Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Để mái tóc nhanh dài, óng mượt, chắc khỏe

• 19 Lượt chia sẻ
  • 362K Lượt đọc
  • 882 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 84 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Các chị ơi, tóc em mới ép được nửa tháng thôi, dùng B1 gội hằng ngày có được không ạ, em sắp đi chụp ảnh rồi, mún để dài để làm kiểu cách chút xíu, hihi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 84 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Un.In.scandal Xem bài viết
    Chị ơi có chắc một tuần dài hơn 3 phân không ạ? em dùng viên màu xanh hôm nay gội lần đâu, huhu đau khổ vì tóc
    bạn này, làm sao mà một tuần dài được hơn 3cm, cấu tạo tóc người thì tối đa cũng chỉ được 2-3cm một tháng thôi, mình chỉ mong như thế là tốt lắm rồi
    • 30 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ngày mai mình đi mua b1 về sử dụng xem sao. Tóc mình cắt 1 phát tới gáy luôn rồi.
    • 30 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hôm nay mình đã mua b1 về dùng. Mình nghe ai cũng nói b1 có giá từ 3-5k là cùng, mua quá là bị chém, nhưng hôm nay mình đã mua tận 8k/hủ, thôthì đành chấp nhận vì sự nghiệp làm đẹp. hì. Lúc đổ b1 lên đầu thấy tóc mình bị cứng lại, khô hơn trước rất nhiều, tính không sử dụng dầu xã cho nó nhanh dài tóc nhưng mà thấy khô quá nên mình đã cho thêm kem xã vào. Lần đầu tiên dùng mình thấy thế này: Tóc mình sau khi để khô thì nó hơi khô dù có dùng thêm dầu xã, mùi b1 không khó chịu lắm. Chắc ngày khác mình thử dùng thêm dầu oliu trộn với dầu gội trước rồi dùng tiếp b1 xem sao. Dù gì mình vẫn quyết tâm theo pp này để cải thiện tóc thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thử theo cách của bạn titi_bikini rồi
    lần thứ 2 mình dùng
    mình cảm thấy tóc nó có vẻ mọc nhanh ra đấy ^^
    nhưng tóc nó lại bị khô hơn (dùng dầu xả phát cuối)
    mà cho mình hỏi vs
    nước b1 mà dính vào mụn thì nó có ảnh hưởng gì đến mụn ko nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 74 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Mình hỏi với mình chỉ bị cắt cái mái không ưng, giờ muốn nó dài thật nhanh để tỉa lại, mình chỉ xài B1 cho chỗ tóc mái thì chỗ đó có dài nhanh ra không nhỉ? o.O mình nghiền tan B1 với nước rồi bôi vào chân tóc chỗ phần tóc mái + bôi dầu oliu, ủ trong 1h rồi gội đầu như bình thường. lần 1 mìnhi ủ B1 cả đầu, bôi cả dầu oliu vào đuôi tóc nữa, chả khô gì cả, vẫn suôn mượt ^^ căn bản là ủ B1 sau đó gội bt thì có mất tác dụng ko nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chị ơi e muốn hỏi là mất bao lâu mà tóc chị dài từ hình đầu tiên đến hình đầu 2011 vậy chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 74 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Lôi topic này lên :d sau khoảng 10 ngày xài B1 có vẻ đã có tác dụng rồi ạ

