TIN TÀI TRỢ.

Dầu gội đầu tốt???

• 2 Lượt chia sẻ
  • 219K Lượt đọc
  • 511 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,098 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Mình cũng dùng loại Schawrzkopf của Đức này, đúng là khác hàng liên doanh nhiều lắm, gội xong thấy tóc bóng và mướt lắm, k bị nhờn dù tóc mình là tóc nhờn nhé, mùi thơm thì nhẹ và dễ chịu vô cùng, thơm dai lắm . Mình sau khi gội và xả dầu này thì trước khi sấy tóc xịt thêm nước dưỡng cũng của hãng này, cùng mùi luôn, thấy tóc bóng hơn thấy rõ , các mẹ thử xem
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 258 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thấy ở siêu thị hay bán cái túi gồm dầu gội và xả olive í ạ,màu xanh đậm chai trong.Có chị nào dùng chưa ạ?Chất lượng ra sao??
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 365 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Suri Xem bài viết
    Mình cũng dùng loại Schawrzkopf của Đức này, đúng là khác hàng liên doanh nhiều lắm, gội xong thấy tóc bóng và mướt lắm, k bị nhờn dù tóc mình là tóc nhờn nhé, mùi thơm thì nhẹ và dễ chịu vô cùng, thơm dai lắm . Mình sau khi gội và xả dầu này thì trước khi sấy tóc xịt thêm nước dưỡng cũng của hãng này, cùng mùi luôn, thấy tóc bóng hơn thấy rõ , các mẹ thử xem
    Theo mình được biết so với các dòng hàng khác (có thương hiệu hơn) trên thị trường thì Schawrzkopf của Đức không có hàng trôi nổi, toàn là hàng chính hãng sản xuất tại Đức nên đảm bảo chất lượng hơn hẳn.
    Bao nhiêu năm rồi còn mãi ra đi
    Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt
    • 1,098 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jolie.ha Xem bài viết
    Theo mình được biết so với các dòng hàng khác (có thương hiệu hơn) trên thị trường thì Schawrzkopf của Đức không có hàng trôi nổi, toàn là hàng chính hãng sản xuất tại Đức nên đảm bảo chất lượng hơn hẳn.
    Đúng là k có hàng trôi nổi, nhưng có 2 loại, 1 loại do Đức sx do cty ở vn nhập về, còn 1 loại là liên doanh, sx ở VN, chất lượng thì khác nhau hoàn toàn các mẹ à vì mình đã thử qua cả 2 loại, thích nhất là mùi của nó, nhẹ nhàng mà thơm lâu lắm :Smiling::Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,981 Bài viết

• 7,101 Được cảm ơn

Mình thì thử dầu gội và xả L'oreal rồi nhưng thấy ko ăn thua. Sau đó dùng Herbal Essences của Clairol thì thấy rất được, tóc đỡ dầu và cũng ko bị khô như khi dùng L'oreal. Ưu điểm của loại dầu này là hoàn toàn từ thảo mộc nên ko sợ bị dị ứng. Mình trung thành với nhãn hiệu này 4 năm nay rồi (bắt đầu từ khi được bà chị chồng giới thiệu và tặng cho dùng thử). Mẹ nào muh đầu dầu thì dùng thử xem sao nhé, chắc sẽ ko thất vọng đâu.
    • 838 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Sao em cũng dầu green tee mà không thấy mượt nhỉ? Hay là em mua phải hàng đểu. Em mua ở Big C. Dùng xong, em thấy không bằng rejoice hay sunsilk. Chị mua ở đâu thế ah?
    • 2,202 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Mẹ nó thử dùng Schawrzkopf của Đức xem nhé. Có loại dành riêng cho tóc rụng đấy. Mấy mẹ trên wtt đến chỗ mình dùng thử thấy khen lắm.
    Òh, tốt thật ạ, chồng em hôm qua cũng mua về cho em 1 cặp gội và hấp gì đó loại 200ml thấy bảo hết 270K ( không biết lão nói thật hay nói dối) về cho vợ gội thử có gì em sẽ thông báo kết quả các mẹ chờ nhé.Mà lão cũng mua ở Thái Hà không biết đúng chỗ của mẹ jolie ko
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,265 Bài viết

