

đẹp quá
    • 178 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Tự nhuộm có da đc màu đó k nhỉ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của sadeyes198
    • 6 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Xung quanh mình có thật nhiều người tóc bạc sớm. Cứ đến hẹn lại lên, mỗi tháng lại phủ lên tóc thuốc nhuộm PPD thật độc hại. Dù vậy tóc vẫn nhú lên những chân bạc xấu xí. Bạn cứ nhìn nhũng người nhuộm tóc liên tục trong thời gian dài sẽ thấy tóc cứng đờ thưa thớt, như cây trồng ráng nhú lên từ vùng đất xấu vậy. Da đầu bị nhiễm độc nặng nề, nhiều vùng da gần như mất hẳn chân tóc gây tóc thưa, hói. Bạn nào tóc bạc nhuộm rồi sẽ biết, chẳng được mấy ngày chân tóc lại nhú lên.
    Người từ thời xưa cách 6000 năm đã biết nhuộm tóc bằng lá. Ở Ấn đo, Yêmn người ta trồng những cánh đồng bạt ngàn các loại lá cây này, xuất khẩu sang thị trường các nước Âu Mỹ hoặc các nước Âu Mỹ thu mua các loại lá, vỏ cây này nghiền nát và đóng gói bán với giá đắt đỏ. Các loại lá nhuộm này ghi rõ có thể dùng cả cho phụ nữ có thai, và hoàn toàn từ các loại plant này nghiền ra không thêm bất cứ phụ gia nào khác.
    Các loại lá nhuộm màu gồm nhiều loại, chủ yếu là lá henna nhuộm tóc bạc cho màu đỏ rực, pha trộn lá indigo có màu xanh chàm. Tuỳ muốn màu sắc thế nào thì pha trộn theo tỷ lệ tuỳ ý, có thể nhuộm henna xong rồi xả ngay nhuộm indigo sẽ có màu đen tuyền tự nhiên.
    Mình đã nhiều năm nhuộm lá này rồi, nhờ người thân mua bên mỹ chuyển về, hàng nổi tiếng có giá đắt đo lắm nhưng tin cậy được. Mình đọc đề cử này nên chỉ mua 2 hãng Mehandi hoặc The lush thôi.

http://www.curlynikki.com/2011/03/he...uick-look.html
    http://www.mehandi.com/shop/hairprices.pdf
    http://www.mehandi.com/shop/hairhenna.html
    http://www.mehandi.com/shop/hairindigo/index.html

Sau đó tìm tòi ơ Việt nam mình các cây này mọc dại rất nhiều, henna là lá móng tay để làm thuốc, indio người dân tộc dùng để nhuộm vải chàm, thuốc bắc gọi là bột thanh đại. Mình ghé tiệm thuốc bắc lớn gần nhà. Mình theo hướng dẫn của trang mehandi, mua bột lá móng về vắt chanh vào để tối thiểu 12 h, hoà chung với bột thanh đại pha thêm ít muối vừa pha xong là phải nhuộm liền, tóc cũng đẹp như vậy mà giá mềm hơn nhiều.

Hỡi các bạn làm nông lưu ý trồng cây này thu hoạch cũng mang lại lơi nhuận lớn đó. Còn các bạn tóc bạc có thể đen các tiệm thuốc bắc hỏi 2 loại lá này. Riêng tiệm thuốc bắc mình mua thì anh chủ dặn đi dặn lại em mua thì anh bán thôi, anh không biết thuốc này để nhuộm tóc nên không bảo đảm gì hết. Đó chỉ là thuốc chữa bệnh thôi. Vả lại mỗi lần minh mua khá nhiều cho cả gia đinh nhuộm, có lúc còn nguyên cây chưa xay kịp mình phải mang về tự xay. Mình nghĩ tiệm thuốc bắc nào cũng có
    Mong chia sẻ này giúp các bạn đỡ nhiễm hoá chất lên da đầu. À vì là lá cây nên tóc bạc mới nhuộm được , tóc đen không lên màu đâu các bạn.