Ban đầu cắt mái ngắn đến lông mày, giờ đã dài đến mắt rồi. Ko biết mình có tự kỷ ám thị ko nhg trc ko hớt sang 1 bên đc vì ngắn nhìn rất buồn cười, h hớt sang đc rồi mình chỉ dùng B1 cho phần mái, trộn chung dầu oliu, ủ trong 1h trc khi gội, tóc ko hề bị khô ^^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 84 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình thì vẫn hòa tan ra với nước rồi gội đầu nhưng thấy có vẻ ậm ạch lắm, còn 2 tuần nữa là đi chụp ảnh mất rồi, ko biết có kịp dài ko đây, ôi cái tội nghịch dại
    • 91 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi titi_bikini Xem bài viết
    Chăm gội B1 và ăn chè vừng đi em, thỉnh thoảng, kỳ công hơn nữa là ủ lòng trắng trứng gà. Tóc dài nhanh và mượt lắm
    Sao e lấy lòng trắng bôi lên tóc, lại thấy nó rít rít...hix, tanh nữa...huhu...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 92 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình dùng b1 + dầu oliu được 1 tuần rồi, tóc mượt hơn lúc chưa dùng. Thứ 7 và cn này áp dụng công thức 1 lòng đỏ trứng + 2 thìa dấm táo + 2 thìa dầu oliu + 1 muỗng kem ủ + 20 viên b1, mát xa 10' rồi ủ 30', sau đó gội lại với dầu gội bình thường. Kết quả là thấy tóc khỏe hơn hẳn, bóng và suôn mượt quá trời (bồng bềnh chứ không phải mượt bẹp dí đâu nhé). Cảm giác là tóc có dài nhưng không biết thiệt không hay tại mình không thích kiểu bob của mình hiện tại nên thấy nó dài ra, muốn đi tém lên quá...
    Tóc thì có đẹp thật, nhưng mùi dấm táo thì kinh quá, chua lòm à, qua hôm sau vẫn nghe mùi chua. Mai đi làm không biết ai đến gần mình có phải bịt mũi hem nữa.
    • 84 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình dùng được 3 tuần rồi, có vẻ mới dài được chừng 2cm, ậm ạch quá, hình như tóc mình ko hợp với B1 hay sao các mẹ ạ
    • 31 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cun_om_bo Xem bài viết
    Mình dùng được 3 tuần rồi, có vẻ mới dài được chừng 2cm, ậm ạch quá, hình như tóc mình ko hợp với B1 hay sao các mẹ ạ
    Trung bình tóc chỉ dài 0.5 inch/month thôi mà mẹ bé Khánh tức là 1,27cm. Dùng mới đc 3 tuần mà dài 2cm/tháng là khá nhanh rồi đấy. Chị kiên trì dùng khoảng 2,3 tháng tiến độ dài sẽ nhanh hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khoá tại MGOD
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 113 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mấy chị cho e hỏi là hòa b1 với nước kèm tinh dầu bưởi cho hết mùi được ko?
    • 1,463 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Em chia sẻ 1 bí quyết chăm sóc tóc nhanh dài, bóng khỏe tự nhiên với tinh dầu như sau:

Nguyên liệu:
    - Tinh dầu vỏ bưởi
    - Tinh dầu rosemary ( hương thảo)
    - Tinh dầu thông

1. Gội đầu: pha dầu gội vào nước 1 luợg vừa phải, đánh tan rồi nhỏ: 2 giọt tinh dầu bưởi, 2 giọt tinh dầu rosemary rồi gội lên tóc, mát xa cho dầu gội và tinh dầu ngấm vào chân tóc, xả sạch với nước
    2. Dầu xả: lầy dầu xả cho vào lòng bàn tay, nhỏ 2 giọt tinh dầu thông vào dầu xả, xoa lên tóc từ gốc tới ngọn, lấy khăn quần 3 phút cho dầu xả ngấm vào tóc rồi xả sạch với nước

Làm đều đặn liên tục trong 2 tuần ( tuần gội đầu 3 lần chứ ko nên ngày nào cũng gội) sẽ thấy hiệu quả liền, liên ục 1 -2 tháng là có mái tóc dài luôn. ^^ Tinh dầu giúp tóc bóng khỏe nữa ạ.

Nếu bị gàu thì thêm tinh dầu chanh hoặc tràm trà ( tràm trà 1 giọt thôi chứ kẻo rát da đầu )

Chúc các mẹ mau đẹp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình sinh xong em bé tóc mình rụng nhiều quá lên mạng tìm hiểu mua về bộ sản phẩm dầu gội của dermaheal sau vài lần gội tóc mình ít rụng hẳn tóc mình còn bóng đen nữa nhưng mỗi tội giá đắt quá. sau này muón dùng thì phải xem điều kiện mới mua thêm được
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 71 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cảm ơn bí quyết của mẹ nó, em thấy ủ bằng dầu dừa cũng tốt lắm đấy các mẹ ạ, em thử dùng rồi thẩy ổn lắm.
    • 82 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Em muốn hỏi các loại tinh dầu ở đâu ak?
    • 346 Bài viết

• 776 Được cảm ơn

mua tinh dầu ở đâu hả chủ top
    • 1,463 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tramsoledad Xem bài viết
    Em muốn hỏi các loại tinh dầu ở đâu ak?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebong183 Xem bài viết
    mua tinh dầu ở đâu hả chủ top
    Đối với tinh dầu, em hay dùng của Tresort Orient , tinh dầu thiên nhiên 2 hãng của Việt Nam, nhưng em vẫn thích nhất là hàng của Aura Cacia, chất lượng tuyệt vời, Em nói thật tinh dầu nước ngoài khác hẳn , mùi vị nhẹ nhàng tinh tế chứ ko nồng xộc. Hiệu quả nữa. chai lọ đẹp và ko bị chảy.