• 2,487 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi halinh71183 Xem bài viết
    Òh, tốt thật ạ, chồng em hôm qua cũng mua về cho em 1 cặp gội và hấp gì đó loại 200ml thấy bảo hết 270K ( không biết lão nói thật hay nói dối) về cho vợ gội thử có gì em sẽ thông báo kết quả các mẹ chờ nhé.Mà lão cũng mua ở Thái Hà không biết đúng chỗ của mẹ jolie ko
    Mẹ Hà linh hỏi xem chồng mua ở đâu rồi thông tin cho mọi người nhé. Mình có đứa bạn làm cắt tóc gội đầu đang tìm chỗ để mua về vì khách yêu cầu dầu gội đó nhiều quá.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 184 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Joico rất ok, nhất là dầu hấp tóc, nhưng giá cũng hơi chát ạ. TP HCM có đại lý ở Paster, gần Phở Hòa ấy ạ, còn HN thì k biết có đại lý k.
    • 1,225 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Dùng Sunsilk xanh loại trị gầu rẻ mà em thấy hay lắm các mẹ nhé. Da em về mùa đông gàu rất nhiều, dùng các loại đặc trị gầu thì vừa đắt mà tóc bị khô. Dùng cái SS xanh này thích dã man, gầu sạch bong mà tóc không hề bị khô. Giá thì kinh tế hơn so với kanebo hay là Joico nhiều. vote 5 sao luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 365 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Cũng tầm giá đó đấy mẹ nó ah. Cái này chỉ bán ở Beauty Salon thôi nhé, đừng mua hàng trôi nổi ở các đại lý Mỹ phẩm. Nhiều khách cũng hỏi dầu này chỗ mình, thường phải đặt trước chứ không available
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeGiaLinh Xem bài viết
    Các mẹ ơi các mẹ tư vấn cho em loại dầu nào gội tốt mà ít dụng tóc với! kíu em nhe!
    Em nghe nói Naive cua Kanebo gội thích lắm, có mẹ nào dùng chưa ạ? cho em biết ý kiên vói nhé!
    Thanks các sis nhé!
    Bạn dùng dầu gội thảo dược chống rụng tóc của Bảo Long xem ,nhiều người dùng hợp lắm đấy .
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 96 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mẹ Jolie.Ha tư vấn cho mình luôn nước gội đầu nhé, tóc mình dầu và hay bị gầu. Mẹ tư vấn luôn loại để tuần này mình qua matxa mặt rồi lấy luôn thể
    • 2,202 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanbong Xem bài viết
    Mẹ Hà linh hỏi xem chồng mua ở đâu rồi thông tin cho mọi người nhé. Mình có đứa bạn làm cắt tóc gội đầu đang tìm chỗ để mua về vì khách yêu cầu dầu gội đó nhiều quá.
    Hôm qua em gội thử rùi, nghe các mẹ nói mùi hương nồng nàn nhưng em thấy mùi nó rất nhẹ nhàng, có vẻ tóc rất mượt nhưng chưa biết sao để thử vài lần đã.Ối dào cái lão chồng già nhà em nói không nhớ số nhà lão nói ngõ nhà bánh xèo chính thắm đi vào có cái biển màu xanh đó chị thử đến xem
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 365 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Angleyeu Xem bài viết
    mẹ Jolie.Ha tư vấn cho mình luôn nước gội đầu nhé, tóc mình dầu và hay bị gầu. Mẹ tư vấn luôn loại để tuần này mình qua matxa mặt rồi lấy luôn thể
    Tóc mẹ nó như thế thì sử dụng loại dầu trị gầu của Schawrzkopf thử xem. Sau đó các em sẽ massage bằng dầu hấp dưỡng tóc (lưu ý là dùng chủ yếu phần đuôi tóc thôi nhé vì tóc dầu mà). Welcome mẹ nó !
    • 1,098 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Hôm qua em gội thử rùi, nghe các mẹ nói mùi hương nồng nàn nhưng em thấy mùi nó rất nhẹ nhàng, có vẻ tóc rất mượt nhưng chưa biết sao để thử vài lần đã.Ối dào cái lão chồng già nhà em nói không nhớ số nhà lão nói ngõ nhà bánh xèo chính thắm đi vào có cái biển màu xanh đó chị thử đến xem
    Mẹ nó ơi mùi này thơm nhẹ nhưng thơm dai lắm, k có nồng nàn, nếu mẹ nó muốn bóng tóc hơn thì thử cái bình xịt dưỡng tóc của nó đi, cũng cùng mùi luôn, xịt lên xong kẹp tóc thẳng thì nhìn tóc bóng mượt lắm
    • 1,098 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Tóc mẹ nó như thế thì sử dụng loại dầu trị gầu của Schawrzkopf thử xem. Sau đó các em sẽ massage bằng dầu hấp dưỡng tóc (lưu ý là dùng chủ yếu phần đuôi tóc thôi nhé vì tóc dầu mà). Welcome mẹ nó !
    chị joile cho em hỏi dầu hấp hãng nào tốt ạ ? chỗ em làm tóc thì bảo dầu wella nhập khẩu thì mướt lắm, chị cho em hỏi giữ davines, wella và shawrzkopf thì hàng nào hấp tốt hơn ạ ? :Rose::Rose:
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 5,177 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Mình thì hợp với tigi. Gội từ thời xa xưa rồi. Thích mùi thơm của nó, ngửi chỉ muốn ăn, hihi.
    Mình thấy ở nhà mẹ mình dùng Pantene cũng mượt tóc lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 279 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình dùng bộ sản phẩm của Joico thấy thích lắm! Ngày trước dùng của Davines mãi ko thấy cải thiện gì, mình chuyển sang Joico thấy khác luôn..Có bạn nào dùng thử chưa ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 365 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Suri Xem bài viết
    chị joile cho em hỏi dầu hấp hãng nào tốt ạ ? chỗ em làm tóc thì bảo dầu wella nhập khẩu thì mướt lắm, chị cho em hỏi giữ davines, wella và shawrzkopf thì hàng nào hấp tốt hơn ạ ? :Rose::Rose:
    Cái này để trả lời bạn thôi chứ không phải quảng cáo nhé.
    Trước khi mở Hair Spa mình đã nhờ một cô (Thanh Salon) có kinh nghiệm hơn 40 năm trong nghề làm tóc tư vấn chọn sản phẩm. Mình cũng đã mua mấy loại để dùng thử cho khách nhưng thấy Shawzkopf vẫn là lựa chọn tốt nhất (mặc dù chỗ mình đang có cả L'oreal, Icecream - Ý..)